เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหากับ Ulead Video Studio 10 Plus ช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 5321 ครั้ง)

wainka

• บุคคลทั่วไป
มีปัญหากับ Ulead Video Studio 10 Plus ช่วยหน่อยครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 04:51:35 am »
ใช้ Celeron 2.2 GH RAM 400/ 1GB HD 250 GB หลังจากตัดต่อไฟล์วิดีโอแล้วจะไรท์ลงแผ่นโดยใช้ Create Disk ของ Ulead 10 แต่ไม่สามารถใช้ได้ ตัวโปรแกรมจะแจ้งปิดตัวเองตามรูปภาพที่แนบมาด้วย ใครพอจะมีความรู้เกี่ยวกับ Ulead 10 ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

boonsong

Re: มีปัญหากับ Ulead Video Studio 10 Plus ช่วยหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 06:09:21 am »
สังเกตจากสเปคเครื่อง ไม่น่าจะเป็นปัญหานะครับ บางที่อาจจะเกิดจากปัญหาของโปรแกรมหรือขั้นตอนการลงโปรแกรม หรือว่า ขั้นตอน Create Disk ของ Ulead 10 ไม่สมบูรณ์ ผมแนะนำให้ลองปฏิบัติตามนี้ดูนะครับ
 .................ลง โปรแกรมใหม่อีกครั้ง
 .................พอทำให้เป็นไฟล์ วีดิโอ  เสร็จแล้ว ลองใช้ Nero เขียนดูก่อน

wainka

Re: มีปัญหากับ Ulead Video Studio 10 Plus ช่วยหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 05:17:45 am »
ขอบคุณครับ แต่ว่าการตั้งเป็นระบบ PAL หรือ NTSC มี่ส่วนเกี่ยวข้องด้วยหรือครับ และในการติดตั้งมีให้เลือกโซนประเทศแต่ไม่มีประเทศไทยให้เลือกประเทศไหนดีครับ