บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีไหนหรือโปรแกรมไหนบ้างครับ ที่ช่วยแบ่งการDownloadแต่ละเครื่องให้เท่าๆๆกัน  (อ่าน 2765 ครั้ง)

kitcafe

• บุคคลทั่วไป
มีวิธีไหนหรือโปรแกรมไหนบ้างครับ ที่ช่วยแบ่งการDownloadแต่ละเครื่องให้เท่าๆๆกัน
พอดีที่ร้านพอมีใครโหลดอะไร อีกเครื่องก็จะแลคทันทีเลย มีวิธีแก้ไขยังไงบ้างครับ 
ช่วยแนะนำทีครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

TPcOnTrOl

ใช้โปรแกรม จัดสรร BW ก็ได้นิครับ ลงที่เครื่องลูกแล้วกำหนดว่าให้ใช้ Net กี่ kB
ตัวโปรแกรมก็ ชื่อว่า BandWitch Controller EnterpriseBandwitch Controller Enterprise
วิธีการใช้งานไม่รู้นะ ร้านพี่ชายเคยใช้   :laugh: :laugh: ลองใช้ดูนะครับ

kitcafe

ขอบคุณครับ จะลองดูครับผม มีใครจะแนะนำอีกมั้ยครับ
ยินดีรับทุกข้อควมครับ

noname2

จะ load ซะหน่อย File ไม่อยู่ซะแล้ว  :-X :-X :-X

ออฟไลน์ ¹Ò§¿éÒ ¹Òà´ÕÂ

• ¤Ò¹·Í§¹ÔàÇÈ â»Ãà¨ç¤ËÅÕ´à´ÍÃì
  • มหาลัยรัฐบาล
  • ¹Ò§¿éÒ ¡Ò´Øê¡ ¡Ò´Ôê¡
ทำ dummynet สิ รับรอ แก้ไม่ได้ด้วย  :c_laugh:
Signature cleanned by Admin

hijack

คุณคงต้งทำ Load Balance นะซิครับถ้าจะได้ได้ขนาดนั้น แต่ถ้าแค่ว่าจะกำหนดให้เกมออกสายนี้เน็ตออกสายนี้ลองหา Script ของที่ Siamcafe นี่ดูซิครับผมเคยเห็นเขาทำเป็นตัวอย่างไว้ให้ไปกำหนดแยกสายกันออกระหว่างเน็ตกับเกมครับคับ