เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วน ถึงผู้ประกอบการร้านเนทและเกมทราบ  (อ่าน 36362 ครั้ง)

ออฟไลน์ mrkai999

• สัมมนาทำ Server ! พี่น้องร้านเน็ต ร้านเกม ร้านคอม อยากทำเป็นลงทะเีบียนด่วน...
  • รุ่นTHE
    • mrkai999
Re: ด่วน ถึงผู้ประกอบการร้านเนทและเกมทราบ
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 07:59:06 am »
ร้านเน็ตและเกมส์ ในจังหวัดใด ที่มีปัญหาให้ ไปPost สอบถามปัญหาได้ ตามภาค และจังหวัดที่ท่านตั้ง สถานประกอบการอยู่นะครับ

ภาคเหนือ
http://www.icct-th.com/board/index.php?board=42.0

ภาคกลาง
http://www.icct-th.com/board/index.php?board=47.0

ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
http://www.icct-th.com/board/index.php?board=54.0

ภาคตะวันออก
http://www.icct-th.com/board/index.php?board=50.0

ภาคตะวันตก
http://www.icct-th.com/board/index.php?board=73.0

ภาคใต้
http://www.icct-th.com/board/index.php?board=51.0

ทีมงานทุกฝ่ายจะรีบ แก้ปัญหาให้ท่าน โดยไม่คิดมูลค่า
http://ossc.in.th/forum/index.php?topic=577.0

โครงการรักความเป็นไท ใช้ซอฟต์แวร์ถูกกฎหมาย ช่วยชาติประหยัด ช่วยลูกหลาน
http://www.facebook.com/groups/netcafefreedom/

เกมส์

• บุคคลทั่วไป
Re: ด่วน ถึงผู้ประกอบการร้านเนทและเกมทราบ
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2006, 02:17:53 am »
ผมผึ่งโดนวานนี่เองเรืองใบฉาย(ก่อนที่จะโดนมี สวปมาแล้วให้ลูกน้องมาบอกวานายขอเราก็บอกวาขอไรดรับตำรวจก็บอกวาออกไปหา สวป เองผมก็ออกไปหาแล้วถามวามีอะไรดรับ สวปก็บอกวาร้านนายให้เด็กเล่น เราก็บอกวาก็ต้อนนี่มันแด่2ทุ้มเองนี่ดรับ สวป ก็บอกวาไม้รู้ละ รู้แต่วาร้านนาย ให้เด็กเล่น ผมก็บอกวาร้านผมทำถูกต้อง สวปก็คงคิดวาไมได้อย่างที่ขอก็บอกมาวาแล้วผมจะให้ลูกน้องมาดูร้านนายอิกที่ อิก2วันก็มีตำรวจมาจรีง
จับไปโรงพักในขอหาใบฉาย แล้วมีเรืองเด็กตำกว่า18ปีอิกเรืองเราก็บอกวาตำรวจคุณมาจับต้อน4โมงเย็นนี่นะตำรวจมันไมยอม แจงขอหาผม2ขอหา
ใบฉายแล้วเด็ก18ปี ผมต้องทำเรืองประกันตัว แล้วรู้ไมตำรวจมันทำไรตำรวจบอกวาคุณจะเอา2ขอหวเลยไม่ ผมก็บอกวาเรือง18ปีนี่นะมันไมถูก
แต่ตำรวจวาไง บอกวาหากจะให้เขาเอาเด็ก18ปีออกก็จายให้เขาก็แล้วกัน ดูตำรวขไทย ผมก็เล่ยตัองจายให้ตำรวจไทย ขมจรีงเลยน้ำหวานจากตำรวจไทย อิอิอิอิ

aoddy1

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2006, 06:37:45 am »
ร้านผมก็เข้าอยู่ กทม. แท้ๆ มาถึงถามเปิดถึงกี่โมง ผมบอก24ชม. ดันบอกไม่ได้ต้องปิด4ทุ่ม ผมบอกใบฉายอยู่หน้าร้านเปิดได้24ชม. จะจับทั้งทียังไม่รู้กฎหมายเลย ผมยังบอกไปอีกว่าเข้าเนตดูข่าวที่สมาคมร้านเนตทุกวันกฎหมายเกี่ยวกับอาชีพผม รู้ว่าต้องทำอย่างไร

gabol

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 09:53:27 am »
อยากทราบว่าที่ต่อใบอนุญาตอยู่ที่เดิมหรือย้ายท่าย้ายอยู่ที่ไหนคะ

aoddy1

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 11:53:10 am »
ย้ายไปแถวห้วยขวาง-รัชดาครับ ผมก็ดันทะลึ่งไปปิ่นเกล้า ลืมโทรถามก่อน

oakjarrett

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 11:56:39 am »
ร้านผมก็เข้าอยู่ กทม. แท้ๆ มาถึงถามเปิดถึงกี่โมง ผมบอก24ชม. ดันบอกไม่ได้ต้องปิด4ทุ่ม ผมบอกใบฉายอยู่หน้าร้านเปิดได้24ชม. จะจับทั้งทียังไม่รู้กฎหมายเลย ผมยังบอกไปอีกว่าเข้าเนตดูข่าวที่สมาคมร้านเนตทุกวันกฎหมายเกี่ยวกับอาชีพผม รู้ว่าต้องทำอย่างไร

ก็ทานแต่เหล้า จะเอาสารอาหารอะไรไปพัฒนาสมอง

gabol

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 02:12:38 pm »
ขอบคุณค่ะ คุณaoddy1 พอจะมีเบอร์ไหมคะ

manujun001

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2007, 03:52:25 pm »
อยากได้โปรแกรมคิดเวลาราคาถูกครับแบบว่าอยากได้มาไว้ในร้านครับ

pomdoi

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2007, 10:51:45 pm »
สวัสดีครับ ผมไม่ใช่ผู้ประกอบการนะ แต่ขอแสดงความเห็นหน่อยเถอะ อ่านๆดูแล้ว ประเทศไทยนี่มันอะไรกันนักกันหนา กะอีแค่ร้านเนทเพื่อความบันเทิง จะมาเข้มงวดกันทำไม รายได้ผมดูๆแล้วน่าจะชม.ละ10-20 บาท ซึ่งผมเห็นว่ามันก็ไม่ได้มากมายอะไร ไหนจะเสี่ยงเรื่องลิขสิทธิ์ และถูกตำรวจมากวนมาไถอีก แล้วไอ้ตำรวจเนี่ยโจรเต็มบ้าน ขี้ยาเต็มเมือง หวยใต้ดินเต็มประเทศ ต่างด้าวอีกมากมาย ไม่ไปกวดขัน มายุ่งย่ามอะไรกะคนทำมาหากิน ถ้าลูกผมไปเล่นเกมส์ตามร้านเนท ร้านเกมส์ ผมไม่ห้ามนะ ยากเล่นก็เล่นไป ดีกว่าไปมั่วสุมกินเหล้า ดูดยาบ้า ผมคิดว่าให้เด็กหมกหมุ่นกะเรื่องพวกนี้ดีกว่า (ถ้าเราห้ามไม่ได้) ดีกว่าไปทำสิ่งเลวร้ายอย่างอื่น แต่นี่ประเทศไทย ห้ามเด็กๆเล่นเกมส์ แต่มืงไปดูดยา มั่วสุมที่ไหนเรื่องของมืง ตามห้งตามห้างก็เรื่องของมืง อย่างนี้มันถูกไหมวะ  ๛emoticon52:  ๛emoticon52:

Modman

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2007, 12:06:32 am »
สวัสดีครับ ผมไม่ใช่ผู้ประกอบการนะ แต่ขอแสดงความเห็นหน่อยเถอะ อ่านๆดูแล้ว ประเทศไทยนี่มันอะไรกันนักกันหนา กะอีแค่ร้านเนทเพื่อความบันเทิง จะมาเข้มงวดกันทำไม รายได้ผมดูๆแล้วน่าจะชม.ละ10-20 บาท ซึ่งผมเห็นว่ามันก็ไม่ได้มากมายอะไร ไหนจะเสี่ยงเรื่องลิขสิทธิ์ และถูกตำรวจมากวนมาไถอีก แล้วไอ้ตำรวจเนี่ยโจรเต็มบ้าน ขี้ยาเต็มเมือง หวยใต้ดินเต็มประเทศ ต่างด้าวอีกมากมาย ไม่ไปกวดขัน มายุ่งย่ามอะไรกะคนทำมาหากิน ถ้าลูกผมไปเล่นเกมส์ตามร้านเนท ร้านเกมส์ ผมไม่ห้ามนะ ยากเล่นก็เล่นไป ดีกว่าไปมั่วสุมกินเหล้า ดูดยาบ้า ผมคิดว่าให้เด็กหมกหมุ่นกะเรื่องพวกนี้ดีกว่า (ถ้าเราห้ามไม่ได้) ดีกว่าไปทำสิ่งเลวร้ายอย่างอื่น แต่นี่ประเทศไทย ห้ามเด็กๆเล่นเกมส์ แต่มืงไปดูดยา มั่วสุมที่ไหนเรื่องของมืง ตามห้งตามห้างก็เรื่องของมืง อย่างนี้มันถูกไหมวะ  ๛emoticon52:  ๛emoticon52:

:c_laugh:เห็นด้วยครับ

manujun001

« ตอบกลับ #90 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2007, 11:55:20 am »
ขอบพระคุณมากๆๆครับที่ให้ขอ้มูลในการทำงานต่างในร้าน :c_laugh: :) :c_laugh: :) :c_laugh: :) :c_laugh: :) :c_laugh: :) :c_laugh: :) :c_laugh:

nappy

ช่วยแนะนำกล้องวงจรปิดสำหรับร้านเนตหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 07:25:28 am »
กำลังจะเปิดร้านเนตและเกมส์แถวรามค่ะ 40 เครื่อง ตอนนี้กำลังหากล้องวงจรปิดที่คุณภาพใช้ได้ แต่ไม่แพงอ่ะค่ะ ซึ่งตอนนี้ไม่มียี่ห้ออะไรอยู่ในหัวเลยอ่ะ เพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยได้มั๊ยค่ะ ....ขอบคุณคะ

donggie

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 01:31:12 am »
สวัสดีครับอยากทราบว่าจะรับมือกับกฏหมายใหม่ยังไงครับ :)

spamm7

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 04:19:48 am »

...ก็นี่มันประเทศไทย...เอิ๊กๆ ๛emoticon294:

Ruta

« ตอบกลับ #94 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 05:37:19 am »
กล้องติดมันหน้าร้าน แล้วหาที่อัดเสียงดังฟังชัด ด้วยก็ดีนะครับ เอาไว้ดักจับควาย ที่มันมายึดเครื่อง

ที่ว่ามันไม่ไปหากินที่อื่นก็เพราะว่าร้านเน็ทมันหากินง่ายกว่าไงหล่ะ

ออฟไลน์ kelmos

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 08:42:19 am »
เราว่า สงสัยขึ้นอยู่กับ ผกก. ที่ สน.ในท้องที่นั้นๆ ด้วยว่า  สามารถควบคุมความเรียบร้อยได้หรือไม่  เช่น  ไม่มีความสามารถพอ  ก็เลยให้ลูกน้องออกหาเหยื่อไง
Signature cleanned by Admin

bonusbon15

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 02:08:05 am »
ดีใจจังเลยยยยยยยยย ๛emoticon58:

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 04:37:17 am »
 ๛emoticon251: ทามมายข่าวมาช้าจังอ่า ตั้งกะปี 2006 แน่ะ   ๛emoticon295:

Narisa Srikumpa

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2008, 11:12:33 am »
แต่เมื่อคืนตำรวจมาร้านผมกันตรึมเลยหละครับ หยังกามาจับโจร สารวัตร มาเอง แต่เอาใบฉ่าย ให้ดูก็รับเดินหนีไป<----- ใบฉ่าย คือใบอารัยคะ เพิ่งเปิดร้านเนทค่ะ ไม่รุจัก รบกวนหน่อยนะคะ

ออฟไลน์ arkeerat

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: เมษายน 26, 2008, 08:05:59 am »
ตอนนี้ร้านผมที่สตูลก็ได้ 24 ชม ตั้งกะปีที่แล้วครับ แต่ก็ต้องระวังเรื่องเด็ก 18 ก่อนบ่าย 2 และหลัง 4 ทุ่มครับ

ออฟไลน์ arkeerat

« ตอบกลับ #100 เมื่อ: เมษายน 26, 2008, 08:11:30 am »
rep 99 ครับ ใบฉายก็คือใบอนุญาติประกอบการร้านเน็ตและเกมส์อะแหละครับคุณต้องรีบไปทำที่สำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดนะครับ จะอยู่ที่ศาลากลางจังหวัดครับ ค่าทำ 250 บาทรอประมาน 1 สัปดาหรือนานกว่านั้น หลักฐานที่ต้องแสดง มีรูปถ่าย ภายในร้าน นอกร้านระยะไกล้เห็นเลขที่บ้าน และระยะไกล รูปถ่ายคุณขนาด 2 นิ้ว 2 รูป สำเนาทะเบียนบ้าน สำเนาบัตรประชาชนอย่างละ 2 ชุดและต้องมีสำเนาบัตรข้าราชการระดับ 5 ขึ้นไปค้ำประกันด้วยครับ จะได้ครั้งละ 6 เดือน ต่อไปต่อครั้งละ 250 บาทครับ ตามนี้ครับ

playblak

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 01:01:43 pm »
คือผมจะเปิดร้านเกมคับจะต้องทำไงบ้างคับ

มีอะไร ไปบอกบ้างนะคับ play_blak@hotmail.  com

ขอบคุณคับ

gbye gbye gbye gbye gbye gbye
 ohoh ohoh ohoh ohoh ohoh ohoh
 pray pray pray pray pray pray pray

« ตอบกลับ #102 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 08:44:33 am »
ข่าวดี  สงสัยจาเป็น  ออกใบแทน  แล้วให้เรารอร๊อรอ  รอกันจนเหงือกแห้ง  เพราะต้องรอให้กระทรวงฯ  อนุมัติก่อน  ที่สำคัญปรับ ครม. ทีงานก็ชงักที  เปลี่ยน รมต. ที  เด๋วก็ปรับ ครม. อีก  รอจนนายใหญ่เค้ากลับมาหรือไงหนอ   :028: 

ออฟไลน์ aoddy2

« ตอบกลับ #103 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 10:36:00 am »
ร้านผมรอมา3เดือนแล้ว เจ้าหน้าที่มาตรวจผ่านแล้วแต่ยังไม่โทรให้ไปรับใบ ร้านน้องสาว6เดือน

fischo

« ตอบกลับ #104 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 03:12:51 pm »
ขอบคุณตรับ

ออฟไลน์ newman

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 03:37:30 pm »
ขอบคุณตรับ

ออฟไลน์ weerasak

• ปี 1 เทอม 2
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 04:48:35 am »
ง่ะ...ผะผมม่ะค่อยดีใจท่ะไหร่เลยครับที่เปิด24Hได้ผะผมอยู่นอกเมือง21.00ผีหลอกแล้วครับ55มีใรให้ร้านรอบนอกดีใจบ้างมั๊ยเนี่ยมีแต่เรื่องเสียใจท่านผู้ใหญ่ขอเบียไปกินวันของท่านๆเห้อ(กว่าจะได้แต่ล่ะบาท)ลิขสิทข์มาพี่ท่านก้อไม่เคยจะบอกพอถึงเวลาวันของท่านดันมาขอสนับสนุน(กำจิง)พี่น้อง

ออฟไลน์ TRSmallVille

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 07:05:21 am »
Thk you