เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ HandyCafe ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 17229 ครั้ง)

jasda2003

• บุคคลทั่วไป
1. ใช้เวอร์ชั่นอะไร + ใช้แบบ crack หรือ free
2. ใช้ได้ดีไม๊
3. มีปัญหาอะไรมั้ง

ส่วนใครที่ใช้ EasyCafe มาก่อนก็คงจะใช้ตัวนี้ได้เพราะพิมเดียวกันแต่ บักค์ต่างๆ ของ EasyCafe ที่มาปัญหาอยู่ HandyCafe เค้าได้ปรับเปลี่ยนแก้ไขให้สามารถใช้ได้หลายอย่างแล้ว ก็เลยอยากจะถามว่าใครที่เคยใช้มาก่อน คิดว่าเป็นไงมั้ง จากคำถาม 1-3  ...............................  เพื่อใครมีเวอร์ชั่นใหม่ + ยาแก้ไอ ผมๆจะได้ข้อมั้ง  ;D

ผมมี 2.1.14 ซึ่งหามาได้โดยลำบากยากเย็น ต้องมุดเข้าประตูลับ ถึงจะได้มา  :laugh: ก็ว่าจะมาแลกเปลี่ยนกันครับ + ทำบทความกันต่อไป

http://www.handycafe.com/en/

ออฟไลน์ chababear

• εїз  Spirit of frεεdom  εїз
  • นักเรียนมัธยม
    • Oxygen Cafe
Re: ใครใช้ HandyCafe ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 08:07:53 am »
เดียวโหลดมาลองมั้ง อิอิ แต่หน้าตาสวยขึ้นนะคะ
Signature cleanned by Admin

popopopo

Re: ใครใช้ HandyCafe ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 08:14:24 am »
1.ใช่อยู่คับ แบบฟรี รุ่นsver2.1.32se-ลูก2.1.34
2-3.ก็ดีนะ(ยังไม่ได้ลองอันอื่นเลย) ซ่อนปุมstart-ไดร์-อีกเยอะยังลองไม่หมดเลย  ที่ร้านลงเกมออนไลทั่วๆๆไป หมดเวลา ล๊อคจอได้หมดนะ  เสียตรงที่มานหยุดโปรแกรมที่เครื่องลูกตรงDel+Alt+Ctrlได้ ผมก็ยังงมๆๆอยู่ว่าเซตในโปรแกรมHandyCafeกันตรงนี้ได้ไหม
          ในความคิดผมมานก็ดีนะ รีโมท-จับภาพหน้าจอ-สั่งหยุดโปรแกรมบางตัวหรือทังหมดที่เครื่องลูก-ซ่อนปุม-ซ่อนรายระเอียด-ซ่อนไม่ให้เข้าไปดูออฟชัน-อื่นๆๆอีกเยอะยังลองไม่หมดเลยคับ  และตังกะใช่มา ยังไม่เห้นรวนอะไรนะ มีเสียตรงหยุดโปรแกรมที่เครื่องลูกตรงDel+Alt+Ctrlได้ (อาจมีเสียตรงอื่นอีกแต่ผมยังไม่เจอก็ได้งับ) แต่ที่ชอบสุดซ่อนปุมStartและที่ชอบอีกอย่าง เช่น ถ้าเราเซตซ่อนปุ่มstartเข้าแบบลูกค้ามันก็ซ่อนให้ แต่ถ้าเข้าแบบadminมานก็โพล่มาเหมือนเดิม ก็เพิ่งหัดใช่เหมือนกันคับ รู้เท่านี้เองงับ ใครมีไรก็ลองถามดูคับเพื่อจารู้
ออ.....ถ้าเรื่องแก้ไขคูปอง คุณundetect ตอบให้ละงับ ตามนี้เยย http://www.siamcafe.net/board/index.php?topic=14206.0

jasda2003

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 08:25:54 am »
เท่าที่ผมลองดูเมื่อคืน ก็ไม่มีนะครับ การยกเลิก Ctrl+Alt+Del แต่ลองเอาตัวนี้ไปลองครับเป็น

