เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีติดตั้ง CafeSuite ( CafeStation ) อัพตัวไฟล์ใหม่แล้วค่ะ  (อ่าน 576021 ครั้ง)

nuch

• บุคคลทั่วไป
Re: วิธีใช้ CafeSuite ( CafeStation ) สำหรับคนที่ยังไม่รู้คะ
« ตอบกลับ #480 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 11:42:18 am »
ทำไม่ได้สักที2วัน ล่ะ เครืองลูก มองไม่เห็น เครือง แม่ ทำตามคุณชบา ทุกขั้นตอนล่ะ port 7777 ต้องเปลี่ยนอะไรหรือป่าวค่ะ ใครเคยเปง บอกหน่อยค่ะ "งงจนหัวโต" 

moosuper

Re: วิธีใช้ CafeSuite ( CafeStation ) สำหรับคนที่ยังไม่รู้คะ
« ตอบกลับ #481 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 12:01:47 pm »
ห่างหายไป นานไม่ได้  ถามเลย เพราะช่วงนี้ ไม่ค่อยมีปัญหาไรเกิดขึ้นเท่าไหร่ค่ะ  โปรแกรมทำงาน สมบูรณ์แบบมาก ในระดับ ที่ โปรแกรม สามารถทำงานได้

แต่ ตอนนี้ มี ข้อสงสัญ อยู่ อย่างนึง ว่า โปรแกรมนี้ ค่อนข้างใช้ทรัพยากรเครื่องมากเลยค่า

เปิด  cafe suite ไปด้วย เล่นเกมไปด้วย ฟังเพลง ด้วย แถว บางที เปิด เมล์ปริ้น งานให้ลูกค้า เครื่องอืด มากเลยค่า

คือ ถ้าเรา อยากจะ ซื้อ  server  ใหม่ ซักตัว นี่  แล้ว จะเอาข้อมูล ของลูกค้าที่อยู่  sv ตัวเก่า หรือ เอาง่ายๆ เอาข้อมูลจาก sv ตัวเก่ามาให้หมดเลย ต้องทำยังไงมั้ง ค่ะ เอาเฉพาะ cafe suite นะคะ

แล้ว เอาข้อมูล มา แล้ว  เครื่อง client จะ เชื่อมต่อ กับ sv ได้เหมือนเดิม รึเปล่า ค่ะ

ปัญหาเรื่อง CPU ทำงาน 100% นั้นเป็นเรื่องปกติของโปรแกรมนี้ล่ะครับ เมื่อใช้งานไปนานๆ

แต่หากนำข้อดีและข้อเสียมาตั้งบนตราชั่งแล้วล่ะก็ "ข้อดี" มีมากกว่าเห็นๆเลยล่ะครับ

ไม่ทราบว่า Server ที่ใช้อยู่ Spec ประมาณไหนได้อ่ะครับ

แต่จากที่ผมใช้อยู่ P4 3.0Ghz / Ram 1G / Mb : Intel Server series

CPU ก็ยังทำงาน 100% เหมือนเดิม เอิ้กๆ

เคยลองเปลี่ยนเป็น Core2 / RAM 2 G / Mb : Asus P5B Deluxe

ก็ช่วยได้ระดับนึง แต่ถึงยังไงก็ยังอืดอยู่ เนื่องจากมีการรับ-ส่ง ข้อมูลเป็นจำนวนมาก

ระหว่าง Cleint มายัง Server จึงเป็นเรื่องปกติ ที่ต้องอืดแน่นอน

แต่หากเป็น Windows 2003 server แล้วล่ะก็สบายเลย

แต่นั้นล่ะครับ Cafe Suite V.3.41f ขึ้นไป ไม่รองรับ Windows 2003 Server เลย

ดังนั้นเมื่อเราเล่นเกมส์ หรือ ใช้งาน Software หนักๆ ก็ยิ่งไปกันใหญ่ เล่นเน็ตยังช้าเลย

ส่วนเรื่องจะเอาข้อมูลเก่านั้นทำได้ครับ ผมขอแนะวิธีที่ง่ายโครตๆเลยล่ะกันน่ะครับ

1. ทำการ Copy ข้อมูลทั้ง Folder เก็บไว้
2. หลังจากลง Windows ใหม่แล้ว ก็ทำการ Setup ปกติ ( ไม่ต้อง Crack )
3. นำข้อมูลเก่าที่เก็บไว้ก่อนหน้านี้มาทับซ่ะเลย สบาย
4. ทุกอย่างก็เหมือนเดิม ไม่ต้องห่วง

moosuper

« ตอบกลับ #482 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 12:08:13 pm »
ทำไม่ได้สักที2วัน ล่ะ เครืองลูก มองไม่เห็น เครือง แม่ ทำตามคุณชบา ทุกขั้นตอนล่ะ port 7777 ต้องเปลี่ยนอะไรหรือป่าวค่ะ ใครเคยเปง บอกหน่อยค่ะ "งงจนหัวโต" 

1. ลองกลับไปจุดเริ่มต้น หลายๆรอบ ( ผมก็เคยกลับไปหลายรอบเหมือนกัน เอิ้กๆ )
2. ทำตามขั้นตอนอย่างละเอียด
3. Windows ก็มีส่วนน่ะครับ พวก Windows 2006 Series อะไรพวกนี้จะมีปัญหาบางเวอร์ชั่น

nuch

« ตอบกลับ #483 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 01:03:18 pm »
ทำตามละเอียดหยิบเลย เปงคู่มืออีกจอ แล้วก้อทำตาม ทำไมไม่เหง แม่ อีก ช่วยบอกวิธีเซ้ต ว่าทำงัยให้มันเห็นกัน นะค่ะ

moosuper

« ตอบกลับ #484 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 01:39:39 pm »
ไม่ทราบว่าใช้ Windows อะไรครับ ใช่ WindowsXP Version 2006 หรือป่าวครับ

nuch

« ตอบกลับ #485 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 02:04:35 pm »
ใช่ค่ะ xp2006

moosuper

« ตอบกลับ #486 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 02:10:02 pm »
ลองเปลี่ยน Windows แล้วทดสอบดูน่ะครับ

