บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีติดตั้ง CafeSuite ( CafeStation ) อัพตัวไฟล์ใหม่แล้วค่ะ  (อ่าน 576050 ครั้ง)

Mickypound

• บุคคลทั่วไป
Re: วิธีใช้ CafeSuite ( CafeStation ) สำหรับคนที่ยังไม่รู้คะ
« ตอบกลับ #400 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2006, 03:14:37 pm »
ผม ลองใช้จริง แล้ว  มีปัญหา เรื่อง การล็อค ตัวเอง    มันหลุดบ่อย  ไม่รู้ เพราะ อะราย เป็น วันแรก ของการเปิดร้าน เลย ครับ
เคียดเลย      วันที่ 2 ลอง ใหม่ สรุป เป็นแบบเดิม เลย   ไม่รู้ว่า ใครโดนแบบนี้ มั้ง ครับ   
ลอง ช่วยๆกัน ดูนะครับ  เพื่อ จะได้หา ทางแก้ไข ปัญหาได้

ออฟไลน์ chababear

• εїз  Spirit of frεεdom  εїз
  • นักเรียนมัธยม
    • Oxygen Cafe
Re: วิธีใช้ CafeSuite ( CafeStation ) สำหรับคนที่ยังไม่รู้คะ
« ตอบกลับ #401 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2006, 12:42:30 am »
ผม ลองใช้จริง แล้ว  มีปัญหา เรื่อง การล็อค ตัวเอง    มันหลุดบ่อย  ไม่รู้ เพราะ อะราย เป็น วันแรก ของการเปิดร้าน เลย ครับ
เคียดเลย      วันที่ 2 ลอง ใหม่ สรุป เป็นแบบเดิม เลย   ไม่รู้ว่า ใครโดนแบบนี้ มั้ง ครับ  
ลอง ช่วยๆกัน ดูนะครับ  เพื่อ จะได้หา ทางแก้ไข ปัญหาได้

ที่ว่าหลุดบ่อยนี่อะไรค่ะ  แม่/ลูก  แต่เท่าไรผ่านมาไม่มีใครเจออาการแบบนี้นะคะ  คิดว่าน่าจะทำอะไรผิดสักอย่าง  ยังไงขอทราบลายละเอียด  อีกทีนะคะ  เดียวมาตอบค่ะ
Signature cleanned by Admin

blackants

« ตอบกลับ #402 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2006, 07:57:48 am »
รบกวนสอบถามครับว่าผมสามารถใช้งานโปรแกรมได้ทุกเมนูเว้นแต่เมื่อสั่งคิดเงินที่เครื่องลูกแล้ว เครื่องลูกจะ restart เลยหรือไม่ก็ขึ้น blue screen ครับ
แต่เครื่องที่มีปัญหา blue screen ผมลองนำ โปรแกรม client ออกแล้วทดสอบการใช้งานก็ไม่เจอปัญหานี้อีกเลยครับ

biggun2005

« ตอบกลับ #403 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2006, 09:30:24 am »
ไมมันไม่ล๊อก PES6 ละครับ พยายามหลายครั้งแล้ว ต้องใช้วิธีให้มันปิดโปรแกรมทุกโปรแกรมแล้วมันถึงล๊อกได้ แต่นั้นละมันจะทำให้ยุ่งยากเวลาลูกค้าจะต่อเวลาจากคูปอง ปกติเวลามันล๊อกเนี่ยมันจะยังไม่ปิดโปรแกรมทันทีก่อนเพื่อให้ลูกค้าเอาบัตรใหม่มาเติมเวลาใช้ต่อได้ แต่พอเปิดเกมนี้มาเล่นหมดเวลาแล้วมันไม่ล๊อกให้อะครับ

ใครพอมีวิธีปิดมันไม๊ครับ
เช่น เขียนสคริปสั้นๆ ให้มันปิดโปรแกรม PES6.exe ไว้สั่งรันตอนมันจะล๊อกหนะครับ ได้ไม๊ครับ
ผมใช้วิธี Kill Process ในส่วนของรายละเอียดการทำงานในแต่ละเครื่องไปซึ่งยุ่งยากมาก อยากได้แบบอัตโนมัติ

ป้อม

« ตอบกลับ #404 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2006, 02:53:35 am »
 :o เวลา สร้าง แอคเค้าท์ ..พอกด ok แล้ว .มันจะปริน บัตร มา 1 ใบ ต่อ 1 กระดาษ A4

:-[  สมมุติ  ปริน บัตร 14 ใบ .. ก้อจะใช้กระดาษ A4 14 ใบ ... จะรวมให้อยู่ในกระดาษ A4 ใบเดียวได้ยังงัย ... ช้วยแนะนำหน่อย ครับ
 :'(

yoyo

« ตอบกลับ #405 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2006, 05:43:44 am »
ไมมันไม่ล๊อก PES6 ละครับ พยายามหลายครั้งแล้ว ต้องใช้วิธีให้มันปิดโปรแกรมทุกโปรแกรมแล้วมันถึงล๊อกได้ แต่นั้นละมันจะทำให้ยุ่งยากเวลาลูกค้าจะต่อเวลาจากคูปอง ปกติเวลามันล๊อกเนี่ยมันจะยังไม่ปิดโปรแกรมทันทีก่อนเพื่อให้ลูกค้าเอาบัตรใหม่มาเติมเวลาใช้ต่อได้ แต่พอเปิดเกมนี้มาเล่นหมดเวลาแล้วมันไม่ล๊อกให้อะครับ

ใครพอมีวิธีปิดมันไม๊ครับ
เช่น เขียนสคริปสั้นๆ ให้มันปิดโปรแกรม PES6.exe ไว้สั่งรันตอนมันจะล๊อกหนะครับ ได้ไม๊ครับ
ผมใช้วิธี Kill Process ในส่วนของรายละเอียดการทำงานในแต่ละเครื่องไปซึ่งยุ่งยากมาก อยากได้แบบอัตโนมัติ

