บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: สอนการใช้ Google แบบละเอียดทุกฟังชั่น (THAI)  (อ่าน 18356 ครั้ง)

jasda2003

• บุคคลทั่วไป

Google เป็น Search ที่กำลังมาแรงมากช่วง 3 ปี หลังมานี้ และที่สำคัญ ใช้ภาษาไทยได้อย่างไม่มีปัญหา Google จะมีวิธีการเรียงลำดับในการค้นคำต่างๆ พอสรุปได้ดังนี้ อันแรกคือ แรดติ้งของเว็บ คือ เว็บไหน ที่มีลิงค์มายังเว็บนั้นมา ก็จะเอาขึ้นก่อน เมื่อ Key Word ที่ใช้ค้นพบในหลายๆเว็บ Google จะให้ความสำคัญกับ Title ของ เวป เราเป็นอันดับแรก ฉะนั้นการตั้งชื่อ Title ให้ตรงและครอบคลุมเนื้อหาเว็บเรามากที่สุดก็ เป็นหนทางให้การค้นเจอ มากขึ้นเท่านั้น เรามาดูเทคนิกสอนการ Search หาข้อมูลต่างๆใน Google ในรูปแบบต่างๆครับ เป็นภาษาไทยครับใช้งาน ง่ายเพียงแค่ ดลิกๆๆๆ ก็ได้ความรู้เพิ่มขึ้นมาอีกเยอะเลยหละครับ

ขอขอบคุณ : รุจเรขา อัศวิษณุ มานะที่นี้ด้วยครับ

ดาวน์โหลดคลิ้กทีนี่

0051byte

Re: สอนการใช้ Google แบบละเอียดทุกฟังชั่น (THAI)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 11:59:40 am »
Nice  ;D

huntervza

Re: สอนการใช้ Google แบบละเอียดทุกฟังชั่น (THAI)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 02:25:32 pm »
นี่ล่ะครับ ที่หามานานขอบคุณมากๆครับได้ความรู้เพิ่มมาอีกเยอะเลย นับถือ   ::)

Flex

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 06:18:51 am »
ดีมากเลยครับ จะเอาไปศึกษา ต่อ  :)

tkdbaimai

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 02:28:09 pm »
 :P :D

ch_p4p800

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 02:09:49 am »
ดีคับจะได้หาขัอมูลได้เร็ว

hammo

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 06:36:10 am »
ดาวโหลดตรงไหนครับ บอกหน่อยจิ

candyboy

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 08:14:04 am »
แจ่มๆ สุดยอด

badul

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 26, 2006, 02:57:45 am »
 :)

ninjanaja

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 26, 2006, 04:05:29 am »
มันโหลดตรงไหนหว่า

jasda2003

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 26, 2006, 07:53:19 am »
up ให้ใหม่แล้วครับ

S!n9ha

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 26, 2006, 10:09:04 am »
 :D ไม่พลาดที่จะสูบ ขอบคุณครับ

starcraft_bw

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 07:34:01 am »
ขอบคุณครับ  มีประโยน มากกกก

candyboy

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 08:20:08 am »
อิอิ

ออฟไลน์ McMoore4110

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 09:56:41 am »
แจ่มๆๆๆๆ............... สงสาร Yahoo จังเลย
Signature cleanned by Admin

tteesia

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 05:13:35 pm »
ขอบคุณค้าบ

doom

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 01:58:36 pm »
ขอบคุณครับ   :c_laugh:

Qiller

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 05:46:30 am »
 ;D เจ๋งมากครับพี่น้อง

อ่านแล้วฉลาดอ่ะ ขอบคุณครับ ::)

puntarit

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 24, 2007, 04:54:18 am »
ขอบคุณครับ ลิงค์ใช้ไม่ได้แล้วครับ.

