บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่องเสียบสาย lan ของ switch  (อ่าน 3007 ครั้ง)

soludack

• บุคคลทั่วไป
ช่องเสียบสาย lan ของ switch
« เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 01:37:13 am »
ผมสามารถที่จะ block ช่องเสียบสาย lan ของ switch ให้ใช้แค่ช่อง 1กับ2 ได้ไหมครับ (ไม่ใช่หาอะไรมาปิดช่องนะครับ) อย่างของ router ture ที่แถมมาให้จะ block port lan ช่อง 4กับ5 มีวิธีทำไหมครับ

ออฟไลน์ ♥Monkey Pimp♥

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
    • HI5 ÊèǹµÑÇ
Re: ช่องเสียบสาย lan ของ switch
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 02:22:50 am »
 :035:  ที่ทราบ มาไม่มีครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ softxg

• µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§àËç¹µ¹
  • มหาลัยรัฐบาล
  • µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§áË觵¹
    • ʹã¨àÅÕ駻ÅÒ µÔ´µèÍ ÃÒªÒ»Åҷͧä´é¤ÃѺ
Re: ช่องเสียบสาย lan ของ switch
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 03:12:19 am »
ไม่ได้หรอกครับ Router พวกนี้
ซื้อ พวก SW L3 ของ Cisco หรือ Nortel มาใช้สิ ได้แน่นอน
อิๆ
Signature cleanned by Admin