เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีติดตั้ง CafeSuite ( CafeStation ) อัพตัวไฟล์ใหม่แล้วค่ะ  (อ่าน 578067 ครั้ง)

ออฟไลน์ diamondza

• ปี 1 เทอม 2
Re: วิธีใช้ CafeSuite ( CafeStation ) สำหรับคนที่ยังไม่รู้คะ
« ตอบกลับ #800 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 10:16:03 am »
มีอยู่ 2 ไฟล์ ที่โหลดไม่ได้อะครับ รบกวนแก้ไขหน่อยครับ
Signature cleanned by Admin

nut2nut

• บุคคลทั่วไป
Re: วิธีใช้ CafeSuite ( CafeStation ) สำหรับคนที่ยังไม่รู้คะ
« ตอบกลับ #801 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 11:30:31 am »
ใครพอจะทำให้ Account ที่ ทำไว้
ใช้แบบ post paid ได้บ้างครับ

แบบ ทำเปน รัน 20 user

แล้วคิดเวลา เปน นาที นาทีละ 25ตัง อ่ะครับ

( 4 นาที 1 บาท )

แบบนั่ง 10 กว่าชม ก็ เปน 150 บาท อ่ะครับ

ขอบคุณครับ

zepelly

« ตอบกลับ #802 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2007, 08:52:07 am »
Cafe suite    VERSION ไหน ดีสุดหรือครับ

3.41f   มันมองไม่เห็น printer ที่ต่อจากเครื่องอื่นผ่านวงแลนน่ะครับ

3.44c มันมองเห็น  printer ที่ต่อจากเครื่องอื่นผ่านวงแลนได้ครับ

version 3.44 มี บั๊กจากแครกเยอะปล่าวครับจะได้เปลี่ยน

หรือใครมี เทคนิคให้ 3.41f ให้เห็นprinter ผ่านวงแลนได้มั่งครับ

mototrax

« ตอบกลับ #803 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2007, 04:41:21 am »
ขอบคุณมากครับ

jack

« ตอบกลับ #804 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2007, 05:41:28 am »
ไม่ทราบว่า โปรแกรมนี้ใส่ยาแก้แล้ว มัน คุมเครื่องลูกได้กี่เครื่องของผมมันบอกว่าคุมได้ 20 เองอะ

zepelly

« ตอบกลับ #805 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2007, 11:31:38 am »
จะให้ cafesuite คิดเงินค่า print จากลูกค้าเอง ต้องเซต ยังไงหรอครับ
ตรงหัวข้อ ข้างล่าง ต้อง  ติ๊กถูกตรงไหนมั่งหรือครับ ดูแล้ว งงๆ
ควบคุมการพิมพ์

1.  รวมค่าพิมพ์ลงในใบเสร็จลูกค้าถ้าเป็นไปได้
2. คิดเงินค่าพิมพ์จากแอคเคาน์ของลูกค้าถ้าเป็นไปได้
3. แก้ไขจำนวนแผ่นได้
4. แก้ไขราคาต่อแผ่นได้
5. ไม่คิดเงินค่าพิมพ์
6. คิดเงินกับไคลเอนท์อื่นได้
7. คิดเงินกับแอคเค้าท์อื่นได้

นานา

« ตอบกลับ #806 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2007, 02:46:52 am »
ไม่ทราบว่า โปรแกรมนี้ใส่ยาแก้แล้ว มัน คุมเครื่องลูกได้กี่เครื่องของผมมันบอกว่าคุมได้ 20 เองอะ

เวอร์ชั่นไหนเหรอครับ ?

นานา

« ตอบกลับ #807 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2007, 02:48:24 am »
Cafe suite    VERSION ไหน ดีสุดหรือครับ

3.41f   มันมองไม่เห็น printer ที่ต่อจากเครื่องอื่นผ่านวงแลนน่ะครับ

3.44c มันมองเห็น  printer ที่ต่อจากเครื่องอื่นผ่านวงแลนได้ครับ

version 3.44 มี บั๊กจากแครกเยอะปล่าวครับจะได้เปลี่ยน

หรือใครมี เทคนิคให้ 3.41f ให้เห็นprinter ผ่านวงแลนได้มั่งครับ

ผมใช้ ก็เห็นน่ะครับ 3.41f  ??