อันนี้พ้มก็ไม่รู้นะคั๊บ ถามเจ้าของกระทู้เองเลย   :)

yoyo

« ตอบกลับ #406 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2006, 05:54:15 am »
:o เวลา สร้าง แอคเค้าท์ ..พอกด ok แล้ว .มันจะปริน บัตร มา 1 ใบ ต่อ 1 กระดาษ A4

:-[  สมมุติ  ปริน บัตร 14 ใบ .. ก้อจะใช้กระดาษ A4 14 ใบ ... จะรวมให้อยู่ในกระดาษ A4 ใบเดียวได้ยังงัย ... ช้วยแนะนำหน่อย ครับ

ตอนไปเซ็ทค่าที่เกี่ยวกับคูปองอ่ะ (จำไม่ค่อยได้) จะมีให้ติ๊กเครื่องหมายถูกอยู่บนสุด  ให้เอาออกเลยไม่ต้องไปติ๊กมัน  และคูปองสามารถปรับขนาดได้ตามต้องการ ของผมใช้ 44 ใบต่อ a4 พอเหมาะเลย

ปล ถ้ายังไม่เข้าใจเดี๋ยวคราวหน้าจะแนบรูปมาให้เห็นจะๆเลย   :c_laugh:

ออฟไลน์ Built_in

« ตอบกลับ #407 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2006, 11:33:20 am »
ขอบคุณ .. ครับ ได้ แล้ว  :-*     8)

« ตอบกลับ #408 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 12:23:25 am »
รบกวนสอบถามครับว่าผมสามารถใช้งานโปรแกรมได้ทุกเมนูเว้นแต่เมื่อสั่งคิดเงินที่เครื่องลูกแล้ว เครื่องลูกจะ restart เลยหรือไม่ก็ขึ้น blue screen ครับ
แต่เครื่องที่มีปัญหา blue screen ผมลองนำ โปรแกรม client ออกแล้วทดสอบการใช้งานก็ไม่เจอปัญหานี้อีกเลยครับ

อาจไม่เข้ากับ วินโดว์ ที่ใช้ก็ได้นะคะ ไม่ทราบว่าใช้ วิน ไรค่ะ เพราะทำเราลองมาไม่มีปัญหานะคะ

« ตอบกลับ #409 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 12:26:38 am »

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

« ตอบกลับ #410 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 02:34:08 am »
  ปัญหานี้ แก้ ไม่ตก เป็นแต่กับ Game Audition เวลา หมดเวลา จะ blue screen   :-[  ทันที ไม่ก้อ จอดับ ไปเชิย ๆ ...  game อื่น ปกติ
ไม่ทราบ ท่านอืน เป็น กัน บ้างใหม่ .... พอจะมีทางแก้ไข หรือ เหล่า ครับ

patthara

« ตอบกลับ #411 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 03:55:54 am »
เอาลองใช้ทุกเวอร์ชั่นแล้วครับ มันใช้ได้ไม่กี่วันก็หมดอายุ.............ทำยังไงไม่ให้มันหมดอายุล่ะครับ(มันต้องมีตัวแคร็กนิครับ)..............ขอตัวแคร็กหน่อยก็ดีนะครับ

awita

« ตอบกลับ #412 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 05:08:05 am »
ขอถามหน่อยครับ เรื่องให้มันส่งเมลล์ พวก report ต่างๆไปให้เรา เซตยังไงครับ
เห็นมีฟังก์ชันนี้อยู่  ใส่พวกกค่าต่างๆแล้วแต่มันไม่ยอมส่งให้ หรือว่าต้องเซตอะไรที่ srver ด้วย (เป็น ipcop)

ขอบคุณมากครับ

awita

« ตอบกลับ #413 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 05:39:51 am »
ยืนยันวิธีคุณ ปรีชาครับ ใช้ได้จริง

ใช้ 3.39 อยู่ตั้งนานแนะ

ขอบคุณคุณปรีชาอีกครั้งครับ

kriangsak

« ตอบกลับ #414 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 04:41:19 pm »
ผมใช้แบบเล่นก่อนจ่ายนะครับ  ทำยังไงให้สถานะหน้าเครื่องที่เปิดใช้งาน ให้แสดงจำนวนเงินด้วยครับ  ;)  ;)

kriangsak

« ตอบกลับ #415 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 07:44:39 pm »
หมายถึงที่เครื่อง server นะครับ คือ แบบว่าถ้าลูกค้ามาถามว่า "พี่ผมเล่นไปกี่บาทแล้ว" ปรกติมันจะมีจำนวนเงินที่โชว์อยู่เราดูได้ครับ  แต่ผมเซทไปเซทมาหายไปเลย แนะนำด้วยครับ

« ตอบกลับ #416 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2006, 05:37:28 am »
ผมใช้แบบเล่นก่อนจ่ายนะครับ  ทำยังไงให้สถานะหน้าเครื่องที่เปิดใช้งาน ให้แสดงจำนวนเงินด้วยครับ  ;)  ;)

หมายถึงที่เครื่อง server นะครับ คือ แบบว่าถ้าลูกค้ามาถามว่า "พี่ผมเล่นไปกี่บาทแล้ว" ปรกติมันจะมีจำนวนเงินที่โชว์อยู่เราดูได้ครับ  แต่ผมเซทไปเซทมาหายไปเลย แนะนำด้วยครับ

kriangsak

« ตอบกลับ #417 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2006, 08:14:13 am »
ถึงคุณ ฝนครับ
 --รูปที่1คือในส่วนของ srever ใช่ป่าวครับ  ผมลองแล้ว ไม่ออกมาครับ  รุสึกที่หายไปคือ "chage" ครับ

