บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนเชิญผู้ประกอบการร้านเนทและเกมทั่วประเทศประชุม  (อ่าน 11982 ครั้ง)

trazano

• บุคคลทั่วไป
เรียนเชิญผู้ประกอบการร้านเนทและเกมทั่วประเทศประชุม ณ ห้องประชุมใหญ่ กระทรวงวัฒนธรรม (ปิ่นเกล้า) วันที่ 7 เมษายน 2549 เวลา 13.30-16.30 น. จึงขอเรียนเชิญให้เข้าประชุมโดยพร้อมเพรียงกัน

trazano

เวลา 16.30-17.30 เรียนเชิญกลุ่มผู้ประกอบการร้านเนทและเกมอิสระ ประชุมกลุ่ม โดยพร้อมเพรียงกันด้วยครับ วาระการประชุมคือ การก่อตั้งสมาคมฯ

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
รับทราบเด้อพี่มด

trazano

รบกวนใครก็ได้คับ ฝากไปตั้งกระทู้ เรียนเชิญ ที่ thainetclub ด้วยละกัน...... :D

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
เหอๆ mail ไปบอก ท้ากกสิน เลยพี่มด  ;D ;D

trazano

ร้านเนทต่างจังหวัดก็เรียนเชิญด้วยน่ะครับ ขอให้ส่งตัวแทนกลุ่มของท่านมาประชุมก็ยังดีครับ มารับฟังข้อมูลต่างๆ ดีกว่าการนั่งอ่านตามบอร์ด น่ะครับ บรรยากาศและข้อมูลต่างกันพอสมควร คงมีไม่มากที่ทางภาครัฐจะให้เปิดห้องประชุมใหญ่ของกระทรวงให้ผู้ประกอบการเข้าประชุมครับ เรียนเชิญด้วยน่ะครับ

• admin
โทรหาพี่มดไม่มีเสียงเลยโทรกลับผมทีครับพี่

iampeepo

;Dตกลงเรื่องที่ประชุมเกี่ยวกับตั้งสมาคมอย่างเดียวหรือมีการเชิญจากกระทรวงเกี่ยวกับเรื่องพรบ.เทปด้วยครับ คุณมด :-*

trazano

13.30-16.30 กระทรวงชี้แจงกฏและระเบียบต่างๆ 16.30-17.30 ทางกลุ่มผู้ประกอบการร้านเนทและเกมอิสระ ขอใช้ห้องประชุมต่อ เพื่อหารือสมาชิก เรื่องก่อตั้งสมาคมฯ

sss

เมื่อคืนตำรวจปดส.มาที่ร้านมาถามหาใบอนุญาตฉาย  ผมก็เอาให้   พี่ท่านมาพร้อมสำเนากฎกระทรวงฉบับที่12..2549 พร้อมทั้งชี้ให้ดูหน้า2 หมายเหตุ      เหตุผลในการประกาศกฎกระทรวงฉบับนี้คือเนื่องจากปัจจุบันมีการให้บริการเกมคอมพิวเตอร์ตามร้านให้บริการคอมพิวเตอร์อย่างแพร่หลาย ซึ่งเกมส์คอมพิวเตอร์ส่วนใหญ่มีเนื้อหาที่ไม่เหมาะสมหรือขัดต่อศิลธรรมอันดีของประชาชน  อันส่งผลกระทบต่อเด็กและเยาวชนทั้งด้านสุขภาพและการเรียนจนเกิดเป็นปัญหาของครอบครัวและสังคม และโดยที่กฎกระทรวงฉบับที่8(พศ.2542)ออกตามความในพระราชบัญญัติควบคุมกิจการเทปและวัสดุโทรทัศน์ พศ.2530 ยังมิได้กำหนดให้ฮาร์ดดีสก์เป็นเทปหรือวัสดุโทรทัศน์ที่เจ้าพนักงานผู้ตรวจสามารถตรวจพิจารณาและให้ความเห็นชอบได้ตามพรบควบคุมกิจการเทปและวัสดุโทรทัศน์ พส.2530 สมควรกำหนดให้ฮาร์ดดิสก์เป็นเทปหรือวัสดุโทรทัศน์ จึงจำเป็นต้องออกกฎกระทรวงนี้  ท่านบอกให้เอาฮาร์ดดิสก์ไปตรวจขึ้นทะเบียนด้วย ผมเลยอธิบายไปว่าhddมันไม่สามารถตรวจได้หลอกครับด้วยเหตูผล..................................................................................ขณะนี้กระทรวงวัฒนธรรมกำลังเตรียมประชุมผู้เกี่ยวข้องอยู่ว่าจะมีมาตราการอย่างไร พี่ท่านก็บอกไม่รู้ไปจัดการกันเองวันที่1พค.2549 จะออกจับและห้ามเด็กอายุต่ำกว่า18ปีไม่ว่าชุดนักเรียนหรือไม่ใช้บริการก่อน14.00น  เริ่ม1พค.  กรรมละซิทีนี้ถ้ากระทรวงไม่ได้ข้อสรุปเรื่องตรวจพิจารณาฮาร์ดิสก์   เหตุเกิดแถวลาดพร้าวนี้เอง

ข้อความนี้เอามาจากเว็บบอร์ดอื่นครับ  แต่อยากให้แจ้งกระทรวงด้วยเรื่อง ตรวจ HDD  เพราะมีตำรวจบางหน่วย จ้องจะเล่นเรื่องนี้แล้ว อะครับ

trazano

ขอความร่วมมือผู้ประกอบการที่มีความจริงใจที่จะแสดงให้ภาครัฐเห็นว่า ร้านของท่านได้ปฏิบัติถูกต้องตามกฏหมาย และมีจริยธรรมทางสังคม และรับผิดชอบต่อสังคมแล้ว ด้วยการร่วมมือกับกลุ่มผู้ประกอบการร้านเนทและเกมอิสระ ส่งภาพและวีดีโอคลิป มายังเมล์ [email protected] เพื่อเสนอต่อที่ประชุมคณะกรรมการร่างกฏกระทรวง วันพุธที่ 5 เมย. 49 (คนละส่วนกับประชุมที่กระทรวงวัฒนธรรม น่ะครับ อย่าเอาไปปนกันซ่ะล่ะ)
สิ่งที่กลุ่มฯ ต้องการคือ
1. ภาพถ่ายภายในร้าน (ภาพนิ่ง) กลางวัน 1 ภาพ  หลัง 22.00 น. 1 ภาพ
2. วีดีโอคลิป (ถ่ายจากมือถือก็ได้) 2-3 นาที
แล้วส่งเข้ามาในเมล์ [email protected] ก่อนเที่ยงวันอังคารที่ 4 เมย. 49 เพราะผมต้องนำไปจัดทำเป็นเอกสารเสนอต่อ ที่ประชุม กระทรวงมหาดไทย ต่อไป
หมายเหตุ  ขอความร่วมมือร้านที่สามารถจัดทำให้ได้น่ะครับ ร้านใดไม่สะดวก ก็ไม่เป็นไรครับ ภาพและวีดีโอ ที่ร้านส่งมา จะนำไปเสนอต่อที่ประชุมฯ ที่มหาดไทย ผมต้องการสื่อให้ภาครัฐเห็นว่า พวกเราชาวร้านเนท มีเจตนาที่ดีในการดูแลสังคม อยู่ร่วมกับสังคม มิได้มีเจตนาขัดขืนต่อกฏหมายแต่อย่างใด........ ขอให้ผู้ประกอบการในกลุ่มฯ เล็งเห็นถึงจุดประสงค์ที่ดีของผมตรงนี้ครับ ยังไงฝากรบกวนทุกท่านด้วยครับ ผมจะได้จัดทำเอกสารนำเสนอที่ประชุมได้ทัน วันพุธที่ 5 เมย. 49

• admin
ขอความร่วมมือด้วยนะครับ ร้านใครก็ได้ถ่ายกันมาเยอะๆเลยนะครับ จะได้เอาไปนำเสนอ ขอบคุณครับ

ถามหน่อย

เอารูปร้านที่มีเด็กเล่นหลังสี่ทุ่มด้วยไหมครับ

• admin
ประเดิมก่อนเลยหละกันภาพนี้ผมถ่ายไว้ตั้งแต่ตอนโดนจับ ตอนนู้น เหอๆ  :)

• admin
ปล.ใครจะ post หรือ Reply กระทู้เฉพาะในส่วนของ Board News Update ทั้งหมด ส่วนกระทู้อื่นไม่ login ก็ Reply ได้ครับรบกวน Login ด้วยหละกันนะครับเพราะถ้าไม่ login จะไม่สามารถตอบกระทู้ใดๆได้ กันพวกชอบป่วนครับ  ;)

bungygum

ไม่ค่อยจะชัดเพราะถ่ายจากกล้องเวบแคมอะครับ

***รูปนี่ถ่ายประมาณ5โมงกว่าๆนะ เพราะหลัง4ทุ่มมีคนเล่นอยุ่มะเกิน 5 คน ***

เวลาผิดครับ

oadder

ร้านกิ๊กก๊อก แถวเชียงใหม่ แต่ก็ช่วยๆส่งกันไป เพื่องานที่เรารัก (ถ่ายช่วงบ่ายๆปิดเทอมน่ะ)

oadder

ภายในร้าน ช่วงบ่ายๆของวันเสาร์-อาทิตย์ ::)สาธุ ขอให้เหมือนเดิมเต๊อะ

trazano

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณผู้ประกอบการทุกท่านที่ให้ความร่วมมือส่งภาพและวีดีโอคลิปมาให้น่ะครับ ผมได้รวบรวมและทำเอกสารเพื่อเข้าประชุม ที่กระทรวงมหาดไทยวันพุธที่ 5 เมายน 49 นี้เรียบร้อยแล้ว และในส่วนของ การใช้ห้องประชุมที่วัฒนธรรมเวลา 16.30-17.30 ผมได้ประสานงานกับทางกระทรวงไว้เรียบร้อย ทางกระทรวงแจ้งว่าทางกลุ่มน่าจะมีหนังสือไป ผมจึงได้ทำหนังสือ และนำมาให้อ่านกัน จะได้รับทราบทั่วกันว่าผมนั่งทำอะไรบ้าง วันๆ นึง

กลุ่มผู้ประกอบการร้านอินเตอร์เนทและเกมอิสระ
ถ.พระราม 6
สามเสนใน
พญาไท กรุงเทพฯ
วันที่ 7 เมษายน 2549
เรื่อง   ขออนุญาตใช้ห้องประชุม
เรียน   ผู้อำนวยการสำนักบริหารกลาง
   กระทรวงวัฒนธรรม

ตามที่กระทรวงวัฒนธรรม มีหนังสือเชิญผู้ประกอบการร้านเนท เข้าประชุม ณ ห้องประชุม 1 ชั้น 19 ในวันศุกร์ที่ 7 เมษายน 2549 เวลา 13.30-16.30 หนังสือที่ วธ 0284/577 ลงวันที่ 3 เมษายน 2549 นั้น
   ทางกลุ่มฯ ใครขออนุญาตใช้ห้องประชุมดังกล่าวต่อในระหว่างเวลา 16.30-17.30 น. เพื่อดำเนินการชี้แจงรายละเอียดต่างๆ เพิ่มเติม เพราะการรวมกลุ่มของผู้ประกอบการเป็นจำนวนมากๆ ในวันและเวลาเดียวกัน กระทำมิได้โดยง่าย วันเวลาดังกล่าวจึงเหมาะสมที่จะชี้แจงเรื่องต่างๆ ที่เป็นข้อติดขัดของผู้ประกอบการ เพื่อนำข้อติดขัดนั้นๆ เสนอต่อหน่วยงานที่เกี่ยวข้องต่อไป
   อนึ่ง หากการขอใช้ห้องประชุมดังกล่าวเกิดค่าใช้จ่ายใดๆ ทางกลุ่มฯ ยินดีที่จะชำระค่าใช้จ่ายในส่วนของเวลาที่ขอใช้คือ 16.30-17.30 น. แก่ทางกระทรวงวัฒนธรรม

จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณา

ขอแสดงความนับถือ

( นายธีระชาติ      อ๊อสมาน )
             ประธานกลุ่มผู้ประกอบการร้านอินเตอร์เนทและเกมอิสระ

โทร. 09-782-9383

ต้องขออภัยที่ถือวิสาสะ ใช้คำว่าประธานกลุ่มฯ น่ะครับ ในกลุ่มมีผุ้ทรงคุณวุฒิมากมาย ผมเลยต้องขออภัยมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ ^-^
อีกเรื่องเป็นเรื่องของการร้องเรียนไปยังปลัดกระทรวงมหาดไทย เพื่อขอความกระจ่างเรื่องเวลาเปิด-ปิดกิจการ (อันนี้เป็นส่วนของ ต่างจังหวัดน่ะครับ) เพื่อใช้เป็นแนวทางช่วยเหลือพวกเราในต่างจังหวัด เพราะว่าปัจจุบัน ในส่วนกลาง (กทม) กฏหมายต่างๆ เริ่มจัดเจนมากขึ้น และหน่วยงานที่เกี่ยวข้องก็อยู่ส่วนกลาง ผมเลยคิดว่า ควรช่วยเหลือเท่ากันหมด เลยนำข้อเดือดร้อนของผู้ประกอบการ ในจังหวัดสมุทรปราการ มาทำเรื่องเพื่อยื่นต่อ ปลัดมหาดไทย ในการประชุมวันที่ 5 เมษายน 49 นี้ รายละเอียดมีดังนี้ครับ

กลุ่มผู้ประกอบการร้านอินเตอร์เนทและเกมอิสระ
ถ.พระราม 6
สามเสนใน
พญาไท กรุงเทพฯ
วันที่  5  เมษายน 2549
เรื่อง   ขอความกระจ่างเรื่องเวลาเปิด-ปิด
เรียน   ปลัดกระทรวงมหาดไทย
สิ่งที่ส่งมาด้วย   เอกสารประกอบ การเรียกประชุมผู้ประกอบการ
      จังหวัดสมุทรปราการ

ตามที่สำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดสมุทรปราการ มีการจัดประชุมสัมมนาผู้ประกอบการกิจการร้านเช่า จำหน่าย เทปและวัสดุโทรทัศน์ และร้านเกม ในเขตพื้นที่จังหวัดสมุทรปราการ เมื่อวันศุกร์ที่ 17 มีนาคม 2549 ณ ศาลาประชาคม จ.สมุทรปราการ ที่ผ่านมานั้น ในที่ประชุม ได้มีการแจกเอกสารเพื่อกำหนดมาตรการ/เงื่อนไขที่ผู้ประกอบกิจการร้านเม และร้านอินเตอร์เนท ต้องถือปฏิบัติ ซึ่งรายละเอียดต่างๆ บางประการยังอยู่ในระหว่างพิจารณาของหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง อาทิเช่น
   เรื่องข้อกำหนดเวลาเปิด-ปิด กิจการ ในเอกสารดังกล่าวระบุไว้ชัดเจน คือ 10.00-22.00 น. ของวันธรรมดา และวันหยุดหรือเสา-อาทิตย์ และวันปิดภาคเรียน คือ 09.00-22.00 น.
   เรื่องข้อกำหนดการตรวจค้น ตรวจสอบ ซึ่งเทปหรือวัสดุโทรทัศน์ หรือสิ่งอื่นใดที่เกี่ยวกับเทปหรือวัสดุโทรทัศน์
   ซึ่งรายละเอียดของเวลาที่ปรากฏดังกล่าวข้างต้นในแบบ ทท.5 (ใบฉายฯ) ทางผู้ประกอบการได้รับคำชี้แจงในเบื้องต้นจากท่านรองปลัดฯ นายเกรียงไกร สัมปัชชลิต เมื่อครั้งประชุมที่กระทรวงวัฒนธรรม วันอังคารที่ 14 มีนาคม 2549 ว่า เวลาดังกล่าว (10.00-22.00 น.) มิใช่เวลาเปิด-ปิดกิจการ แต่เป็นเวลาจำกัดการเผยแพร่เกมการเล่นทุกชนิด แก่เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปี ซึ่งเป็นข้อมูลที่ผู้ประกอบการได้รับทราบโดยทั่วกันในวันประชุมดังกล่าว
   ดังนั้นทางกลุ่มฯ จึงขอความกรุณาจากท่านปลัดกระทรวงมหาดไทย โปรดพิจารณาให้ความกระจ่างเรื่องเวลาเปิด-ปิด กิจการ เพื่อผู้ประกอบการจักได้นำไปเป็นแนวทางในการประกอบกิจการต่อไป เนื่องจากเมื่อมีมาตรการ/เงื่อนไข เช่นนี้ปรากฏออกมา ทำให้เกิดความสับสนทั้งกับผู้ประกอบการ และหน่วยงานของรัฐ ทำให้ปัจจุบันทำให้ผู้ประกอบการเดือดร้อนในเรื่องความไม่ชัดเจนดังกล่าวเป็นจำนวนมาก
   จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณา
                  ขอแสดงความนับถืออย่างสูง

( นายธีระชาติ         อ๊อสมาน )
                   ประธานกลุ่มผู้ประกอบการร้านอินเตอร์เนทและเกมอิสระ

ผมขอแจ้งความคืบหน้าเท่านี้ก่อนน่ะครับ ในส่วนนี้จังหวัดอื่นๆ โปรดรอสักนิด เมื่อความชัดเจนของจังหวัดสมุทรปราการ กระจ่าง ก็จะได้นำเป็นแบบแผนเดียวกันให้กับจังหวัดอื่นๆ ด้วย เพราะใน ต่างจังหวัด อำนาจอยู่ที่ กระทรวงมหาดไทย ครับ ............. ไปล่ะครับ มีอะไรเสนอแนะก็เสนอแนะกันเข้ามาได้น่ะครับ แต่เอกสารผมจัดเตรียมไว้แล้วอ่ะจิ.........เหอๆ เอกสารแยะเลย

trazano

รายชื่อผู้ประกอบการร้านเนทและเกม จังหวัดสุราษร์ธานี ที่ยื่นความประสงค์เข้าเป็นสมาชิกกลุ่ม (รบกวนส่งเป็นไฟล์ เอ็กเซลส์ มาก็ดีน่ะครับกลุ่มสุราษฯ จะได้จัดทำเอกสารได้ง่ายหน่อย มันอ่านยากพอควร...)  ส่วนของจังหวัดหนองคาย ฝากพี่แหม่มส่งรายชื่อกลุ่มของพี่มาที่เมล์ผมด้วยน่ะครับ [email protected] ส่วนชมรมร้านเนทพิษณุโลก ฝากร้านโอปอร์เนท รวบรวมส่งหน่อยครับ  จังหวัดอื่นกรุณารีบส่งด้วยน่ะครับ เพราะวันศุกร์ที่ 7 เมย. 49 นี้จะทำการประชุมเรื่องก่อตั้งสมาคมฯ แล้ว รายชื่อจะได้ไม่ตกหล่นครับ (งานนี้พูดจริงทำจริงครับ..)

ออฟไลน์ dsnpthip

• กาลเวลาก็เหมือนสายน้ำ
  • นักเรียนมัธยม
  • This my life >.< This my love.
ถ้าจะส่งชื่อเข้าร่วมต้องทำไงบ้างครับ คือไม่ได้ไปร่วมประชุมเลยคับ ไม่มีคนดูร้านให้ อยู่ราชบุรีครับ ;)
Signature cleanned by Admin

trazano

ก่อนอื่นต้องขอทักทายผุ้ประกอบการกลุ่มอิสระทุกท่าน  วันนี้เข้าประชุมที่ กท.มหาดไทย เรื่องกฏกระทรวง ฉบับที่ 12-13 ผมขอแยกประเด็นหลักๆ ดังนี้ละกัน

1. เวลาเปิด-ปิด ในส่วนนี้ผมขอนำมาลงอีกครั้งหลังประชุมที่วัฒนธรรม วันศุกร์ที่ 7 เมษายน 2549 แล้วกันน่ะครับ เพราะวันนี้มันยังขมุกขมัวอยู่เลย ยังไม่แจ่มแจ้งเท่าไหร่

2. เรื่องการตรวจฮาร์ดดิสก์ ที่ประชุมขอให้หน่วยงานที่เกี่ยวข้องทำหนังสือถึง สนง.ตำรวจแห่งชาติ ให้ชะลอการตรวจฮาร์ดดิสก์ออกไปสักระยะ จนกว่านายทะเบียนจะมีความชัดเจนว่าจะตรวจสอบอย่างไร  ดังนั้นในส่วนของการตรวจจับฮาร์ดดิสก์หลังวันที่ 30 เมษายน 2549 คงยังไม่เกิดขึ้น หากผู้ประกอบการรายใด ไม่ได้รับความเป็นธรรมในเรื่องดังกล่าวโปรดแจ้งรายละเอียดปัญหาของท่านเข้ามายังกลุ่มฯ เพื่อจะได้นำเสนอปัญหาต่อหน่วยงานที่เกี่ยวข้องต่อไป

ส่วนประเด็นข้อปัญหาอื่นๆ จะนำเสนอในวันที่ 7 เมษายน 49 ต่อไปครับ ขอให้ผู้ประกอบการไปร่วมประชุมโดยพร้อมเพรียงกันครับ  อนึ่งการขอใช้ห้องประชุมตั้งแต่เวลา 16.30-17.30 น. ทางกลุ่มขอให้กระทรวงฯ เปิดแอร์ และเครื่องขยายเสียง ให้กับทางกลุ่มฯ ด้วย ดังนั้นจึงขอแจ้งล่วงหน้ามาให้ทราบโดยทั่วกันว่า ท่านใดประสงค์ช่วยค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ขอให้แสดงความประสงค์ได้ ณ สถานที่ประชุมได้เลยครับ ผมก็ยังไม่ทราบว่าค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ แล้วยังไงจะแจ้งให้กลุ่มฯ ทราบในห้องประชุม

ผู้ประกอบการรายใดต้องการสมัครเป็นสมาชิก กรุณาแจ้งความประสงค์ของท่านมายัง [email protected] เพื่อนำรายชื่อของท่านลงในบัญชีรายชื่อ (กรณีที่มาเข้าประชุม ณ กท.วัฒนธรรม 7 เมย 49 ไม่ได้)

sadja2005

ที่อุดร มีร้านเน็ตตั้งมากมาย แยะกว่า หนองคายซะอีก แต่ทำมั้ย รวมตัวกันไม่ได้อะครับ หรือถ้ามี บอกด้วยนะครับ ผมก็สนใจ แต่หาแนวร่วมในจังหวัดไม่ได้ 
ดังนั้นถ้าร้านเน็ตในอุดรเข้ามาอ่านเจอก็ฝาก Msn  ไว้ด้วยนะครับ เผื่อผมจะได้ติดต่อได้ ผมสนใจที่จะร่วมตั้งแต่แรกที่เข้ามาอ่านแล้ว แต่ไม่มีโอกาสมีส่วนร่วม แต่ถ้าร้านในอุดรไม่สนใจก็ไม่เป็นไร เดียวผมขอแอบอยู่กับจังหวัดหนองคายก็ได้ ใกล้ๆกัน :'( :'( 

[email protected]

trazano

พยายามรวมตัวกันให้เป็นกลุ่มไว้จะดีมากครับ เวลามีข่าวสารใหม่ๆ จะได้ถึงกันเร็วขึ้น มีความเข้าใจที่ถูกต้อง และหากเกิดปัญหาจะได้ช่วยกันแก้ไข   ...ร้านเนทในจังหวัดเชียงใหม่ ฝากน้องแก้ว แห่งร้านเจ อาร์ เนท หรือ ร้านน้องนัท ช่วยเป็นแม่แรงในการรวมร้านเนทเชียงใหม่เข้ากลุ่มด้วยน่ะครับ ในส่วนจังหวัดลำพูน ผมก็รบกวนฝาก พี่โป แห่งร้านเทคนิคคอม เป็นหัวแรงให้หน่อยครับ (ฝากทักทายเพื่อนๆ ร้านเนท ทางเหนือไปในตัว) ส่งรายชื่อเข้ามายังเมล์ผมได้เลยครับ

• admin
ก่อนอื่นขอบ่นก่อนที่เข้าเวปไซค์ไม่ได้ก็เพราะว่า
พอดีระบบ DNS Server ของ Mydomain ที่ผมใช้บริการอยู่นั้นล่มครับเลยส่งผลให้เข้าเวปไม่ได้ SERVER ไม่ได้เป็นอะไรครับปกติดี กว่าจะเข้าได้โหวันกว่าๆเลยแฮะๆ

มาเข้าเรื่องเลยหละกัน พอดีมีเอกสาร เอกสารจ่ายแจกผุ้ประกอบการที่ต้องการเข้ากลุ่มด้วยน่ะครับ แล้วนำติดตัวไปประชุมด้วยน่ะครับ (ถ้าไม่ติดขัด ถ่ายเผื่อคนอื่นด้วยก็ดีน่ะครับผม) แนบไฟล์มาให้แล้วนะครับผม เปิด ด้วย Word แล้ว Print แล้ว ซีร้อคไปแจกให้ทั่วถึงกันด้วยนะครับช่วยๆกันคนหละ 10-20 ชุดก็ได้ครับผมแล้วแต่ศรัทธา

ดาวน์โหลดไฟล์เอกสาร คลิ้กที่นี่ครับ

manastorm

ถ้าผมไปถึงที่กระทรวง เที่ยงๆ จะไปเจอ พวกพีๆ ได้ที่ไหนครับ

• admin
แล้วพบกันนะครับ

sitmongkol

มีไรแอดบอกกันมั่งนะพี่น้อง  [email protected]

kogameonline

มีไรแอดบอกกันมั่งนะพี่น้อง  [email protected]
ยังจะขุดขึ้นมาอีก ปี49 นะนั้น

ออฟไลน์ mrkai999

• สัมมนาทำ Server ! พี่น้องร้านเน็ต ร้านเกม ร้านคอม อยากทำเป็นลงทะเีบียนด่วน...
  • รุ่นTHE
    • mrkai999
ไปรวมกันที่ สภานักธุรกิจผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ตแห่งประเทศไทย
www.icct-th.com
http://ossc.in.th/forum/index.php?topic=577.0

โครงการรักความเป็นไท ใช้ซอฟต์แวร์ถูกกฎหมาย ช่วยชาติประหยัด ช่วยลูกหลาน
http://www.facebook.com/groups/netcafefreedom/