นานา

« ตอบกลับ #808 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2007, 02:49:34 am »
ใครพอจะทำให้ Account ที่ ทำไว้
ใช้แบบ post paid ได้บ้างครับ

แบบ ทำเปน รัน 20 user

แล้วคิดเวลา เปน นาที นาทีละ 25ตัง อ่ะครับ

( 4 นาที 1 บาท )

แบบนั่ง 10 กว่าชม ก็ เปน 150 บาท อ่ะครับ

ขอบคุณครับ

ตั้งค่าที่ อัตตรา ค่าบริการไงครับผม มีหลายแบบลองเลือกตั้งดูครับ

jack

« ตอบกลับ #809 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2007, 05:53:56 am »
ต้องเอาเครื่องหมายถูกที่ข้อ 1 ออกค่ะ มันก็จะปริ้นแต่คูปองค่ะ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

มันแอยู่ตรงไหนใครช่วยบอกหหน่อยได้ไหมครับ มือใหม่ครับ

jack

« ตอบกลับ #810 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2007, 06:06:14 am »
ใครที่มีคู้มือการใช้งานแบบละเอียด ช่วยส่งมาให้หน่อยนะครับ อยากศึกษาดูอะครับ เพราะโปรแกรมคุมร้านที่ใช้อยู่ตอนนี้มัน รวนมากๆๆๆแล้ว อยากจะใช้ตังนี้แทนครบั ใครมีกรุณาส่งมาให้หน่อยครับ [email protected]

zepelly

« ตอบกลับ #811 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2007, 06:49:39 am »
ตอนนี้ใช้

cafesuite 3.41f + Cyberprinter

ใช้ได้ดีทีเดียวครับ cafesuite จับเวลาเครื่องลูกค้า cyberprinter คิดราคา printer จากลูกค้า ไปรวมราคาใน Cafesuite
==================================================================================

แต่ว่า อยากรู้ว่าหัวข้อตั้งราคา printer ของ cafesuite จะมีให้เซต 3อย่าง

1. Min.page  -------ตั้งไปเพื่ออะไรหรอครับ หรือว่าเอาไว้ตั้งแบบ โปรโมชั่น

เช่น          1แผ่น ก็ตั้งไว้ 10 บาท      ถ้า min.page 10ขึ้นไปตั้งไว้ 8บาท แบบนี้หรือปล่าวครับ

2.Price = อันนี้ตั้งราคา ผ่าน

3.Time Charge = อันนี้ดิ งง มันคืออะไรหรอครับ

ผมลองตั้ง 1แผ่น 10บาท 10นาที    ดูแล้ว

ลองใช้ account แบบ เวลามาลอง print ดู  แต่ไม่เห็นมันหักเวลาออกจากระบบเงินใน account เลยครับ ;)

zepelly

« ตอบกลับ #812 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2007, 08:27:23 am »
ถามคำสั่ง ของ cafesuite ที่สั่ง workstation หน่อยครับ

จากเครื่อง server มีคำสั่งที่ว่า

เรียกใช้งานโปรแกรม  จากหัวข้อ workstation
=========================================================

แล้วจะขึ้น หน้าจอเป็น Remoet run

enter path to the program ,folder , document or internet resource

and it will be executed by client program.
==============================================================

ตรงช่องที่ให้พิมพ์ Path มันมีมาให้แค่อย่างเดียวคือ

cafeagent /showinfo

พอผมสั่งรันมันจะขึ้นหน้าจอแสดงเวลาที่เครื่องลูกให้ทันทีครับ
===================================================

แล้วถ้าผมอยากสั่งให้มันรันอย่างอื่นนี่ต้องพิมพ์ยังไงหรอครับ

เช่นโปรแกรม ใน program Files

"C:\Program Files\Cyberprinter\cypcli.exe"

จะให้รันตัว cypcli เนี่ยต้องพิมพ์ คำสั่งในช่อง Path ยังไงหรอครับ

cccp

« ตอบกลับ #813 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2007, 02:48:06 am »
ตอนนี้ใช้

cafesuite 3.41f + Cyberprinter

ใช้ได้ดีทีเดียวครับ cafesuite จับเวลาเครื่องลูกค้า cyberprinter คิดราคา printer จากลูกค้า ไปรวมราคาใน Cafesuite
==================================================================================

แต่ว่า อยากรู้ว่าหัวข้อตั้งราคา printer ของ cafesuite จะมีให้เซต 3อย่าง

1. Min.page  -------ตั้งไปเพื่ออะไรหรอครับ หรือว่าเอาไว้ตั้งแบบ โปรโมชั่น

เช่น          1แผ่น ก็ตั้งไว้ 10 บาท      ถ้า min.page 10ขึ้นไปตั้งไว้ 8บาท แบบนี้หรือปล่าวครับ

2.Price = อันนี้ตั้งราคา ผ่าน

3.Time Charge = อันนี้ดิ งง มันคืออะไรหรอครับ

ผมลองตั้ง 1แผ่น 10บาท 10นาที    ดูแล้ว

ลองใช้ account แบบ เวลามาลอง print ดู  แต่ไม่เห็นมันหักเวลาออกจากระบบเงินใน account เลยครับ ;)

ใช้แบบ ภาษาไทยหรือเปล่าครับ ??