เพราะเท่าที่ผมเคยทดลอง WindowsXP 2006+CafeSuite มา

พบปัญหาค่อนข้างมาเรื่องการติดต่อระหว่าง Server และ Client

จริงๆก็อยากให้โหลดหรอกน่ะ Windows หนะ แต่มันจะดูออกหน้าออกตาเกินไป เอิ้กๆ

ลองไปหา WindowsXP ตัวเดิมๆ แล้วค่อยมาติดตั้ง Service Pack2

nuch

« ตอบกลับ #487 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 02:15:23 pm »
พระเจ้า ต้องลงวินใหม่ หรอค่ะ อยากร้องไห้

moosuper

« ตอบกลับ #488 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 02:16:43 pm »
ถ้าคุณเป็นโรคร้ายแล้ว หมอวินิจฉัยว่าคุณต้องตัดอวัยวะบางส่วนออก เพื่อมีชีวิตต่อไป

คุณจะทำเช่นไร เอิ้กๆ ( เปรียบเทียบซ่ะน่ากลัวเชียว )

moosuper

« ตอบกลับ #489 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 02:19:13 pm »
ผมว่าคุ้มน่ะกับโปรแกรม CafeSuite ตัวนี้ ทั้งฟรีทั้งดีขนาดนี้ อีกอย่างคือ WindowsXP Version 2006 ทุก Version ไม่เวิร์คครับ

nuch

« ตอบกลับ #490 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 02:34:50 pm »
แล้ว ตัวอื่น เสียตั้งก้อยอม ล่ะ extra cafe หรือ easy อันไหนดีก่ากันค่ะ ไม่อยากลงวินใหม่ ต้องมานั้นลงเกมอีก ทั้งร้าน นู่ตายพอดี

moosuper

« ตอบกลับ #491 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 02:41:28 pm »
ที่ทดสอบมา ผมว่า Cafesuite แจ่มสุดๆ ตัวอื่นก็งั้นๆ และก็อีกอย่าง CafeSuite มีคำอธิบาย+การใช้งาน+ภาษาไทย แบบละเอียด โดย คุณชบา

โดยปกติผมก็เปิดร้านอินเตอร์เน็ตอยู่เหมือนกัน ทดสอบโปรแกรม Control ประเภทนี้มาหลายตัวแล้วเหมือนกัน

และปัจจุบันผมก็เลือกที่จะใช้ CafeSuite เพราะตั้งแต่ใช้มาแทบจะไม่ต้องปวดหัวเลยก็ว่าได้

ถ้าจะให้เปรียบเทียบผมขอยก 2 ตัวล่ะกัน

1. CafeSuite ( ฟรี+ดี+ไม่มีปัญหา+ลูกเล่นเยอะ ภาษาไทย ยังมีบัคบ้างเล็กน้อยไม่มาก ไม่มีข้อผูกมัด เพราะเราไม่ได้ซื้อ ไม่ต้องเสียใจ เพราะไม่ได้ซื้ออีกนั้นล่ะ )
2. SmartNet  ( ไม่ฟรี+ดี+ลูกเล่นเหมาะสมกับร้านเน็ต+ภาษาไทย แต่ ข้อเสีย คือ ยังมีบัคอยู่ และมีข้อผูกมัดกับ Lan Card ผมซื้อมาแล้วด้วย 9000 บาท ตอนนี้เลิกใช้ไปแร้ว )
3. EasyCafe ( ฟรี ใช้ไปนานโปรแกรมจะรวนเรื่องเวลาและเงิน )

nuch

« ตอบกลับ #492 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 03:11:59 pm »
เห้อ กัวจัง เคยลงวินโดว์ แผ่นกอปนะ ลงไม่ผ่าน มันขึ้น err สีฟ้าๆ ต้องไปจ้างเค้าลงตั้ง400แน่ แต่บางเครืองก้อลงได้ สเปกมันคนล่ะตัวกัน
ถาม ช่างทำไมลงไม่ได้ มันบอก แผ่นวินเรามันมีไดร์เวอร์มาด้วย แล้วต้องซื้อ แผ่น รุ่นไหนล่ะค่ะ เกิด ลงใหม่หมด แล้วไม่เหงอีก คราวนี้ตายๆๆๆ

moosuper

« ตอบกลับ #493 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 03:15:35 pm »
คือ ไม่มีความรู้ด้านนี้เหรอครับ แล้วปกติที่ร้านเปิดอยู่กี่เครื่องเหรอครับ เล่น MSN หรือป่าว ทิ้ง เมลล์ไว้ล่ะกัน

nuch

« ตอบกลับ #494 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 03:19:48 pm »
อยู่ประจวบค่ะ

