เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: โดนอะไรไม่รู้ เป็นมา 5 วันละขาดทุนย่อยยับ ขอความกรุณาแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 3940 ครั้ง)

baramos13

• บุคคลทั่วไป
 ::)  อาการเป็นแบบนี้ครับ  ตอนเช้าเปิดร้านมา เครื่องทุกเครื่องจะใช้งานได้ปรกติ  แต่พอเด็กเล่นเกมส์ไปได้ซักพัก มันก็จะเปลี่ยนเล่นเกมส์อื่นบ้าง พอมานออกจากเกมส์ป๊าปปปปปป  เครื่องก็มีอันเป็นไปทันที คือ เข้าเน็ตไม่ได้ เข้าเกมส์บางเกมส์ไม่ได้  เกมส์ที่เข้าได้ก็จะขึ้นไฟล์ให้ดาวโหลดตามรูปที่แนบมาครับ( แต่ไม่ได้โหลดนะครับ // หรือว่าเด็กๆมานโหลดไปแล้วหว่า) เป็นเหมือนกันทุกเครื่องครับ       แรกๆผมแก้ไขแบบนี้ครับ คือ รีเครื่องแล้วก็หาย ต่อมาต้องรีเครื่องทิ้งไว้ซัก 10 นาที หนักเข้าๆผมก็ฟอแมตเครื่อง ลงวินโดว์ใหม่ทั้งร้านเรยยย (ปิดร้านทำเองเลย มีแค่ 11 เคื่อง) และแล้ววววว วันนี้ก็ยังคงเป็นอยู่  ช่วยด้วยครับบบบบ  ::)

อ้อ! ลืมบอกครับ ร้านผมใช้ เน็ตทรู 4 เมก ฮับดีลิงค์ 16 พอต เราเตอร์ไมโครเนต วินโดว์ XP P2   
เรื่องความปลอดภัยใช้ NOD 32 คู่กับ Ad-Aware  แล้วก็ล๊อกห้ามเข้าไดร์ C  เปิดไดร์ D ให้ลูกค้าใช้กันแล้วผมใช้วิธีฟอแมตไดร์ D เอาเองอ่ะครับ    แล้วก็ปิดดาวโหลดในเน็ตออฟชั่น (ตอนที่ถ่ายรูปแนบมาผมเปิดโหมดให้โหลดได้)  แล้วก็ถอด USB พอตด้านหน้าออก   แล้วก็นั่งดูพวกเด็กๆว่ามานทำอารายกะเครื่องตูบ้างวะ (บางวันมานเอาข้าวผัดกะเพากะแป๊ปซี่ให้คีย์บร์อดผมกินด้วยอ่ะ  :'(   
 โปรแกรมคิดตังค์ใช้ Ncafe 1.9.13

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • *
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
ต้องโดนไวรัสหรือspyware อันใหนซักอันลอง pcdoctor หรือยังครับถ้าไม่หายแนะนำ update IE7 จะช่วยทุเลาได้ ( มั้งนะครับ ) แต่อาการนี้ IE เอ๋อแน่ๆ

anakinz

ลองใช้ mindsoft utilites ดู คิดว่านะ อาจมีเครื่องไหนติดอยู่เอา network ออกดู แล้ว ล้างใหม่

ภัท

ก็ลองดูนะครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 03:13:23 pm »
อืมบางทีอาจจะเกี่ยวกับที่เราบล๊อคดาวโหลดมั้งครับเพราะบ้างเกมมานต้องดาวโหลดแอคทีฟเอ็กจากเวบแต่หล่ะเกมนะ
อันนี้ไม่แน่ใจนะครับก็ลองทำดู

ออฟไลน์ mrkai999

• สัมมนาทำ Server ! พี่น้องร้านเน็ต ร้านเกม ร้านคอม อยากทำเป็นลงทะเีบียนด่วน...
  • รุ่นTHE
    • mrkai999
งง ตรง ปิด ไดร์ด c:
format drive d:
ไม่ใช่
lock c: d:

เวลา วินโดพัง format c: อย่างเดียว หรือเปล่าครับท่าน

ผมว่าให้ท่านไปยกเลิก การดาวน์โหลดออกให้เป็นปกติก่อน ครับ

รับรองหายเป็นปกติ

:)
http://ossc.in.th/forum/index.php?topic=577.0

โครงการรักความเป็นไท ใช้ซอฟต์แวร์ถูกกฎหมาย ช่วยชาติประหยัด ช่วยลูกหลาน
http://www.facebook.com/groups/netcafefreedom/

ok

ดูเหมือนมันจะโหลด file อะไร ของ เ กมส์ xinxere นะ ลอง โกส แล้วค่อยโหลดดูจิ เพื่อจะหายน่ะ