3.Time Charge -- น่าจะเป็นการเพิ่มเวลาให้กับเครื่องที่ปริ้นเมื่อทำการปริ้น (เดาเอาน่ะครับ) ต้องลอง

ลองใช้ account แบบ เวลามาลอง print ดู  แต่ไม่เห็นมันหักเวลาออกจากระบบเงินใน account เลยครับ

account ทื่ว่าเป็นแบบไหนเหรอครับ ?

Escape

มีปัญหาเรื่องการคิดเงินของ Cafe suit
« ตอบกลับ #814 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2007, 11:49:14 am »
มีปัญหาอย่างมากค่ะ  คือว่าเพิ่งเปิดร้าน Internet and Game Online ใช้โปรแกรม Cafe suite คิดเงิน  แล้วมีปัญหาค่ะ เรื่องการคิดเงินไม่ถูกต้อง   ยกตัวอย่งนะคะ   คิด ช.ม. ละ 10 บาท เด็กเล่นตั้งแต่ 12.55 -17.00 ต้องคิดราคา = 40 บาท  แต่ว่าเครื่องคิดผิดเป็น 50 บาท   ซึ่งเป็นแบบนี้หลายกรณี   เราไม่รู้เลยว่าเป็นเพราะอะไร  เนื่องจากตอนกำหนดช่วงเวลา แล้วลอง test ดูมันก็เป็นปกติ  แต่ทำไมตอนคิดจริงถึงเป็นแบบนี้ก็ไม่รู้  ช่วยทีนะคะ  เนื่องจากพยายามจะแก้โปรแกรมให้เป็นปกติคืนนี้  :D

zepelly

« ตอบกลับ #815 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2007, 12:29:54 pm »
มีปัญหาอย่างมากค่ะ  คือว่าเพิ่งเปิดร้าน Internet and Game Online ใช้โปรแกรม Cafe suite คิดเงิน  แล้วมีปัญหาค่ะ เรื่องการคิดเงินไม่ถูกต้อง   ยกตัวอย่งนะคะ   คิด ช.ม. ละ 10 บาท เด็กเล่นตั้งแต่ 12.55 -17.00 ต้องคิดราคา = 40 บาท  แต่ว่าเครื่องคิดผิดเป็น 50 บาท   ซึ่งเป็นแบบนี้หลายกรณี   เราไม่รู้เลยว่าเป็นเพราะอะไร  เนื่องจากตอนกำหนดช่วงเวลา แล้วลอง test ดูมันก็เป็นปกติ  แต่ทำไมตอนคิดจริงถึงเป็นแบบนี้ก็ไม่รู้  ช่วยทีนะคะ  เนื่องจากพยายามจะแก้โปรแกรมให้เป็นปกติคืนนี้  :D

ถ้าคุณตั้งไว้ราคาเดียวในโปรแกรม 1 ชม 10 บาท  เล่น 12.55-16.55 โปรแกรมมันจะคิด 40 บาท แต่นี่เลิก 17.00 เกินไป 5นาทีของชมใหม่

โปรแกรมมันก็เลย  คิด  ชม   ถัดไปเลยครับ เป็น 5ชม 50บาท

ราวๆเนี่ย

prathomk

« ตอบกลับ #816 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2007, 03:34:04 pm »
ผมเองก็ยังไม่ได้เปิดร้านแต่ลองเอาโปรแกรมไปเล่นดูแล้วกับเครื่องในบ้าน
ผมคิดชั่วโมงละ 20 บาท 20/60 เท่ากับ 0.3333  บาท ผมก็กำหนดไป นาทีละ 0.3333 บาท โปรแกรมก็จะคำนวนเวลาเป็นนาทีเลยอ่ะครับ

mazdaspeed

« ตอบกลับ #817 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 02:55:21 pm »
ตอนนี้ งง กับ โปรแกรมนี้ มากๆ    ใครก็ได้มาช่วย ทำให้ ผม ตรัสรู้ที ปวดหัวจา ปรินิพาน แล้ว  :-X

tatonsanooker

« ตอบกลับ #818 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 03:18:30 pm »
ลงแล้วครับ พอจะเซฟมันขึ้น

tatonsanooker

« ตอบกลับ #819 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 03:19:18 pm »
ช่วยหน่อยนะครับ แบบนี้ด้วยครับ

pairote1990

« ตอบกลับ #820 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2007, 07:30:17 am »
ไฟล์ cafesuite3.41f  ที่download ติด password ต้องการ password  ทำอย่างไรดี

