เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: หอพักครับ มีปัญหา มีคนใช้โปรแกรมช่วยดาวน์โหลดเยอะ  (อ่าน 2922 ครั้ง)

firmware99

• บุคคลทั่วไป
หอพักครับ มีปัญหา มีคนใช้โปรแกรมช่วยดาวน์โหลดเยอะเลย

จะทำอย่างไรที่จะป้องกันการใช้โปรแกรมช่วยดาวน์โหลด เช่น IDM , Getright พวกนี้

เพราะบางห้องโหลดไฟล์ขนาดใหญ่ นาน สร้างความเดือดร้อนให้กับห้องอื่นๆ

กินแบนวิชไปหมดเลย

ผมมี WTR54GL แล้วนะครับ บล๊อกบิทได้ มีบางครั้งเท่านั้นที่เล็ดลอดได้อยู่บ้าง

แต่ตอนนี้โปรแกรมช่วยดาวน์โหลดต่างๆมีปัญหามากกว่าบิทอีก

ผมต้องทำอย่างไงครับ

ออฟไลน์ nisai2519

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
    • Sanamya
จำกัดแบนวิสให้แต่ละห้อง ไปเลยครับ ต่อให้เค้าโหลดด้วยโปรแกรมดาวโหลดอะไรก็จะแจกแบนวิสแค่เท่านั้น แฮะๆ ส่วนถ้าห้องไหนอยากได้แบนวิสเพิ่มเยอะหน่อยก็ต้อง จ่ายแพงเพิ่มขึ้นอีกหน่อย(แถมคิดเงินเพิ่มได้อีกด้วย) หมายเหตุ  : ใช่เป็นตัวเซิฟเวอร์ลีนุก ทำก็ได้ครับ
Signature cleanned by Admin

firmware99

ผมจำกัดแบนวิสแล้วครับ ให้ห้องละ300 เท่านั้นเอง

แต่ผมลองใช้ IDM โหลดไฟล์ดู มันกระฉูดเลยครับ ใช้ความเร็วได้ถึงความเร็วที่มีเลย

ใช้ Firmware      DD-WRT v23 SP2

แต่บิทมันจะไม่เกิน 300 จริงๆครับ

ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้      DD-WRT v24 SP1 มันไม่มีฟังชั่น จำกัดแบนวิสอีก  :076:

ผมต้องทำเซิฟลีนุ๊กรึเปล่านี่

หอพักตั้ง 40 ห้องน่ะ

ออฟไลน์ nisai2519

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
    • Sanamya
ใช่เซิฟเวอร์ลีนุก ดีกว่าครับ สามารถรับมือได้อยู่หมัดกว่า

ออฟไลน์ NickyPrimp

• นักเรียนประถม
ใช่ครับ ต้องทำเซอเวอร์จะควบได้ง่ายกว่านะครับ ลดปัญหาไปได้เยอะเลย สบายใจกว่าด้วยครับ ผู้พักอาศัยท่านอื่นที่จะใช้เนท ทำงาน เล่นเกมส์ เช็คเมลล์ ได้ไม่บ่นด้วยครับ คนโหลดก็นะเอาเปรียบ

firmware99

ขอบคุณครับ ผมจะเริ่มศึกษาละ