ออฟไลน์ xewet

• มหาลัยรัฐบาล
« ตอบกลับ #495 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 04:24:26 pm »
ผมก้อเคยเป้น ที่มันมองไม่เห้นเครื่องแม่ อยากให้ลอง ไปเซ้ทที่หัวข้อ **รายการ** ที่เครื่องแม่ แล้วเลื่อก เพิ่มเครื่อง
ใส่ชื่อเครื่อง ไอพี ทั้งหมด น่าจะมองเห้นนะ ถ้าไม่เห้น คงต้องไปตัดแว่น........... :D
Signature cleanned by Admin

nuch

« ตอบกลับ #496 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 05:36:31 pm »
ลบลงใหม่เปงครั้งที5 เซ็ตไปเซ็ตมา เครืองลูก ทำไมไม่ล็อกหว่า ดันมีรูปนากาทราย อยู่ มุมขวาล่าง - -"  ไว้พุ่งนี้ทำต่อ ขอบคุรค่ะทีตอบ พุ่งนี้มาถามใหม่นะ

wanladda

« ตอบกลับ #497 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2006, 06:37:43 am »
1. ลองกลับไปจุดเริ่มต้น หลายๆรอบ ( ผมก็เคยกลับไปหลายรอบเหมือนกัน เอิ้กๆ )
2. ทำตามขั้นตอนอย่างละเอียด
3. Windows ก็มีส่วนน่ะครับ พวก Windows 2006 Series อะไรพวกนี้จะมีปัญหาบางเวอร์ชั่น

สเปค ที่ใช้งานอยู่ตอนนี้ เป็น Atlhon3500+ แรม2 กิ้ก เมนบอร์ด Asus M2N-E กาดจอ GF7600 256mb   ว่าจะลองมาใช้ Core2Duo แต่แพงจังเลย ค่ะ

แล้ว ใครมี ทริค ที่จะ  เช็ด  การแอดเวลาเพิ่มให้ลูกค้ามั้ง ว่า เพิ่มไป เท่าไหร่  กี่คน ไรเงี่ยปรกติ ใช้คูปอง แล้วเวลา ลูกค้า จะต่อก็แอดเพิ่ม  แต่ ต้องเจ้าของแอดเท่านั้น

คือตอนนี้ กำลัง จะหาลูกจ้างมา คอยเฝ้าร้าน แต่ ให้เค้า เป็นแค่ตำแหน่ง แคชเชียร์ ในโปรแกรม นะ  คงแอดเวลา ไม่ได้แต่ถ้า เราให้เค้าเป็น ตำแหน่งเจ้าของร้าน แล้วแอดเวลาไปเราจะ สามารถ เช็ค ได้ไหมค่ะ

wanladda

« ตอบกลับ #498 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2006, 06:41:22 am »
อ้าว อ้างอิง ผิด rep

Mrgame

« ตอบกลับ #499 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2006, 03:13:03 am »
Cafe Suit 3.43c  +ยาแก้ไอแล้ว   พิมพ์คูปองได้ มั้ยครับ  ผมพิมมันบอกได้แค่ 20   แล้วแจ้งว่าเป็น ตัวทดลอง  ใครที่ใช้แล้ว ช่วยบอกหน่อยครับ

yoyo

« ตอบกลับ #500 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2006, 05:00:02 am »
วินโดว์ของผม เปง xp 2006 น้า ไม่เห็นมานจามีปัญหาอาราย  ที่ว่าไม่เวิร์ค ข้อนี้ผมไม่เห็นด้วยเลย  สเป็คผมก้อค่อนข้างต่ำน้า  แรม 512 cpu  การ์จอ GF fx5200 128m 

ใช้มาหลายเดือนแล้วไม่มีปัญหาเกี่ยวกับตัวโปรแกรมเลย   

yoyo

« ตอบกลับ #501 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2006, 05:16:43 am »
ใครที่ติดต่อกับเครื่องลูกไม่ได้ลองให้มันกำหนดค่าเองตามที่มานตั้งมาไม่ต้องไปแก้ไขเหมือนคุณ Chaba... บอก
เพราะตอนผมเชทค่าผมก้อไม่ได้ไปกำหนดค่าอะไรมัน  เช่น

ดูที่หน้า 1 น้า ตอนเซทค่าเครื่องแม่อ่ะ ที่คุณ chaba.... บอก ให้เอาเครื่องหมายถูกออกจาก  ใช้ host แทนหมายเลย ip......  ให้ติ๊กถูกซะ
ดูหน้า 1 ข้างล่าง  ตอนเซทค่า เครื่องลูกอ่ะ ก้อให้ติ๊กเครื่องหมายถูกที่ ใช้ host แทนหมายเลย ip......  แล้วใส่ชื่อเครื่องคอมแทน หรือใครจำชื่อคอมตัวเองไม่ได้  คลิกเลือก ค้นหามันจะใส่ให้เอง 

ท่านสามารถตรวจสอบชื่อเครื่องของท่านโดย คลิกขวาที่ mycom >>Properties แล้วเลือก แท็บ ComputerName 
แล้วดูที่บรรทัด  Full computer name :   dream.

แสดงว่าคอมเครื่องนี้ชื่อ dream

จบ บทที่1

ถ้าใครยังไม่เข้าจาย เดี๋ยวจาเอารูปมาให้ดูใน บทที่2

yoyo

« ตอบกลับ #502 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2006, 05:20:05 am »
Cafe Suit 3.43c  +ยาแก้ไอแล้ว   พิมพ์คูปองได้ มั้ยครับ  ผมพิมมันบอกได้แค่ 20   แล้วแจ้งว่าเป็น ตัวทดลอง  ใครที่ใช้แล้ว ช่วยบอกหน่อยครับ

ไม่ได้เข้าบอร์ดนานมีโหลดที่ไหนท่าน

iama

« ตอบกลับ #503 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2006, 06:37:52 am »
Cafe Suit 3.43c  +ยาแก้ไอแล้ว   พิมพ์คูปองได้ มั้ยครับ  ผมพิมมันบอกได้แค่ 20   แล้วแจ้งว่าเป็น ตัวทดลอง  ใครที่ใช้แล้ว ช่วยบอกหน่อยครับ

