บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยคับ ด่วน!!!!! ไม่รู้ร้านผมโดนอะไร ช่วยวิเคราะห็ และแนะนำวิธีแก้หน่อยคับ  (อ่าน 1571 ครั้ง)

bagjets

• บุคคลทั่วไป
เสปก เครื่องในร้าน เป็น
amd 4800+
บอร์ด asrock
harddisk 250g
ram 1g

ใช้เน็ต tot 2+1 m
ใช้โปรแกรม handdy cafe คุ้มร้าน
windows ผมใช้ตัว siamcafe (กำลังเปลี่ยนเป็น xp pro แต่อาการก็ยังมีอยู่คล้ายๆ กันแต่ไม่มากเท่าตอนใช้ ตัวsiamcafe)
ใช้โปรแกรม ดรีฟฟรีส

ตอนนี้เครื่องในร้านใช้ได้ แต่สักพัก
จะมีอาการ ดังนี้
1.  บางเครื่องค้าง(คลิ๊กอะไรต่อwมได้ แต่เมาร์ยังทำงานเลื่อนไปมาได้) เวลามีอาการจะเป็นพร้อมๆ กันหลายเครื่อง สลับกันไป ไม่แน่นอน ต้องรีสตาร์ทเครื่อง
2.  บางเครื่องเวลาเล่นเกมส์อยู่แล้วออกมาจะกับเข้าไปใหม่ จะแจ้งไม่มีซาวการ์ด (ต้องไป uninstall driver ออก แล้วดีเทคใหม่ถึงจะใช้ได้)

แล้วเน็ตน่ารักิก์ ก็อาการแปลกๆ หากันเจอแต่ช้ามาก บางทีต้องรีเครื่องถึงจะเจอ

ทำเอาเครียดมาก แก้ไขมาจะเป็นเดือนแล้วไม่หาย ไม่รู้ว่าสาเหตุมาจากอะไรกันแน่

ออฟไลน์ aium00

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
ผมว่าน่าจะเป็นไวรัสนะครับ

ต้อง Format ใหม่ทุกเครื่องแล้วลงตัวป้องกันไวรัสที่อัพเดทตลอด

ต้องทนเหนื่อยหน่อยนะครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ manuel

ฟันธงด้วย ไวรัสแน่นอนมากับเกมสืเถื่อนๆน่ะอิอิมีไรบ้าง คาบาล โยวกัง แต่น้อยละ แรน เยอะแยะเช็คอย่างละเอียดก่อนแบนวิททั้งร้านคุณจะอุดมสมบูรณ์ไปด้วยแพคเกจของไวรัส

ออฟไลน์ nisai2519

• Sanamya
ไวรัสแน่นอนครับ  ถ้าให้ดี ลงวินโด้+เกม ซะใหม่ทั้งหมด ทั้งร้านครับ ใช่โกสเอาก็ได้ครับ แต่ถ้าสเปกเครื่องไม่เหมือนกัน ตอนนี่ก็มีโปรแกรมโกสแบบ ออชิบ แล้วครับ สามารถ ใช่ได้กับเมนบอดทุกรุ่นทุกยี้ห้อ (แนะนำให้ทำตัวต้นแบบจากเครื่องที่เป็น AMD หรือ ชิบ VIA )

ออฟไลน์ ♥Monkey Pimp♥

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
    • HI5 ÊèǹµÑÇ
แนะนำ ฟอแมตทั้งฮาร์ดดิส เลยครับ แล้วลงใหม่ ครับ ohoh