เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวิธีทำให้ Patch games online ที่เป็น FTP โหลดผ่าน SquidNT  (อ่าน 5765 ครั้ง)

lemonz

• บุคคลทั่วไป
อยากจะให้พวกเกมส์ออนไลน์ที่โหลดแพทแบบ FTP มันโหลดผ่าน SquidNT น่ะครับ จะได้ไม่เสียเวลานั่งรอหลายๆเครื่อง เช่นเกมส์ Audition Yulgang น่ะครับ patch มานใหญ่ รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ ผมใช้  Squid 2.5 Stable 12 SiamcafeEdtion ( โปรแกรมแก้ไขเนตไทยโคตรช้า 3 ) ครับ   ๛sc

zombieta

Re: สอบถามวิธีทำให้ Patch games online ที่เป็น FTP โหลดผ่าน SquidNT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2006, 02:13:04 pm »
ผมใช้ ipcop อ่านะ ลง frox เก็บได้เลย

mongtekken

Re: สอบถามวิธีทำให้ Patch games online ที่เป็น FTP โหลดผ่าน SquidNT
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2007, 03:35:04 am »
ผมก็อยากรู้เหมือนกันฮะ อ่านมาหลายวันแล้ว ปวดหัวเลย
บอกแนวทางก็ยังดีครับ ต้องใช้อะไรบ้าง

เชษฐ์

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2007, 04:46:58 am »
ผมก้ออยากรู้เหมือนกัน..ตอนนี้งม Linux ท่าทางผมจะล้มเหลว..

kkd370579s

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2007, 05:39:15 am »
ไปดู http://www.linuxthai.org ใช้ ipcop ครับ หรืองงตรงไหนยินดีแยกเปลี่ยนข้อมูล [email protected]

ออฟไลน์ Built_in

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 03:46:18 am »
squid ไม่สามารถทำได้นะ ... ต้องใช้ frox ใน ipcop ถึงจะสามารถเก็บ แพคที่เป็น ftp ได้
Signature cleanned by Admin

lemonz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 04:14:37 am »
ขอบคุณค๊าบบบบบบบบบบ  ;)
แต่ท่าทางจาลงยากน่าดู - -

thunderrix

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 05:03:56 am »
อยู่ ฝั่งธน กทม.ครับ  ใครรับสอนทำ ipcop ครับ  อยากเรียนและหัดทำครับ  ปล้ำมาหลายวันไม่สำเร็จสักทีครับ

JN370579

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 05:26:20 am »
ติดตรงไหนละคุณไปดูที่นี้ก็ได้ www.linuxthai.org หรือจะคุยกันก็ได้ [email protected]

thunderrix

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 09:00:09 am »
ขอบคุณคุณJN370579  มากครับ  จะลองทำใหม่ดูครับ  สงสัยอะไรจะรบกวนถามครับ  ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

thunderrix

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 09:28:55 am »
ขอรบกวนเพิ่มเติมครับ

hdd 40 G 
ram  512
cpu xp2200+
สเปคแบบนี้สามารถลง ipcop ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ connect

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 12:38:22 pm »
ดีกว่าเครื่องผมอีก...นะคับ..ผมเครื่องเก่า ๆ ๆ โครต ๆ ดูเอาแล้วกัน.. :c_laugh:
Signature cleanned by Admin

cepsasonic

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 02:11:35 pm »
สอบถามกันได้ [email protected]

enweb

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 02:25:03 am »
แล้ว ipcop เก็บ sf กับ trickster ได้หรือเปล่าครับ
ถ้าได้จะลองหัดทำดู

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 02:27:22 am »
เครื่องที่ผมทำ ipcop นะครับ มือสอง
celeron 500
HD 10 G
ram 128+64
เท่านั้นเองครับ
ผมทำ red-green-blue เลยครับ วิ่งได้สบาย สงสัยการทำไปที่นี่ได้นะครับ www.linuxthai.org มีวิธีการติดตั้งพร้อมทั้งการโมครับ

ขอขอบคุณคุณบอมนะครับ ที่จุดประกายผมด้วย squid ทำให้ผมหลงไหล ผมจึงไม่ศึกษาต่อเรื่อง ipcop ค่าที่ squid.conf ผมก็ใช้ของ siamcafe นี่ล่ะครับ
8)