horoblack

::)  อาการเป็นแบบนี้ครับ  ตอนเช้าเปิดร้านมา เครื่องทุกเครื่องจะใช้งานได้ปรกติ  แต่พอเด็กเล่นเกมส์ไปได้ซักพัก มันก็จะเปลี่ยนเล่นเกมส์อื่นบ้าง พอมานออกจากเกมส์ป๊าปปปปปป  เครื่องก็มีอันเป็นไปทันที คือ เข้าเน็ตไม่ได้ เข้าเกมส์บางเกมส์ไม่ได้  เกมส์ที่เข้าได้ก็จะขึ้นไฟล์ให้ดาวโหลดตามรูปที่แนบมาครับ( แต่ไม่ได้โหลดนะครับ // หรือว่าเด็กๆมานโหลดไปแล้วหว่า) เป็นเหมือนกันทุกเครื่องครับ       แรกๆผมแก้ไขแบบนี้ครับ คือ รีเครื่องแล้วก็หาย ต่อมาต้องรีเครื่องทิ้งไว้ซัก 10 นาที หนักเข้าๆผมก็ฟอแมตเครื่อง ลงวินโดว์ใหม่ทั้งร้านเรยยย (ปิดร้านทำเองเลย มีแค่ 11 เคื่อง) และแล้ววววว วันนี้ก็ยังคงเป็นอยู่  ช่วยด้วยครับบบบบ  ::)

อ้อ! ลืมบอกครับ ร้านผมใช้ เน็ตทรู 4 เมก ฮับดีลิงค์ 16 พอต เราเตอร์ไมโครเนต วินโดว์ XP P2  
เรื่องความปลอดภัยใช้ NOD 32 คู่กับ Ad-Aware  แล้วก็ล๊อกห้ามเข้าไดร์ C  เปิดไดร์ D ให้ลูกค้าใช้กันแล้วผมใช้วิธีฟอแมตไดร์ D เอาเองอ่ะครับ    แล้วก็ปิดดาวโหลดในเน็ตออฟชั่น (ตอนที่ถ่ายรูปแนบมาผมเปิดโหมดให้โหลดได้)  แล้วก็ถอด USB พอตด้านหน้าออก   แล้วก็นั่งดูพวกเด็กๆว่ามานทำอารายกะเครื่องตูบ้างวะ (บางวันมานเอาข้าวผัดกะเพากะแป๊ปซี่ให้คีย์บร์อดผมกินด้วยอ่ะ  :'(   
 โปรแกรมคิดตังค์ใช้ Ncafe 1.9.13
พี่แอดเมล์ผมทีครับเดียวบอกวิธีแก้ให้ [email protected]

fotodunk

เฉลยไปเลย ให้คนอื่นรู้เพื่อเป็นประโยชน์ถ้าเจอปัญหาแบบนี้
ทำไมไปคุยกัน 2 คนละ...เอ้อ
 ๛emoticon218: ๛emoticon218: ๛emoticon218:

baramos13

:o  ยังไม่ได้นอนเรยยยย ฟอแมตลงวินโดว์ใหม่ทั้งร้านครับ เหลืออีก 3 เครื่อง  :'(
น่าจะโดนไวรัสจริงๆอ่ะ   และน่าจะอยู่ในระบบแลนด้วย เพราะทดลองลงใหม่ 1 เครื่องแล้วลองแลนด์ดู เป็นเหมือนเครื่องอื่นเรยยยอ่ะ
 ๛emoticon264:ที่ผมบอกล๊อกไดร์ C หมายถึง ไม่ให้เด็กๆมันเข้าไปคลิกมั่ว ลบไฟล์มั่วเฉยๆอ่ะครับ เวลาจะเอาอารายเข้าไปไดร์ C ก็เอาเข้าไม่ได้อ่ะ แต่เปิดให้เข้าไดร์ D ได้เพราะง่ายต่อการเช็คเครื่องเฉยๆครับ ป้องกันไอ้พวกเอาเพลงมาซ่อนไว้ในไดร์ด้วย อิ อิ    ๛msn12:    (ผมใช้วิธีง่ายๆ คือ เข้า run - gpedit.msc -........  หาอ่านในกระทู้เก่าๆครับ)
 ๛emoticon264:  ที่ผมล๊อกดาวโหลดก็วิธีง่ายๆ คือ tool - Internet Option  -- ......    กดเลือก Disable  เป็นการป้องกันระดับแรกๆและง่ายๆ อ่ะครับ       

::)  ขอบคุณทุกๆคำแนะนำนะครับ    ถ้าฟอแมตใหม่เสร็จแล้วทดลองแล้วผลเป็นงัยจะแจ้งให้ทราบนะครับ