เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีติดตั้ง CafeSuite ( CafeStation ) อัพตัวไฟล์ใหม่แล้วค่ะ  (อ่าน 575401 ครั้ง)

lekcung150

• บุคคลทั่วไป
Re: วิธีใช้ CafeSuite ( CafeStation ) สำหรับคนที่ยังไม่รู้คะ
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 01:00:09 pm »
ผมใช้ Os windowxp 2006  แล้วลงโปรแกรม Cafe Suite 3.41f  Crack ตามสูตร

พอครบ 1 วัน มันบอกให้ต่ออายุทุกทีครับ  ช่วยทีนะครับ พอดีอยากใช้โปรแกรมนี้

ช่วยโพส Crack หรือตัวแก้ไข ทีนะครับ :-[

ycj

Re: วิธีใช้ CafeSuite ( CafeStation ) สำหรับคนที่ยังไม่รู้คะ
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 02:21:52 pm »
เท่าที่ลองกับ Windows 2003 Server มีอาการเดียวกัน ข้างบนนี้ท่านหนึ่งก็ยืนยันแล้ว ผมลองกับ Windows XP SP1 มา 2 อาทิตย์แล้วยังเรียบร้อยดี เครื่องที่จะลงจริงเป็น Windows XP SP2 เข้าใจว่าท่านที่ใช้ส่วนใหญ่ที่ไม่มีปัญหาจะใช้กับ XP SP2 ไม่ทราบว่าใช่หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ chababear

• εїз  Spirit of frεεdom  εїз
  • นักเรียนมัธยม
    • Oxygen Cafe
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 03:10:45 pm »
ผมใช้ Os windowxp 2006  แล้วลงโปรแกรม Cafe Suite 3.41f  Crack ตามสูตร

พอครบ 1 วัน มันบอกให้ต่ออายุทุกทีครับ  ช่วยทีนะครับ พอดีอยากใช้โปรแกรมนี้

ช่วยโพส Crack หรือตัวแก้ไข ทีนะครับ :-[

ใช่ได้นะคะลองให้แล้วนะคะ ใช่ได้นะคะ
Signature cleanned by Admin

« ตอบกลับ #163 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 03:13:33 pm »
ตอนที่คุณ Crack อ่าคะ มันจะมีไอคอนอีกตัว ชื่อ _CafeSutie ให้เข้าอันนี้นะคะลองดูคะ ไม่ได้โพสไว้นะคะเดียวตอบให้คะ  :^

moosuper

« ตอบกลับ #164 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 04:10:03 pm »
Windows XP 2006 V.XXX ทั้งหลายแหล่ เท่าที่ลองมาไม่เหมาะสำหรับ Internet Cafe พูดง่ายๆคือไม่เวิร์ค

ถ้าลองทดสอบดูจริงๆแล้วจะพบปัญหาในการใช้งานในหลายๆด้าน

Windows ประเภทนี้เหมาะสำหรับคนที่ขี้เกียจติดตั้ง Driver มากกว่า

สรุป คือ จากที่ทดลองใช้มาหลายๆ Version ไม่เวิร์คแน่นอน

แนะนำให้ใช้ Windows XP Pro แบบธรรมดาดีกว่า แล้วค่อยไปอัพเดท Windows เอาเอง

เดี๋ยวนี้มีโปรแกรมที่ทำให้ Windows XP สามารถ Update ผ่านหน้า web ของ Microsoft ได้เยอะแยะ

ไม่จำเป็นต้องไปใช้ Windows XP 2006 หรือ 2007 อะไรหรอกครับ เพราะทดลองมากับมือไม่เวิร์ค

ส่วน Windows 2003 Server ต่างๆก็ไม่สามารถใช้กับโปรแกรม Cafe Suite 3.41f

( ปล : อยากได้โปรแกรมที่ใช้แก้ไฟล์ *.TRA เพื่อแก้ไขไฟล์ Lang ที่ใช้กับโปรแกรม Cafe Suite )

jikko

« ตอบกลับ #165 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 03:23:40 am »
ตอนที่คุณ Crack อ่าคะ มันจะมีไอคอนอีกตัว ชื่อ _CafeSutie ให้เข้าอันนี้นะคะลองดูคะ ไม่ได้โพสไว้นะคะเดียวตอบให้คะ  :^

เอผมดูพรอปเพอร์ตี้มันระบุเวลาว่าตัวที่มีอันเดอร์สกอร์สร้างก่อนเหมือนกับแคร็กไปแก้ชื่อโดยใส่อันเดอร์สกอร์เพื่อไม่ให้ซ้ำกัน    ตัวที่ไม่มีอันเดอร์สกอร์ เป็นตัวที่แคร็กสร้างขึ้นที่หลัง  ไม่ทราบว่าผมเข้าใจถูกรึปล่าวครับ  เพราะผมใช้ตัวอันเดอร์สกอร์เปิดก็จะใช้ได้วันเดียว  พอใช้อีกตัวเปิดก็ไม่มีปัญหาอะไรครับใช้มาหลายสัปดาห์แล้วครับ  ผมก็อปไปแปะทับตัวที่เดสก์ท็อปเลย

lekcung150

« ตอบกลับ #166 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 03:52:34 am »
ขอคำแนะนำ ที่คุณ Jikko ใช้โปรแกรม Cafesuite 3.41f ได้เป็นอาทิตย์ ให้ที พอดีผมใช้ได้แค่ 1 วันเอง

หรือไม่ก็ ช่วยโพส Cafe Suite Ver. เก่า ๆ ที่ไม่มีปัญหาเลยก็ได้ครับ ขอบคุณครับ :-[ :-[ :-[ :-[

lekcung150

« ตอบกลับ #167 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 04:02:58 am »
ขอบคุณคุณ Jikko มาก รู้สึกว่าทำได้และ เดียวจะลองดูอีกว่ามันจะหมดอีกหรือเปล่าอิอิ

kriangsak

« ตอบกลับ #168 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 05:11:55 am »
คุณฝนคับ  หากต้องการ ไม่ให้ใช้ เวลานับถอยหลังนี้ กดตรงไหนครับ  เพราะหากนับเวลาถอยหลังแล้ว ลูกน้องสามารถยกเลิกได้โดยที่จำนวนเงินไม่เข้าในระบบครับ

« ตอบกลับ #169 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 01:08:48 pm »
เอผมดูพรอปเพอร์ตี้มันระบุเวลาว่าตัวที่มีอันเดอร์สกอร์สร้างก่อนเหมือนกับแคร็กไปแก้ชื่อโดยใส่อันเดอร์สกอร์เพื่อไม่ให้ซ้ำกัน    ตัวที่ไม่มีอันเดอร์สกอร์ เป็นตัวที่แคร็กสร้างขึ้นที่หลัง  ไม่ทราบว่าผมเข้าใจถูกรึปล่าวครับ  เพราะผมใช้ตัวอันเดอร์สกอร์เปิดก็จะใช้ได้วันเดียว  พอใช้อีกตัวเปิดก็ไม่มีปัญหาอะไรครับใช้มาหลายสัปดาห์แล้วครับ  ผมก็อปไปแปะทับตัวที่เดสก์ท็อปเลย

ใชคะมันสร้างมันเพื่อไม่ให้ซ้ำกันเท่านั้นใช่ อีกตัวสร้างเพื่อไม่ให้ชื่อซ้ำกันเท่านะคะ คุณเข้าใจถูกแล้วคะ ธรรมดาแล้วต้องเข้าอันที่มีดั้งเดิมแหละคะ ตามปกติมันได้อยู่แล้วคะ ถ้าไม่ได้อาจเกียวกับ วินโดว์ อ่าคะเท่าที่ทราบมา  วิน 2003 2006 2007 อะไรพวกนี้ไม่ซับพอร์ อ่าคะ

« ตอบกลับ #170 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 01:09:36 pm »
ขอคำแนะนำ ที่คุณ Jikko ใช้โปรแกรม Cafesuite 3.41f ได้เป็นอาทิตย์ ให้ที พอดีผมใช้ได้แค่ 1 วันเอง

หรือไม่ก็ ช่วยโพส Cafe Suite Ver. เก่า ๆ ที่ไม่มีปัญหาเลยก็ได้ครับ ขอบคุณครับ :-[ :-[ :-[ :-[