เป็นเหมือนกันเลยครับ  :) ไม่รู้ว่าต้องแก้ไขอย่างไรบ้าง

« ตอบกลับ #504 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2006, 09:26:16 am »
ผม window xp sp2 2006 v5    ram 512 Athron 1.15 g พร้อมต่อกล้องวงจรปิด อีกด้วย ไม่มีปัญหาใดๆ เลย แล่นฉิว เหมือเรือใบได้ลม...... :)
เรื่องการอัพเดท Client นั้น ไม่จำเป็นต้องลบใหม่ ของผมอัพเดท มันก้อทำตามที่เซ็ทตลอด แต่มีบางครั้งที่มัน เอ๋อ แต่เป็นเพราะโปรแกรมเอง
เช่นเรื่องการ Shutdown ถ้า หน้า Login ไม่ซ่อน มันจะไม่ปิด แต่นานๆ มันจะปิดเอง....อันนี้ลองหลายทีแระแก้ไม่หาย แต่ก้อไม่เป็นไร เอาหลักๆ
ให้มันชัวร์ๆ ก็พอแล้ว .............. ของฟรี อย่าคิดมาก........ :c_laugh:............... :laugh:

apirakleo

« ตอบกลับ #505 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 03:31:38 am »
โปรแกรมที่โหลดมาใช้ได้กี่วันครับ แครกทำไงครับช่วยหน่อย

apirakleo

« ตอบกลับ #506 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 03:34:38 am »
คือว่าร้านผมลงแล้วนะ ใช้ดีมาก ผมใช้แบบคูปองแต่ว่าพอเล่นไป1วัน มันเกิดใช้ไม่ได้ กดอะไรก้อขึ้นคำว่า buy ชอฟแวร์ตลอดเลย ต้องลบมันออกไป ผมบอกหน่อยผมควรทำไงดีครับ

kriangsak

« ตอบกลับ #507 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 05:45:34 am »
ขอแจ้งปัญหาดังนี้นะครับ
- ผมใช้แบบเล่นก่อนจ่ายทหลัง มีปัญหาคือ ลูกค้าโหลดโปรแกรมมาแล้ว install หลังจากนั้น สมมุติส่าลูกค้ามาคิดตัง พอเราคิดตังปรกติเครื่องลูกจะต้อง lock  แต่นี่ มันขึ้นมาถามประมาณว่า จะให้ lock หรือเปล่า หาก มีคนไปกดแคนเซิ่ล ก็สามารถเล่นต่อไปได้เลยโดยที่ไม่ต้องเปิดเวลาอ่ะครับ  แก้ไขยังไงครับ

jodmaidi

« ตอบกลับ #508 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 06:55:18 am »
ใช้ได้กี่เครื่องครับ

freshh

« ตอบกลับ #509 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 11:24:18 am »
จะมีคนมาตอบผมไหมเนี้ยย ขอถามหน่อยนะครับ

คือผมไม่ใช้แบบ คูปองอะครับ
คืออยากให้มันเปิดเครื่องแล้ว เริ่มนับเวลาเองเลยอะครับ ไม่ต้องมีหน้าต่างมา Login อะครับผม

แล้วการเตือนก่อนเวลาจะหมดอะคับ ตกลงให้มันขึ้นเป็นภาษาไทยไม่ได้หรอครับที่เครื่องไคลเอ้นอะครับ

ออฟไลน์ chababear

• εїз  Spirit of frεεdom  εїз
  • นักเรียนมัธยม
    • Oxygen Cafe
« ตอบกลับ #510 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 02:03:52 am »
ใช้ได้กี่เครื่องครับ

มีคนบอกว่า 40 กว่าเครื่องนะคะ

« ตอบกลับ #511 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 02:07:59 am »
จะมีคนมาตอบผมไหมเนี้ยย ขอถามหน่อยนะครับ

คือผมไม่ใช้แบบ คูปองอะครับ
คืออยากให้มันเปิดเครื่องแล้ว เริ่มนับเวลาเองเลยอะครับ ไม่ต้องมีหน้าต่างมา Login อะครับผม

แล้วการเตือนก่อนเวลาจะหมดอะคับ ตกลงให้มันขึ้นเป็นภาษาไทยไม่ได้หรอครับที่เครื่องไคลเอ้นอะครับ

1.ทำได้ค่ะโดนใช้เครื่องแม่เป็นตัวเปิดเครื่องลูกค่ะ แบบเล่นเรื่อยๆประมาณนั้น
2.ทำไดเเช่นกันค่ะ คุณเข้าไปที่

« ตอบกลับ #512 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 02:10:42 am »
ขอแจ้งปัญหาดังนี้นะครับ
- ผมใช้แบบเล่นก่อนจ่ายทหลัง มีปัญหาคือ ลูกค้าโหลดโปรแกรมมาแล้ว install หลังจากนั้น สมมุติส่าลูกค้ามาคิดตัง พอเราคิดตังปรกติเครื่องลูกจะต้อง lock  แต่นี่ มันขึ้นมาถามประมาณว่า จะให้ lock หรือเปล่า หาก มีคนไปกดแคนเซิ่ล ก็สามารถเล่นต่อไปได้เลยโดยที่ไม่ต้องเปิดเวลาอ่ะครับ  แก้ไขยังไงครับ

« ตอบกลับ #513 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 02:12:02 am »
ช่วงนี้ง่นเยอะคะไม่มีเวลามาตอบเลยขอโทษจิงๆค่ะ  ::)

