เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: รองผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ ได้มีหมายกำหนดการกวาดล้างสื่อลามกอานาจาร ในร้านเน็ต  (อ่าน 3913 ครั้ง)

ออฟไลน์ mrkai999

• สัมมนาทำ Server ! พี่น้องร้านเน็ต ร้านเกม ร้านคอม อยากทำเป็นลงทะเีบียนด่วน...
  • รุ่นTHE
    • mrkai999
รองผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ ได้มีหมายกำหนดการกวาดล้างสื่อลามกอานาจาร ในร้านเน็ต

เรียนท่าน สมาชิกทุกท่านทราบครับ

ได้รับข่าวที่รับการยืนยันแล้วว่า ทางตำรวจนำโดยท่านพล.ต.อ.วงกต มณีรินทร์ รองผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ   ได้มีหมายกำหนดการออกกวาดล้างสื่อลามกอานาจาร และสิ่งผิดกฎหมายภายในร้านอินเตอร์เน็ต  ทุกร้านทั่วประเทศ โดยเฉพาะ เครื่องคิดเงิน หากท่านคิดว่าเครื่องคิดเงิน หรือเครื่องส่วนตัวของท่านภายในร้านมีสิ่งดังต่อไปนี้ ให้รีบลบออกจากเครื่องด่วนนะครับ

1.สื่อลามกอนาจาร  คลิปวีดีโอ X หนังที่โหลดผ่าน Bit.

2.เพลงmp3 ที่เอาไว้เปิดฟังเอง

3.หนังที่ท่าน copy ในเครื่อง

ล่าสุดได้รับการยืนยันจากแหล่งข่าว ว่าที่อยุธยาได้มีร้านโดนจับเรื่องนี้แล้ว

คำแนะนำ
             หากท่านโดนจับกุมในเรื่องดังกล่าวให้ ปฎิเสธทุกข้อหา แล้วติดต่อกลับทางสภาโดยด่วนครับ จะได้ดำเนินการช่วยเหลือ

ที่มา
สภานักธุรกิจผู้ให้บริการอินเทอร์เน็ตแห่งประเทศไทย
http://www.icct-th.com/board/index.php?topic=728.0
http://ossc.in.th/forum/index.php?topic=577.0

โครงการรักความเป็นไท ใช้ซอฟต์แวร์ถูกกฎหมาย ช่วยชาติประหยัด ช่วยลูกหลาน
http://www.facebook.com/groups/netcafefreedom/

ออฟไลน์ netgame1

• นักเรียนมัธยม
รบกวนถามหน่อยนะคับแล้วพวกโปรแกรมcamfrogจัดอยู่ในประเภทสื่อลามกหรือเปล่าครับ
Signature cleanned by Admin

bungygum

• บุคคลทั่วไป
เปิดร้านอยู่ดีๆความซวยจะมาเยือนอีกแล้วครับ .... :'(

อย่างนี้ถ้ามีใครอ้างมาตรวจนี่ก็เนียนเลยสิครับท่าน และก้แนะนำท่านผู้มีอำนาจไปกวาดล้าง....แหล่งขายที่ใหญ่ๆบ้างนะครับท่าน ร้านเนทไม่ได้ขายแผ่นผี ซีดีเถื่อนนะครับ (เป็นแค่ผู้บริโภคน่ะ  ;))

luang

ฝากคำถามเกี่ยวกับสื่อลามกไปยังสำนักงานตำรวจแห่งชาติสัก 2 ข้อว่า
1.  ที่ตลาดคลองถม
2.  ที่พันธุ์ทิพย์พลาซ่า
3.  ที่บ้านหม้อ
ผมเห็นมันวางขายเกลื่อนกลาดดาษดื่นมาเป็นเวลานานมาก ๆ แล้ว อาจจะ 10 กว่าปีเลยด้วยซ้ำ
ไม่เห็นว่าตำรวจจะกวาดล้างได้หมดซะที  ทั้ง ๆ ที่ประชาชนคนเดินดินธรรมดา ๆ ไปเดิน
สถานที่พวกนี้ก็เห็นกันอยู่ได้ทุกเมื่อเชื่อวัน  พวกตำรวจท้องที่สงสัยจะตาบอดกันหมดครับ
อย่างคลองถมนี่ผมไปเดินบ่อย  เวลาตำรวจจะมาจับ  จะมีสายรายงานแจ้งมาบอกล่วงหน้า
แล้วอย่างนี้จะไปปราบปรามมันได้ยังไง ทำแบบปากว่าตาขยิบ มือขยับรับรายเดือน 
ประชาชนก็เลยได้บริโภคสื่อลามกในราคาถูก  จัดระเบียบตำรวจท้องที่ของท่านก่อนเถอะครับ
เอาแบบว่า ถ้ากองปราบไปจับได้ ตำรวจท้องที่ต้องถูกย้ายไปอยู่ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้
ให้ไปปราบโจรใต้แทน น่าจะดี

popopopo

จะมาตรวจค้นร้าน ต้องมีหมายค้นไม่ใช่เหรอคับ ไม่ใช้ผิดซึ่งหน้า(แบบหมามันทำกัน) ยังไงอธิบายทีคับ งง???

ออฟไลน์ ~<<<SALAPAO>>>~

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • WwW.SiamCafe.NeT
มันจะมาตอนเด็กเปิดเรียน แล้วเข้ามาจับ ที่จังหวัดผม ถ้าเกิน 3 ครั้งสั้งปิด

mitnaja

ถ้าเป็นเพลง mp3 ที่ไม่มีลิขสิทธิ์ในประเทศไทย จะโดนจับได้ไหมครับ

รบกวนตอบทีนะครับ

DrackulaX

เมื่อเงินพูด ตํารวจก้อจะเงียบครับ :c_laugh: :D ;D :-* ๛emoticon20:

kaesan

รบกวนถามหน่อยนะคับแล้วพวกโปรแกรมcamfrogจัดอยู่ในประเภทสื่อลามกหรือเปล่าครับ

ใช่เลย  อย่าติดตั้งในเครื่องลูกเด็ดขาด  อันตราย  ช่วงนี้น้ำกำลังเชี่ยวครับ  :c_laugh:

ออฟไลน์ jikko

• นักเรียนประถม
หมายกำหนดการใช้กับพระมหากษัตรย์เท่านั้นครับ   ส่วนหมายจับใช้ได้กับร้านเน็ตครับ  อิ..อิ..