นามสกุล .reg ดับเบิ้ลคลิก yes แล้ว ok แล้ว restart เครื่อง แล้วลองดูครับว่า จะได้ผลเปล่า

ปล. พอดีผมคิดว่ากำลังจะเปลี่ยนไปใช้ HandyCafe อยู่พอดีเพราะเห็นว่ามันแก้ บักค์ ต่างๆของ easycafe ให้ใช้ได้ครับ

jasda2003

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 08:31:42 am »
เท่าที่ลองแบบคร่าวๆ (2 ช.ม) ความสามารถมัน

1 รีโมทเครื่องลูกได้
2 ซ่อนฟังค์ชั่นต่างๆได้
3 ส่งไฟล์ไปเก็บไว้ในเครื่อง client ได้
4 ควบคุมเม้าได้ ........ คีบอรด์ได้เปล่าไม่รู้ลืมลอง
5 ไม่มีอาการรวนเหมือน easy ให้เห็น
6 ซ่อนไดร์
7 ส่ง ข้อความ เป็นภาษาไทยได้
8 เตือนด้วยเสียง+ข้อความได้ว่าเหลืออีกกี่นาที .....  แล้วแต่จะใส่เพลงหรือเสียงเอาเอง
9 ใส่โลโก้ร้านเราได้ ......  ต้องทำเอง
10 ทำคูปอง โบนัส เครื่องดื่ม พริ้นงาน ได้ครับ
11 และอื่นๆ ที่ยังไม่ได้ลอง

โดยส่วนตัวชอบมาตั้งแต่ easycafe แล้วครับที่มันสามารถล๊อคได้ทุกเกมส์

popopopo

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 08:36:14 am »
ขอบคุณสำหรับ ControlAltDelete.rar คับปม

jasda2003

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 08:38:50 am »
ขอบคุณสำหรับ ControlAltDelete.rar คับปม

ครับผม ใช้แล้วเป็นไงช่วยรายงานหน่อยนะครับ  ;)

jasda2003

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 08:43:14 am »
เดียวโหลดมาลองมั้ง อิอิ แต่หน้าตาสวยขึ้นนะคะ

ลองเลยครับ ถ้าสนใจเดี๋ยวป๋ม จาดให้ ผมว่ามัน setup ง่ายกว่า cafesuite นะครับ ++ สามารถทำไรได้หลายอย่างอะตามใจเรา (ยืดหยุ่น)

ออฟไลน์ D_DG

• มหาลัยรัฐบาล
  • ¶Ùæ ä¶æ áÅéÇ¡éÍá»Å§ÃèÒ§ ÂêÒ¡¡¡¡
    • àÇçºÃÙ»·Õèä»à·ÕèÂÇà¡ÒÐ 555
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 08:51:30 am »
 :D ผมใช้เหมือนกันครับ แต่เป็นเวอร์ชั่นฟรีอ่ะ เคยลองให้คนอื่นใช้เค้าบอกว่าใช้ได้ เต็มที่ 11 เครื่องก้อไม่แน่ใจเหมือนกันเพราะว่า ผมมีเครื่องไม่ถึง  :'(

bungygum

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 09:01:40 am »
อยากลองมั่งครับ ปวดหัวกับ Error ของสนองมาหลายเดือนแล้วอะคับ  Error ทีต้องนั่งสร้างคูปองใหม่หมดเลย
 เคยใช้ Cafestation ก็มีอาการเดียวกันนะครับ อยู่ๆก็เจีงขึ้นมาเพราะแอคเค้าน์คูปองนี่แหละ
 ;)

majo23

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 11:28:56 am »
อยากลองเหมือนกันคับ  ถ้ามีตัว Crack ยังไงรบกวนด้วยนะคับอยากได้เหมือนกัน
เพราะชอบ easycafe มาก่อน  แต่ตอนนี้มันเริ่มรวนมากขึ้นเลยอยากเปลี่ยน