--รูปที่ 2 คือในส่วนของ เครื่องลูกใช่ป่าวครับ  คือตรงขวาล่างใช่ป่าวครับ  ผมลองแล้วก็ไม่มานะ

blackants

« ตอบกลับ #418 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2006, 05:09:29 am »
สอบถามหน่อยครับว่าทำไมเวลาที่เครื่อง Client หมดเวลาเครื่องถึง restart ครับ

« ตอบกลับ #419 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2006, 07:33:22 am »
ถึงคุณ ฝนครับ
 --รูปที่1คือในส่วนของ srever ใช่ป่าวครับ  ผมลองแล้ว ไม่ออกมาครับ  รุสึกที่หายไปคือ "chage" ครับ

--รูปที่ 2 คือในส่วนของ เครื่องลูกใช่ป่าวครับ  คือตรงขวาล่างใช่ป่าวครับ  ผมลองแล้วก็ไม่มานะ

ใช่ค่ะถูกต้องแล้ว

« ตอบกลับ #420 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2006, 07:34:29 am »
สอบถามหน่อยครับว่าทำไมเวลาที่เครื่อง Client หมดเวลาเครื่องถึง restart ครับ

อันนี้แล้วแต่เราตั้งได้นะคะ ว่าจะให้ รเซ็ท หรือ ซัตดาวน์ ก็ได้ ตั้ลค่าที่เครื่องลูกอ่าค่ะ ลองดูคะได้ไม่ได้เดีบวบอกให้นะคะ

yoyo

« ตอบกลับ #421 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2006, 10:10:37 am »

ที่รีสตาร์ทไม่ใช่เพราะโปรแกรมเราสั่งให้รีหรอกนะคับ แต่เป็นความผิดพลาดของโปรแกรมบางโปรแกรมที่มันรันอยู่แล้วมันโดนปิดไม่ถูกต้อง  ปัญหานี้ส่วนใหญ่เกิดจากไปตั้งค่าให้โปรแกรมคาเฟ่สูทปิดทุกโปรแกรมตอนหมดเวลา มันเลยปิดโปรแกรมแบบไม่สนใจคนรอบค้าง มันเลยไปทำร้ายจิตใจพี่ใหญ่ (window) ทำให้พี่ใหญ่ไม่พอใจเลยสั่งรีสตาร์ทคับ

แก้โดย

คิ้กฟวาที่ my com..>>Properties แล้วเลือก แท็บ Advance แล้วทำตามรูปแล้วคับ

ถ้าไม่ได้ก้อ ตัวใครตัวมันเด้อ :)

awita

« ตอบกลับ #422 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2006, 04:31:40 am »
ผมเพิ่งโหลด 3.43C +crack มาจาก bit

เดี๋ยวขออนุญาติจากเจ้าของไฟล์ก่อนแล้วจะเอามาแจกครับ

ผมยังไม่ได้ทดสอบแครกนะครับ

และอีกอย่าง เรื่องปรินท์นี่ สามารถให้นคิดรวมไปได้ไหมครับ หรือว่าต้องติดตั้งโปรแกรมอื่นเพิ่ม

alex

« ตอบกลับ #423 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2006, 09:00:39 am »
ถามเรื่องการ logoff ของClient

มีปัญหาเรื่องการใช้ คูปองครับ คือเมื่อเวลาในคูปองหมดลงแล้ว ผมจะตั้งให้เครื่อง ล็อก เมื่อเครื่อง ล็อกแล้ว เมื่อลูกค้าจะเติมเวลาโดยใช้คูปอง ไม่ได้ครับ เพราะหน้า login ไม่ขึ้น ขยับเม้าก็แล้ว คีบอส์ดก็แล้ว ไม่ขึ้น ต้องรอให้ logoff ก่อน(เพราะเราเข้าไปตั้งที  Client setup -->กระบวนการอัตโนมัติ-->ล็อคอ๊อฟเมื่อไม่มีการกระทำการใดๆเลยเป็นเวลา....)

เราสามารถกำหนด ได้เลยไหมว่าเมื่อเวลาใน คูปอง หมดแล้ว ให้ logoff เลยทันทีเพื่อที่จะได้เติม คูปองอันใหม่เลยครับ

ออฟไลน์ xewet

• มหาลัยรัฐบาล
« ตอบกลับ #424 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2006, 09:34:56 am »
ทุกอย่างเซ้ทลงตัวหมดแล้ว หมุกมุ่น เป็นอาทิตย์ วิธีเซ้ทมันยุ่งยากเยอะแยะจริงๆ แต่ถ้าเซ้ทดีแล้วมันดีมากเลย
ถ้าเซ้ทไม่ครบหรือไม่ถูกต้อง มันจะเหมือนกับว่า ระบบมันรวน ตอนแรกก้อนึกว่ามันไม่เจ๋ง แต่ลองผิดลองถูก
ลง Cilent จนเมื่อยเลย เพราะถ้าลงแล้วเซ้ทบางเมนูมันไม่ทำตามที่เซ้ท อย่างที่คุณชบา บอกว่า ให้เซ้ทให้ดี
ก่อนแล้วค่อยลงเครื่องลูก รับรอง เจ๋งจริงๆ

ส่วนเรื่องที่บอกว่า ไม่สามารถเติม คูปอง ก่อนหมดเวลาได้ เรามีวิธีแก้ คือ ตั้งให้ พอหมดเวลาไม่ต้องทำอะไร
คือเมือหมดเวลาเข้าหน้าใส่ user pass พอเติมเวลาก้อกลับมาเล่นได้เลย แต่เราก้อต้องไปเซ้ทตรงเมือไม่ทำอะไร
ก้อให้เครื่องมันปิดไปเลย ตั้งไว้ สัก 5-10นาทีก้อได้ (กันพวกเล่นแล้วไม่ออกเกมส์ เครื่องจะทำงานหนัก แต่สำหรับเกมส์
ออนไลนคงออกกันหมด แต่ถ้าออฟไลน์อาจเล่นจนหมดเลย) ..................... **ของดีมีในโลก**

