เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยวิเคราะห์ และหาวิธีแก้หน่อยค่ะ  (อ่าน 2027 ครั้ง)

khwan2518

• บุคคลทั่วไป
คือว่า มีอยู่เครื่องหนึ่ง มีปัญหามากๆ บางครั้งบูทเข้าวินโดว์ไม่ได้ ขึ้นคำว่า error disk เลยนึกว่าฮาร์ดดิสเสีย ลองเปลี่ยนสลับกะเครื่องอื่น เล่นได้สักพัก เป็นอีกแล้ว

เป็นเพราะอะไรค่ะ แก้ไขยังงัย

Anusorn

• บุคคลทั่วไป
Re: ช่วยวิเคราะห์ และหาวิธีแก้หน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 01:19:25 pm »
อาจเป๊นที่ พอตide หรือ sata ของ HD ที่ เมนบอร์ท ครับ  ลองเปลี่ยน พอต หรือยัง ๛emoticon54:

ออฟไลน์ softxg

• µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§àËç¹µ¹
  • มหาลัยรัฐบาล
  • µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§áË觵¹
    • ʹã¨àÅÕ駻ÅÒ µÔ´µèÍ ÃÒªÒ»Åҷͧä´é¤ÃѺ
Re: ช่วยวิเคราะห์ และหาวิธีแก้หน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 01:21:51 pm »
HDD เป็นแบบ IDE หรือ SATA ครับ
ลองเปลี่ยนสายหรือสลับ Port ที่เสียบดู   8)
Signature cleanned by Admin