หลิน

« ตอบกลับ #821 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2007, 09:12:17 am »
เวลาเครื่องลูก login ผ่าน คูปอง จะเข้าไม่ได้
ต้องรอ เครื่องแม่ กำหนด อัตรา ของค่าบริการก่อนแก้ยังไงค่ะ
อีกเรื่องค่ะAssign rate ตรงกลุ่มคอมพิวเตอร์ คำว่า defualt หายค่ะแก้ยังไง อ้ะ  
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ sutiwatw

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #822 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2007, 02:23:16 pm »
จากรูป ABEL incorrect version เกิดจากการที่ install cafesuite ลงบน windows ไม่ osuppได้แ ก่ win 2003 server

clicknet

« ตอบกลับ #823 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 07:26:30 pm »
ช่วยแนะนำการเซ็ตค่าของโปรแกรม ที่เหมาะสม ถูกต้อง แล้วก็เสถีรยให้มากที่สุด ได้มั้ยครับ [email protected]

kaka

« ตอบกลับ #824 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2007, 06:04:05 pm »
ใครสนใจเล่นเน็ตเเล้วไดตังๆง่ายลองเข้ามาอ่านในเวบนี้ดูได้

http://leo-nidas.blogspot.com/      :-*

ออฟไลน์ attapong9

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #825 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 12:07:00 am »
โหลดไฟล์มาแล้ว พอจะถอดซิบ มันให้ใส่พาสเวิร์ดไฟล์ครับ ต้องทำไงครับ ของพาสเวิร์ดด้วยครับขอบคุณครับ

dekdar

« ตอบกลับ #826 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 12:29:27 am »
พี่ครับ  พอจะมีวิธีใช้ CafeSuite ( CafeStation ) ที่เซฟเอาไว้แย้ว (พร้อมภาพประกอบ)
ของเก๋ามันอ้างว่า [ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ] ::) ::)

AAAAA

« ตอบกลับ #827 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 10:10:08 am »
 ;) ช่วยบอกวิธีติดตั้ง ทั้งเครื่องแม่ เครื่องลูกหน่อยได้มั้ยคับ ปวดหัวหมดแล้ว  
   [email protected]

ออฟไลน์ cybercomnet

• ขอเป็นแค่น้ำครึ่งแก้วที่เติมเท่าไหร่ก็......ไม่เต็ม
  • ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
« ตอบกลับ #828 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 01:14:33 am »
วิธีลงก็มะมีอยากได้รูปมีไหมครัเปลียนเป็นภาไทยยังไงครับเปลี่ยนมะได้สักทียังไงแนะนำทีครับ
ขอบคุณหลายได้คั[email protected]

maximuam

« ตอบกลับ #829 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 08:04:24 am »
ของเราได้  41 ใบนะค่ะ ไม่เล็กไม่ใหญ่กำลังดี ถ้ายากประหยักก็ 90 ใบไปเลย ไม่น่าเกลียดแต่เล็กไปนิด อิอิ
รบกวนถามนิดครับว่าพิมพ์คูปองยังไง ครับ ของผมพิมพ์ได้ แต่ pass ไม่ออกที่คูปอง

ออฟไลน์ pattap

« ตอบกลับ #830 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2007, 02:55:15 pm »
ขอบคุณครับ

hotman671

« ตอบกลับ #831 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2007, 04:08:04 pm »
รูปขั้นตอนการลง หายอะคับ งง แค่ลงภาษา ไทย กับลงเครืองลูก  อยากได้จัง คับ ไคร พอจาแนะนำได้ ช้วย แอด เมล์ มาคุยที่คับ ขอบคุณ [email protected]

addyao2499

« ตอบกลับ #832 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2007, 07:29:55 pm »
ถามทีคับ  เกมส์ออดิชั่น ผมตั้งให้มันขึ้นข้อความหน้าก่อนหมดเวลา 5 นาที พอข้อความขึ้นแล้ว ผลปราฏกว่า
เกมส์ค้างเลย เพราะเกมส์นี้มันกดalt+tab  ไม่ได้ผมควรจะตั้งค่ายังไงดีคับไม่ให้เกิดแบบนี้ขึ้นคับ