ต้องขอบคุณ    คุณ ชบา คุณ เจษฎา มากๆ เอาของฝากร้านเน็ตมาฝาก  :)

« ตอบกลับ #425 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2006, 10:25:24 am »
ผมทดลองกับเกมส์ audition แล้ว ถ้าเราเซ้ทให้ปิดเกมส์เมือหมดเวลา บางทีเกมสนี้มันปิดไม่ลง แต่ว่ามันจะRestart แทน
เนื่องจากมันปิดไม่ได้ ฉะนั้น คงไม่มีปัญหาอะไร......................แต่อยากถามเรื่องการหมดอายุ ว่า เราต้องอัพเดททุกวันเลยหรือเปล่า
ปิดไปเปิดมาใหม่ มันหมดอายุทุกที ต้องอัพPacth ใหม่อ่ะก้อใช้ได้ต่อ คนอื่นเป้นเปล่าครับ.........

« ตอบกลับ #426 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2006, 07:50:55 am »
อยากได้ 3.43C  มาลอง จัง ......พอจะมีอับมาให้ ลอง ...มั่ง :)

kriangsak

« ตอบกลับ #427 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2006, 01:57:50 pm »
ได้แล้วครับคุณ ฝน สรุปคือ การเข้าไปตั้งค่า ใน คอรั่ม นะครับพี่น้องงง  ::)  ::)

kokostudio

« ตอบกลับ #428 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2006, 05:41:36 am »
ผมลงแล้วก็ใช้งานได้ทุก function เลยนะ ไม่มีปัญหาอะไรเลย :c_laugh:

phongphk

« ตอบกลับ #429 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2006, 08:08:19 am »
ผมจะประยุกต์ไปใช้เครื่องที่บ้านได้มั้ยเป็น Stand alone
คือจะให้ลูกชายใช้โดยการโทรมาขอ user id โดยเล่นได้ครั้งล่ะ 1 ชั่วโมง
จะต้องทำอย่างไรบ้างครับ

jackinter

« ตอบกลับ #430 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2006, 08:27:27 am »
พี่คับ ผม add time ไม่ได้อ่ะคับ กด add 30 นาที 1 ชม. - 4 ชม. แล้วไม่ขึ้น Time แต่ถ้าจับเวลา Start time ได้นะคับ ต้องทำไงเหรอคับ ขอบคุณครับ

jackinter

« ตอบกลับ #431 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2006, 12:21:44 pm »
 ๛emoticon52:  rep ข้างบนทำได้แล้วนะคับ ขอโทดทีคับ แต่มีปันหาใหม่คือ จะให้โชว์ตอน lock หน้าจอเป็น รูปภาพ wallpaper ที่ผมหามาเป็นรูปนั้นๆ อ่ะคับ ทำไงอะติ๊กแล้ว add picture .BMP  ไปแล้วแต่มันไม่โชว์ครับ ขอบคุณครับ

blackants

« ตอบกลับ #432 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2006, 01:40:55 pm »
« ตอบ #423 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2006, 01:34:29 pm » อ้างถึง 

--------------------------------------------------------------------------------
อ้างจาก: blackants ที่ พฤศจิกายน 12, 2006, 11:09:29 am

อันนี้แล้วแต่เราตั้งได้นะคะ ว่าจะให้ รเซ็ท หรือ ซัตดาวน์ ก็ได้ ตั้ลค่าที่เครื่องลูกอ่าค่ะ ลองดูคะได้ไม่ได้เดีบวบอกให้นะคะ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    บันทึกการเข้า 

--------------------------------------------------------------------------------
Chababear

ผมยังแก้ไม่ได้อะคับลองเข้าไปเซ้ทที่เมนู Automatic restart แล้วก็ยังมีอาการ restart อะคับไม่ทราบว่าต้อง set เมนูอะไรที่ตัว client หรือ server บ้างครับ

kriangsak

« ตอบกลับ #433 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2006, 05:34:21 pm »
ใครเปิเเครื่อง จาก server ได้บ้างครับ แนะนำทีครับ ผมทำไม่ได้ครับ

kriangsak

« ตอบกลับ #434 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2006, 05:34:39 pm »
wale on lan อ่ะครับ

yoyo

« ตอบกลับ #435 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2006, 08:19:52 am »
« ตอบ #423 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2006, 01:34:29 pm » อ้างถึง 

อ้างจาก: blackants ที่ พฤศจิกายน 12, 2006, 11:09:29 am

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    บันทึกการเข้า 

Chababear

ผมยังแก้ไม่ได้อะคับลองเข้าไปเซ้ทที่เมนู Automatic restart แล้วก็ยังมีอาการ restart อะคับไม่ทราบว่าต้อง set เมนูอะไรที่ตัว client หรือ server บ้างครับ

กระทู้ด้านล่างไม่อ่านเลยเหรอพี่น้อง

yoyo

« ตอบกลับ #436 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2006, 08:20:38 am »
wale on lan อ่ะครับ

ถ้าเมนบอร์ดไม่ซัพพอร์ท ก้อเปิดไม่ได้นะพี่น้อง

yoyo

« ตอบกลับ #437 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2006, 08:26:50 am »
ผมจะประยุกต์ไปใช้เครื่องที่บ้านได้มั้ยเป็น Stand alone
คือจะให้ลูกชายใช้โดยการโทรมาขอ user id โดยเล่นได้ครั้งล่ะ 1 ชั่วโมง
จะต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ได้  ติดตั้ง sever กับ client ไว้เครื่องเดียวกัน  .... ใช่ไหมหว่า  :o