จะพยายามหาให้นะคะ

« ตอบกลับ #171 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 01:15:55 pm »
คุณฝนคับ  หากต้องการ ไม่ให้ใช้ เวลานับถอยหลังนี้ กดตรงไหนครับ  เพราะหากนับเวลาถอยหลังแล้ว ลูกน้องสามารถยกเลิกได้โดยที่จำนวนเงินไม่เข้าในระบบครับ

ก็ต้องจับเวลา แบบไม่จำกัด เวลา อ่าคะลูกเลิกเมื่อไหล่ค่อยคิดตัง หรือ ไม่ก็ทำระบบคูปองอ่า ใช่ขายบัตรเอานับจำนวนบัตร ง่ายกว่า อิอิ

kriangsak

« ตอบกลับ #172 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 05:11:15 pm »
คือต้องการให้ แทป ที่เป็น เวลา 5 นาที 10 นาที 1 ชั่วโมง 2ชั่วโมง  ไม่สามารถกดได้เลยอ่าครับ  ทำไมครับ ต้องเลือกตรงไหนครับ

jikko

« ตอบกลับ #173 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 06:42:40 am »
ก็เอาแทปออกสิครับ
ไปที่ มุมมอง > แสดง > แล้วเอาติ้กถูกหน้าเวลาออก    ราคาก็จะหายไปครับ

TT&T

« ตอบกลับ #174 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 07:25:48 am »
 :-\
ฟังค์ชั่น ควบคุม Volume ไม่เห็นใช้ได้เลยอ่ะครับ ว่าจะแอบลดเสียงที่เครื่องลูกสักหน่อยเด็กมันชอบเปิดดัง
อีกอย่างเครื่องลูกปรับให้ปิดโปรแกรมทั้งหมดที่ใช้เมื่อหมดเวลาไม่เวิร์คอ่ะครับ พอกลับเข้าไปใหม่โปรแกรมที่มันเคยปิดไปจะเปิดไม่ได้อีกอ่ะครับต้องรึเซ็ทเครื่องถึงจะหายทุกทีเลยไม่รู้เป็นไรเครื่องลูกเป็น Win98 อ่ะครับ (แล้วก็มีโปรแกรมรีคูเวอร์ โปรแกรมแม๊คคาฟี่ โปรแกรมวินการ์ดโปร ทำงานอยู่ มันเกี่ยวกันไหมที่มีโปรแกรมมากเกินไปอ่ะครับ)

« ตอบกลับ #175 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 12:12:29 pm »
:-\
ฟังค์ชั่น ควบคุม Volume ไม่เห็นใช้ได้เลยอ่ะครับ ว่าจะแอบลดเสียงที่เครื่องลูกสักหน่อยเด็กมันชอบเปิดดัง
อีกอย่างเครื่องลูกปรับให้ปิดโปรแกรมทั้งหมดที่ใช้เมื่อหมดเวลาไม่เวิร์คอ่ะครับ พอกลับเข้าไปใหม่โปรแกรมที่มันเคยปิดไปจะเปิดไม่ได้อีกอ่ะครับต้องรึเซ็ทเครื่องถึงจะหายทุกทีเลยไม่รู้เป็นไรเครื่องลูกเป็น Win98 อ่ะครับ (แล้วก็มีโปรแกรมรีคูเวอร์ โปรแกรมแม๊คคาฟี่ โปรแกรมวินการ์ดโปร ทำงานอยู่ มันเกี่ยวกันไหมที่มีโปรแกรมมากเกินไปอ่ะครับ)

ก่อนหน้าที่ลง CafeSuite เครื่องลูกมอาการแบบนี้ป่าวคะ ถ้าไม่มีก็คงไม่เกี่ยวกับ โปรแกรมรีคูเวอร์ โปรแกรมแม๊คคาฟี่ โปรแกรมวินการ์ดโปร อ่าคะคงเกียวกับอย่างอื่น อันนี้ก็ไม่แน่ใจอ่าคะ แต่เท่าที่รู้มามันก็ไม่น่าจะมีปัญหานะคะ

pick

« ตอบกลับ #176 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 05:46:54 pm »
ใช้มาหลายตัวครับ มีทั้งของคนไทยที่เสียเงินลองซื้อมา 1 โซนแล้วไม่ดีแถมบริการหลังการขายไม่มี
ไม่เคยตอบ mail กลับครับ
ลองมาใช้ตัวนี้ ใช้งานได้ดีมากครับ

ติดปัญหาอยู่นิดนึงครับ ผมพยายามหา remote หน้าจอ แต่ว่ามันมีคำว่า Remote
นะครับแต่มันไม่เห็นแสดง Remote หน้าจอขึ้นมาเลยครับ

ไม่ทราบว่าใครทำได้รบกวนช่วยบอกวิธีหน่อยนะครับ  ::)

ช่วยด้วยยยย

« ตอบกลับ #177 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 09:42:44 pm »
เหอๆในที่สุดก็ลองอัพดูแล้วครับ จาก3.27มาเป็น3.41f ปรากฏว่ามันไม่คิดเงินออโต้ให้ครับ ต้องคอยมากดเองครับ ทำตามรูปก็ไม่ได้เหมือนกันครับ ;)ใครพอรู้มั่งครับว่าต้องทำไงอีก ยกเลิกการยืนนันทั้งหมดก้แล้วยังไม่ได้เลยครับ อ่อผมเอาข้อมูลที่backupจากเวอร์ชั่นเก่ามาใช้อ่ะครับ ช่วยผมทีครับบบบบบบ ::)

« ตอบกลับ #178 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 11:39:59 pm »
เหอๆในที่สุดก็ลองอัพดูแล้วครับ จาก3.27มาเป็น3.41f ปรากฏว่ามันไม่คิดเงินออโต้ให้ครับ ต้องคอยมากดเองครับ ทำตามรูปก็ไม่ได้เหมือนกันครับ ;)ใครพอรู้มั่งครับว่าต้องทำไงอีก ยกเลิกการยืนนันทั้งหมดก้แล้วยังไม่ได้เลยครับ อ่อผมเอาข้อมูลที่backupจากเวอร์ชั่นเก่ามาใช้อ่ะครับ ช่วยผมทีครับบบบบบบ ::)

ตามนี้เลยคะ :^

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

skynet555

« ตอบกลับ #179 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 05:27:17 am »
ทำไมสั่งปิดโปรแกรมที่เครื่องลูกแบบอัตโนมัตไม่ได้ครับ แต่ถ้าสั่งปิดโปรแกรมจากเครื่องแม่ได้ ขอคำแนะนำหน่อยครับ แล้วเวลาเราตั้ง config เครื่องลูกให้มันเซฟข้อมูลลงตรงไหนอ่ะครับ

biggun2005

« ตอบกลับ #180 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 04:21:53 pm »
ทำไมสร้างคูปองออกมาแล้ว ไม่สามารถ Loggin ได้ละครับ ที่ไคเอนบอกว่าบัตรหมดอายุ แต่ดูที่ Sever รหัสมันก็เซตไว้ตั้ง เดือนนึงนะครับ ผมเซตตรงไหนผิดรึเปล่าเนี่ย ช่วยสอนการเซตแบบละเอียดทีได้ไม๊ครับ ลองหลายที่แล้วไม่ได้งะครับ งงครับ

thammarong

« ตอบกลับ #181 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 02:57:06 am »
ในที่ สุด ก็ สำเร็จ มั่วมาหลายวันละ :)  ลงครั้งแรก สามารถ พิมพ์ คูงปองได้ แค่ 21 ใบเท่านั้งเอง
ลบลงใหม่ครั้งที่ 2 ใช้ ได้ 1 วัน ซะงัน 
ลงครั้งที่ 3  ใช้ได้ แค่ 5 วัน
ลงครั้งที่ 4  ...สำเร็จแล้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ใครที่ลงเสร็จ ลองปรับวันที่ที่เครื่องดุนะคาบ ก่อนปรับ วันที่ ปิดโปรแกรม CafeStation ก่อนแล้วค่อยปรับวันที่ ปรับวันที่ แล้ว Run ดู ปรับที่ละวันก้ได้ ดุ สิว่า มัน จะเจ๊งวันไหน 555+ 