tanyapong2

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 08:54:17 am »
ลงใหม่ให้ทีครับสิ่งดีๆๆอย่างนี้น่าบอกต่อครับ

chrree

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 12:42:33 pm »
ขอบคุณมากครับ ได้เป็นความรู้อีกแล้วค ;)รับ

emotions

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 12:52:06 pm »
ได้ประโยชน์เยอะเลย ขอขอบคุณ

tattoo

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 02:49:06 pm »
 :c_laugh: ขอบคุณครับ

korn5879

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2007, 12:26:35 am »
ขอบคุณครับ ๛ok:

aektrd

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2007, 02:49:41 am »
ขอบคุณครับ ;)

jojpx

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2007, 03:31:33 am »
ขอบคุณคับ

dekchon1976

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2007, 10:43:53 am »
ขอบคุณมากครับ

iPong

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2007, 01:47:03 pm »
thank

CoOliO

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2007, 12:51:54 am »
ไฟล์ไม่มีคับ - -"

ji-.-ji

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 10:41:09 am »
ดีคับจะได้หาขัอมูลได้

Tmaster

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 02:48:35 pm »
อยากได้ ใครมีไฟล์นี้อัพให้หน่อยครับ

air147

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 07:57:04 am »
 :'( :'(ไฟล์โดนลบโหลดม่ายด้ายเลยอด

xssssssx

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 08:55:30 am »
 :'( กำมาช้าไปไม่มีให้ โหลด ซะแล้ว  :'(

ออฟไลน์ ไม่เก่ง

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 01:11:20 pm »
เทคนิคการสืบค้น Google อย่างมืออาชีพ http://stang.sc.mahidol.ac.th/text/pdf/google.ppt

ออฟไลน์ ragnatic

• ปี 1 เทอม 2
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 05:48:36 am »
 :clap:

wichianpires

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 05:04:23 am »
ขอบคุณมากมายเลยครับ

nexgenxx

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2008, 12:26:47 pm »
หาที่โหลดม่ายเจอขุดๆ

vanilaparty

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:41:33 am »
thax

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 05:47:26 am »
แก้ไขให้ใหม่แล้วครับ

ออฟไลน์ praserttscom

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 07:16:18 am »
 :clap:

ออฟไลน์ chai48

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 09:30:24 am »
ขอบคุณสำหรับน้ำใจครับ

ออฟไลน์ wpphcr วัยรุ่นตอนปลายสายอาชีพ

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 03:29:45 pm »
เจ๋ง

midori

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 03:16:56 pm »
คนไทยน้ำใจงามเสมอ

nopright

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 07:11:17 am »
สุดยอดครับ

ออฟไลน์ sadudee

• บางครั้งเราก็ต้องเคลื่อนไหวภายใต้เงามืด
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 02:56:44 pm »
ขอบคุณครับสำหรับเทคนิคดีๆ อิอิ

parkmaster

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 03:57:38 pm »
ขอบคุณครับ

noomoui

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 05:37:11 am »
สุดยอดครับจะได้ใช้ให้คุ้ม ขอบคุณครับ