jasda2003

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 12:37:03 pm »
ผมใช้อยู่ไม่เป็นนะครับ แต่เท่าที่ฟังท่านเล่ามาน่าจะเกิดจาก เครื่องลูก (client) ช้ำในครับ (ไม่แข็งแรง+เริ่มรวน+ใช่มานาน) อันนี้จากประสบการณืที่ไม่ได้ลง win ใหม่มา 1 ปี กว่า จะมีอาการหยังที่ท่านว่าให้เห็น หรือเครื่องที่ได้ทำการกด reset บ่อยๆ แนะนำให้ undo ไดร์ C ไว้ครับจะได้สดใหม่อยู่เสมอ  :)

majo23

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 02:16:30 pm »
ผมใช้อยู่ไม่เป็นนะครับ แต่เท่าที่ฟังท่านเล่ามาน่าจะเกิดจาก เครื่องลูก (client) ช้ำในครับ (ไม่แข็งแรง+เริ่มรวน+ใช่มานาน) อันนี้จากประสบการณืที่ไม่ได้ลง win ใหม่มา 1 ปี กว่า จะมีอาการหยังที่ท่านว่าให้เห็น หรือเครื่องที่ได้ทำการกด reset บ่อยๆ แนะนำให้ undo ไดร์ C ไว้ครับจะได้สดใหม่อยู่เสมอ  :)

แล้วการ undo ไดร์ C ใช้โปรแกรมอะไร  ฤาต้องซื้อกาด undo มาอะคับ  รบกวนแนะนำด้วยนะคับ
ขอบคุณมากคับ

jasda2003

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 04:49:10 am »
แล้วการ undo ไดร์ C ใช้โปรแกรมอะไร  ฤาต้องซื้อกาด undo มาอะคับ  รบกวนแนะนำด้วยนะคับ
ขอบคุณมากคับ

มีเยอะแยะครับ ลองหาดูในเวปครับ

majo23

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 06:37:16 am »
ได้ลองใช้ดูแล้ววันคร่าวๆ  จุดที่ผมไม่ชอบใจเท่าไหร่คือเรื่องคูปองอ่ะคับ   
เวลาสร้างมันบันทึกว่าเป็นรายได้ลงไปรายงานเงินเข้าเลย  ทำให้ต้องทำคูปอง
แล้วต้องจดไว้ว่ามีเหลือกี่ใบที่ไม่ได้ขายหรือขายไม่หมด :'(  เพราะถ้าเป็น Easycafe มันจะเริ่มนับเงินเข้าเมื่อคุปองเริ่มใช้ครั้งแรก   ;)ผมชอบแบบนี้มากกว่า เนื่องจากจะได้ทำคูปองได้ที่เดียวเลย  อีกอย่างคือเรื่อง transection หายไปทำให้ต้องดูแต่ละรายการให้ละเอียดขึ้นกว่าเดิม
ไม่งั้นเดี๋ยวมีคิดเงินผิดได้   อีกเรื่องก็ดูรายรับ balance มันหายไปผมว่ามันดีมากเลยนะคับใน Easycafe ไม่น่าจะเอาออกเลย  ๛emoticon295:   

ส่วนที่ขึ้นดีที่ชอบก็เรื่องจากที่เล่นเรื่อยๆก็สามารถเปลี่ยนไปเล่นแปบกำหนดเวลาได้ แต่ยังไม่ได้ลองว่าสามารถทำกลับกันได้ไหม  แต่คิดว่าไม่น่าได้เพราะคงวุ่นน่าดู
ถ้าในร้านไม่ให้เช่า play ด้วยก็สบายเลยมีตัวจับเวลาพร้อม

อยู่ในระดับดีที่น่าพอใจอยู่คับเท่าที่ทดสอบมีเวลาไม่มากเท่าไหร่ไว้จะลองเพิ่มอีกคับ
ถ้าพี่ๆคนไหนมีวิธีแก้ในเรื่องข้างบนได้รบกวนบอกวิธีด้วยก็จะขอบคุณมากๆเลยคับ

มีเยอะแยะครับ ลองหาดูในเวปครับ
คืออยากทราบว่ามันเป็นโปรแกรมใช่ไหมคับ    จะได้ลองหาดู

