เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: สอนเด็กตาดำๆด้วยคาบ อยากรู้เรื้องการต่อระบบร้านเน็ต 10 เครื่องคาบ  (อ่าน 4737 ครั้ง)

ออฟไลน์ jaturongjk

• นักเรียนมัธยม
 ;)ช่วยสอนผมหน่อยคาบ  ผมเปิดร้านเน็ตเครื่อง 10 เครื่องควรทำอย่างไรดีคาบ รบกวนด้วยคาบ  ;)
Signature cleanned by Admin

ddg

• บุคคลทั่วไป
 :D :D :D ไม่เก่งแต่ว่า ถ้า 10 เครื่องมีเกม มีเน็ตด้วย แนะนำว่าให้ ใช้ เน็ต 2 เส้นครับ  1 เส้น เกม อีก1เส้น เน็ตไม่แลตแน่ ที่สำคัญ เกิดเส้นนึง ล่ม ยังมีอีกเส้น รองรับ

ของผมล่มไปเมื่อวันที่ 11 เพิ่งใช้ได้ วันที่ 20 รายได้หายไปเลยแถมยังร้องเรียนอะไรมากไม่ได้ด้วยเพราะว่าใช้เน็ต Home  :'(

ออฟไลน์ jaturongjk

:'( 2เส้นเลยเหรอคาบ     :'(  ผมอยากรู้การต่อระบบเน็ตเวอร์กด้วยคาบ

ออฟไลน์ TaKong

ผมว่า10 เครื่องใช้แค่เส้นเดียวน่าจะดีกว่านะครับ...ลองดูก่อน ..ถ้าแลคมากค่อยมาเพิ่มเติม...ลงทุนเลย 2 เส้นไม่คุ้มเสีย...เพราะต้องมีทั้งเร้าเตอร์ทั้งฮับอีก..และก็ดูตลาดก่อนว่าคนใช้เน็ตหรือเล่นเกมส์มากกว่ากัน...ลองดูของแรงๆถูกๆครับ..ตอนนี้มีISP หลายยี่ห้อถ้าเป็นไปได้ใช้1Mb หรือ 2 Mbไปเลยครับ....

tanutcha99

ผมว่า 10 เครื่องใช้เน็ตเส้นเดียวก็พอนะครับ ความเร็วแนะนำ 2 Mbps ขึ้นนะครับ และก็ไม่ควรใช้อินเตอร์เน็ตสำหรับบ้านด้วย ควรใช้ @cafe ประมาณนี้อ่ะครับ
เอาสัญญาณเน็ตผ่าน Router - -> Hub - -> เครื่องลูก
แล้วก็ถ้ากลัวปัญหาการแย่งสัญญาณกันก็ใช้โปรแกรม แบนวิธคอนโทรลเลอร์เอาครับ
ถ้ามีปัญหาตรงไหนก็ คุยกันทาง MSN ได้นะครับ

cartoonlove

ถูกต้องนะคร๊าบ...... แต่เน็ตเนี้ยแนะนำ เอา แรงเข้าไว้ แพงหน่อยแต่คุ้มครับ