ครั้งแรกผมปรับไป 1 วัน เดิ้ยงเลย   ครั้งที่ 2 ปรับไป 1-4 ยังไม่เดี้ยง วันที่ 5 สิเดี้ยง  ครั้งสุดท้าย ปรับไปเป้น ปี ยังใช้ได้ หุหุ กว่าจะได้ เอาเกือบ ตาย   ;) ;) ;) :-[ :-[

อ๋อ ลืมบอกไปอีกอย่างนะคาบ ปัญหาที่ส่วนใหญ่ที่ผมเจอ คือ ใครที่ลง Windows แบบ GHOST จะมีปัญาแน่นอนคาบ หรือเป็นที่ผมคนเดี๋ยวหว่า เพราะ ที่ ร้านผมมีทั้งหมด 30 เครื่อง ลงWindows แบบ เต็มๆ อยู่ 20 เครื่อง ไม่มีปัญหา แต่ เจ้าตัวที่มี ปัญหา จะเป็นตัว ที่  GHOST ทั้งหมดเลยคาบ คือ เครื่องลูก ล็อกอินเข้าไม่ได้เลย ผมเลยต้องลง ใหม่ทั้งหมดที่เหลือ  แต่มันก็ล็อกอินเข้าได้ 1 วินาที มันก้ล็อกละ พอเข้าอีกทีมันฟ้องว่า  รหัสไม่ถูกต้อง แต่เอาไปเครื่องอื่น เข้าใด้  ลองๆ ดุกันนะคาบ นี่เป็น ปัญหาที่ผม เจอกับตัวเองเลย

cyberragnarok

« ตอบกลับ #182 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 04:56:28 am »
 :)
อยากได้เวอร์ชั่นใหม่กว่านี้อ่ะคับ
เท่าที่ลองใช้ดู ก็ไม่แตกต่างจากเวอร์ชั่นเก่ามาก
หลายๆบั๊ก ก็ยังมีเหมือนเดิม
แต่เวอร์ที่ใหม่ๆ น่าจะดีกว่าเดิม

« ตอบกลับ #183 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 01:12:00 pm »
ขอบคุณเพอื่นนะคะที่ช่วยกัน มาแบ่งกันและช่วยกันแก้ไขปัญหา  :)

pick

« ตอบกลับ #184 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 02:54:05 pm »
ติดปัญหาอยู่นิดนึงครับ ผมพยายามหา remote หน้าจอ แต่ว่ามันมีคำว่า Remote
นะครับแต่มันไม่เห็นแสดง Remote หน้าจอขึ้นมาเลยครับ

ไม่ทราบว่าใครทำได้รบกวนช่วยบอกวิธีหน่อยนะครับ  ::)
มีใครพอจะทราบบ้างมั้ยครับ  :-[

oCriSo

« ตอบกลับ #185 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 06:24:56 am »
เป็นเหมือนกันครับ  สำหรับเครื่องที่ใช้ Ghost อาการเดียวกันคือ พอล็อคอิน ปุ๊บ 1 วิ มันก้อจะกลับมาล็อคอีก  ผมไล่ลงใหม่เลย เครื่องไหน ใช้ Ghost ค่อนข้างจะมีปัญหา

แต่บางเครื่องก้อไม่เป็นครับบ  ถ้าใครใช้ Ghost แล้วเครื่องไหนมีปัญหามาก  ๆ หรือมีแบบจุ๊กจิ๊ก  ก้อไล่ลงเฉพาะเครื่องที่มีปัญหาได้เลยครับ

......

alicezindy

« ตอบกลับ #186 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 07:21:18 am »
ที่ร้าน ghost ไม่มีปัญหาเลยค่ะ 42 เครื่อง ใช้งานได้หมดเลย  ;)

thammarong

« ตอบกลับ #187 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 09:16:21 am »
สบาย สาบละ ทีนี้ทิ้งร้านไว้ให้ เด็กดูได้ละ ไม่ต้องห่วงละ

aomam01

« ตอบกลับ #188 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 07:44:03 pm »
ทำการติดตั้งโปรแกรมทุกอย่างตามขั้นตอนที่แนะนำมาค่ะ  ทีนี้พอ การติดตั้ง Client  ก๊อปโฟเดอร์ Client ที่อยู่ใครื่องแม่ มา ไว้ทีเครื่องลูกแล้วก็ดับเบิลคลิ๊กCafeAgent เพื่อติดตั้ง มันก็ขึ้น error ขึ้นมาเลยค่ะ ขึ้นมาว่า  Cafeagent has caused an error in <unknown> .
Cafeagent will now close. If you Continue to experience problems, try restaring your computer.  ค่ะลอง  restar ดูแล้วก็ยังติตั้งไม่ได้ค่ะ  ต้องทำไงคะช่วยแนะนำหน่อย

bearly

« ตอบกลับ #189 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 08:45:22 pm »
ตู ก็ ช่างตอมเหมือนกาน เปิดร้านด้วย เจ้นี่ไม่เข้าจายเหรอ มันก็เป็นบางคนที่เอาไปลงแล้วใช้ไม่ได้ลง 1 วันพรุ่งนี้ Try ขึ้นมาเฉยๆ รีจิดิท + อัพเดทแพท ก็ไม่หาย คุยมาหลายบอร์ดละ ไอ้โปรตัวเนี้ย เหมือนลงใครใช้ได้ก็เฮ ใรลงได้พรุ่งนี้เน่าก็เศร้าไป ลงทับอีกทีก็ไม่หาย บอกได้เลยลบลงใหม่ก็เป็นอีก ลงวินใหม่ล้างฮาร์ดดิส ก็ไม่รุ้จะเป็นอีกไหม(ยังไม่ได้ลองล้าง HDD ลงใหม่เลยตอบไม่ได้ แต่ ลบลงใหม่ ลบ รีจิดิท แล้วก็ไม่หาย ถอนรากถอนโคนมานแล้วลงใหม่ก็เป็นอีก แต่ ผมก็โหลดจากที่นี่ไปเมื่อ 6 เดือนที่แล้ว เป็นเหมือนกัน ทุกวิธีไม่หาย ลงให้คนอื่นกลับไม่เป็น เวนไหมหละ บางคนก็เป็น บางคนก็ผ่านใช้มา 2-3 เดือน ก็ยังเฉยๆไม่หือไม่อือ ใช้ได้ดี ไม่รู้เพราะอะไรนะ แต่ผมพวกดัดแปลง พอเป็นบ้างหละ ไม่มากนัก ผมมาลองเซทคอนฟิกดูแล้ว หาวิธีใหม่ เจ๋งกว่าที่โหลดของคุณมาอีก ขอแค่ไม่อัพเดทไคเอนเครื่องลูกเป็นใช้ได้ (ทริปตรงที่โปรแกรมตัวนี้กับ การตั้งแคลนเครื่องลูก คือตั้งแค่ครั้งเดียวเท่านั้น แล้ว SAVE ลง FDD ไว้ ไปลงเครื่องอื่น 20 เครื่องก็ไม่มีการเตือนว่า Try และก็ไม่รวนด้วย เห้อๆ ลองแล้ว ครับ เจ๋ง) ตอนแรกก็งมนานหน่อยกว่าจะเจอโข่ง เจอปัญหาเหมือนพี่ๆหลายคนอะ แต่ตอนนี้แก้สบายไปหลายขุมเลย โพสวิธีไปแล้ว จะโดน CafeSuit มานกัดเปล่าเนี่ย  ???
[email protected]  (บอกความต้องการมาเลยจะตั้งเครื่องแบบไหนอย่างไรตัดอย่างไรเตือนหมดแบบไหนหน้าจออย่างไรล๊อกแล้วรีสตาร์ทไหมจะได้โหลดทำแคลนเครื่องลูกไปให้ + ด้วยโปรแกรมเครื่องแม่ไปด้วย จานนนแล้วเฟ้ยยบรรลุทำให้ฟรีไอ้ CafeSuit เนื่ยของหมูๆ แล้วไม่มีรวนชัวร์ แต่ไม่บอกวิธีแก้ จะทำให้ถ้าท่านต้องการเปิดร้าน อินคาเฟ่ โปรแกรมควบคุมง่ายไม่รวน มาเลย พิมพ์โคดคูปองค์ก็ได้ หรือ ไม่ก็ได้ สั่งคอนฟิคใช้ได้เต็ม 100เปอร์ ไม่โม้เฟ้ย เมล์มาเลย โปรเนี้ย ข้อมูลน้อยทำอัพผ่าน MSN ไปยังได้ อยากได้คุยมา ไม่ชอบพวกพูดว่าไม่ได้ทดสอบ หรือ ไม่แน่ใจ ข้อมูลเดิมๆ น่าเบื่อ

