บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้แม็คเน็ต256/128 เล่นบิตช้ามากเลย คนปล่อยก็เยอะ TT&Tล็อกไว้ป่าวผมกำลังจะup1mb  (อ่าน 9665 ครั้ง)

hellboy_zjee

• บุคคลทั่วไป
ช้แม็คเน็ต256/128 เล่นบิตช้ามากเลย คนปล่อยก็เยอะ TT&Tล็อกไว้ป่าวผมกำลังจะup1mb
แปลกน่ะ seedตั้ง5คน ดูด1เอง 8-9k  เขาว่าTT&T มันปล็อคอ่ะ เล่นบิตได้ไม่เกิน50k ไม่รู้จริงป่ะ ใคร รู้ตอบให้หายข้องใจด้วยนะครับ กำลังจะอัพเป็น1 MB ตอนนี้ใช้256/128 กลัวอัพแล้วดูดบิตได้เท่าเดิม
เสียดายตัง เดือนละตั้งพันกว่าบาท   ใคร อัพแล้วได้ผลไงตอบด้วยนะครับ

DrackulaX

ผมอ่านเจอในโบชัวมานนะคับ ไม่สาทารถใช้บิทได้-*-เซง มานลดฟามเรวพอร์ตหรือบล๊อกด้วยมั้งคับ, ผมใช้ Hinet 2MB ของCATtelecomคับสายโทศัพเปงของ TT&T เเชร์เรทิโอ้ 1:50ช่วงเเรกที่ติดตั้งใหม่เชคเเบนวิทได้1.5MB โหลด บิทการ์ตูน Initial D 4th stage19ตอนตอนละ300MB ใช้เวลา3วันคับ ตอนนี้ เเค่ เรื่องเดว เปงเดือน เนทหลุดบ่อย เเล้วก้อ บางวันก้อดีบางวันก้อไม่ดี เชคเเบนวิทเเล้วได้10ก่าkมั่ง  บ้านผมอยู่ห่างจากชุมสาย13ก.มคับ เริ่มเซงเเล้ว เค้ากั๊กเเบนวิท ผมป่าวไม่รุนะคับ ทํามัยช่วงเเรกที่ติดตั้ง มันดีเลิศมากอะคับ ผมยังงเลย ทั้งๆที่คนเเห่ไปใช้ MAX Netหรืออย่างอื่นกันนะคับ เเชร์เรทิโอ้ 1:50ไม่น่าจะใช่ปันหานะคับ ทุกวันนี้ยังใช้อยุ ยังบ้าๆบอๆเหมือนเดินคับต้องทนเอา-*- 990บาทไม่รวมภาษี*เห่อๆ

ได้ยินมาแบบนี้เหมือนกันครับที่น่ากลัว คือ ต่อไปราคา รายเดือนจะถูกลง คาวมเร็วไม่ต้องพูดถึง  คงจะพอๆๆกับเน็ต ธรรมดา56k แล้วหล่ะ เจไอเน็ต 1MB ถ้าจำไม่ผิด690 บาท หุหุ ต่อไปคงเอาราคามาสู้กัน คุณภาพเฮ้อๆๆ :'( :'(

ออฟไลน์ RuAmMiT

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
ครับผมโทรไปถาม  1103  แล้วงับ มัน Block ไว้จริงๆๆคับ 
Signature cleanned by Admin

trainn

ถ้าไปใช้แพกเกจที่แพงกว่า  พวกหลายๆฟันหรือหลักหมื่น
จะไม่เจอปัญหาครับ

เพราะแบบเดือนพันนิดๆ หรือไม่ถึง ที่อัตราการแชร์เยอะๆ
ถ้าปล่อยให้โหลดบิตได้ คนอื่นก็ไม่ต้องเล่นกันแล้วครับ

ผ่านมา

มันบล็อคไว้ครับใช้จ้าวอื่นดิtotอะเเต่ข้อเสียหลุดกระจาย    ;D

ขอบคุงครับจะได้ทำใจ  เฮ่อ

ออฟไลน์ NewweN

• รุ่น The ปู่โรงเรียน
ใช้ true ดิคับ  :D :D :D :D :D :D :D :D :D

aaaaaaaa

ถ้าเป็นภายในประเทศยังโหลดได้เตมครับ @maxnet นะ @4home ไม่รู้เหมือนกัน
ที่กลุ้มใจคือ create dotaไม่ได้เลย แลคกันหมด ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันทั้งๆที่ไม่ได้เปิดอะไร

it_tossawat

:(ผมใช้MAX Net ต้องโทร.เข้าหาศูนย์บ่อย เดือนละ 4 ครั้งขึ้นไป อยู่ดีๆก็หลุดเป็นชั่วโมง เซ็งเลย..".เดียวติดต่อกลับไป.. ขอเบอร์ส่วนตัว"

devilnero

ของผม ก็ MaxNet ไม่เห็นเป็นไรเลย โหลดบิต 25-35 K อะ ไม่บล็อกด้วย

seahero

ของผม 512 ก็เหมือนข้างบนคับ ถ้าคนปล่อยเยอะก็โหลดได้เยอะ วิ่งทีละ 50k ก็ยังเคย :) :)

phynex

คับ.......สรุป ตอนนี้ อยากทราบว่า  คับ TOT  หรือ TT&T อันไหนน่าใช้กว่าปัญหาไม่เยอะคับ :-\

ohor

:(ผมใช้MAX Net ต้องโทร.เข้าหาศูนย์บ่อย เดือนละ 4 ครั้งขึ้นไป อยู่ดีๆก็หลุดเป็นชั่วโมง เซ็งเลย..".เดียวติดต่อกลับไป.. ขอเบอร์ส่วนตัว"

คำเนี้ยแหล่ะ เพิ่งจะวางสายเมื่อกี้เอง เซ็งโคดดดด  :( :( :(

ออฟไลน์ hopfbeer

• นักเรียนประถม
อยากถามว่าseedมันคือไรคับ
ผมเห็นseedเยอะเวลาโหลดbitแล้วมันเร้ว
แล้วจะช่วยseedต้องทําไงคับ
จะได้ช่วยคนอื่นเค้าบ้างคับ
ขอบคุณคับ ::)

Athlon

ก็ใช้งานได้ปกตินี่ครับ ก็ใช้ maxnet อยู่ ไม่เห็นเป็นไรเลยนะ โหลด bit ได้ตลอดอะ ผมใช้ 512 โหลดได้ 50k+

kacharak

ผมเหมือนกันเลยช่วงเดือนนี้ เป็นทุก 2-3 วัน ครั้งละ 2-3 ชม.

jasda2003

ถ้าลิงค์ inter block แน่ แต่ลิงค์ในเค้าคงไม่นะครับ เพราะผม โหลดที วิ่งยันเกย์

1. forword port แล้วยัง
2. เน็ตอาจมีปัญหา
3. firewall ปลดยัง

เพราะผมก็ใช้ maxnet แถมอยู่ปลายสาย 7 โล ขอความเร็ว 1 เม็ก วิ่งวัดแล้วได้ประมาณ down/up 500 kbps ถ้าต่อ จาก router โดยตรงหลุดบ่อยมาก (เพราะปลายสาย) แต่ที่ไม่ค่อยจะมีปัญหาสักเท่าไหร่เพราะต่อผ่าน server ในโหมด brid

proxy ให้ลองไปใช้กันดูครับ 61.19.243.3:80

DrackulaX

ค่าพร๊อกซี่ใส่เเล้วจะทําให้ดีขึ้นหลอคับ ใส่ที่อินเตอร์เนทออพชั่นหรือป่าวคับ  เเล้วค่าที่คุณเจสดาบอก 
61.19.243.3:80 อันนี้ต้องใช้ เเมกเนทหรือป่าวคับ ถึงจะเหนผล
  ผมใช้Hi net ของCATtelecom อยู่คับ ใส่ ค่าข้างบนจะได้ไหมคับ หรือมีค่าที่เหมาะสม โพสบอกทีนะคับ
 ::)

interbot

ผมใช้อยู่ครับ maxnet  ต้องนี้มีปัญหา โดนทวงค่าเน็ต เดือนตุลาคม 2549 มาไงม่รู้  พึ่งมาทวง ของเดือนมกราคม 2550 ว่าค้างชำระของเดือนตุลาคม 2549   โกงกันนี้หว่า -*- ตอนนี้ ใช้ 1 mb อยู่ เชคแบนวิด ได้แค่ 600+kbs เองครับ โหลดบิทได้นะครับ แต่เล่นเทนนิส แลคโครต 55+ เปนไรม่รู้

asszen

TT&T 1m แรงคับ  วิ่ง 800นิสๆๆ

ออฟไลน์ pencil

• นักเรียนประถม
TT&T มันโกงครับของผม 1 m วิ่ ง700 กว่าผมว่าความเร็วที่หายไปทำอีกเพ็กเก็ตได้เลย 256//128

moosuper

ปัจจัยในการเล่น Bittorrent มันมีเยอะน่ะครับ อย่างเช่นที่ ท่าน jasda2003 ได้กล่าวไว้

Seed = 50 คุณก็โหลดได้เต็ม Speed เท่าที่มี ( 50:1)

Seed = 5 คุณจะโหลดได้เต็มบ้างไม่เต็มบ้าง ขึ้นๆลงๆ บางครั้งก็ไม่วิ่งเลยก็ได้ (5:1)

Seed = 1 คุณจะโหลดได้เต็มบ้างไม่เต็มบ้าง ขึ้นๆลงๆ บางครั้งก็ไม่วิ่งเลยก็ได้ (1:1)

สรุป Bittorrent คือ การแชร์ หากโหลด 1:1 หรือ 5:1 ความเร็วในการโหลดจะไม่คงที่ ปัจจัยร่วมด้วยหรือ Connectable=Yes ( port forward )

totuser

บอกไรหน่อยนะ ที่คุณๆบอกกันว่าเน็ต TOT หลุดกระจายเนี่ย ไม่จริงเลยครับ อาจอยู่ที่ชุมชนของคุณมีคนอยู่มาก คุณภาพสายไม่ดี สายเก่า มีรอยหนูแทะ และอื่นๆๆ ผมใช้ เน็ต TOT มาตลอดไม่มีหลุดเลย ใช้ modem speedtouch ที่ให้มาตอนสมัครสมาชิก ต่อกัน HUB 16 Port ไม่ห็นมันจะหลุดตรงไหนเลยครับ ผมใช้เล่นบิทใช้ 1.5 เมก โหลดกระฉูด ตอนไปสปิดเทสได้ตั้ง 1.38 เมกแนะ หายไปนิดหน่อยครับ พอดีผมแชร์กัน อิอิ