« ตอบกลับ #514 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 02:14:20 am »
คือว่าร้านผมลงแล้วนะ ใช้ดีมาก ผมใช้แบบคูปองแต่ว่าพอเล่นไป1วัน มันเกิดใช้ไม่ได้ กดอะไรก้อขึ้นคำว่า buy ชอฟแวร์ตลอดเลย ต้องลบมันออกไป ผมบอกหน่อยผมควรทำไงดีครับ
Crack  ยังค่ะดูการหน้าแรกนะคะ หรือ ให้โหลด เวอร์ชั่น 3.43C ไปใช้ค่ะ

http://www.siamcafe.net/board/index.php?topic=13541

« ตอบกลับ #515 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 02:14:58 am »
โปรแกรมที่โหลดมาใช้ได้กี่วันครับ แครกทำไงครับช่วยหน่อย

ใช้ได้ตลอดค่ะ ต้องป้อนยาแก้ไอ้ให้มันด้วยนะ

freshh

« ตอบกลับ #516 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 01:16:22 pm »
ขอบคุณ คร๊าบบบ แต่ แบบว่า
ตอนเปิดเครื่องไครเอ้น แล้ว
ไม่ให้มีหน้า Login อะคับ
แต่ที่เครื่อง Server นับเริ่มจับเวลาให้เลย

มีวิธี set ไหมครับ

« ตอบกลับ #517 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 01:59:38 pm »
ขอบคุณ คร๊าบบบ แต่ แบบว่า
ตอนเปิดเครื่องไครเอ้น แล้ว
ไม่ให้มีหน้า Login อะคับ
แต่ที่เครื่อง Server นับเริ่มจับเวลาให้เลย

มีวิธี set ไหมครับ

yut1999

« ตอบกลับ #518 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 05:27:31 pm »
ถ้าเครื่องแม่มีปัญหา เช่นปิดไม่ติด ฮาร์ดดิสก์เดี้ยง

จะสามารถเข้าเครื่องลูกโดยใช้รหัสคนควบคุมได้ไหมครับ

nuch

« ตอบกลับ #519 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 05:08:23 am »
ใครที่ติดต่อกับเครื่องลูกไม่ได้ลองให้มันกำหนดค่าเองตามที่มานตั้งมาไม่ต้องไปแก้ไขเหมือนคุณ Chaba... บอก
เพราะตอนผมเชทค่าผมก้อไม่ได้ไปกำหนดค่าอะไรมัน  เช่น

ดูที่หน้า 1 น้า ตอนเซทค่าเครื่องแม่อ่ะ ที่คุณ chaba.... บอก ให้เอาเครื่องหมายถูกออกจาก  ใช้ host แทนหมายเลย ip......  ให้ติ๊กถูกซะ
ดูหน้า 1 ข้างล่าง  ตอนเซทค่า เครื่องลูกอ่ะ ก้อให้ติ๊กเครื่องหมายถูกที่ ใช้ host แทนหมายเลย ip......  แล้วใส่ชื่อเครื่องคอมแทน หรือใครจำชื่อคอมตัวเองไม่ได้  คลิกเลือก ค้นหามันจะใส่ให้เอง 

ท่านสามารถตรวจสอบชื่อเครื่องของท่านโดย คลิกขวาที่ mycom >>Properties แล้วเลือก แท็บ ComputerName 
แล้วดูที่บรรทัด  Full computer name :   dream.

แสดงว่าคอมเครื่องนี้ชื่อ dream

จบ บทที่1

ถ้าใครยังไม่เข้าจาย เดี๋ยวจาเอารูปมาให้ดูใน บทที่2

เอารูปมาลงหน่อยค่ะ ดิฉันลงเปง10รอบล่ะ แม่+ลูกไม่เจอกันสักที ใช้ วินxp2006 ขอบคุณล่วงหน้าด้วยค่ะ

kriangsak

« ตอบกลับ #520 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 07:20:31 am »
เราจะปิด  "จ่ายเงินล่วงหน้า หรือ  Piad indicaters " ได้ยังไงครับ   รบกวนแนะนำด้วยครับ

yoyo

« ตอบกลับ #521 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2006, 08:07:33 am »

เอารูปมาลงหน่อยค่ะ ดิฉันลงเปง10รอบล่ะ แม่+ลูกไม่เจอกันสักที ใช้ วินxp2006 ขอบคุณล่วงหน้าด้วยค่ะ

นานๆมาดูที  :)

อาจจะเป็นที่ ถูกกำแพงไฟ กั้นไว้ก้อได้คับ

ให้ไปที่คอนโทลพาแนล   เปิด windowsFirewall ขึ้นมา
ไปที่แท็บ Exceptions

มันจะมีรายชื่อโปรแกรมที่ยกเว้นการล็อค  ให้ดูว่ามีโปรแกรม ตัวนี้ป่าว ผมจำไม่ไม่นะว่ามันชื่ออะไร(ไม่ได้อยู่ที่เครื่องที่ร้าน) น่าจะชื่อ r_sever (อาจจะไม่ใช่นะ)  ดูซิว่ามีชื่อนี้ป่าวถ้ามีให้ติ๊กถูก ถ้าไม่มีให้คลิก Add Program.. มันจะมีหน้าต่างขึ้นมาอีกให้คลิก Browse.. แล้วให้ไปหาดูที่  C:\WINDOWS\system32
แล้วเลือกมันมาใส่  อย่าลืม ติ๊กถูกล่ะ แล้วก้อ ok

ปล ไม่แน่ใจนะว่าชื่อ r_sever  เดี๋ยวคราวหลังจะมาบอก

yoyo

« ตอบกลับ #522 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2006, 08:10:41 am »
อ้อ หรือถ้าไม่แน่ใจก้อไม่ต้องทำแบบข้างบนนะ  ให้ปิด Firewall เลย

โดยเปิดมันขึ้นมาเหมือนที่บอกข้างบน  ที่แท็บ  General  ดูข้างล่าง เลือก Off(not..............