bearly

« ตอบกลับ #190 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 08:53:45 pm »
ว่างงานแค่ 3 วันเองนะเพ่ ใครต้องการก็เมล์มาก่อนวันที่ 27 August 2006 หลังจากวันนี่ผมก็ไม่มีเวลาทำให้และโหลดให้แล้วนะครับ ใช้ได้ก็ไม่ต้องไปเผยแพร่นะครับ เด๋วอาจมีคู่แข่งมาทำใกล้ทำเลท่าน ฮ่า ฮ่า เอาโปรแกรมที่ไปเเพร่ต่อมาเปิดแข่งด้วยแล้วหละก็ เจ็บจายยย น่าดู เห้อๆ อันนี้ทำให้ตามท่านขอมา คงทำให้ได้ ไม่กี่คนหรอก โหลดทาง MSN เอา ถ้าต้องการด่วนนะครับ

Exile

« ตอบกลับ #191 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 07:46:48 am »
เครื่องลูกข่ายเกิดข้อความตามภาพนี้ทุกครั้ง ตอนเปิดครับ ไม่ทราบว่าเกิกจากสาเหตุใดครับ กด Yes หรือ NO ก็ไม่ได้ครับ ที่เครื่องแม่ ก็เห็นว่ากำลังทำงานปกติ แต่สั่งงานอะไรก็ไม่ได้ครับ ที่เครื่องอื่นไม่มีปัญหา ใช้Win XP

ช่วยด้วยๆ

« ตอบกลับ #192 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 07:56:03 am »
ช่วยหน่อยครับ ผมลองติดตั้งแล้ว แต่เวลาที่เราปิดเครื่องหลัก แล้วเปิดเครื่องลูก มันผ่านหน้าจอ login ไปเฉยเลยล่ะครับ
ถ้าเป็นอย่างนี้ ก็เท่ากับว่าใช้เครื่องได้ฟรี ๆ เลยนะซิครับ
มีใครรู้วิธีที่ไม่ให้มันผ่านเข้าไปที่หน้า window ไหมครับ --> เวลาที่เราปิดเครื่องหลักนะครับ...
ช่วยตอบด้วยนะครับ

ช่วยด้วย ๆ

« ตอบกลับ #193 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 08:31:13 am »
ช่วยหน่อยครับ ผมลองติดตั้งแล้ว แต่เวลาที่เราปิดเครื่องหลัก แล้วเปิดเครื่องลูก มันผ่านหน้าจอ login ไปเฉยเลยล่ะครับ
ถ้าเป็นอย่างนี้ ก็เท่ากับว่าใช้เครื่องได้ฟรี ๆ เลยนะซิครับ
มีใครรู้วิธีที่ไม่ให้มันผ่านเข้าไปที่หน้า window ไหมครับ --> เวลาที่เราปิดเครื่องหลักนะครับ...
ช่วยตอบด้วยนะครับ

ลืมบอกไปครับ ผมใช้ win xp home ลิขสิทธิ์ ครับ
CPU : PD930
M/B : Asus P5PL2 64bit

cherry

« ตอบกลับ #194 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 07:43:45 am »
 :-[ :-[ :-[ ลองทำตามที่บอกทุกขั้นตอนเลยค่ะ มันใช้งานได้แค่ 1วัน ลองมา 2-3 วันแล้ว ต้องลบใหม่ ลงใหม่ ตลอดเลยค่ะ  :-[ :-[ :-[

ใช้ xp sp2 ที่เครื่องแม่ข่ายอ่าค่ะ ส่วนเครื่องลูก ใช้ xp home ยังโชคดีที่ว่า ไม่ต้องไปแก้ที่เครื่องลูก อันอินตอล แล้วลงใหม่ที่เครื่องแม่ข่าย
มันก้อใช้งานได้น่ะค่ะ  ::) ::) ::) เฮ้อ ทำไงดีคะ อยากใช้โปรแกรมนี้อ่าค่ะ มันใช้ได้วันเดียวเองหรอคะ  :-[ :-[ :-[ แก้ตามที่บอก ทุกขั้นตอนเลยอ่าค่ะ

ทำตามนี้ แล้วอ่ะค่ะ
1. Install cafesuite using Cafesuite341.exe

2. Import Cafesuite.key into the registry.
(ดับเบิ้ลคลิกที่ นี่ มันก้อมีข้อความว่า are you want to add the information in C:\CafeSuite\Cafe Suit .Key to the registry? ก้อกด OK แล้วอ่ะค่ะ แล้วมันก้อขึ้น ว่า Information in C:\CafeSuite\Cafe Suit .Key has been successfully entered
in to the registry แล้วก้อ OK ไป )

3. Copy and run Installer patch into the cafesuite folder.
มาถึงข้อนี้ ก้อก๊อปปี้ Installer patch มาไว้ ใน คาเฟ่ซุท โฟลเดอร์ แล้วก้อ ทำการติดตั้ง (คลิกๆๆ มันก้อมีไอค่อนใหม่มา) เป็นไอค่อนที่มี_Cafe Suit3.41f
ก้อเรียกใช้อันนี้แล้วอ่ะค่ะ

ทีนี้ พอเปิดโปรแกรมมา มันจะเป็นภาษาอังกฤษ ก้อก้อเข้าไปเลือกที่เป็นภาษาไทย มันจะให้เราปิดโปรแกรม รีสตาร์ท ก้อทำตามนั้นอ่ะค่ะ
พอรีต้าด ก้อเรียกใช้โปรแกรม_Cafe Suit3.41f ตัวนี้มาใหม่ คราวนี้ ไม่มี ให้รีจิส หรือว่า ให้อัพเดทแบบตอนเป็นภาษาอังกฤษ
ใช้งานได้ปกติ

:-[ :-[ แต่ว่า พอเช้ามามัน EXPIRE :-[ :-[ ทำไงดีค๊า
เราไปทำผิดขั้นตอนไหนรึเป่าอ่าคะ ::) ::) สาธุ ขอช่วยเราทีเห้อ มะอยากจ่ายตังเพิ่มแล้วอ่าค่ะ
ร้านเราเล็กๆ มีแค่ 8เครื่องเองง่ะ :-[ :-[ :-[ คุณ ชบา ช่วยทีนะคะ แก้มา 3 วันแล้วอ่าค่ะ :-[ :-[ :-[

อ้อ เครื่องลูกไม่มีปัญหาค่ะ ลงค้างไว้ยังไง ก้อใช้ได้อย่างนั้น แก้ที่เครื่องแม่ข่าสยอย่างเดียว :-[ :-[

cherry

« ตอบกลับ #195 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 07:56:31 am »
ในที่ สุด ก็ สำเร็จ มั่วมาหลายวันละ :)  ลงครั้งแรก สามารถ พิมพ์ คูงปองได้ แค่ 21 ใบเท่านั้งเอง
ลบลงใหม่ครั้งที่ 2 ใช้ ได้ 1 วัน ซะงัน 
ลงครั้งที่ 3  ใช้ได้ แค่ 5 วัน
ลงครั้งที่ 4  ...สำเร็จแล้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ใครที่ลงเสร็จ ลองปรับวันที่ที่เครื่องดุนะคาบ ก่อนปรับ วันที่ ปิดโปรแกรม CafeStation ก่อนแล้วค่อยปรับวันที่ ปรับวันที่ แล้ว Run ดู ปรับที่ละวันก้ได้ ดุ สิว่า มัน จะเจ๊งวันไหน 555+ 

ครั้งแรกผมปรับไป 1 วัน เดิ้ยงเลย   ครั้งที่ 2 ปรับไป 1-4 ยังไม่เดี้ยง วันที่ 5 สิเดี้ยง  ครั้งสุดท้าย ปรับไปเป้น ปี ยังใช้ได้ หุหุ กว่าจะได้ เอาเกือบ ตาย   ;) ;) ;) :-[ :-[

