เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับไม่เคยเจออาการอะไรที่มึนขนาดนี้เลยทำมา3วันไม่ได้มึนจนเซงไปเลย  (อ่าน 2461 ครั้ง)

ออฟไลน์ sirisak2520

• นักเรียนประถม
ผมโดนไวรัส hbinject โดนหลายเครื่องมากๆ แล้วทีนี้ผมก้อ format แล้วก้อลงเกมส์ sf พอเข้าเกมส์ รีสตาร์ทเครื่องเลยครับเป้น3-4เครื่องเลยเน้นนะครับ format โหลดตัว setup มาลงใหม่เลยsf อะคัรบทำยังไงก้อไม่ได้แถมเล่นเกมส์อื่นก้อไม่ผ่านgame guard  แต่มีออดิชั่นที่เข้าได้เกมส์เดียวแล้วผมต้องทำยังไงครับ format ก้อทุกไดร์แล้วเห้อจนปัญญาครับแล้วเหมือนๆว่าไวรัสผมมันไม่ยอมหายไปยังไงไม่รู้คัรบ ใครรู้บอกหน่อย
Signature cleanned by Admin

billkung2527

• บุคคลทั่วไป
ลองไปดูการตั้งค่าของ internet option ดูนะครับ ว่าตั้งตามที่ค่ายเกมส์กำหนดหรือป่าว ถ้าเล่นได้ 1 เกมส์ เกมส์ต่อๆไปก็ต้องเล่นได้เหมือนกันครับ แต่ก่อนผมเคยเป็นอยู่เหมือนกันเลยไปตั้งค่าใหม่อะครับ คราวนี้เลยหมดปัญหา แต่ถ้านอกเหนือจากนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันล่ะครับ โชคดีครับ สู้ๆๆ

ออฟไลน์ begita72

• ปี 1 เทอม 2
ลองเช็คขั้นตอนที่ทำดูว่าคลีนแล้วจริงๆหรือเปล่า เผื่อว่ามีการใช้ไฟล์ที่ยังติดไวรัสอยู่หลังจากการฟอร์แมตแล้วพอเวลาลงโปรแกรมมันก็ติดเข้ามาอีก ก็ลองเทสใหม่ ใช้แต่แผ่นซีดีที่ชัวร์ ลงโปรแกรมวินโดว์แล้วลงเกม แล้วลองเข้าดู พยายามอย่าใช้สื่อที่สามารถเขียนข้อมูลได้นะครับ ลองดู
อีกอย่าง ก็คือลองอัพโปรแกรมป้องกันไวรัสที่น่าจะเช็คเจอ ผมเคยใช้น็อดกะสปายแวร์ด็อกเตอร์ก็เวิร์คดีน่ะครับ
(รายละเอียดไม่พอก็เดาได้แค่นี้น่ะครับ) :umm:

ออฟไลน์ aium00

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
format เครื่องแล้ว ลงโปรแกรม antivirus เช่น avast รับรองหายและเล่นได้แน่นอน เพราะร้านผมก็เคยเป็นเหมือนกัน

wittaya

• บุคคลทั่วไป
ผมเคยเจอนะแต่ไม่รู้เป็นไง เข้าปั๊บ เครื่องรี ปุ๊ป ลองดู 3-4 รอบ เด๋วเดียวเองเครื่องเดี้ยงครับ แบบว่าจู่ๆ ผมสั่งเปิดเครื่องจาก ตัวคุมไม่ได้ งง เหมือนกาน เลย โกสใหม่เลย จบข่าว

ออฟไลน์ สันตินันท์

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
Avast คับ หายแน่นอน มันสแกนให้ปกติแล้ว ถ้ายังไม่ออกหมดมันจะรีไปสแกนให้อีกรอบ สุดยอดคับ