แต่ ถ้าลูกหลานท่าน เปิดโปแกรมเคเฟ่สูทล่ะ  มันก้อไม่ได้อยู่ดี

หรือถ้าลูกหลานท่านรีใหม่ แล้วไม่ได้ล็อกอินเข้าโปรแกรมล่ะ  ก้อเล่นได้สบาย

แต่ผมมีโปรแกรมหนึ่งอยากจะแนะนำคือ  extracafe ถ้าเครื่องไม่เกิน 5 เครื่องใช้ได้จนวันตายคับ

ติดตั้งเสร็จ  แล้วตั้งค่าอะไรเสร็จ  ใส่รหัสผ่านใหม่ให้เสร็จ ทั้ง แม่ และลูกไว้เครื่องเดียวกัน  (อันนนี้พ้มก้อยังไม่ได้ลอง)
แล้วทำคูปอง ล่ะ 1 ชม ให้ลูกหลานท่านใช้

อันนี้พอเปิดเครื่องมันโหลดโปรแกรมไว้ใน ซีด เต็ม เท  รับรองว่าเจ๋ง

jackdevil

« ตอบกลับ #438 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2006, 11:10:02 am »
๛emoticon52:  rep ข้างบนทำได้แล้วนะคับ ขอโทดทีคับ แต่มีปันหาใหม่คือ จะให้โชว์ตอน lock หน้าจอเป็น รูปภาพ wallpaper ที่ผมหามาเป็นรูปนั้นๆ อ่ะคับ ทำไงอะติ๊กแล้ว add picture .BMP  ไปแล้วแต่มันไม่โชว์ครับ ขอบคุณครับ

อืม เหมือนกันเลยครับ เลือกไฟล์ที่ทำเสร็จแล้วเป็น *.BMP ด้วย มันก็ยังไม่โชว์เลย ต้อง set ตรงไหนเพิ่มป่าวคับ อยากรู้เหมือนกัน
ขอบคุณคร๊าบบบบบ

yoyo

« ตอบกลับ #439 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2006, 11:46:25 am »
เครื่อง client ต้องมีรูปด้วยคับท่าน และ พาสก้อตรงกันด้วย ไม่ใช่ทำที่เครื่อง แม่อย่างเดียว

ตัวอย่างด้านล่างนี้ผม ทำไฟล์ log.html ไว้ที่  c:\cilent\log.html  เสร็จก็ต้องก๊อปปี้ไฟล์ไปไว้ที่เครื่องลูกดว้ยคับ ไว้ที่เดียวกัน คือ c:\cilent\log.html เพราะมันจะโหลดตามพาท ที่ใส่ไว้  (ทำไว้ที่อื่นก้อได้นะไม่จำเป็นต้องเหมือนผม  ห้ามก๊อป!!!!!)

แค่นี้ล่ะ 8)   

yoyo

« ตอบกลับ #440 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2006, 11:47:10 am »
เอ๋า ลืมรูป

kriangsak

« ตอบกลับ #441 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2006, 03:14:42 pm »
wake on lan  MB. ผมรับได้ครับ ปรับ poweron ใน bios ให้สามารถเปิดผ่านแลนแล่ว ในโปรแกรม cafesuit ก็ แอท max adress แล้ว ก็ยังเปิดไม่ได้  ผมใช้ mb. m2v ครับ  แนะนำด้วยครับ

yoyo

« ตอบกลับ #442 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2006, 02:13:00 am »

สังเกตดูตอนปิดเครื่องว่ามีไฟติดที่สวิตป่าว

การ์ดแลน เป็นแบบออนหรือแบบอื่น ถ้าเป็นแบบอื่นดูสิว่ามันซัพพอทกับระบบหรือป่าว

อาจเป็นที่ตัวโปรแกรมเคเฟ่สูท

อันนี้พ้มก้อคิดมั่วๆ เพราะเครื่องมันไม่มีระบบ weak up on lan ค้าบพี่น้อง   :)

kriangsak

« ตอบกลับ #443 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2006, 06:35:45 am »
ตอนปิดมันไม่มีไฟที่การ์ดแลนอ่าครับ เราจะรู้ได้ไงว่ามันใช้ได้ไม่ได้ยังไงอ่าครับ  แนะนนำทีครับ

« ตอบกลับ #444 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2006, 02:09:26 pm »
ตอบทีครับว่า ไม่ให้มันขึ้นข้อความ ไม่สามารถใช้ Alt+tab กดตรงไหน มันขึ้นมาที่หน้า Login แล้ว ทำอะไรไม่ด้ายต้องสั่ง รีเครื่องอ่ะครับ
ขอบคุณล่วงหน้า..............

« ตอบกลับ #445 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2006, 12:12:47 pm »
ตอบทีครับว่า ไม่ให้มันขึ้นข้อความ ไม่สามารถใช้ Alt+tab กดตรงไหน มันขึ้นมาที่หน้า Login แล้ว ทำอะไรไม่ด้ายต้องสั่ง รีเครื่องอ่ะครับ

อันนี้เป็นตอนเล่นเกมส์ Auditon หรืแป่วคะ

หรั่ง

« ตอบกลับ #446 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2006, 01:37:35 pm »
มันขึ้นOperator: boss
Password ใส่อะไรครับ

« ตอบกลับ #447 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2006, 01:50:10 pm »
มันขึ้นOperator: boss
Password ใส่อะไรครับ
ไม่ต้องใส่คะ

« ตอบกลับ #448 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2006, 06:51:00 pm »

แสดงว่า ถ้าเล่น Audition บางครั้งมันจะขึ้น ไม่สามารถทำอะไรได้ ใช่เป่าครับ ..