ปล. ขอบคุณพี่ jasda2003 ที่ช่วยเหลืออยู่ตลอด อย่าพึ่งรำคาญกันนะคับ   ขอบคุณที่อ่านคับ

shiro123

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 07:18:48 am »
 ::) ::) อืมม์ ล๊อกได้ทุกเกมไหมคับ มีปัญหากับเกม N-protect and X-trap บ้างไหมครับ

popopopo

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 03:32:01 pm »
ยกเลิก Ctrl+Alt+Del  ที่ให้มาใช่มะได้อะคับ คนอื่นได้ไหมคับ

ออฟไลน์ nongnoy5

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 04:58:28 pm »
ตอนนี้จากที่ลองใช้มา พอปิดโปรแกรมหรือเผลอกดปุ่ม Change Operator จะทำให้ ไม่สามารถกดปุ่ม Payment ได้ครับ แล้วที่งงอีกอย่างคือ เล่นก่อนจ่ายกับจ่ายก่อนเล่น มันหาความแตกต่างไม่ได้เลยครับ หรือผมเซ็ทไม่ถูกรบกวนช่วยสอนทีครับ

jasda2003

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 05:49:01 pm »
ยกเลิก Ctrl+Alt+Del  ที่ให้มาใช่มะได้อะคับ คนอื่นได้ไหมคับ

ผมลองแล้วครับ ไม่ว่าจะแก้ไง ทั้งใน reg (พูดง่ายๆทำทุกทาง) มันก็ยังกดได้ แต่ก็ไม่มีปัญหา ช่างมันยากกดๆไป

jasda2003

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 06:01:50 pm »
อ้างถึง
ตอนนี้จากที่ลองใช้มา พอปิดโปรแกรมหรือเผลอกดปุ่ม Change Operator จะทำให้ ไม่สามารถกดปุ่ม Payment ได้ครับ แล้วที่งงอีกอย่างคือ เล่นก่อนจ่ายกับจ่ายก่อนเล่น มันหาความแตกต่างไม่ได้เลยครับ หรือผมเซ็ทไม่ถูกรบกวนช่วยสอนทีครับ

ดูง่ายๆเวลาเล่นก็จ่าย  เงินมันไม่ขึ้น แต่จะค่อยๆขึ้น  ...... มั้งชักลืมๆ

เวลาจ่ายก่อนเล่นเงินมันขึ้นเลย

เล่นก่อนจ่าย ไปตั้งตามรูป

prepaid: custom ไม่ต้องคลิกหยังผมนะ

jasda2003

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 06:02:27 pm »
จ่ายก่อนเล่น

ออฟไลน์ nongnoy5

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 08:12:30 pm »
ขอบคุณมากครับไวดีจัง เด๋วขอลองก่อนนะครับพอดีกำลังงมเลย ลองECafe มาลองด้วย ชักเบลอแล้วครับ ไม่ทราบว่าอันไหนน่าใช้กว่ากันครับ

jungerman

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 07:27:59 pm »
ใช้ฟรีแบบ 100 +ภาษาไทยเครื่องก๋าบป๋มว่าจะเปลี่ยนใช้ ncafe , mycafecup  อยู่เหมือนกันแต่ไม่มีcrack

thaihatclick

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 01:20:43 pm »
ข้อเสีย
1.หากไฟดับคูปองจะใช้มะได้เพราะมันจะเริ่มเวลาใหม่เราต้องดูเวลาเข้าของลูกค้าเอง
2.หากเวลาหมด เกมปังย่า แฟนต้า จะไม่เด้งให้ เกมอื่นๆมะรู้ยังมะได้ทดลอง
3.ชอบรวนหากเราไปเซตตรง จำกัดสิทธิการใช้ สั่งเครื่องเดียวดันเปนทุกเครื่อง อาการก็จะแปลกๆ
4.ลูกค้านั่งแบบเรื่อยๆ หาก logout ออก มันจะค้างเวลาเก่าอยู่ คนใหม่เข้ามาต้องสังเกตเอา
5.คูปองออกแบบเองมะได้หรือไม่งั้นมันจะไม่สุ่มให้อะนะ (หรือว่าเราทำมะเปน)
6.ลูกค้าใช้คูปองหมดแล้วยังฟ้องว่ามีเวลาเหลือทั้งๆ ที่ลูกค้าใช้หมดแล้ว  ???