sandal

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 06:29:49 am »
เยี่ยม good

qiao90

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 05:12:35 am »
A Day Track Back to Jurassic Age
                     Cloomy
     Go with me to breath a ancient air now !
     At zheng jia supermarket. there is a fossolized dinoaaur exhibition show during the vacation of national day 'golden week' time .Which had been devoting  prepared for more than a half year by the host and the authority, There is no comparson , the aborption just consist in  it's distinct living age , Foremost historical worth and mighty shape to have a seemingly visual banquet , Lack of word to  appreciable the divine importance ,Everyone would no lose such a chance to even just catch a  sight of it , me  included !  With eager wondering of dinosaur's appearance I went to there ..
World of Warcraft power leveling,
    Being a grand mansion - there is 7 floors with different kind of applicable functions within this supermarket  ,orld of Warcraft power leveling And the exhibition was located in the 5th floor , There are sereral assortment of dinosaurs each with its owe  height length feature weight here ,But just only the  one is attended tendency to the visitors  , and others common ,   
wow gold,
    The stands here was sure be countless with all eyes staring to the pretty feature one ,wow gold People who are  wow goldupon 5th floor could saw them when shopping , Each group of people was consented to view by turns , Alternate moving crowd never stop ..To be frank  I was never be so ashamed of my short for I could not see the huge fossil clearly ! I managed to escape from the crowd to close to it , Really cool and grand ,the bone are all brown after 150million years buried underearth , and  every piece of them are buttressed
aoc power leveling,
firmly .oc power leveling Countless different kinds of shapes so fantasy to make up of a dinosaur ,I with  dauftful consider  , when approached it my desire of dinosaur totully satisfied ! how ? It's more than enjoying a appetising banquet !Tthe most incredible moment cannot be any others than then while  watching such attractive fossil
aoc power leveling,
 It appears to be a huge arghitecture , aoc power leveling 26 metres long  and 9 metres high when up ahead it's head . It is said that the largest brain possessed by any dinosaur weigh about a kilogram , They are .
Final Fantasy XI GIL,
belong  to ancient earth during the Jurassic Period.Final Fantasy XI GIL I was imaging a dinosaur was running through the vast grassland numerous years ago . And suspecting when they dominated the world , How is a dinosaur kingdom was about ? There was no stopping way to spread our imagine , And i would easily to swimming in such historical age . What a wonder ! I touch the fossil that 150 000 000 years old, what's more , It is a toe of dinosaur ,yeah, just the humanbeing's ideas about curious and new thing have been continuously changed , But to me i will keep this in momery unless I back to alive in the Jurassic Period ,
aion kinah,
   I can't help myself to share my little experience above ,aion kinah as the mountaineer can't secret his step left at the top of the majestic mountain .

ออฟไลน์ loso

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 08:07:51 am »
...
...................ขอบคุณ นะ.....................................................................
............ ขอบคุณนะ...ขอบคุณ นะ............................................................
........ ขอบคุณนะ.........ขอบคุณ นะ..........................................................
.....ขอบ คุณนะ...............ขอบคุณนะ...........................ขอบคุณ นะ...............
...ขอบคุณนะ....................ขอบคุณ นะ..............ขอบคุณนะ......ขอบคุณนะ......
..ขอบคุณ นะ......................ขอบคุณนะ........ขอบคุณนะ............ขอบคุณ นะ.....
.ขอบคุณนะ........................ขอบคุณนะ.....ขอบคุณ นะ.............ขอบคุณนะ......
ขอบคุณนะ.........................ขอบคุณ นะ...ขอบคุณนะ...........ขอบคุณนะ..........
.ขอบคุณ นะ.........................ขอบคุณนะ....................ขอบคุ ณะ..................
..ขอบคุณนะ.........................ขอบคุณ นะ..................ขอบคุณนะ.................
...ขอบคุณ นะ...............................................ขอบคุณ นะ.........................
…...ขอบคุณ นะ.............................................ขอบคุณ นะ.........................
.........ขอบคุณ นะ...................................ขอบคุณ นะ...............................
............ขอบคุณ นะ...........................ขอบคุณ นะ....................................
................ขอบคุณ นะ....................ขอบคุณนะ.......................................
.................. ขอบคุณนะ.............ขอบคุณ นะ............................................
...................... ขอบคุณนะ.........ขอบคุณนะ............................................
....................... ขอบคุณนะ…...ขอบคุณนะ...............................................
................................ ขอบคุณนะ........................................................

ออฟไลน์ samakid

• มือใหม่
  • *
    • ´ØɮչԾ¹¸ì
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 04:27:58 pm »
ซู๊ดดย๊ออดดเลยครับ :019:

ออฟไลน์ ekkasit

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
    • ÃѺ·Ó seo
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 03:17:37 am »
สุดยอดมากเลยค่ะ :039:

ออฟไลน์ songchaill5

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 01:10:01 pm »
คุงครับ