อ๋อ ลืมบอกไปอีกอย่างนะคาบ ปัญหาที่ส่วนใหญ่ที่ผมเจอ คือ ใครที่ลง Windows แบบ GHOST จะมีปัญาแน่นอนคาบ หรือเป็นที่ผมคนเดี๋ยวหว่า เพราะ ที่ ร้านผมมีทั้งหมด 30 เครื่อง ลงWindows แบบ เต็มๆ อยู่ 20 เครื่อง ไม่มีปัญหา แต่ เจ้าตัวที่มี ปัญหา จะเป็นตัว ที่  GHOST ทั้งหมดเลยคาบ คือ เครื่องลูก ล็อกอินเข้าไม่ได้เลย ผมเลยต้องลง ใหม่ทั้งหมดที่เหลือ  แต่มันก็ล็อกอินเข้าได้ 1 วินาที มันก้ล็อกละ พอเข้าอีกทีมันฟ้องว่า  รหัสไม่ถูกต้อง แต่เอาไปเครื่องอื่น เข้าใด้  ลองๆ ดุกันนะคาบ นี่เป็น ปัญหาที่ผม เจอกับตัวเองเลย

::) ::)ปรับวันที่ยังไงหรอคะ ขอรูป+วิธี ทำหน่อยอ่าค่ะ ::) ::) ถ้ามะมีรูป ขอวิธี ละเอียดนิดส์อ่ะค่ะ ::) ::) ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

MaLeSiLlY

« ตอบกลับ #196 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 07:59:21 am »
โปรแกรมมันไม่คิดเงินตามที่ผมตั้งเอาไว้ครับ

อย่างเช่นผมตั้งไว้ 1ช.ม. 20 บาท มันดันคิดไป 25 ซะงั้นน่ะครับ

ถ้ายังงัยรบกวนสอนตั้งราคาหน่อยครับ ผมงมกะมันมา2วันละ มันยังคิดเงินให้ผมไม่ถูกต้องซะที

cherry

« ตอบกลับ #197 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 09:17:35 am »
ลองแบบนี้ดูนะครับ

ลบทิ้ง แล้วลบ โฟรเดอร์ทิ้งด้วย ใน C:\Program Files แล้ว restart เครื่อง เสร็จแล้วลงใหม่ แล้ว ดับเบิ้ลคลิก .reg แล้วก็ Installer Patch CafeSuite341f มันก็จะมี icon เพิ่มขึ้นมาอีกตัว ชื่อ _CafeSuite สังเกตดีๆจะเห้นว่ามี _ อยู่หน้าสุด ให้เรียกโปรแกรมจาก icon นี้แทนครับ

:-\ :-\ :-\ ตอนแตกไฟล์มาแล้ว มันไม่มี.reg มันมีแต่ไฟล์ CafeSuit.key มันอันเดีนวกันรึเปล่าคะ :-\ :-\ หรือเพราะว่าตัวนี้ คะทำให้ไม่สามารใช้งานได้ตลอด แล้ว
ไอ่ไฟล์ .reg นี่มันอยู่ที่ไหนคะ  :-\ เจอตัวเดียวอ่าค่ะที่เป็นไฟล์ รีจิสตรี้ ก้อคือ ตัวนี้อ่ะค่ะ>>>>CafeSuit.key

jikko

« ตอบกลับ #198 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 03:33:03 pm »
ผู้ที่ลงไม่ผ่าน ลองอ่านทุกข้อความที่มีตอบในหน้านี้ดูนะครับ  รับรองเห็นทางสว่าง เราจะสอนท่านจับปลา แต่ไม่ให้ปลาท่าน (พูดเล่นโก้ๆ อย่างนั้นและ) โปรแกรมนี้พอใช้จริงมันจุกจิกเหมือนกัน  เรียกได้ว่าต้องอาศัยการลองผิดลองถูกทุกคนแหละครับ   ปุ่มในมีก็ลองคลิ้กดูว่าเป็นงัยมั่ง  เวลาอิมพอร์ทไฟล์รีจิสเตอร์น่ะก็ไปที่RUN > regedit แล้วเอ็นเตอร์  แล้วไปที่file > import >ไปที่โฟล์เดอร์โปรแกรมที่เราโหลดมามันจะไม่เห็นไฟล์เลย จะต้องเปิดแบบ allflies แล้วก็คิ้กที่ตัวไฟล์รีจิสเตอร์  แล้วเหมือนที่คุณเชอร์รี่บอกนั่นแหละครับ  แต่มันจะใช้ตัวอันเดอร์สกอร์เปิดไม่ได้ ลองหาอ่านดูครับ

cherry

« ตอบกลับ #199 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 06:56:02 pm »
 ::) ขอบคุณคุณจิ๊กโก๋มากๆๆเลยค่า  ::) ::) ::) สาธุ สาธุ ลองเปลี่ยนเวลาไปๆมา หลายรอบแล้วมานก้อยังใช้ได้อยู่ ไม่เหมือนตัวที่มี อันเดอร์สกอร์ >>>_CafeSuite
ตัวนี้พอเปิดใช้ ลองเปลี่ยนเวลาไปเป็นวันพรุ่งนี้ มานหมดอายุทันที เปลี่ยนไปอีกกี่ปีๆๆ ก้อหมดอายุ :-[ :-[ :-[ :-[

ลองมาเปิดใช้ตัวที่ไม่มีอันเดอร์สกอ แล้วเปลี่ยนวันที่ไปเป็น วันรุ่งขึ้น  ;)มานยังใช้ได้ ;) ;) เอ๊ะๆๆหลอกกานอ้ะป่าว ลองอีกรอบ ;) ;) เอ๊ะๆๆ มานยังใช้ได้ ลองคราวนี้2ปี 3ปี 4 ปี---->10ปี  ;)มานก้อยังใช้ได้

::) สาธุ ขอให้รวยๆๆ นะค๊า :)

อ่อ คืนนี้ลองเปลี่ยนเวลาแล้วมะเป็นราย เด๋วพรุ่งนี้ ตี1.54 มาลุ้นกาน ว่ามานจายังใช้ได้อยู่อ้ะป่าว ??? ??? ???

Exile

« ตอบกลับ #200 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 12:47:41 am »
แสดข้อความนี้ ที่เครื่องลูกข่าย ทุกครั้งที่ทำการเปิดเครื่องหรือ รีสตาร์ทใหม่  ต้องแก้ไข้ตรงไหนครับ

cherry

« ตอบกลับ #201 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 02:50:09 am »
 :-[ :-[ :-[ :-[ โอ๊วววว แม่เจ้า พระเจ้าช่วย ตอนลองมะคืน มะเปนราย เช้ามาวันนี้ 8.00 น. เอ๊กปายค่ะ *---*  :-[
:-[ :-[ สาเหตุมะแน่จัย ว่าเกิดจากการไปเปลี่ยนเป็นภาษาไทยรึเปล่า เพราะตอนที่ลองเปลี่ยนวันที่ไปๆมาๆ ดูว่ามานจาหมดอายุแบบตัว
ที่มี_CafeSuite <<<ตัวนี้ มันยังใช้งานเป็นปกติสุขดี แต่ด้วยความที่ขี้เกียจอ่านภาษาอังกฤษ เลยไปติดตั้งภาษาไทย
 :o :o :o :o เช้ามา เอ๊กปาย อีกแหล๋วววววว :o :o :o

:-[ :-[เด๋วคืนนี้ จาลองใหม่ค่ะ ??? ??? สู้ตาย ไงๆๆต้องใช้ให้ดั๊ย ::) ::) สาธุ

อ่อ ของคุณข้างบนที่ถามว่าปิดตงไหน ให้ไปที่ operation>>>confirmation>>>>main ให้เอาเครื่องหมายกา ถูกออกให้หมด เว้น3อันสุดท้าย
คือ confirm reciept printing, Confirm returning cash, Confirm selling unavialable products. 3อันนี้จะขึ้นที่เครื่องแม่ข่าย
ใช้ในการคิดสตางค์ค่ะ ถ้ามั่นใจมะจำเป็นต้องยืนยันก่อนคิดตัง ก้อเอาออกให้หมด อ่ะค่ะ TT__TT อิจฉาจัง โปรแกรมไม่เอ๊กปายหรอคะ แง๊ๆๆ