teppong

« ตอบกลับ #449 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2006, 06:53:17 pm »
พี่ๆๆทั่งหลาย ครับ ช่วยบอกวิธีป้องกันคนเล่น MSN ส่งไฟล์ให้กัน ด้วย ครับ ช่วยบอกวิธี Blockdownload ใน MSN ทีครับ เดือดร้อนจิงๆๆๆ :-X :-X

teppong

« ตอบกลับ #450 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2006, 06:54:09 pm »
พี่ๆๆทั่งหลาย ครับ ช่วยบอกวิธีป้องกันคนเล่น MSN ส่งไฟล์ให้กัน ด้วย ครับ ช่วยบอกวิธี Blockdownload ใน MSN ทีครับ เดือดร้อนจิงๆๆ :'( :'(

Negus

« ตอบกลับ #451 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2006, 07:34:08 pm »
เท่าที่อ่านมาตั้งแต่หน้า 1 ถึงหน้าสุดท้าย สรุปผลได้เลย
ตอนแรกว่าจะเปลี่ยนโปรแกรมคิดเงินตัวเก่ามาลองใช้ CafeSuite ดู เพราะคิดว่ามันอาจจะมีระบบเติมเงินจากคูปองของลูกค้าเอง
แต่เท่าๆที่อ่านดูปัญหาเเยอะมากมาย ล็อค audition ไม่ได้บ้าง ระบบคูปองเพี้ยนๆบ้าง พิมพ์คูปองสต็อคไว้หลายๆใบไม่ได้ remote ไม่ได้

เท่าที่ลองใช้มาก็มี
1.Snong                      <<<<    ดี แต่ไม่ฟรี : ผ่าน
2.EasyCafe               <<<<    เหมือนจะดี เปลี่ยนรูปภาพหน้าจอล็อคอินได้ คูปองได้ ระบบหลากหลาย แต่เติมเงินจากคูปองเองไม่ได้ และที่สำคัญ มันโกงได้สามารถทำลายระบบ client จากเครื่องลูกได้แล้วเข้าไปเล่นฟรี (restart ระบบก็กลับมาปกติ จับได้ยากมาก) : ผ่าน
3.HandyCafe            <<<<    ดี คล้ายๆ Easy แต่โกงไม่ได้ อินเตอเฟคสวยกว่าปิด audition ได้ไร้ปัญหา พิมพ์คูปองสต็อคได้เพราะตั้งอายุบัตรได้จะกี่ปีถ้าไม่หมดก็ล็อคอินได้ (ถ้าร้านยังไม่เจ๊งซะก่อน)    Remote เครื่องลูกได้ ล็อคเมนู Start ได้ แต่... เปลี่ยนหน้าจอล็อคอินไม่ได้ และเติมเงินจากคูปองลูกค้าไม่ได้ อย่างอื่นโดยรวมดีหมด  : ใช้ตัวนี้อยู่

Good bye   ๛ok:

« ตอบกลับ #452 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 12:50:32 am »

แสดงว่า ถ้าเล่น Audition บางครั้งมันจะขึ้น ไม่สามารถทำอะไรได้ ใช่เป่าครับ ..

ใช่ค่ะ เพราะตอนนี้ Audition ห้ามกด Alt+tab

« ตอบกลับ #453 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 12:53:36 am »
เท่าที่อ่านมาตั้งแต่หน้า 1 ถึงหน้าสุดท้าย สรุปผลได้เลย
ตอนแรกว่าจะเปลี่ยนโปรแกรมคิดเงินตัวเก่ามาลองใช้ CafeSuite ดู เพราะคิดว่ามันอาจจะมีระบบเติมเงินจากคูปองของลูกค้าเอง
แต่เท่าๆที่อ่านดูปัญหาเเยอะมากมาย ล็อค audition ไม่ได้บ้าง ระบบคูปองเพี้ยนๆบ้าง พิมพ์คูปองสต็อคไว้หลายๆใบไม่ได้ remote ไม่ได้

เท่าที่ลองใช้มาก็มี
1.Snong                      <<<<    ดี แต่ไม่ฟรี : ผ่าน
2.EasyCafe               <<<<    เหมือนจะดี เปลี่ยนรูปภาพหน้าจอล็อคอินได้ คูปองได้ ระบบหลากหลาย แต่เติมเงินจากคูปองเองไม่ได้ และที่สำคัญ มันโกงได้สามารถทำลายระบบ client จากเครื่องลูกได้แล้วเข้าไปเล่นฟรี (restart ระบบก็กลับมาปกติ จับได้ยากมาก) : ผ่าน
3.HandyCafe            <<<<    ดี คล้ายๆ Easy แต่โกงไม่ได้ อินเตอเฟคสวยกว่าปิด audition ได้ไร้ปัญหา พิมพ์คูปองสต็อคได้เพราะตั้งอายุบัตรได้จะกี่ปีถ้าไม่หมดก็ล็อคอินได้ (ถ้าร้านยังไม่เจ๊งซะก่อน)    Remote เครื่องลูกได้ ล็อคเมนู Start ได้ แต่... เปลี่ยนหน้าจอล็อคอินไม่ได้ และเติมเงินจากคูปองลูกค้าไม่ได้ อย่างอื่นโดยรวมดีหมด  : ใช้ตัวนี้อยู่

Good bye   ๛ok:

ชึ้นอยู่กับการนำไปใช้คนแต่ละคนอื่นะ  ของฟรีก็เงี่ยแหละคะ  ดีบ้างไม่ดีบ้าง  มันเป็นของคู้กันคะ  ไม่มีอันไหนดีซะทุกอย่าง  :)

« ตอบกลับ #454 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 12:54:10 am »
พี่ๆๆทั่งหลาย ครับ ช่วยบอกวิธีป้องกันคนเล่น MSN ส่งไฟล์ให้กัน ด้วย ครับ ช่วยบอกวิธี Blockdownload ใน MSN ทีครับ เดือดร้อนจิงๆๆ :'( :'(