ok

yoyo

« ตอบกลับ #523 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2006, 08:12:56 am »
ส่งท้าย เอาให้ชัวร์  ปิดการทำงานของโปรแกรมป้องกันไวรัส ชั่วคราวก่อน

บาย  :)

abc5752

« ตอบกลับ #524 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2006, 10:30:39 pm »
ช่วย สาธิตset ค่า อัตราค่าบริการ ทีครับ

ประมาณว่า 4 ทุ่ม-6โมง เช้า ราคา 10 บาท
นอกนั้น 15 บาท
ประมาณนี้อะครับ ขอบคุณมากครับ

« ตอบกลับ #525 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2006, 01:02:46 am »
ช่วย สาธิตset ค่า อัตราค่าบริการ ทีครับ

ประมาณว่า 4 ทุ่ม-6โมง เช้า ราคา 10 บาท
นอกนั้น 15 บาท

moosuper

« ตอบกลับ #526 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2006, 05:17:43 am »
ถ้ามีถ้วยรางวัลผมคงมอบให้คุณ chababear ไปทั้งโรงงานเลยล่ะ เอิ้กๆ ตอบทุกคำถามในหัวข้อนี้แบบละเอียดถึงละเอียดที่สุด

« ตอบกลับ #527 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2006, 05:41:29 am »
ถ้ามีถ้วยรางวัลผมคงมอบให้คุณ chababear ไปทั้งโรงงานเลยล่ะ เอิ้กๆ ตอบทุกคำถามในหัวข้อนี้แบบละเอียดถึงละเอียดที่สุด
แหะๆๆ  ;)   :-*  ::)

abc5752

« ตอบกลับ #528 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2006, 05:46:54 am »
ขอขอบคุณ คุณ chababear  ๛emoticon236: มากครับ

« ตอบกลับ #529 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2006, 07:29:59 am »
 ;) ::)

yoyo

« ตอบกลับ #530 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2006, 10:35:10 am »
ผมไม่แน่ใจว่าคนที่เซ็ทค่ายังไงก้อติดต่อกับเครื่องลูกไม่ได้อ่ะ    ผมไม่แน่ใจว่า แต่ก่อนเคยใช้โปรแกรมควบคุมหรือป่าว หรือว่า จดด้วยปากกา คำนวณด้วยเครื่องคิดเลข

ไม่แน่นะ อาจไม่ใช่ที่วินโดว์  ไม่ใช่ที่เครื่องคอม  ไม่ใช่ที่โปรแกมคาเฟ่  อาจเป็นที่ตัวคุณเองก้อได้  :)

******************ลองดูคอมทุกเครื่องที่ร้านว่าเป็นกลุ่มเดียวกันป่าว  นี่สำคัญที่สุดในการติดต่อ ****************

อิอิ

yoyo

« ตอบกลับ #531 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2006, 10:40:35 am »

ถูกต้องแย้วค้าบ  พ้มก้ออยากจาบอกอยู่แต่ขึ้เกียจอธิบาย  :c_laugh:

jodmaidi

« ตอบกลับ #532 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2006, 04:27:24 pm »
พี่คับโปรแกมมันหมดอายุการใช่งานอ่ะคับ
ทำไงดี จะกดคิดเงินก็ทำไม่ได้แล้ว มันต้องมีแคกซื้ออะไรหรือเปล่าคับ
ช่วยหนอยคับ แล้วต้องสมาชิกเวปนี้ก่อนที่จะโหลดหรือเปล่าคับ

« ตอบกลับ #533 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2006, 04:32:20 pm »
พี่คับโปรแกมมันหมดอายุการใช่งานอ่ะคับ
ทำไงดี จะกดคิดเงินก็ทำไม่ได้แล้ว มันต้องมีแคกซื้ออะไรหรือเปล่าคับ
ช่วยหนอยคับ แล้วต้องสมาชิกเวปนี้ก่อนที่จะโหลดหรือเปล่าคับ
แครกตามวิธี หน้านึงยังค่ะ ลองอ่านดูน้า ถ้าไม่ได้ให้ปิดโปร แล้วเปิดใหม่โดยใช้ Icon หน้าจอต่ะลองดูน้า

abc5752

« ตอบกลับ #534 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2006, 09:38:19 pm »
พอดีว่าจะถาม แต่แก้ได้แล้วงับ
ขอบคุณมากครับ - -":

pondkung

« ตอบกลับ #535 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2006, 05:34:57 pm »
ถามนิดนึงครับ มันใช้กับwin xp ver 2006 ไม่ได้ใช่ไหมครับ เครื่องที่ลง มัน เวลากด 1 ชม. หรือ กดราคาไป มันจะล็อกต่ออ่ะครับ แต่ยังจับเวลาอยู่ แต่ถ้ากดที่ เริ่มนับเวลา มันจะปลดล็อกหน้าจอให้ แบบนี้เป็นที่วินโดว์ผมใช่ไหมครับ เพราะ เครื่องที่ลง sp2 ไม่เป็นอ่ะ -*- หรือ พอจะมีวิธีแก้ไขไหมครับ ถ้าไม่ได้จะได้ลงใหม่อ่ะครับ

ป.ล. ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ผมพึ่งเปิดร้านเล็กๆเป็นของตัวเองเปิดได้3เดือนและดีใจมากๆ  ใกล้เรียนจบและ หุหุ

gears

« ตอบกลับ #536 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2006, 08:02:45 pm »
ผมมีปัญหา ตรงที่นึงครับ
แบบว่า เวลาเรา
ลง Cilent ที่เครื่องที่ 12 แต่ใน Server เห็นเป็นเครื่อง 12
ลง Client ที่เครื่องที่ 13 มันดันไปแย่งตำแหน่งเครื่อง 12 ซะงั้น
พอลง เครื่องที่ 14 อีกทีมันก็เป็นตำแหน่ง 13
งง กันใหญ่เลยครับ
ทั้งที่ ลองโปรแกรมเรียงกันตลอดไม่ได้เพิ่ม ไม่ได้ลด อะไรเลย งงจัด

