บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการแยกเน็ตกับเกมส์คนล่ะเส้นอ่ะคับ ทำงงัยบอกที  (อ่าน 4223 ครั้ง)

ruangsak

• บุคคลทั่วไป
ผมมีเร้าเตอร์ 2 ตัว ฮัป 2 ตัว เน็ต 2 เส้น TOT , TT&T ความเร็วตัวล่ะ 1024 /256 

เปิดเป็นร้านเกมส์อ่ะคับ ผมต้องการแยกเน็ตกับเกมส์อ่ะคับ  แล้วก็เก็บแพชได้ด้วย ใครพอมีวิธี ช่วยทีนะคับ :'( :'(

baby2522

ใช้Pfsense ในการแยกเนทกับเกมส์ครับ แล้วใช้IPCOP ในการเก็บแพทเกมส์ครับ ส่วนการติดตั้งลองดูหาดูในgoogleนะครับมีหลายเว็บครับ

Muzazhi

ใช้หลายแบบ คับ
1. pfsense+ipcop
2.clark connect
3.linux original
4. linux-box

msn [email protected]

richgame361

....เพื่อนๆครับ...คือว่าเรื่องของผมเกินขึ้นเมื่อวันที่. 13 สิงหาคม 2550 เวลา  09.15  น.มีเจ้าหน้าที่ตํารวจเข้าจับผมในข้อหาเปิดก่อนเวลา..45 นาที่ครับเขาก็ให้ผมนําเอกสารไปโรงพักครับพอถึงโรงพักเจ้าหน้าก็ดําเนิดคดีผมในข้อหา เปิดร้านก็เวลาทั้งๆที่วันนี้เป็นวันหยุด.ครับ.เจ้าหน้าเขาคงเห็นว่า  โทษของผมไร้ยแรงถึงกับ จะเอาผมเข้าห้องขัง  เพื่อนๆครับแล้วเพื่อนๆจะมีความคิดเห็นเป็นเช่นไรครับ แล้วเวลาต่อมา ตร. เขาให้ผมประกันตัวครับเป็ไนเงิน  5000 บาท ครับถ้าวันนั้นผมไม่มีเงินก็คงได้นอน ห้องขังครับ  วันที่  14/8/50 ส่งผมพ้องศาล พอถึงศาล ตร. เขาไม่ให้ผมพบอัยการครคับ..แต่มี ตร..ประจําศาลมาบอกผมว่า อัยการผึ่งเคยได้ยินคดีนี้เป็นคดีแรกในประเทศไทยครับที่เปิดร้านเน็ตก่อนเวลา 45.นาทีครับ...เพื่อนๆครับผมโดนศาลปรับ..2000.บาทครับ.. ;D ๛myicon23:  เพื่อนครับคดีนี้หน้าขําไหมครับ  ผมอยู่ที่เขตจังหวัดสุรินทร์ครับ  แล้วเพื่อนๆบอก ตร. ชุดนี้ว่าอย่างไรครับ............................?  เพื่อนช่วยตอบผมที่ครับ[email protected]............***  ขอบคุณทุกไคไนครับ.....***

Songyote

บ้ากันใหญ่แล้วครับ จับเพราะเปิดก่อน ทุกอย่างอยู่ที่เหตุผลครับ

richgame361

คดีนี้หน้าขําที่สุดเลยครับ เจ้านายยยยยยย

richgame361

บ้าที่สุดเลยครับ..ตํารวจ...............ไม่มีอะไรทํากันแล้ว ตร.เมืองไทยคดีใหญ่ไม่ไปจับ..........จะบ้าตาย..

noname2

Re: ต้องการแยกเน็ตกับเกมส์คนล่ะเส้นอ่ะคับ ทำงงัยบอกที
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 06:38:49 am »
เอาเข้าไป -_-"

ออฟไลน์ punajha

• นักเรียนประถม
Re: ต้องการแยกเน็ตกับเกมส์คนล่ะเส้นอ่ะคั
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 06:26:53 pm »
ใช้Pfsense ในการแยกเนทกับเกมส์ครับ แล้วใช้IPCOP ในการเก็บแพทเกมส์ครับ ส่วนการติดตั้งลองดูหาดูในgoogleนะครับมีหลายเว็บครับ
ยุ่งยาก แถมปัญหาเยอะ เปลืองไฟอีกต่างหาก ใช้ server 2 ตัว ถ้าจะให้แนะนำนะครับ คุณไปหา RouterLoadbalance [linksys RV042 ก้อได้ถูกแถมใช้งานได้ดี] เอามา config แยก net แยก games ส่วนการเก็บ patch คุณก้อต่อเพิ่ม จาก Rv042 เข้า ipcop แล้วก้อแจกเข้า hub แค่นี้คุณก้อจะได้ระบบที่ดีแล้วครับ มีปัญหาเกี่ยวกับระบบร้านเกมส์ปรึกษาผมได้นะครับ หรือ add msn มาคุยกันก่อนก้อได้นะครับ [email protected]
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ nongpirch

• นักเรียนมัธยม

ออฟไลน์ akenet SKP CM

• To be Administrator
  • นักเรียนมัธยม
    • akenet
clark connect จิกะลังฮิต ไม่มีอะไรยาก... แต่ผมไม่ใช้ ผมใช้ linux debian   config pure ๆๆๆ