เปิดดูกระทู้เก่าๆอ่าค่ะ พี่ บอม เค้าเคยทำไว้นะคะ

blackants

« ตอบกลับ #455 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 06:40:15 am »
ทำไมถึงออกจากเกมส์ออดิชั่นไม่ค่อยได้อะคับ บางครั้งต้องไป kill process จาก server ถึงจะปิดได้ครับ

kantapon

« ตอบกลับ #456 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 08:35:38 am »
ขอบคุณทุกข้อความเลยนะครับ ใช้ดีมากโปรแกรมนี้
แต่มันมีปัญหาอยู่อย่าง1 อ่ะครับ คือว่า

นี่อ่ะครับ ผมตั้งให้มันใช้การอะไรแทบไม่ได้เลยครับ คือว่ากดstartแล้วไม่มีไรเลย
นอกจาก All Program กับ ShutDown อ่ะ และที่mycomputerก็เข้าไม่ได้
Drive ABCDEFGHI...Z ก็หายครับ  ประมาณว่ากันทุกอย่างเลยครับ
มันก็ใช้ได้ดีอ่ะครับ
.
..
...
....
แต่ทีนี้มีคนต้องการจะใช้Flash Driveอ่ะครับ
แล้วจะแก้กลับคืนไม่ได้  (แก้แบบถาวรเลยอ่ะครับ)
มันทำไม่ด้ายยยยยยยยย

jackdevil

« ตอบกลับ #457 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 08:48:26 am »
ขอบคุณทุกข้อความเลยนะครับ ใช้ดีมากโปรแกรมนี้
แต่มันมีปัญหาอยู่อย่าง1 อ่ะครับ คือว่า

นี่อ่ะครับ ผมตั้งให้มันใช้การอะไรแทบไม่ได้เลยครับ คือว่ากดstartแล้วไม่มีไรเลย
นอกจาก All Program กับ ShutDown อ่ะ และที่mycomputerก็เข้าไม่ได้
Drive ABCDEFGHI...Z ก็หายครับ  ประมาณว่ากันทุกอย่างเลยครับ
มันก็ใช้ได้ดีอ่ะครับ
.
..
...
....
แต่ทีนี้มีคนต้องการจะใช้Flash Driveอ่ะครับ
แล้วจะแก้กลับคืนไม่ได้  (แก้แบบถาวรเลยอ่ะครับ)
มันทำไม่ด้ายยยยยยยยย

ผมจะเคยทำแต่จำไม่ค่อยได้อะ
- เอาเครื่องหมายถูกออกให้หมดลองดูดิ แล้วก็เซฟ
update client ดู น่าจะประมาณนี้
ไม่ได้ยังงัยเดี๋ยวผมจะมาตอบอีกที
ขอลองทำอีกครั้งก่อน

pongpat

« ตอบกลับ #458 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 08:56:19 am »
download Cafestationไปทำไมถึงถามรหัสครับตอบหน่อน

jackdevil

« ตอบกลับ #459 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 03:25:05 pm »
download Cafestationไปทำไมถึงถามรหัสครับตอบหน่อน

www.siamcafe.net

pongpat

« ตอบกลับ #460 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 07:25:24 am »
CafeStation download ไปแล้วเปิดไม่ได้ครับ มันถามรหัส

« ตอบกลับ #461 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 08:17:11 am »
CafeStation download ไปแล้วเปิดไม่ได้ครับ มันถามรหัส

รหัสผ่านคือ www.siamcafe.net ค่ะ

eakooooo

« ตอบกลับ #462 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 08:52:10 am »
ถึงเวลากำหนดมันไม่ยอมล็อกจอทำไงครับ

kantapon

« ตอบกลับ #463 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 09:02:34 am »

ผมจะเคยทำแต่จำไม่ค่อยได้อะ
- เอาเครื่องหมายถูกออกให้หมดลองดูดิ แล้วก็เซฟ
update client ดู น่าจะประมาณนี้
ไม่ได้ยังงัยเดี๋ยวผมจะมาตอบอีกที
ขอลองทำอีกครั้งก่อน

มันก็ยังไม่ออกอยู่ดีครับ ผมละ งงตึบ
ขนาด Uninstall Client แล้วก็ยังไม่ออกเลย
ตอนนี้เข้า My Computer ไม่ได้อ่ะ -*- ;)

« ตอบกลับ #464 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 09:24:59 am »
ขอแนะนำนิดนะครับ อาจได้ผล เริ่มแรกนั้น เราจะต้อง เซ้ทที่เครื่องแม่ เมื่อทำเรียบร้อยแล้วก้อ อัพเดท  Config Client ที่หัวข้อ
เวิร์กสเตชั่น <<--- สำคัญ ถ้าไม่อัพเดทมันไม่ทำตามที่เซ็ท ต่อมา ก้อไป Uninstall ที่เครื่องลูก และลบ ตัว Client ออก
***อย่าลืม ไปที่ Drive C มันจะมีไฟล์ อีก 2 ตัว ลบออกด้วย*** เข้า Drive C จะเจอทันที มันอยู่คู่กัน เป็นคู่หูกันง่ะ
แล้วก้อไป copy client ที่เครื่องแม่มา Install รับรอง ใช้ได้แน่ๆ .............