« ตอบกลับ #537 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2006, 08:12:11 pm »
ชบา ชา ชา ช่า................ ::)..................ผู้กรุณาชาวโลก.......... ๛emoticon294:

GENERAL_AD

« ตอบกลับ #538 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2006, 06:22:28 am »
ดีจังเลยงั้นเดียวขอยืมไปใช้กับที่ออฟฟิซแล้วกันนะครับขอบคุณมาก

kacharak

« ตอบกลับ #539 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2006, 07:06:07 am »
เด็กเล่นเกม SF , Audition พอมันหมดเวลา เกมเด้งเลยครับ ถ้าใช้คูปองจะเพิ่มเวลาไม่ได้ด้วยครับ ทำไง

Namlai6

« ตอบกลับ #540 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2006, 03:24:54 pm »
ช่วย สาธิตset ค่า อัตราค่าบริการ ทีครับ ๛emoticon295:
ผมปล้ำกับ มันมาหลายวันแล้ว   ::)

1 - 30 นาที ราคา 10 บาท
31 - 60 นาที ราคา 15 บาท
61 - 90 นาที ราคา 25 บาท
91 - 120 นาที ราคา 30 บาท

theng

« ตอบกลับ #541 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2006, 06:55:47 pm »
ตอนนี้ผมแครกแล้ว แต่    ตัว      Cafesuit.key        นี่เอาไปใส่ไว้ที่ไหนครับ ผม หมดอายุการใช้งานแล้วอ่ะ

« ตอบกลับ #542 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2006, 08:15:58 pm »
อยากแซ็บแว่(ทราบว่า)...........A4 พิมพ์คูปองได้กี่ใบถึงจะสวยงาม แต่ไม่เปลือง ของผม 36 ใบต่อ 1 A4  พอดีหรือเป่างับ........... ;D ท่านอื่นได้กี่ใบอ่ะฮิบ.... ๛emoticon250:

« ตอบกลับ #543 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 12:50:31 am »
ถามนิดนึงครับ มันใช้กับwin xp ver 2006 ไม่ได้ใช่ไหมครับ เครื่องที่ลง มัน เวลากด 1 ชม. หรือ กดราคาไป มันจะล็อกต่ออ่ะครับ แต่ยังจับเวลาอยู่ แต่ถ้ากดที่ เริ่มนับเวลา มันจะปลดล็อกหน้าจอให้ แบบนี้เป็นที่วินโดว์ผมใช่ไหมครับ เพราะ เครื่องที่ลง sp2 ไม่เป็นอ่ะ -*- หรือ พอจะมีวิธีแก้ไขไหมครับ ถ้าไม่ได้จะได้ลงใหม่อ่ะครับ

ป.ล. ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ผมพึ่งเปิดร้านเล็กๆเป็นของตัวเองเปิดได้3เดือนและดีใจมากๆ  ใกล้เรียนจบและ หุหุ

มีส่วนค่ะ เราเคยใจปัญหาอย่างนีเหมือนกันนะคะ ลงเปลี่ยนมาใช้ sp2 ใช้ได้น้า ลองๆดูน้า

« ตอบกลับ #544 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 12:51:51 am »
ตอนนี้ผมแครกแล้ว แต่    ตัว      Cafesuit.key        นี่เอาไปใส่ไว้ที่ไหนครับ ผม หมดอายุการใช้งานแล้วอ่ะ

หลังจาก Crack แล้วนะคะ ให้คุฯเอาการเปิดอัตโนมัติตอนเปิดเครื่องออกน้าค่ะ แล้วมันจะไม่หมดอายุค่ะ เป็น เทคนิคน้าลองดูค่ะ

« ตอบกลับ #545 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 12:52:33 am »
ดีจังเลยงั้นเดียวขอยืมไปใช้กับที่ออฟฟิซแล้วกันนะครับขอบคุณมาก
เชิญค่ะมีปัญหาไรปรึกษาได้คค่ะ

« ตอบกลับ #546 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 12:57:51 am »
ผมมีปัญหา ตรงที่นึงครับ
แบบว่า เวลาเรา
ลง Cilent ที่เครื่องที่ 12 แต่ใน Server เห็นเป็นเครื่อง 12
ลง Client ที่เครื่องที่ 13 มันดันไปแย่งตำแหน่งเครื่อง 12 ซะงั้น
พอลง เครื่องที่ 14 อีกทีมันก็เป็นตำแหน่ง 13
งง กันใหญ่เลยครับ
ทั้งที่ ลองโปรแกรมเรียงกันตลอดไม่ได้เพิ่ม ไม่ได้ลด อะไรเลย งงจัด

ลองทำนี้ดูค่ะ

« ตอบกลับ #547 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 01:00:05 am »
อยากแซ็บแว่(ทราบว่า)...........A4 พิมพ์คูปองได้กี่ใบถึงจะสวยงาม แต่ไม่เปลือง ของผม 36 ใบต่อ 1 A4  พอดีหรือเป่างับ........... ;D ท่านอื่นได้กี่ใบอ่ะฮิบ.... ๛emoticon250:

ของเราได้  41 ใบนะค่ะ ไม่เล็กไม่ใหญ่กำลังดี ถ้ายากประหยักก็ 90 ใบไปเลย ไม่น่าเกลียดแต่เล็กไปนิด อิอิ

« ตอบกลับ #548 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 01:02:31 am »
เด็กเล่นเกม SF , Audition พอมันหมดเวลา เกมเด้งเลยครับ ถ้าใช้คูปองจะเพิ่มเวลาไม่ได้ด้วยครับ ทำไง