เรานะใช้งานมะมีปัญหาเยย แต่....TT__TTแง๊ มานเอ๊กปายอ่าค่ะ TT____TT

« ตอบกลับ #202 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 03:31:04 am »
แสดข้อความนี้ ที่เครื่องลูกข่าย ทุกครั้งที่ทำการเปิดเครื่องหรือ รีสตาร์ทใหม่  ต้องแก้ไข้ตรงไหนครับ

ทำการปิดการยืนยันอ่าคะ ตามรูปเลยคะ

« ตอบกลับ #203 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 03:35:24 am »
:-[ :-[ :-[ :-[ โอ๊วววว แม่เจ้า พระเจ้าช่วย ตอนลองมะคืน มะเปนราย เช้ามาวันนี้ 8.00 น. เอ๊กปายค่ะ *---*  :-[
:-[ :-[ สาเหตุมะแน่จัย ว่าเกิดจากการไปเปลี่ยนเป็นภาษาไทยรึเปล่า เพราะตอนที่ลองเปลี่ยนวันที่ไปๆมาๆ ดูว่ามานจาหมดอายุแบบตัว
ที่มี_CafeSuite <<<ตัวนี้ มันยังใช้งานเป็นปกติสุขดี แต่ด้วยความที่ขี้เกียจอ่านภาษาอังกฤษ เลยไปติดตั้งภาษาไทย
 :o :o :o :o เช้ามา เอ๊กปาย อีกแหล๋วววววว :o :o :o

:-[ :-[เด๋วคืนนี้ จาลองใหม่ค่ะ ??? ??? สู้ตาย ไงๆๆต้องใช้ให้ดั๊ย ::) ::) สาธุ

อ่อ ของคุณข้างบนที่ถามว่าปิดตงไหน ให้ไปที่ operation>>>confirmation>>>>main ให้เอาเครื่องหมายกา ถูกออกให้หมด เว้น3อันสุดท้าย
คือ confirm reciept printing, Confirm returning cash, Confirm selling unavialable products. 3อันนี้จะขึ้นที่เครื่องแม่ข่าย
ใช้ในการคิดสตางค์ค่ะ ถ้ามั่นใจมะจำเป็นต้องยืนยันก่อนคิดตัง ก้อเอาออกให้หมด อ่ะค่ะ TT__TT อิจฉาจัง โปรแกรมไม่เอ๊กปายหรอคะ แง๊ๆๆ

เรานะใช้งานมะมีปัญหาเยย แต่....TT__TTแง๊ มานเอ๊กปายอ่าค่ะ TT____TT

อาจใช่เพราะภาษาไทยค่ะเพราะเราก็ลองแล้ว เป็นแบบนั้นจริงๆ ใช่ได้ 2-3 วันเท่านั้น ถ้าจะให้ดีให้คุณลองภาษา อังกิดดูค่ะ อาจไม่มีปัญหาค่ะ ตอนนนี้กำลังลองให้อยู่นะคะยังให้คำตอบที่แน่นอนไม่ได้ค่ะ

** ปล.คุณสามารถลงทับตัวเก่าได้เลยนะคะ ข้อมูลไม่หายค่ะ จะได้ไม่ต้องลบลงใหม่ค่ะ ถ้ากำลงใช่งานอยู่ **

« ตอบกลับ #204 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 03:52:51 am »
สำหรับเพื่อนๆที่มีปัญหาเกี่วยกับตัว วินโดว์ นะคะ ใช้แล้วหมดอายุ ใช้แล้วมีปัญหา ขอแนะนำให้ลองใช้เวอร์ชั่นอื่นดูคะ เรามี 3.39 เวอร์นี้ใช้ได้นะคะ ถ้าใครอยากลองใช้ดู ขอให้เพื่อน MP มานะคะเดียวส่งให้คะ ขอบคุณคะ

jikko

« ตอบกลับ #205 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 08:56:37 am »
เวลาเปิดใช้งานอย่าตั้งการเปิดเป็นแบบเรียกโปรแกรมอัตโนมัติเปิดเมื่อเปิดเครื่องนะครับ  เพราะมันจะไปเรียกไอคอนตัวเดิมเปิดการทำงาน

bearly

« ตอบกลับ #206 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 11:23:07 am »
ลงไม่ได้มาถามป๋า เด๋วป๋าจัดห้ายยย บอกแล้วไงรอบเดียวใช้ทั้งชาด V.3.39++ ทำมาใหม่แล้ว ป๋าเคลียแล้วใช้ที่ร้านอยู่ ไม่ต้องกลัวว่ามันห่วยเพิ่มเวลาเครื่องแม่เครื่องลูกไม่ติดและอีกหลายๆ ปํญหาทุกบอร์ดที่บอกมาป๋าเคลียได้แล้ว เมล์มาป๋าจัดห้ายย  [email protected] bearly (ป๋าตี๋)

Exile

« ตอบกลับ #207 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 01:46:00 pm »
ยังขึ้น ข้อความ นี้ อยู่ ครับ หลังจากรองทำตามที่ แนะนำไว้ครับ  :o  พยายามอยู่หลาย วิธีแล้วครับ แก้ไม่ตก  :-[

« ตอบกลับ #208 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 01:59:51 pm »
ยังขึ้น ข้อความ นี้ อยู่ ครับ หลังจากรองทำตามที่ แนะนำไว้ครับ  :o  พยายามอยู่หลาย วิธีแล้วครับ แก้ไม่ตก  :-[

ลองดูอันนี้ค่ะ

« ตอบกลับ #209 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 06:24:39 am »
คนที่ถามว่าตั้งค่าตรงไหนอ่าค่ะ

ช่วยตอบด้วย

« ตอบกลับ #210 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 08:12:15 am »
 >:( ยังไม่มีผู้รู้มาตอบเลยครับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ
เวลาถ้าเราปิดโปรแกรมเครื่องแม่ แล้วเปิดเครื่องลูกอ่ะครับ เครื่องลูกมันผ่านหน้า login คูปองไปเลยอ่ะครับ เข้าหน้าวินโดร์เลยอ่ะ
แล้วก็ใช่ได้เลยไม่ต้อง login แบบนี้ มานก็โกงได้อ่ะสิครับ ให้ลูกค้าใช้เลยไม่ต้องซื้อคูปอง..-*-

มีใครรู้วิธีที่ทำให้ ไม่สามารถเปิดเครื่องลูกได้ ถ้าเครื่องแม่ปิดโปรแกรมบ้างครับ
อยากใช้มากๆ เลยครับ

mitnaja

« ตอบกลับ #211 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 09:45:13 am »
คนที่รองหัดรองทำบ้าง  ไม่ใช่ติดตรงไหนก็เอาแต่ถามไม่รองแก่โน่นบ่างนี่บ้างใช้พิจารณ์ดูบ่างเด่  เขาหาเอามาให้ใช้ก็ดีละยังจะมาบ่นอีกเซ็งแถนคนที่หาโปรแกรมมาให้เลย

« ตอบกลับ #212 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 02:03:16 pm »
>:( ยังไม่มีผู้รู้มาตอบเลยครับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ
เวลาถ้าเราปิดโปรแกรมเครื่องแม่ แล้วเปิดเครื่องลูกอ่ะครับ เครื่องลูกมันผ่านหน้า login คูปองไปเลยอ่ะครับ เข้าหน้าวินโดร์เลยอ่ะ
แล้วก็ใช่ได้เลยไม่ต้อง login แบบนี้ มานก็โกงได้อ่ะสิครับ ให้ลูกค้าใช้เลยไม่ต้องซื้อคูปอง..-*-

