เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เอกสารยืนยันเรื่องเวลา ที่ทุกคนรอคอย (กทม)  (อ่าน 18057 ครั้ง)

trazano

• บุคคลทั่วไป

ชมกันเต็มที่เลยน่ะครับ ของแท้แน่นอน ไปรับมาเมื่อเวลา 14.30 วันพฤหัสบดีที่ 20 เมษายน 2549

trazano

Re: เอกสารยืนยันเรื่องเวลา ที่ทุกคนรอคอย (กทม)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2006, 09:23:09 am »
ผู้ประกอบการที่ยื่นขอหลังวันที่ 1 เมษายน จะได้รับเอกสารแบบนี้ครับ ส่วนผู้ประกอบการที่รับใบฉาย (ทท.5) ไปก่อนหน้านี้แล้ว ให้นำกลับไปยัง กระทรวงเพื่อทำการประทับตรา เพื่อเพิ่มข้อความ (กรอบแดงๆ ) อธิบายรายละเอียดได้ ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป เข้าไปติดต่อได้ วันจันทร์-ศุกร์ ในเวลาราชการ ติดขัด หรือมีข้อสงสัยสามารถโทรสอบถามได้ที่ 02-422-8845-7

batman

Re: เอกสารยืนยันเรื่องเวลา ที่ทุกคนรอคอย (กทม)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 20, 2006, 09:57:10 am »
ใบฉายมีอายุแค่  6 เดือนเองเหรอ

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 20, 2006, 10:04:28 am »
ใบฉายมีอายุแค่  6 เดือนเองเหรอ

ใจเย็นครับ เพราะว่ามันยังไม่ถึงตอนอวสาน เดี๋ยวมี ภาค 2 ต่อครับ งิ้วธรรมศาสร์ยยังมี 3 ภาคเลย แต่งิ้วพวกผมมีหลายภาค และหลายฝ่าย รวมพลังกันครับไม่ต้องห่วงเรื่องนี้ เพื่อทุกคน , เพื่อสังคม ครับ

ออฟไลน์ D_DG

• มหาลัยรัฐบาล
  • ¶Ùæ ä¶æ áÅéÇ¡éÍá»Å§ÃèÒ§ ÂêÒ¡¡¡¡
    • àÇçºÃÙ»·Õèä»à·ÕèÂÇà¡ÒÐ 555
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 20, 2006, 12:53:05 pm »
เห็นด้วย ยังไงๆ ก้อต้องให้เปิดได้ทั้งเกมทั้งเน็ต หลัง 4 ทุ่มขึ้นไป
พวกเราสู้ๆ
Signature cleanned by Admin

pailin

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 20, 2006, 01:23:54 pm »
แล้วร้านที่ต่างจังหวัดทำงัยครับ ช่วยบอกหน่อยอะ  :(

gosam

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 20, 2006, 01:36:37 pm »
มีแนวมางแล้วฉนั้นเรา ต่างจังหวัด ก็ร่วมมือกันทำตามปบบอย่างบ้างครับ
กรุงเทพไม่มีสิทธิ์สี่งการโดยตรง
แต่มีสิทธิ์ทำตัวเป็นแนวทาง นี่หละวิธีแก้ใขของเขาหละงับ
ไม่สั่งแต่ทำโชว์เสียเลย ::)

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 20, 2006, 02:04:19 pm »
ขอแซวนิด หน้าพี่มดตัวจริงเหรอทำไป ฉุจัง 555  ;D ;D

trazano

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 20, 2006, 07:45:25 pm »
เอออออ ........... ฟามหล่อไม่เคยปราณีใคร (มั้ง น้องที่ร้านทำภาพเค้าแต่งผมให้มั้ง ถ้าจำไม่ผิด)

tavesook3000

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 20, 2006, 07:55:12 pm »
รูปสมัยเด็ก เหรอครับ ;D ;D ;D

trazano

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 20, 2006, 08:39:05 pm »
ผู้ประกอบการ ในส่วนของต่างจังหวัด ช่วงนี้ขอให้อดทนสักนิด เร็วที่สุดน่าจะประมาณ 30 เมษายน 49 หากช้าสุด น่าจะประมาณวันที่ 15 พฤษภาคม 49 รับรองมีเฮ แน่นอน การผลักดันให้กระบวนการทุกอย่างโปร่งใส ต้องใช้เวลา และวิชามาร .....เอ้ย ไม่ใช่......... และวิชาการ บางครั้งต้องให้เวลามันได้ทำงาน ของดีต้องใจเย็นๆ รับรองไม่ทิ้งกันแน่นอน ชาวต่างจังหวัด

• admin
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 20, 2006, 08:44:57 pm »
ข่อยบ่ ทิ้งแน่ เพิ่นเอ้ยย

น่อง บ่ ทิ้งปี้ หละก้า

( ภาษาใต้ไว้รอถามแฟน ก่อน รู้แต่ อีสาน กะเหนือ   ;D ;D ;D )

huntervza

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 20, 2006, 08:50:32 pm »
" รวมกันเราอยู่ สู้ๆครับท่าน "   ???

mixter

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 20, 2006, 08:57:53 pm »
คุณมด สู้ๆๆๆ  ขอเป็นกำลังหนุนให้อีกคน

boyz

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 20, 2006, 09:51:43 pm »
ผมไปมาวันที่ 20 เหมือนกันครับ  เวลาใกล้เคียงกับพี่มด  กรอบแดงๆผมจะปั๊มอยู่มุมขวาล่าง ข้างๆรูป ครับ  ยืนยันตามนี้

***เพิ่งสมัครสมาชิกบอร์ด ตะเกี๊ยะ  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ***

gosam

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 03:15:35 am »
ภาษาไต้นะหรองับ

ฉ่านหม้ายทุ่มเติ่นแหม่นแหละ หม้ายว่าพรันพรือ ฉ่านก่ายังชอบเติ่นเหมือนเดิม
รอสักหิดตะ หม้ายนาน ตอโพรกตอรือนี่แหละ

ความหมาย

ฉันไม่ทิ้งคุณแน่ ไม่ว่ายังไง ฉันก็ยังรักคุณเหมือนเดิม รอสักนิดนะไม่นาน พรุ่งนี้มะรืนนี้หละ

งิงิ จากร้านสามคอมครับ :-X

Mr.kay

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 03:31:23 am »
คอยอย่างใจจดใจจ่อเลยสำหรับชาวต่างจังหวัดอย่างผม

oadder

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 05:31:01 am »
อยากถามเรื่องนึงอะ เรืองเด็กต่ำกว่า18ปี เล่นไม่เกิน3ชั่วโมงต่อวัน ผมอยากรู้ว่า เด็กเล่นร้านนี้เสร็จ3ชั่วโมง ไปร้านข้างๆต่อ3ชั่วโมง ไปร้านต่อไปอีก3ชั่วโมง
แล้วแก้ปัญหาไงหว่า   :-\ ทางกรุงเทพ แก้ไงอะ สรุป มีโอกาศเอี่ยวกับตำรวจซะงั้น

trazano

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 05:44:55 am »
ข้อความโดย: oadder 
ใส่การอ้างถึงคำพูด
อยากถามเรื่องนึงอะ เรืองเด็กต่ำกว่า18ปี เล่นไม่เกิน3ชั่วโมงต่อวัน ผมอยากรู้ว่า เด็กเล่นร้านนี้เสร็จ3ชั่วโมง ไปร้านข้างๆต่อ3ชั่วโมง ไปร้านต่อไปอีก3ชั่วโมง
แล้วแก้ปัญหาไงหว่า    ทางกรุงเทพ แก้ไงอะ สรุป มีโอกาศเอี่ยวกับตำรวจซะงั้น

ตอบกระทู้นี้ครับ
ณ ปัจจุบัน แนวทางปฏิบัติยังไม่ชัดเจน ว่าจะทำอย่างไรกับเรื่องจำกัดการเล่นของเด็กต่ำกว่า 18 ปี เล่น 3 ชม/คน/วัน  เพราะมันก็คล้ายๆ กับคำถาม ไก่ กับ ไข่ อะไรเกิดก่อนกันนั่นแหล่ะครับ ผมเคยขอความชัดเจนนี้ไปยังหน่วยงานรัฐ ก็ยังได้รับคำตอบไปในแนวที่ว่า ขอความร่วมมือผู้ประกอบการ ทำสมุดจดชื่อเด็ก ที่เข้าเล่น ผมก็ได้ชี้แจงไปแล้วว่าทางปฏิบัติ ทำได้ยากมาก และเป็นการเพิ่มภาระให้กับผู้ประกอบการ และผมได้เสนอทางออกนี้ไปยัง หน่วยงานที่เกี่ยวข้องคือ ไอซีที ว่าน่าจะจัดทำเวปไซค์ เพื่อให้เด็กต่ำกว่า 18 ปี ที่ต้องการเล่นเกม มาทำการลงทะเบียนก่อนเข้าเล่น เพราะเด็กที่เกิดใหม่ทุกคนจะมีเลขประจำตัว 13 หลัก ทุกคน (ไปดูในทะเบียนบ้านได้ครับ) ให้นำชื่อ-สกุล และเลข 13 หลักนั้นมายืนยันตนในเวปก่อนก็ได้ เพื่อหน่วยงานรัฐจะได้มีข้อมูลจริง แล้วเมื่อเด็กๆ ลงทะเบียนเสร็จก็ค่อยส่งต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์เกมที่เด็กๆ มีความประสงค์จะเล่นต่อไป คราวนี้ก็จะจำกัดการเล่นของเด็กๆ ได้โดยผู้ประกอบการเป็นเพียงผู้ชี้แนะว่าให้เข้าไปลงทะเบียนที่เวปใด ไม่ต้องเดินทางไปยืนยันตนเองที่ไปรษณีย์ เหมือนกรณีผู้เล่นที่ต้องการเล่นเกม 24 ชม  เพราะในปัจจุบันหลายๆ ท้องที่ หลายๆ หน่วยงาน ตีความในจุดนี้คลาดเคลื่อนไปมาก ทำให้เกิดภาระกับผู้ประกอบการโดยส่วนรวม ดังนั้นเมื่อระเบียบต่างๆ ยังไม่ชัดเจน ในส่วนของเด็กต่ำกว่า 18 เล่นเกม 3 ชม/คน/วัน คงต้องรอเอกสารจากหน่วยงานที่เกี่ยวข้องต่อไปครับ (ตรงนี้มันยังเป็นสีเทาๆ อยู่เลยครับ)

Dynax505

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 06:44:27 am »
ไม่รู้ต่าง จังหวัดจะเป็นยังไงบ้าง ยื่นเรื่องไปครึ่งเดือนล่ะ ยังไม่ได้เลย  :P

tavesook3000

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 02:56:02 pm »
ถ้าบังคับได้คนละ 3 ซ.ม.ต่อวันผมคงปิดร้านแน่ครับร้านผมมีแต่เด็กๆ ครับ  :'( :'(
เพราะเวลาที่เปิดร้านปัจจุบันก็เปิดบ่าย 2.00 น. ถึง 22.00 น. แล้ว  >:( >:(

ออฟไลน์ silicon

• ปี 1 เทอม 2
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 10:37:49 am »
ในกรอบแดงๆที่เพิ่มเติม ในข้อ1.

1.ไม่อนุญาตให้ร้านบริการแก่เด็กอายุต่ำกว่า18 ปี เข้าใช้บริการในช่วงเวลาก่อน 14:00 น.ของวันจันทร์ถึงศุกร์ ยกเว้นวันหยุดราชการ

หมายความว่า เด็กอายุกว่า 18ปี ไม่ว่าจะชุดนักเรียน หรือชุดทั่วไป ห้ามเข้าใช้บริการก่อนเวลา 14:00น.
ในวันจันทร์ถึงศุกร์ จากเมื่อก่อนที่มีการรณรงค์ ไม่รับเด็กในชุดนักเรียนก่อน 14:00น. แต่เด็กในชุดทั่วไปรับได้

จึงอยากขอคำยืนยันว่า ทางกลุ่มได้รับทราบเรื่องนี้แล้ว และยอมรับไปปฎิบัติกัน มิใช่เป็นการทำตรายางผิดไป

kawakung

เหอๆผมก็โดนคับ วันที่22
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 12:28:14 pm »
 >:( >:(ผมก็เปิดร้านที่ขอนแก่นคับ   ขอเป็งสมาชิกใหม่ด้วยคนนะคับ.....ผมก็โดนเข้ามาตรวจ พร้อมกับกองกำลัง ทหารพาล (บ้านนอก) รวมๆแล้วก้10นาย รวมกะหัวหน้าเค้า  ปกติแล้ววันนั้นเปงวันอาทิตย์ เด็กที่มาเรียนพิเศษในร้านผมโดนยกร้านคับ
10คน เห็นจะได้ ผมอัญเชิญร่างที่ไร้วิญญาณของเด็ก ทั้งหลายขึ้นรถขนหมู(หมูของเค้า)ไปที่อำเภอ ผมก็ถามว่าจะปล่อยเด็กมามั้ย
เค้าก็พูดว่าไปอำเภอแล้วค่อยว่ากัน ในใจผมก้คิดแล้วว่า..มันเอากุแน่ๆ พวกทหารพาล เค้าก็เลยเอาแฟนผมไป ส่วนผมก้ตามไปทีหลัง เนื่องจากเตรียมของหวานไปให้หมูด้วย เผื่อเค้าอยากทานกัน แต่ไปถึงแฟนก้บอกไม่มีปัญหาไรมากมาย เค้าแค่มาจับและเตือนแต่ลงบันทึกประวัติร้านไว้ แต่ถ้าคราวหน้าเจออีก(หมายถึงเด็กต่ำกว่า18ปี)หรือไม่พกบัตรนะคับหน้าแก่มันก็บอกไม่สนถือว่าเป็นมนุษย์ต่างดาวไม่มีบัตร  8) แต่ภาพที่เห็น เค้ายกมาประมาณ4-5ร้านได้ (หึหึหึ..ก็เงินที่ได้มันอยู่กะเด็กต่ำกว่า18 นี่หว่า)ก็โดนมาลงบันทึกกันระนาว..เด็กก็กลัว....ผมก็เลยถามเจ้าหน้าที่บางคน ว่าทำไมถึงมาตรวจช่วงนี้อ่ะคับ...เค้าก็ให้คำตอบว่า นายใหญ่สั่งตรงลงมาให้กวาดล้างทุกที่ ไม่เว้นกะทั้ง เธค ผับ  ผมก็ถามต่อไปว่าพวกพี่..จับครั้งนี้จับทุกร้านมั้ย เค้าก็บอกว่าไปตามนายสั่ง (ใจเราก็คิดว่าถ้าร้านที่นายมันเปงเจ้าของมันจะไปมั้ยน้า...หึหึหึ)  ::) และแล้วแฟนผมก้บอกให้ผมไปรับรองเด็กๆในร้านแทน เพราะเค้าไม่มีผู้ปกครอง ผมก็เดินเค้าไปเซ็น เค้าบอกว่ากลับมาว่า คราวนี้เปงการเตือนนะ ถ้าคราวหน้า โดนจับและปรับด้วย...ไอ้ก็คิดว่ายังไงๆมันก็คงอยากปรับมากกว่าจับอยู่แล้ว...แต่เราก็ต้องยอมคับเพราะเด็กที่มาเล่นร้านไม่พกบัตรกันเลย...ไอ้เราจะถามน้อง 18 ยังคับถ้าไม่มีบัตรเล่นไม่ได้นะ..ไม่งั้นโดนเข้าเชือด..เราก้ไม่อยากเสียลูกค้า..ถ้าพูดไปลูกค้าก็กลัวถ้าเราไม่พูดเราก็โดน แถมมีการบอกนโยบาย ให้เข้าบ่าย2-ออก4ทุ่ม จะเอาไรจ่ายค่าไฟน้อ...ถ้าวัดกันตรงๆจากเด็กที่มาเล่นนะคับ..เด็กอายุไม่ถึง 18 นี่จะมีเงินเล่นมากกว่าเด็กโตๆอีกคับ....แต่เราก็ต้องทำใจที่นี้เล่นมาบอก วันละ3 ชม.อีก ผมว่าห้ามไม่ได้หรอกคับ เด็กๆทุกคนเค้ามาทีร้านเล่นได้3ชม.เราจะอยู่ยังไงน้อ.... ;) เห็นว่าชาวขอนแก่นมีนัดประชุมกันวันที่ 30 ที่ ไดโนซอฟ เพื่อช่วยออกความเห็นจะได้ส่งไปยัง...ที่ไหนนี่แหละคับจำไม่ได้..ก็มาๆช่วยกันนะคับ เพื่อชาวร้านเน็ตไม่งั้น อนาคตร้านเน็ต จะเปงไงก็แล้วแต่บุญหล่ะคับ.....ขอให้พวกเราสมาชิกร้านเน็ตทุกๆท่าน รอดพ้นจาก สิ่งชั่วร้านขณะด้วยเถิญญ....สาธุ ;) ;) ;)

trazano

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 12:57:33 pm »
ประกาศให้ทราบอีกครั้ง

ร้านที่ให้บริการเฉพาะ อินเตอร์เนท อย่างเดียว ไม่มีเกมการเล่นทุกชนิด  ไม่ต้องขอใบอนุญาต ครับ เพราะไม่เข้าข่ายกฏกระทรวงฉบับที่ 12

มาตรฐานนี้ใช้ทั่วประเทศน่ะครับ จังหวัดใด ที่ผู้ประกอบการ เปิดให้บริการเฉพาะ อินเตอร์เนท แล้วมีคำสั่งให้ไปทำใบอนุญาต (ทท.5) โปรดแจ้งข้อมุลเข้ามาให้ทราบ จะดียั่ง

pong75

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 02:24:17 pm »
ทุกที่สู้สราษฎร์ฯไม่ได้ ร้านเน็ตและร้านเกมได้เฮแล้ว ได้เวลาเปิด16.30 ปิด 22.00น. ทุกคนควรไชโย ให้บริการชาวต่างประเทศไม่ได้ ผิดกฎหมายคับ อิอิ แล้วบอกว่าสุราษฎร์ฯเป็นเมืองท่องเที่ยว แต่อนุญาตให้เปิดได้แค่นี้ อิอิ เสียใจที่เกิดมาเป็นคนสุราษฎร์ฯ

akes3612338

จากกฎระเบียบที่กำหนดมา
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 04:25:18 pm »
1. เด็กต่ำกว่า 18 เล่นได้ คนละ ไม่เกิน 3 ชม. 

ถ้าครบเวลาจะให้ทำไงกับลูกค้าละครับ

2. ห้ามเด็กอายุต่ำกว่า 18 ปี เข้าใช้บริการ ก่อนเวลา 14.00 น. ของวัน จันทร์-ศุกร์ ยกเว้นวันหยุดราชการ

****  ตอนนี้ ปิดเทอม แล้วจะทำไงครับ

3. ไม่ให้เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปี เข้าใช้บริการ หลังเวลา 22.00 น
**** อันนี้ยังพอทำได้ครับ

ออฟไลน์ dsnpthip

• กาลเวลาก็เหมือนสายน้ำ
  • นักเรียนมัธยม
  • This my life >.< This my love.
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 05:15:49 pm »
ผมจะได้ใบอาทิตย์หน้า แต่โดนขู่ให้เปิดบ่าย 3 คิดดู อยู่ราชบุรีคับ -*-  เดี๋ยวใบมาจะสแกนไปให้นะครับพี่มด ยังต้องใช้อีกป่ะ

batman

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 12:55:03 am »
 :) :)  ผมเข้าใจว่าไม่ให้เด็กเล่นต่อเนื่อง  เกิน 3 ชั่วโมง  นะครับ  เพราะฉะนั้น  ถ้าเด็กเลิกเล่นซักพักแล้วมาเล่นต่อคงได้   :) :)  วิชามาร >:( >:(

nongkati

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 03:23:19 am »
ที่นครสวรรค์ เมื่อคืนนี้ 26 เมษายน 2549 เวลา 23.10 น. ตำรวจได้เข้าตรวจค้นในร้านเกม และมีคำสั่งให้ปิด 22.00 น. ครั้งนี้แค่ตักเตือน เราเปิดผลการประชุมให้เค้าอ่าน เค้าบอกว่า มันเป็นแค่ผลการประชุม ยังไม่ผ่าน ครม. ยังไม่ออกมาเป็น กฎหมาย เค้าให้เรายึดตามใบอนุญาตเดิมก่อน ตกลงที่ต่างจังหวัดเค้าปิดกันกี่ทุ่มคะ มีจังหวัดไหนเป็นเหมือนนครสวรรค์บ้าง

ออฟไลน์ กาแฟโบราณ

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 03:52:48 am »
กรณีที่นครสวรค์ ขอแนะนำให้ไปทำใบใหม่ที่ กระทรวงวัฒนธรรมนะครับ ถ้าใบใหม่จะอนุญาติเหมือนกรุงเทพเลยครับ ผมไปทำมาแล้ว และก็มีบางร้านที่ไปทำมาเปิดได้แล้วนะครับ ตำรวจจะมาตรวจดูตามใบอนุญาตินะครับถ้าใบเก่าก็ได้ แค่ 4 ทุ่ม  (ให้นำใบเก่าไปที่สำนักงานวัฒนะธรรม แล้วไปบอกเค้าว่าขอเปลี่ยนทำใบใหม่เค้าก็จะจัดทำให้นะครับ เสีย250 บาทค่าทำใบเองนะครับ)

ออฟไลน์ กาแฟโบราณ

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 04:09:13 am »
มีอีกเรื่องอยากจะฝากถามเพื่อนๆๆ คือว่าที่นครสวรรค์ร้านเกมเพลย์ เปิดบริการได้แค่4ทุ่ม    ส่วนที่ต่างจังหวัดหรือกรุงเทพเปิดได้24ป่าว
ใครรู้เกี่ยวกะเรื่องนี้ช่วยโพสตอบด้วยนะ

• admin
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 06:49:16 pm »
up

trazano

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 04:25:03 am »
ต้องการความช่วยเหลือติดต่อทีมงาน ICCT-TH.COM ได้ครับ ยินดีให้ความช่วยเหลือผู้ประกอบการเสมอ

• admin
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 05:08:53 am »
ต้องการความช่วยเหลือติดต่อทีมงาน ICCT ได้ครับ ยินดีให้ความช่วยเหลือผู้ประกอบการเสมอ

ร้านรุ่นน้องผมเองหละพี่มด เหอๆ ประเดิมจังหวัดนนท์เลยมั้ง ร้านที่นนท์ใครโดนตรวจบ้างเมื่อวาน ช่วยบอกทีครับจะได้หาทางช่วย

kawakung

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 10:03:13 am »
พี่ร้าน คิงเน็ต..เองเหรองับ... ;)ผมก็ว่าอยู่ใครน้อหน้าหนวดๆนึกว่า นอกเครื่องแบบที่หนายมายืนอยู่แถวๆนั้น ..เออพี่คับ...ไม่ทราบว่าที่พี่ไปขอนี่ใช่ใบอนุญาติในการฉาย เหรอ ว่าใบอะไรฮะ...ใช่ใบที่เค้าบอกให้ไปยืนขอที่ ศาลากลางจังหวัดป่ะคับ..ใบฉายแม่นบ๊....ที่เค้าบอกให้เอาข้าราชกาลระดับ 4 เซ็นรับรองอ่ะคับ...
ผมก็พอๆกับพี่เลยเด็กมาเรียนพิเศษหน้าใหม่ๆตรึม..4ทุ่มแล้วต้องอัญเชิญน้องเค้าออก...นี่พี่คิง...ร้านแถวๆทางไปแก่นนครมีเด็กอ่ะ...อิจฉา เนอะ....กร๊ากส์....แต่ผมไม่อยากเสี่ยงอ่ะคับ..โดนที เค้าบอกว่า ปรับ 30000 + แถมโดนลงประวัตืร้านอีก...เสียดายตังอ่ะพี่...(จะเอาไหนกินน้อ)...ทางพี่เป็งไงบ้างคับ

ปล.ผมร้าน B.S.NET อ่ะ.....อิอิ :)

OnlineSociety

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 07:12:42 am »
 :-\ :-\ :-\ :-\

อ่านแล้วเหนื่อยยใจจัง

ออฟไลน์ nu2281

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 01:36:08 pm »
โอ้คุณ trazano ที่แท้เปิดร้านอยู่หมู่บ้านพิบูลฯ นี่เอง ผมเคยไปซื้อของหลังกระทรวงเห็นร้านคุณอยู่เหมือนกันตอนนั้นกะว่าจะไปเปิดแถวๆนั้นอยู่เหมือนกันแต่ได้ที่อื่นก่อน แต่ผมเห็นคนเฝ้าร้านไม่ทราบว่าใช่คุณหรือเปล่า ไม่ได้สังเกตุดีๆเนื่องจากมองเข้าไปแล้วเจอหน้าคนเฝ้าแล้วเสียวเห็นทำหน้าดุอยู่ ไม่กล้าเข้าไปถาม ตอนนั้นผมพักอยู่หอพักในหมู่บ้านพิบูลฯครับ ผมทำงานอยู่ตึกทิปโก้ ไม่ทราบว่าจะแวะไปทักทายพูดคุยได้หรือเปล่า ผมชื่อ เอ ครับ
  ปล.ตอนนี้ผมเปิดร้านอยู่แถวประชาชื่นแล้วก็ย้ายมาพักที่นี่ด้วย แต่ร้านไม่ใหญ่นะมีแค่ 10 เครื่อง แต่ยังทำงานอยู่ที่เดิมอยู่อยากเจอตัวเป็นๆมานานละ ถือว่าเป็นฮีโร่ของผมคนหนึ่งเลยนะเนี้ยถ้าไม่ได้คุณพวกเราแย่แน่ๆ อิอิ เห็นหน้าแล้วหล่อกว่าที่คิดเยอะ อิอิ (ผมไม่ได้เป็นเกย์นะคร้าบบบบบ)

trazano

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 01:43:11 pm »
ยินดีต้อนรับผู้ประกอบการร้านเนทและเกมทุกท่านเสมอ

trazano

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 02:07:04 pm »
ขอนแก่น บ้านเกิดผมเอง สุดท้ายปลายทาง คงไปอยู่ขอนแก่น กทม แข่งกันเกือบทุกเรื่อง ขอนแก่น คงแข่งกันเหมือนกัน คาดว่าคงไม่มาก (มั้ง)

อร

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 06:54:35 pm »
 ;)เราเคยทำไฟฉายมาก่อนคะเมื่อปี2547-2548 หลังจากนั้นเราไม่ได้ไปเสียภาษี อยากถามว่า เค้าตัดสิทธิ์เราหรือยังคะ หรือยังเสียภาษีย้อนหลังได้ แล้วเอกสารเรายังเปง10.00-22.00 น. มันสามารถแก้ไขเอกสารได้ไหมคะ

trazano

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 02:42:54 am »
นำใบฉายที่มีอยู่ (ทท.5) ไปติดต่อที่กระทรวงวัฒนธรรม ได้เลยครับ ถ้าใบฉาย ยังไม่หมดอายุ ให้นำไปให้เจ้าหน้าที่ ประทับตรายางเพิ่มเติม ระเบียบเข้าไปใหม่ (อย่าลืมให้เจ้าหน้าที่เซ็นรับรองการประทับตราด้วยน่ะจ๊ะ)

ร้านเล็กๆ

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 08:39:44 am »
ผมอยู่โคราชครับ เพิ่งได้ใบอนุญาติ มา วันที่9 พค   ยังให้บริการได้ 4 ทุ่มอยู่เลยครับ ทั้งจังหวัด มีเจ้าหน้าที่ วธ. 2คน แถม ยังไม่รู้เรื่องที่จังหวัดอื่นๆเค้าเปิดได้ 24 ชม. กันอีก   :o :o :o

smilepig

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2006, 03:25:00 am »
ในกรอบแดงๆที่เพิ่มเติม ในข้อ1.

1.ไม่อนุญาตให้ร้านบริการแก่เด็กอายุต่ำกว่า18 ปี เข้าใช้บริการในช่วงเวลาก่อน 14:00 น.ของวันจันทร์ถึงศุกร์ ยกเว้นวันหยุดราชการ

หมายความว่า เด็กอายุกว่า 18ปี ไม่ว่าจะชุดนักเรียน หรือชุดทั่วไป ห้ามเข้าใช้บริการก่อนเวลา 14:00น.
ในวันจันทร์ถึงศุกร์ จากเมื่อก่อนที่มีการรณรงค์ ไม่รับเด็กในชุดนักเรียนก่อน 14:00น. แต่เด็กในชุดทั่วไปรับได้

จึงอยากขอคำยืนยันว่า ทางกลุ่มได้รับทราบเรื่องนี้แล้ว และยอมรับไปปฎิบัติกัน มิใช่เป็นการทำตรายางผิดไป
เรื่องที่เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปี ห้ามเข้าก่อนบ่าย 2 กรณีเด็กไม่ได้เรียนหนังสือก็ไม่ให้เล่นหรือ เพราะเขาต้องทำงานแล้วและอยากพักผ่อนคลายความเครียด กฏข้อนี้รับไม่ค่อยได้

ออฟไลน์ mrkai999

• สัมมนาทำ Server ! พี่น้องร้านเน็ต ร้านเกม ร้านคอม อยากทำเป็นลงทะเีบียนด่วน...
  • รุ่นTHE
    • mrkai999
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 02:52:41 pm »
สภาผู้ประกอบการร้านอินเตอร์เน็ตแห่งประเทศไทย
http://www.icct-th.com

ยินดีช่วยเหลือผู้ประกอบการทุกท่าน ครับ ตั้งกระทู้ถามได้ที่
http://www.icct-th.com/board/index.php?topic=185.0

โปรดเข้าไป post  ยังจังหวัดของท่านนะครับ

รบกวนท่านที่มีปัญหาโปรดสมัครสมาชิกก่อน นะครับ

http://ossc.in.th/forum/index.php?topic=577.0

โครงการรักความเป็นไท ใช้ซอฟต์แวร์ถูกกฎหมาย ช่วยชาติประหยัด ช่วยลูกหลาน
http://www.facebook.com/groups/netcafefreedom/

vinza

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2007, 11:47:44 am »
พี่ครับพอจะรู้มั้ยว่า ที่ จ.มหาสารคาม มันเปิดได้ 24ชม รึเปล่า และตอนนี้ มี ร่างรมธ มาให้ร้านเกมส์ปิดกี่ทุ่มครับ

ออฟไลน์ chainoi

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
  • ::น้องวุ้นเส้น::
    • http://chainoi.no-ip.org
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2007, 02:13:00 pm »
เก่าก็ยังอุตส่าขุดมานะครับ อิอิ