2 เกมส์นนี้คงต้องทำใจค่ะ แค่เราเคยลองจับเลวาเพ่มนะค่ะ จับอแล้วรีบกดปุ่ม ปลดล็อดแล่วมันจะไม่ทันได้ล็อคนนะคะแต่ต้องอย่างเร็วเลยค่ะ ยังไงงลองดูค่ะ

« ตอบกลับ #549 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 01:07:43 am »
ช่วย สาธิตset ค่า อัตราค่าบริการ ทีครับ ๛emoticon295:
ผมปล้ำกับ มันมาหลายวันแล้ว   ::)

1 - 30 นาที ราคา 10 บาท
31 - 60 นาที ราคา 15 บาท
61 - 90 นาที ราคา 25 บาท
91 - 120 นาที ราคา 30 บาท

ทำ 2 ขั้นตอนตามนี้เลยคะ

« ตอบกลับ #550 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 01:09:24 am »
ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างน้าค่ะ  อาจจะตอบช้าหน่อยน้า  มีไรโพสไว้เดียวจะกลับมาตอบปัญหากวนใจให้เจ้าค่ะ  :)

Namlai6

« ตอบกลับ #551 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 03:19:39 am »
 ::)ขอบคุณมากๆครับ   คุณ chababear

gears

« ตอบกลับ #552 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 05:21:42 am »
พี่แบบว่า  โปรแกรมมันหมดอายุ มันบอกว่าต้องให้ซื้อโปรแกรม  ต้องทำไงครับ  ช่วยอธิบายให้ด้วยนะครับ กำลังจะเปิดร้านแล้ว มันเล่นไม่ได้  ทำไงดี    โปรดบอกด้วยครับ หรือว่าต้องไปซื้อโปรแกรมมันมาใช้งาน  ถ้าซื้อต้องไปหาซื้อที่ไหนครับ   

« ตอบกลับ #553 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 06:07:09 am »
พี่แบบว่า  โปรแกรมมันหมดอายุ มันบอกว่าต้องให้ซื้อโปรแกรม  ต้องทำไงครับ  ช่วยอธิบายให้ด้วยนะครับ กำลังจะเปิดร้านแล้ว มันเล่นไม่ได้  ทำไงดี    โปรดบอกด้วยครับ หรือว่าต้องไปซื้อโปรแกรมมันมาใช้งาน  ถ้าซื้อต้องไปหาซื้อที่ไหนครับ   

คุณ Crack ตามที่เราบอกยังค่ะหน้าแรกอ่าค่ะ หลังจากทำการ Carck เสร็จแล้วนะคะ ให้คุณเข้าไปที่ Setup ( Sever ) แล้วเอาติ๊กการเปิดโปรแกรมอัตโนมัติออกอ่าค่ะ แค่นี้ก็ไม่มีปัญหาแล้วค่ะ ลองดูน้า ได้ไม่ได้บอกด้วยนะคะ แล้วคุฯใช้เวอร์ชั่นไหนคะถ้าเวอร์ใหม่สุดใช้ไม่ได้ให้หรอ เวอร์ 3.41F ดูนะคะ  :)

ass

« ตอบกลับ #554 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 08:58:59 am »
ผมมีปัญหาตรงที่ว่าเพิ่มเวลา ตรงปุ่มกดชั่วโมงไม่ได้ครับ อย่างเช่น กดกำหนด 2 ชั่วโมงแล้วไม่ได้ มีวิธีแก้มั้ยคับ   :'(

yut1999

« ตอบกลับ #555 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 08:01:00 pm »
ถ้าเครื่องแม่มีปัญหา เช่นปิดไม่ติด ฮาร์ดดิสก์เดี้ยง

จะสามารถเข้าเครื่องลูกโดยใช้รหัสคนควบคุมได้ไหมครับ

ได้ไหมครับ

demonsky

« ตอบกลับ #556 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 04:51:03 am »
 ::)ช่วยหน่อยคับ คุณ  chababear ::)
ผมอยากใช้โปรแกรมนี้บันทึกเวลาอย่างเดียวได้ไหมคับ โดยเปิดเครื่องแม่ทิ้งไว้ เวลาเครื่องลูกใช้งานหั้ย login เป็นไปได้ไม่ loginได้จะดีมากคับ
จุดประสงค์ อยากรู้ว่าแต่จะเครื่องใช้ไปกี่ ชั่วโมง และเวลาไหนบ้าง
ถ้าทราบ ขอความกรุณาช่วยตอบหน่อยคับ + วิธีด้วยคับผม ::)

ออฟไลน์ Built_in

« ตอบกลับ #557 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 07:28:27 am »
เวลา เครื่อง ลูก login มัน จะ ขึ้น แบบนี้ นะ ครับ ขะแก้ ตรงหนั่ย ครับ ...

diamondza

« ตอบกลับ #558 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 01:07:35 pm »
ผมเป็นเช่นเดียวกับด้านบน ครับช่วยกานด้วยครับพี่น้อง  ???

« ตอบกลับ #559 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 01:34:31 pm »
เวลา เครื่อง ลูก login มัน จะ ขึ้น แบบนี้ นะ ครับ ขะแก้ ตรงหนั่ย ครับ ...

ตั้งค่าอะไรผิดหรือป่าวค่ะ เราไม่เคยเจออาการแบบนี้เหมอืนกัน ลองลงใหม่ทับไปเลยนะคะ แล้วลองเอาตัวที่ยังไม่ได้แก้ไขเนี่ยไปลงเครื่องลูกดูค่ะ แต่อย่าลืม ตั้งพาส ก่อนนะคะ