หมวดหมู่แรก > Tips and Tricks

สอนการใช้ Google แบบละเอียดทุกฟังชั่น (THAI)

(1/11) > >>

jasda2003:

Google เป็น Search ที่กำลังมาแรงมากช่วง 3 ปี หลังมานี้ และที่สำคัญ ใช้ภาษาไทยได้อย่างไม่มีปัญหา Google จะมีวิธีการเรียงลำดับในการค้นคำต่างๆ พอสรุปได้ดังนี้ อันแรกคือ แรดติ้งของเว็บ คือ เว็บไหน ที่มีลิงค์มายังเว็บนั้นมา ก็จะเอาขึ้นก่อน เมื่อ Key Word ที่ใช้ค้นพบในหลายๆเว็บ Google จะให้ความสำคัญกับ Title ของ เวป เราเป็นอันดับแรก ฉะนั้นการตั้งชื่อ Title ให้ตรงและครอบคลุมเนื้อหาเว็บเรามากที่สุดก็ เป็นหนทางให้การค้นเจอ มากขึ้นเท่านั้น เรามาดูเทคนิกสอนการ Search หาข้อมูลต่างๆใน Google ในรูปแบบต่างๆครับ เป็นภาษาไทยครับใช้งาน ง่ายเพียงแค่ ดลิกๆๆๆ ก็ได้ความรู้เพิ่มขึ้นมาอีกเยอะเลยหละครับ

ขอขอบคุณ : รุจเรขา อัศวิษณุ มานะที่นี้ด้วยครับ

ดาวน์โหลดคลิ้กทีนี่

0051byte:
Nice  ;D

huntervza:
นี่ล่ะครับ ที่หามานานขอบคุณมากๆครับได้ความรู้เพิ่มมาอีกเยอะเลย นับถือ   ::)

Flex:
ดีมากเลยครับ จะเอาไปศึกษา ต่อ  :)

tkdbaimai:
 :P :D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version