เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: วันอาทิตย์ที่ 16 พฤศจิกายน 2551 เวลา 7.00 นาฬิกา Thaicybergames เปลี่ยนระบบใหม่  (อ่าน 4987 ครั้ง)

trazano

• บุคคลทั่วไป
วันอาทิตย์ที่ 16 พฤศจิกายน 2551 เวลา 7.00 นาฬิกา เป็นต้นไป Thaicybergames จะทำการเปลี่ยนแปลงระบบดังนี้นะครับ

1. Update Warcraft III Version เป็น 1.22a โดยท่านสามารถเลือก Download Warcraft III Version 1.22a Full Patch ได้ที่นี่ครับ
* เลือก Download เฉพาะ Mirror ใด Mirror หนึ่งเท่านั้นนะครับ ไม่จำเป็นต้อง Download File จากทุก Mirror นะครับ

- Mirror 1 : Warcraft3TFT_122a_English.exe

- Mirror 2 : Warcraft3TFT_122a_English.exe by upload.sanook.com

2. Update ระบบ Cyberguard System เป็น Version ใหม่ (6.15) โดยเพิ่มระดับความปลอดภัยขึ้น เพื่อป้องกันโปรแกรมโกงต่างๆที่มีอยู่ในปัจจุบัน โดยท่านสามารถเลือก Download UCG กันได้ที่นี่ครับ
* เลือก Download เฉพาะ Mirror ใด Mirror หนึ่งเท่านั้นนะครับ ไม่จำเป็นต้อง Download File จากทุก Mirror นะครับ

- Mirror 1 : Ultimate Cyberguard System

วิธีการ Update Warcraft III : The Frozen Throne เป็น Version 1.22a และวิธีการ Install Ultimate CyberGuard System Step by Step.

สำหรับคนที่มีเกม Warcraft III The Frozen Throne อยู่แล้ว (ถ้ายังไม่มีตัวเกม Warcraft III : The Fronzen Throne ให้ทำการ Install เกมจากแผ่นแท้ก่อนเท่านั้นนะครับ ถ้าไม่ได้ใช้แผ่นแท้ Install จะทำให้ตัวเกมไม่สมบูรณ์และมีปัญหาได้ครับ)

1. Download WC3Setup.zip
และนำ File เก็บไว้ใน Folder C:\Program Files\Warcraft III

2. Unzip File WC3Setup.zip -> Run File WC3Setup.exe -> Click Start เลือก Folder C:\Program Files\Warcraft III -> เลือก File Frozen Throne.exe แล้ว กดปุ่ม Open -> กดปุ่ม Close เพื่อปิดโปรแกรม WC3Setup

3. Download Warcraft3TFT_122a_English.exe และนำ File เก็บไว้ใน Folder C:\Program Files\Warcraft III

4. Run Warcraft3TFT_122a_English.exe -> กด Browse เลือก Folder C:\Program Files\Warcraft III -> กด Install เพื่อทำการติดตั้ง Warcraft III The Frozen Throne 1.22a ให้เสร็จเรียบร้อย

5. Download Ultimate CyberGuard System และนำ File เก็บไว้ใน Folder C:\Program Files\Warcraft III

6. Run UCG615Install.exe แล้วเลือก Install ที่ Folder C:\Program Files\UCG

7. กดที่ Icon UCG บน Desktop หรือ กด Start Game แล้วกดปุ่ม YES เพื่อทำการ Start Game ครับ

ห ม  า ย เหตุ
- กรณีนี้ คือ ติดตั้งตัวเกม Warcraft III ไว้ที่ C:\Program Files\Warcraft III และ UCG ไว้ที่ C:\Program Files\UCG นะครับ ถ้าท่านติดตั้งไว้ที่ Folder อื่นให้ทำการแก้ไข Step ให้ถูกต้องด้วยตัวท่านเองนะครับ
- สำหรับท่านใดที่ไม่สามารถใช้งาน UCG และ Update Warcraft III Version 1.21b ได้ รบกวนแจ้งไว้ที่ Support นะครับ

ข่าวที่เกี่ยวข้อง  http://www.thaicybergames.com/webboard/index.php?topic=88479.0

Room19

ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ netcorner

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
อัพเดททีไร งานเข้าทุกที  :ieie:
Signature cleanned by Admin

trazano

แมพใหม่ก็มาล่ะ ไงก็โหลดให้เด็กเล่นกันด้วยครับท่าน  www.getdota.com

ออฟไลน์ kelmos

• นักเรียนมัธยม
อยากได้วิธีทำบอท (AI) อ่ะ  ขอความรู้ด้วยครับ  แมพใหม่มาจะได้ทำบอทไปเลย  กว่าจะมีให้โหลดแมพที่มี AI เนี่ย  นานจิงๆ อ่ะ   :shy:

ออฟไลน์ Monster

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ muzashi4u

• นักเรียนประถม
 :clap: :clap: :clap:

clack

:wow: ถ้าไม่ลงตัวใหม่จะเข้าเกมได้มะ  :wow: