บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยทีคับคูปองในhandycafe  (อ่าน 5982 ครั้ง)

ออฟไลน์ namachi09

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
ช่วยทีคับคูปองในhandycafe
« เมื่อ: มีนาคม 12, 2008, 01:34:52 pm »
handycafe เวลาปริ๊นคูปองจะให้มันออกมา1หน้ากระดาษA4 หลายๆคูปองจะทำไงคับช่วยแนะนำทีคับ ผมปริ๊นออกมาได้แค่1ใบต่อ1A4เอง
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ tatinthi

• นักเรียนประถม
Re: ช่วยทีคับคูปองในhandycafe
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2008, 02:42:43 pm »
แนะนำให้ใช้กระกาษ AA กล่องเล็กเท่านามบัตร แล้วเลือกเครื่องปริ้นที่สอดกระดาษจากด้านบน ปัญหาจะน้อยที่สุดครับ

ออฟไลน์ nnetnnet

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 11:08:44 am »
ลองทำตามนี้ดูนะ

ก็จะได้หน้าตาออกมาเป็นแบบนี้

ถ้าไม่งั้น พิมพ์แบบแผ่นเดียวมันเปลืองกระดาษน่าดูเลยถ้าพิมพ์แบบข้างบนกระดาษA4 จะได้ 18 คูปอง

อันนี้แบบ 1 ใบ ใหญ่มั่กๆๆๆ(แต่ปรับแต่งได้นะ)

ออฟไลน์ ovannal

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 06:28:35 am »
ยอดมันไม่เข้าไปในรายงานอ่ะ ทำไงดี

innocent99

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 06:42:07 am »
เอ่อขอถามแซก หน่อยคับ โปรแกรม handy cafe นี่ เราจะเปลี่ยน ยูสเซอร์ กับพาส ที่มันเป็น admin นั่นได้ป่าวคับ พอดี มีลูกค้ารู้หนะ มันก็ล็อคกันเองเลย   เคยลองเปลี่ยนแล้ว มันมะได้หงะ ใครรู้บอกทีนะคับ

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 12:16:50 pm »
เปลี่ยนได้ครับ ตรงหัวข้อ  "ผู้ดูแล" ครับ ลองเข้าไปแก้ดู
ถ้าไม่ได้จะเซฟรูปให้ดูแบบข้างบนครับ

ยังไงแล้วลองดูก่อนะครับ

nadiayaa

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 03:14:02 pm »
เรื่องการทำคูปองค่ะ
ตรงที่ให้เราออกแบบคูปองอะค่ะ พอออกแบบแล้ว สั่งปริ๊นมา ได้แค่ใบเดียวใช่ไหมค่ะ
มีวิธีที่มันทำให้ออกมาหลายๆๆอันไหมค่ะเปลืองกระดาษนะคะยุคประหยัด
รบกวนตอบหน่อยนะคะสงสัยมากๆๆเลย...จาได้อาไปใช้ซะทีลองมาจะครบอาทิตย์แล้วทุกอย่างก็พอจะเข้าใจติดที่การทำคูปองอะค่ะ

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 13, 2008, 09:11:37 am »
แบบที่ผมทำให้ดูข้างบนยังละเอียดไม่พอหรอครับ คูปองอ่ะ สงัสยตรงไหนลองถามมาครับ
เด๋วมาตอบให้

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 13, 2008, 09:12:20 am »

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 13, 2008, 09:13:54 am »
อ่อ ลืมไปอย่าง แต่ละเวอร์ชั่นมัน หน้าตาจะต่างๆๆกันนิดหน่อยลองๆๆหาดู ข้างบนนั่นรู้สึกจะ 1.16
เด๋วว่างๆๆจะหา2.1.34se มีหาดูบ้างล่ะกัน

nadiayaa

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 15, 2008, 09:26:14 am »
ตรงที่เราออกแบบเองอะค่ะสั่งพิมพ์มันออกมาใบเดียวอะค่ะ

TooN_za

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 20, 2008, 10:12:51 am »
อยากได้วิธีทำคูปอง

แล้วก็ปริ้นออกมาได้หลายๆรหัสอ่ะคะ :teary: