บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: จำกัดแบนด์วิธอย่างไรครับ  (อ่าน 3612 ครั้ง)

ออฟไลน์ jikko

• นักเรียนประถม
จำกัดแบนด์วิธอย่างไรครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 05:44:02 am »
ที่ร้านใช้เน็ต 2 เมก ต่อแบบนี้นะครับ

เราท์เตอร์ -  com1-   HUB -  (com2, com 3...com15)

ทำอย่างไรจึงจะจำกัดความเร็วที่ปล่อยเข้าไปในวงแลนได้ครับ
 เช่น สัญญาณเน็ตมาจริงเท่าไร ปล่อยเข้าไปในวงแลนครึ่งหนึ่ง
และอีกกรณีคือ  สัญญาณเน็ตมาเท่าไรให้ Com1 ใช้งาน 1 เมก

หมายเหตุ ไม่ทำ proxy ไม่เก็บpatch game

ขอบคุณงามๆ ล่วงหน้าครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ jikko

• นักเรียนประถม
Re: จำกัดแบนด์วิธอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2007, 06:52:45 am »
ขอขุดอีกทีเถอะครับ
ขอบคุณครับ
Signature cleanned by Admin

golfberserk

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2007, 07:11:15 am »
ขึ้นกับคุณสมบัติของ router
ถ้าบอกว่า ไม่ทำ proxy  ก็คือไม่ทำ server
ถ้าเช่นนั้น ผมว่ายากนะครับ ใน window ไม่น่าจะทำได้
คงต้องทำ server ขึ้นมาอ่ะ วางก่อน com 1 หลังเร้าเตอร์
แล้วก็กำหนด แบนวิธได้อะครับ

นี่มันระบบแบบไหนเนี้ยครับ? เป็นสำนักงานเหรอ?
อยากรู้เหมือนกันว่าวางเนตเวิร์คแบบนี้เพราะอะไรเหมือนกัน  หุหุ มันไว้ทำไรหว่า
[email protected] กอล์ฟครับ

cartoonlove

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 11:53:08 am »
ถ้าเอาง่ายก็ใช่ Router ที่สามารถกำหนดแบนวิทได้ครับ

tonnaja

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2007, 10:24:05 am »
ทำไม่เปงเหมือนกัน