ข้อดี
พอใจถ้ามีที่ดีกว่าก็อยากเปลี่ยนไปใช้อันอื่นดู เพราะไม่เคยใช้อันอื่นเลย ยังไงก็แนะนำด้วยค่ะ ;)
ทดลองใช้มา 2 เดือนเองค่ะ
ทุกปัญหามีทางแก้ไข   :'(

ลืมบอกไว้เราใช้ v2.1.32

tv3579

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 04:18:48 pm »
Easy Cafe ลบคูปอง หมด อายุ ยังไง เคยใช้ ปุ่ม delete used ticked แล้ว ลบคูปอง ที่ เคยใช้ ด้วย

thaiudon

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 30, 2007, 02:03:02 am »
เน่ากว่า my cafe เสียอีกคับ ขอบอก

thaiudon

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 30, 2007, 02:10:45 am »
แล้วก็โปรแ กรมทำเล่นฟรีง่ายมาก แค่เปิด notped พิมอะไรลงไปแล้วก็ล็อกออฟ วินโด หรือทำให้เครื่องจะปิดตัวเอง แล้วกดยกเลิกตอนเซฟในโนดแพด ก็สามารถเล่นฟรีได้แล้วคับ

ablaze

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2007, 04:47:38 pm »
มีปัญหาเรื่องเดียวตอนลดระดับเสียง มันไปปิดเสียงเลยซะงั้น ที่ร้านใช้ลำโพงอยู่ต้องออกเกมมาเอา MUTE ออก กำ

nipon

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 08:54:39 pm »
 :c_laugh:กำลังจะใช้อยู่คับ

ออฟไลน์ tatinthi

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 09:56:05 pm »
ใช้มาเกือบปีแล้วครับ อยากจะชมว่าใช้ดีมาก เพราะได้มาฟรีๆ แต่ถ้าเสียเงินซื้อคงต้องติเพื่อก่อนิดหนึ่ง
เท่าที่เจอนะครับ
1-ผมใช้ดีฟฟิชกับไดร์ ชี ถ้าไม่ลงแอนตี้ไวรัส โปรแกรมจะรวนมาก จนควบคุมเครื่องลูกไม่ได้ในที่สุด
2-ตอนเอาเกมดราก้อนบอลมาลงเวลลาหมดแล้วแต่โปรแกรมไม่สามาถจะล็อกหน้าจอได้เป็นส่วนใหญ่
3-ตอนนี้มีปัญหากับเกมคาบาล หมดเวลาแล้วมันจะตัด แต่พอนำคูปองใหม่ไปใส่ มันจะเปิดให้เข้าเล่นแต่ไม่นับเวล ยังเป็นเวลาเต็มที่ซื้อไป หรือไม่ก็ใช้เวลาหลายนาที กว่าจะกลับเข้าเกมเล่นได้ปกติ
*-ตอมนี้มีทางแก้ทางเดียวก็คือรีสตาร์ทเมือเล่นหมดเวลาหรือโปรแกรมมีปัญหา
*-*-*-*-ปัญหามีไว้แก้ครับ  เป็นกำลังใจให้*-*-*-*-

toosapon

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2007, 01:07:05 pm »
ของเป็นแบบฟรีคับใช่ดีมะค่อยมีปัญหาคับ

ออฟไลน์ chao_67

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 12:16:57 pm »
ทำไมผมลงโปรแกรม Handycafe แล้ว เครื่องลูกผมเล่นเน็ตไม่ได้ครับ

และเวลาที่ปิดโปรแกรมที่เครื่อง server  แล้วพอเปิดใหม่กลับไม่เห็นเครื่องลูก เป็นเหมือนกันไหมครับ

ช่วยตอบที ทำไม่ได้นานแล้วครับ

fran2533

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 19, 2008, 08:41:09 am »
อยากรอง ใช้มั้ง อะ
แงแง
ไม่มีไคร ใจดีให้ลอง
เรย โหลดได้ที่ใหน ก็ไม่ยอม
บอก มีของดีใช้คนเดียว

ซิไม่ง้อนก็ได้

kookai8

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 19, 2008, 09:10:01 am »
อยากรอง ใช้มั้ง อะ
แงแง
ไม่มีไคร ใจดีให้ลอง
เรย โหลดได้ที่ใหน ก็ไม่ยอม
บอก มีของดีใช้คนเดียว

ซิไม่ง้อนก็ได้

ดูให้ทั่วก่อนซิครับ
http://www.siamcafe.net/board/index.php?topic=14305.0

ออฟไลน์ thong33333

• คนที่เก่งกว่าท่านก็มี แต่ เขาได้ตายไปแล้ว
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 19, 2008, 02:13:25 pm »
เอาวีดีโอวิธีใช้งานไปดูก่อนครับ

http://files.siamcafe.net/download.php?file=864HandyCafe%20vdo.training.rar

fran2533

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 23, 2008, 09:31:19 pm »
ขอคุณ ครับใช้แล้วดีมากๆ เรย ครับ

fran2533

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 23, 2008, 09:32:12 pm »
ทามได้มากมาย หลายอย่าง จนใช้ไม่หมดครบทุกอย่างเรยครับ

ออฟไลน์ ovannal

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 10:21:24 am »
อยากได้ฟ้อนต์ ไทย alba.ttf หนะ ขอหน่อยนะครับ วิธีบล็อคเว็บด้วย

ออฟไลน์ SPICYGAME

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 09:02:30 am »
เจอแล้ว วิธีใช้ *-* :sleezy:

TooN_za

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 20, 2008, 09:42:46 am »
เท่าที่ลองแบบคร่าวๆ (2 ช.ม) ความสามารถมัน

1 รีโมทเครื่องลูกได้
2 ซ่อนฟังค์ชั่นต่างๆได้
3 ส่งไฟล์ไปเก็บไว้ในเครื่อง client ได้
4 ควบคุมเม้าได้ ........ คีบอรด์ได้เปล่าไม่รู้ลืมลอง
5 ไม่มีอาการรวนเหมือน easy ให้เห็น
6 ซ่อนไดร์
7 ส่ง ข้อความ เป็นภาษาไทยได้
8 เตือนด้วยเสียง+ข้อความได้ว่าเหลืออีกกี่นาที .....  แล้วแต่จะใส่เพลงหรือเสียงเอาเอง
9 ใส่โลโก้ร้านเราได้ ......  ต้องทำเอง
10 ทำคูปอง โบนัส เครื่องดื่ม พริ้นงาน ได้ครับ
11 และอื่นๆ ที่ยังไม่ได้ลอง

โดยส่วนตัวชอบมาตั้งแต่ easycafe แล้วครับที่มันสามารถล๊อคได้ทุกเกมส์

ถ้าจะพิมพ์คูปองทำยังไงแล้วก็เตือนว่าเหลืออีกกี่นาทีอ่ะคะ

famalynet

ช่วยแก้ปัญหา handycafe ใครเคยเจอแบบนี้บ้าง
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 01:37:24 pm »
ขณะที่เรากำลังใช้งานโปรแกรมอยู่ เกิดไฟดับคอมพิวเตอร์หยุดทำงานทันที พอมาเปิดใช้โปรแกรมอีกที่มันก็เข้าไม่ได้แล้ว
ขึ้นเตือนตามรูปที่ผมแนบมาไห้ดูครับ ปวดหัวมากเลยครับเวลาของลูกค้าหายหมด ผู้ที่รู้และสามารถแก้ไขได้โดยที่ไม่ต้องลงไหม่ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
ขอบคุณมากมายจ้า

ออฟไลน์ BlueWolf

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 07:50:15 pm »
ขอบคุณนะครับ