akezcom

« ตอบกลับ #465 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 01:21:40 pm »
หาตู้ยาแก้ไอไม่เจอนะครับ Cafestation Version 3.43c  ไอจะตายแล้วครับ ช่วยบอกที ยาอยู่ชั้นไหนครับ

yoyo

« ตอบกลับ #466 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 05:49:08 am »
มันก็ยังไม่ออกอยู่ดีครับ ผมละ งงตึบ
ขนาด Uninstall Client แล้วก็ยังไม่ออกเลย
ตอนนี้เข้า My Computer ไม่ได้อ่ะ -*- ;)

yoyo

« ตอบกลับ #467 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 05:50:46 am »
สำหรับคน ไดร หาย

yoyo

« ตอบกลับ #468 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 05:52:45 am »
ไม่ค่อยมีเวลา ค้าบ พี่น้อง ติด Camfrog งอมแงม  เหอๆ :)

nuch

« ตอบกลับ #469 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 03:34:32 pm »
คุณ ชบา ตอนเซ็ต client  ต้องตั้ง [กำหนดรหัสผ่านเพื่อป้องกันโปรแกรมไคลเอ้นท์] รึป่าวค่ะ เพราะเซ็ตเสร็จ กดออก มันมี หน้าต่างให้ ตั้ง use+pass สำหรับunistall อะค่ะ

« ตอบกลับ #470 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 03:57:55 pm »
คุณ ชบา ตอนเซ็ต client  ต้องตั้ง [กำหนดรหัสผ่านเพื่อป้องกันโปรแกรมไคลเอ้นท์] รึป่าวค่ะ เพราะเซ็ตเสร็จ กดออก มันมี หน้าต่างให้ ตั้ง use+pass สำหรับunistall อะค่ะ

ต้องตั้งค่ะเพราะถ้าไม่ตั้งจะไม่สามารถเข้าใช่เครื่องลูก หรือลบ เครื่องลูกได้ค่ะ

« ตอบกลับ #471 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 04:00:09 pm »
หาตู้ยาแก้ไอไม่เจอนะครับ Cafestation Version 3.43c  ไอจะตายแล้วครับ ช่วยบอกที ยาอยู่ชั้นไหนครับ

ข้างล่างเลยนะคะ

nuch

« ตอบกลับ #472 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 04:28:23 pm »
ตั้งไม่ได้อะค่ะ  มัน มันมีหน้าต่างขึ้นมาให้ตั้ง พอเราใส use+pass แต่ ปุ่ม ตกลงมันไม่ขึ้นมาให้กด

kiroparj

« ตอบกลับ #473 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 12:23:51 am »
ขอทราบเรื่อง remode cafe station แล้วขอลิ้งดาวโหลด และวิธีไช้ด้วยนะครับ ขอบพระคุณ

« ตอบกลับ #474 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 12:31:09 am »
ขอทราบเรื่อง remode cafe station แล้วขอลิ้งดาวโหลด และวิธีไช้ด้วยนะครับ ขอบพระคุณ

cafeSuite remode ไม่ได้นะคะ แต่จับภาพ เครื่องลูก ได้อย่างเดียวค่ะ

« ตอบกลับ #475 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 12:33:30 am »
ตั้งไม่ได้อะค่ะ  มัน มันมีหน้าต่างขึ้นมาให้ตั้ง พอเราใส use+pass แต่ ปุ่ม ตกลงมันไม่ขึ้นมาให้กด

ใครบอก use+pass ไม่ใช่ค่ะ pass 2 ครั้งค่ะ

nuch

« ตอบกลับ #476 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 04:59:09 am »
อ่ะค่ะ

อับดุล

« ตอบกลับ #477 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 06:40:01 am »
ขอคำแนะนำหน่อยครับ
ผมมีร้านเน็ทอยู่ 1ร้านครับ มี 20 เครื่อง และเครื่องส่วนตัว 1 เครื่อง (เครื่องแม่)
ผมจะใช้โปรแกรมอะไรดีครับที่ใช้ในการดู (ดูจากเครื่องแม่)
bandwidth ของแต่ละเครื่อง ว่าเครื่องไหนใช้ bandwidth ไปเท่าไรบ้าง
พอจะมีโปรแกรมแนะนำผมบ้างไหมครับ ... ขอบคุณมากครับ

wanladda

« ตอบกลับ #478 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 07:14:51 pm »
ห่างหายไป นานไม่ได้  ถามเลย เพราะช่วงนี้ ไม่ค่อยมีปัญหาไรเกิดขึ้นเท่าไหร่ค่ะ  โปรแกรมทำงาน สมบูรณ์แบบมาก ในระดับ ที่ โปรแกรม สามารถทำงานได้

แต่ ตอนนี้ มี ข้อสงสัญ อยู่ อย่างนึง ว่า โปรแกรมนี้ ค่อนข้างใช้ทรัพยากรเครื่องมากเลยค่า

เปิด  cafe suite ไปด้วย เล่นเกมไปด้วย ฟังเพลง ด้วย แถว บางที เปิด เมล์ปริ้น งานให้ลูกค้า เครื่องอืด มากเลยค่า

คือ ถ้าเรา อยากจะ ซื้อ  server  ใหม่ ซักตัว นี่  แล้ว จะเอาข้อมูล ของลูกค้าที่อยู่  sv ตัวเก่า หรือ เอาง่ายๆ เอาข้อมูลจาก sv ตัวเก่ามาให้หมดเลย ต้องทำยังไงมั้ง ค่ะ เอาเฉพาะ cafe suite นะคะ

แล้ว เอาข้อมูล มา แล้ว  เครื่อง client จะ เชื่อมต่อ กับ sv ได้เหมือนเดิม รึเปล่า ค่ะ

อับดุล

« ตอบกลับ #479 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 11:57:43 pm »
ผมมีร้านเน็ทอยู่ 1ร้านครับ มี 20 เครื่อง และเครื่องส่วนตัว 1 เครื่อง (เครื่องแม่)
ผมจะใช้โปรแกรมอะไรดีครับที่ใช้ในการดู (ดูจากเครื่องแม่)
bandwidth ของแต่ละเครื่อง ว่าเครื่องไหนใช้ bandwidth ไปเท่าไรบ้าง
พอจะมีโปรแกรมแนะนำผมบ้างไหมครับ ... ขอบคุณมากครับ :'(