เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ ไวรัส New Heur_PE virus เอาอะไรฆ่าครับ  (อ่าน 2934 ครั้ง)

ออฟไลน์ tinnakorn23

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
เจอไวรัส New Heur_PE virus ใน แอนดี้ไดรฟ์ครับ ตรวจพบด้วย Nod 32 แต่ ฆ่าไม่ตาย  ผู้รู้ ช่วยทีครับ
Signature cleanned by Admin

tanutcha99

• บุคคลทั่วไป
Re: ช่วยด้วยครับ ไวรัส New Heur_PE virus เอาอะไรฆ่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 12:47:01 pm »
แล้วที่เครื่องลงเกมส์ ออดิชั่นป่าวคับ รู้สึกของผมโดนเหมือนกัน แต่ก็แก้ได้ NOD 32 V3 Businees edition

ลองอัพเดตเปงเวอชั่นล่าสุดดูนะคับ แล้วสั่ง Clean อีกที ถ้าไม่ได้เด๋วจาเอา NOD ตัวที่ผมใช้มาให้คับ

ออฟไลน์ tinnakorn23

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
Re: ช่วยด้วยครับ ไวรัส New Heur_PE virus เอาอะไรฆ่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 11:08:29 am »
ที่เครื่องไม่ได้ลงเกมอะไรเลยครับ คือติดจาก แอนดี้ไดร้ฟ ครับ มันจะซ่อนอยู่ในโฟลเดอร์ครับ ผมใช้ nod32 v 3 รุ่น 3.0.672.0   ฆ่าไม่ได้เลยครับ ผมจะลบข้อมูลใน แอนดี้ไดร้ฟ มันก็ลบ และฟอร์แมต ไม่ได้ เลย ครับ ยังไงก็ขอความช่วยเหลือด้วยครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
Signature cleanned by Admin