เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนเชิญท่านผู้รู้ทุกท่าน  (อ่าน 2013 ครั้ง)

suradood

• บุคคลทั่วไป
เรียนเชิญท่านผู้รู้ทุกท่าน
« เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 10:12:40 am »
คือผม ก็พอมีความรู้ นิด หน่อยนะครับ
จะเปิดร้าน มีคนแนะนำระบบ นี้ให้กับผม
แต่ผมไม่รู้เรื่อง อะไรเลย

ผมจึงอยากขอความช่วยเหลือจากพี่ ๆ ทุกคนนะครับ

คือผม จะเปิด 12 เครื่อง ไม่ทราบว่า ต้องใช้อะไรบ้างครับ ถึงจะทำระบบ ipcop ได้
ต้องมี เครื่อง Server กี่เครื่อง และใช้อุปกรณ์ อะไรบ้าง OS windows ได้ไหม (แบบว่าไม่เคยใช้ ลีนุก )  ราคาประมาณเท่าไร
อะไรแบบนี้นะครับ

เป็น net 2mb 1 สายครับ

หรือถ้า ใครมีเมตตา ผมขอ mail ผมจะได้ add ไปคุยใน m ครับ สะดวกดี

ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับคำตอบ ::) ::)

joe0832

• บุคคลทั่วไป
Re: เรียนเชิญท่านผู้รู้ทุกท่าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 10:14:40 am »
เน็ต 2 เม็ก 1 เส้นเหลือเฟือแล้วครับ + IPcop แค่นี้ใช้ได้แล้ว