มีใครรู้วิธีที่ทำให้ ไม่สามารถเปิดเครื่องลูกได้ ถ้าเครื่องแม่ปิดโปรแกรมบ้างครับ

มันก็แน่นอนอยู่แล้วค่ะ เพราะถ้า เครื่องลูก ไม่มีการเชื่อมต่อกับเครื่อง แม่ โปรแกรมในเครื่องลูกก็จะไม่ทำไงค่ะ
แล้วคุณจะปิดทำไมคะ เราต้องเปิดไว้อยู่แล้วนิ

bearly2000

« ตอบกลับ #213 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 07:59:39 pm »
โถ่ถังเอ้ยยย เดียวดูซิว่า จานอัพโหลดไปให้พี่คนหนึ่งที่เมล์มาหา ได้โปรแกรมไปแล้วจะเปนไงบ้าง เจ้งหรือเจ๊า เราใช้ของเราที่เขียนแก้ใหม่เอง ถ้าใครใช้ได้ดีช่วยให้เครดิต
จานบ้างนะ จานทำเหนื่อยแล้ว อยากให้ได้ใช้ของดี และ ฟรี ใครอยากได้ก็เมล์มาจะถ่ายยยยไปให้ มาคุยกัน จาน ตี๋
[email protected]

kriangsak

« ตอบกลับ #214 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 04:47:38 am »
ถามทุกท่านดังนี้นะครับ

คือปรกติ(หน้าจอ)มานจะเรียงตามหมายเลขเครื่องอ่ะคับ คือ 1 2 3 4 5 6 7 8  ประมาณนี้  มาวันนี้ มันไม่เรียงแล้วครับ  มันเอาเวลาที่เล่นมากสุดอยู่บนไล่ลงมาจนน้อยสุด  เครื่องเปิดเวลาเข้าไปใหม่ก็จะอยู่ล่างสุด  ต้องแกไขยังไงครับ  ขอบคุณครับ

jikko

« ตอบกลับ #215 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 05:25:35 am »
การสร้างไอคอน ทำตามขั้นตอนนะครับแต่เวลาจะทำไอคอนบนเดสก์ทอปเพื่อเปิดการทำงาน ให้เข้าไปที่โฟลเดอร์ c:.... .program...ให้คลิ้กขวาที่ไอคอนcafestation แล้ว send to desktop (creat shot cut)  มันจะไปทับตัวเดิมที่โปรแกรมสร้างไว้ครับ เราก็เปิดจากไอคอนใหม่ได้เลย อย่าใช้วิธ๊ก็อบมาวางที่เดสทอป

การเรียงเครื่อง ก็คลิ้กที่สามเหลี่ยมเล็ก บนตารางข้างชื่อเครื่องน่ะครับมันจะสลับมากไปหาน้อย  แต่ถ้าเรียงตามการเปิดใช้นี่ไม่รู้ทำงัยเหมือนกันครับ เคยเจอแต่พอลงโปรแกรมใหม่มันหายไปเอง

kriangsak

« ตอบกลับ #216 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 05:31:31 am »
ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ

kornnaphar

« ตอบกลับ #217 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 07:42:27 am »
 ::) ลงเครื่องลูกไม่ได้ค่ะ มันฟ้องว่า  :'(
Canot create or replace Client : Access is denied.
Make sure the disk is not full or write-protected
and that the file is not currently in use.
ช่วยหน่อยน่ะค่ะ มือใหม่จริง ๆ ค่ะ

syntax_error

« ตอบกลับ #218 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 08:54:22 am »
::) ลงเครื่องลูกไม่ได้ค่ะ มันฟ้องว่า  :'(
Canot create or replace Client : Access is denied.
Make sure the disk is not full or write-protected
and that the file is not currently in use.
ช่วยหน่อยน่ะค่ะ มือใหม่จริง ๆ ค่ะ

ลบ Client ตัวเก่าออกก่อนค่ะ  แล้ว restart อีกครั้งนึ่ง แล้วค่อยลง Client ใหม่

syntax_error

« ตอบกลับ #219 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 09:00:13 am »

ต้องกำหนดใน Client Setup

cherry

« ตอบกลับ #220 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 11:35:26 am »
 :)ลงได้แระค่ะหายไปหลายวันเพราะลองดูว่ามันจะ เอ๊กปายรึเป่า ก้อยังใช้งานได้ปกติ ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่ช่วยเหลือนะคะ   ;)

::) ::) สาธุ ขอให้รวยๆๆ นะค๊า ;)

ออฟไลน์ Rachit

• VIP Group
    • ¢Í§¢ÇÑ­
« ตอบกลับ #221 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 06:55:38 pm »

ผม set แบบนี้ เล่น 1 นาทีมันก็คิด 5 บาท (จริงๆควรจะเป็น 1 บาทหรือต่ำกว่านั้น) ทำไงให้มันคำนวนอัตราให้อัตโนมัติเหรอครับ

ต้องการคำตอบด่วน ใครก็ได้ช่วยทีครับ

kornnaphar

« ตอบกลับ #222 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2006, 03:28:14 am »
 :-[  ลบ client จากเครื่องแม่หรือลูกค่ะ  คืออย่างงี้ค่ะ เวลา copy client จากแม่ไปเครื่องลูกมันจะขึ้น Canot create or replace Client : Access is denied.
Make sure the disk is not full or write-protected and that the file is not currently in use.  ทุกเครื่องเลยค่ะ ช่วยบอกละเอียดอีกนิดน่ะค่ะ มือใหม่
จิรง ๆ ค่ะ เปิดร้านได้ประมาณ 8 เดือนเองค่ะ 

jikko

« ตอบกลับ #223 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2006, 04:40:06 am »
ลบที่เครื่องลูก  โดยต้องลบไฟล์อีก2 ตัวที่มีคำว่า cafe  จำไม่ได้เหมือนกันว่าชื่อไฟล์มันอะไร รู้แต่พอเราดับเบิ้ลคลิ้กเพื่อที่ติดตั้งในเครื่องลูกมันจะสร้างไฟล์2ตัวนั้มาด้วย    ลบเสร็จแล้วก็อปปี้จากเครื่องแม่มาแปะใหม่

pick

« ตอบกลับ #224 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 10:12:44 am »
ถามรอบที่สามละครับ  :-[ ม่ะมีคนตอบ
แต่ถ้าไม่มีผู้รู้ไม่เป็นไรครับ
เรื่อง remote หน้าจอ โปรแกรมตัวนี้ทำไม่ได้เหรอครับ

« ตอบกลับ #225 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 12:39:34 pm »

ผม set แบบนี้ เล่น 1 นาทีมันก็คิด 5 บาท (จริงๆควรจะเป็น 1 บาทหรือต่ำกว่านั้น) ทำไงให้มันคำนวนอัตราให้อัตโนมัติเหรอครับ

ต้องการคำตอบด่วน ใครก็ได้ช่วยทีครับ
]

ถูกแล้วค่ะ เพราะ 1 - 15 นาที คุณเซ็ทเป็น 5 บาท ถ้าคุณต้องการ ให้คิดต่ำกว่านี้ ก็ระบุไปเลยคะ เช่น 5 นาที 2 บาท 10 นาที 7 บาท อ่าไรประมาณเนี่ยอ่าค่ะ ไม่รู้ว่าเข้าใจป่าว แต่ลองทำตามที่เราบอกก่อนค่ะ แล้วจะเข้าใจเองค่ะ  :)

« ตอบกลับ #226 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 12:41:43 pm »
ถามรอบที่สามละครับ  :-[ ม่ะมีคนตอบ
แต่ถ้าไม่มีผู้รู้ไม่เป็นไรครับ
เรื่อง remote หน้าจอ โปรแกรมตัวนี้ทำไม่ได้เหรอครับ

เท่าไรลองดูไม่ได้ค่ะ ทำได้แค่สามรถดูว่าเครื่องลูกทำไรอยู่เท่านั้น ค่ะ

« ตอบกลับ #227 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 12:43:33 pm »
:-[  ลบ client จากเครื่องแม่หรือลูกค่ะ  คืออย่างงี้ค่ะ เวลา copy client จากแม่ไปเครื่องลูกมันจะขึ้น Canot create or replace Client : Access is denied.
Make sure the disk is not full or write-protected and that the file is not currently in use.  ทุกเครื่องเลยค่ะ ช่วยบอกละเอียดอีกนิดน่ะค่ะ มือใหม่
จิรง ๆ ค่ะ เปิดร้านได้ประมาณ 8 เดือนเองค่ะ 

จิงแล้วลบที่ไหนก็ได้นะคะแต่ต้องลบทั้ง โพเดอร์เลย แล้ว รีเซ็ท 1 ทีคะเพื่อความชัว ลองดูใหม่นะคะ ไม่ได้โพสไว้ค่ะเดียวช่วยแก้

kornnaphar

« ตอบกลับ #228 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 12:40:18 pm »
 :-[ เครื่องลูกลงได้แล้วค่ะ แต่ใช้วิธี copy ลง usb แล้วนำไปลงที่ละเครื่อง ที่นี้มีปัญหาว่า เครื่องลูกไม่ติดต่อเครื่องแม่ค่ะ

จะมีรูปไอคอน นาฬิการทราย อยู่มุมจอล่างขวามือ ( เช็ตเป็นภาษาไทยค่ะ) พอกดมันจะฟ้องภาษาไทยเลยว่าไม่เชื่อมต่อ :-* ลองทำแล้วไม่ได้

อยากโปรแกรมก็อยากได้ แต่จนปัญญาแล้ว

ออฟไลน์ -ïBeNtOï-

• àÇçºÁÒÊàµÍÃìÁ×ÍãËÁèËÑ´·Ó
  • VIP Group
  • ¢ÍáÁè¢Í§ÅÙ¡´Õ´ÕÊÑ¡¤¹
    • ÍÂèÒ¤ÅÔê¡à´ëÇà¨Í¢Í§´Õ
« ตอบกลับ #229 เมื่อ: กันยายน 14, 2006, 11:51:35 am »
ผ่านมาหลายอาทิตย์แล้ว จะมีคนมาตอบให้เราไหมหว่า....

แต่ก่อนไม่เคยได้อ่านอย่างเป็นจริงเป็นจัง เพราะว่าที่บ้านไม่เคยใช้ ใช้แบบจดเอาเอง แม่ลูก อิอิ

แต่ตอนนี้มีคนมาชวนไปทำร้านที่อื่น จึงจำเป็นต้องใช้โปรแกรมจับเวลาซะแล้วสิ ก็ว่าจะตั้ง 5 นาที 1 บาท  ชั่วโมงนึงก็ตกประมาณ 12 บาทพอดี คิดง่ายดี

ตอนนี้ยังไม่เคยลองใช้ เลยยังไม่รู้ว่าจะมีอาการแบบที่เพือนๆ ใช้กันอยู่หรือเปล่านะ

ถามคุณ  chababear  หน่อยนะครับ ว่าลง วินการ์ดโปร แล้วต้องลง โปรแกรมอันดู อีกไหม

แล้วในโปรแกรมนี้ มีแบบสมัครสมาชิก มีไอดีพาสเวิด แล้วจ่ายเงินก่อนเล่นไหม เหมือนเติมเงินค่าบัตร จะเล่นก็ใช้ไอดีตัวเองเข้าไปเล่น ตังค์ก็ลดไปเรื่อยๆ ถ้าเวลาใกล้หมดก็มาเติมตังค์เอาได้ แบบรถไฟฟ้าใต้ดินอ่ะคับ อิอิ  ถ้ามีแบบนี้ คงลดปัญหาทำคูปองขายไปได้เยอะ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

« ตอบกลับ #230 เมื่อ: กันยายน 14, 2006, 01:53:59 pm »
ผ่านมาหลายอาทิตย์แล้ว จะมีคนมาตอบให้เราไหมหว่า....

แต่ก่อนไม่เคยได้อ่านอย่างเป็นจริงเป็นจัง เพราะว่าที่บ้านไม่เคยใช้ ใช้แบบจดเอาเอง แม่ลูก อิอิ

แต่ตอนนี้มีคนมาชวนไปทำร้านที่อื่น จึงจำเป็นต้องใช้โปรแกรมจับเวลาซะแล้วสิ ก็ว่าจะตั้ง 5 นาที 1 บาท  ชั่วโมงนึงก็ตกประมาณ 12 บาทพอดี คิดง่ายดี

ตอนนี้ยังไม่เคยลองใช้ เลยยังไม่รู้ว่าจะมีอาการแบบที่เพือนๆ ใช้กันอยู่หรือเปล่านะ

ถามคุณ  chababear  หน่อยนะครับ ว่าลง วินการ์ดโปร แล้วต้องลง โปรแกรมอันดู อีกไหม

แล้วในโปรแกรมนี้ มีแบบสมัครสมาชิก มีไอดีพาสเวิด แล้วจ่ายเงินก่อนเล่นไหม เหมือนเติมเงินค่าบัตร จะเล่นก็ใช้ไอดีตัวเองเข้าไปเล่น ตังค์ก็ลดไปเรื่อยๆ ถ้าเวลาใกล้หมดก็มาเติมตังค์เอาได้ แบบรถไฟฟ้าใต้ดินอ่ะคับ อิอิ  ถ้ามีแบบนี้ คงลดปัญหาทำคูปองขายไปได้เยอะ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่ต้องลง อันดูได้คะ
มีคะระบบแบบสมาชิก จ่ายก่อนใช้  สามารถใช้บัตรเก่ามาเติมเงินได้ค่ะ  สร้างแอคเค้าตามรูปเลยค่ะ

burst

« ตอบกลับ #231 เมื่อ: กันยายน 14, 2006, 02:45:56 pm »
ผมมีปัญหาอยากถามว่าในส่วนของตัวพิมพคูปองหลังจากลงแล้ว 1 วันมันไม่ให้เข้าไปพิมพ์อ่ะครับมันขึ้นว่าให้ สั่งซื้ออ่ะครับแก้ปัญหาอย่างไรครับ

« ตอบกลับ #232 เมื่อ: กันยายน 14, 2006, 03:01:25 pm »
ผมมีปัญหาอยากถามว่าในส่วนของตัวพิมพคูปองหลังจากลงแล้ว 1 วันมันไม่ให้เข้าไปพิมพ์อ่ะครับมันขึ้นว่าให้ สั่งซื้ออ่ะครับแก้ปัญหาอย่างไรครับ

ทำการแครก หรือ ยังค่ะ จากที่พูดมาน่าจะยังไม่ได้แครก[/b]

burst

« ตอบกลับ #233 เมื่อ: กันยายน 14, 2006, 03:22:34 pm »
แล้วมัน crack ยังไงอ่ะครับตอนที่ลง โปรแกรมจะมี 4 ข้อให้เลือก cafe suite 339     crack  ตอนที่เข้าข้อ crack มันก็จะมี
icon ขึ้นมาแต่พอ click เข้าไปมันจะเป็นตัวกาบาทแดงๆ  และให้ตอบ ok อ่ะครับ :o

burst

« ตอบกลับ #234 เมื่อ: กันยายน 14, 2006, 03:28:46 pm »
ยังไม่ได้ crack ครับไม่ทราบว่าทำอย่างไรครับขอบคุณครับ :)

burst

« ตอบกลับ #235 เมื่อ: กันยายน 14, 2006, 05:21:40 pm »
ตอบหน่อยนะครับว่า crack ยังไง รอด้วยความหวังครับว่าจะทำเลยอ่ะ ;)

ออฟไลน์ -ïBeNtOï-

• àÇçºÁÒÊàµÍÃìÁ×ÍãËÁèËÑ´·Ó
  • VIP Group
  • ¢ÍáÁè¢Í§ÅÙ¡´Õ´ÕÊÑ¡¤¹
    • ÍÂèÒ¤ÅÔê¡à´ëÇà¨Í¢Í§´Õ
« ตอบกลับ #236 เมื่อ: กันยายน 14, 2006, 07:17:10 pm »
ขอบพระคุณมากเลยค้าบบบบ

เด๋วจักลองทำดูบ้าง ไม่ได้ยังไงจะมาบอกอีกทีนะขอรับ

;)

crossbone3sp

« ตอบกลับ #237 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 03:38:18 am »
การนำหลายโปรมาใช้ร่วมกันคะ
ตั้งราคาชม. ละ20 ตั้งไงครับ เซตค่าแล้ว ยังงงๆ นิดๆ ครับ สอนที่ครับ

moosuper

« ตอบกลับ #238 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 07:32:33 am »
ตั้งราคาชม. ละ20 ตั้งไงครับ เซตค่าแล้ว ยังงงๆ นิดๆ ครับ สอนที่ครับ

ตั้งแบบนี้ก็ย่อมได้ครับ 15 นาที 5 บาท

burst

« ตอบกลับ #239 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 07:44:37 am »
สอนวิธีการ crack หน่อยครับทำหลายวิธีแล้วยังไม่ได้เลย >:(