รบกวนทีคับ

deeday

« ตอบกลับ #833 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2007, 05:51:17 am »
    :c_laugh:  สำหรับเพื่อนใหม่ที่เข้ามาทีหลังแล้วรูปที่คุณชบาทำไว้ในหน้าแรกของกระทู้ ได้โดนลบโดยผู้ดำเนินการน่ะครับ อันนี้เป็นไฟล์  วิธีการติดตั้ง cafesuit โดยคุณชบาวิธีการติดตั้งของคุณชบาที่ผมเซฟไว้ น่ะครับ เอามาแบ่งปันกับเพื่อนๆที่เข้ามาศึกษาในส่วนนี้ไม่ทันน่ะครับ เป็นไฟล์เอกสารไมโครซอฟท์เวิร์ดน่ะครับ ให้เพื่อนๆเซฟเก็บเอาไว้ เวลาที่อยากดู อยากศึกษา ก็เปิดขึ้นมาอ่านได้เลยน่ะครับ    ::) ต้องขอโทษคุณชบาด้วยที่นำเอกสารส่วนนี้มาให้เพื่อนๆได้ดาวน์โหลดกัน ถ้ายังไงคุณชบาเข้ามาแล้วเห็นสมควรดำเนินการกับเอกสารตัวนี้ก็แล้วแต่คุณชบาน่ะ ::)
    อันนี้เผื่อว่าลิงค์ที่แนบผิดพลาดน่ะครับ   http://www.sendmefile.com/00544612

powergames

« ตอบกลับ #834 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2007, 06:30:03 am »
ระบบ คูปอง ปริ๊นท์ออกมาแล้วทำไมใช้ไม่ได้ครับ ทั้งๆที่เลือก member แล้ว และอีกอย่างกำหนดให้ 4:00 ชั่วโมงปริ๊นท์ออกมาเป็นยังเป็น 1ชม. แก้ไขตรงไหนเหรอครับ ขอบคุณครับ

parman007

« ตอบกลับ #835 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 02:57:05 am »
ช่วยลงพาส ของไฟล์ แครกหน่อยได้ป่าวคับ

Skick

« ตอบกลับ #836 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 04:12:38 am »
ขอบคุณครับกำลังจะเปิดร้านเน็ตพอดี

deeday

« ตอบกลับ #837 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 06:27:44 am »
ช่วยลงพาส ของไฟล์ แครกหน่อยได้ป่าวคับ

ถามกันบ่อยจังน่ะฮะ ตอนนี้คุณอยู่ที่ เว็บอะไรหล่ะฮ่ะ น่านแหละฮ่ะ สิ่งที่คุณหาอยู่น่ะ ใช้ตั้งแต่ตัว  w ถึงตัว t น่ะครับ

TuZiq290

« ตอบกลับ #838 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2007, 04:54:13 am »
สวัสดีครับ

ขอบคุณสำหรับโปรแกรมนะครับ

ผมมีปัญหาจะถามครับ คือว่าผมลงโปรแกรม CafeSuite V3.41f ลงตามขั้นตอนที่ได้บอกไว้
ปัญหามันมีอยู่ว่าข้อความเตือนก่อนหมดเวลาผมลองตั้งเป็นภาษาไทยครับ
ปรากฏว่าตอน test บนเครื่อง Client ในครั้งแรกมันผ่าน ข้อความขึ้นมาเรียบร้อยสวยงาม
แต่พอ test ครั้งที่ 2 ปรากฎว่ามีแต่กรอบ ไม่มีตัวอักษรครับ ปัญหานี้ทำให้ผมปวดหัวมาหลายวันแล้ว
ผมไม่ต้องการจะใช้ภาษอังกฤษ เพราะลูกค้าร้านผมส่วนใหญ่เป็นเด็กครับ จึงอยากที่จะใช่ภาษาไทย

รบกวนผู้รู้ตอบด้วยครับ  ขอบคุณครับ

TuZiq290

« ตอบกลับ #839 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2007, 05:10:14 am »
ผมได้ทดลองเปลี่ยนภาษาไปภาษาอังกฤษแล้ว ในครั้งแรกที่เครื่อง client ปรากฏว่าข้อความแสดงสวยงาม
แต่พอครั้งถัดมาปรากฏเพียงแต่กรอบ ไม่ปรากฏข้อความครับ

homeshop

« ตอบกลับ #840 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2007, 07:22:54 am »
คือว่าผมเพิ่งจะหัดใช้โปรแกรมคุมร้านนี้นะครับ คราวก่อนโหลดอะไรมาก็ไม่รู้ตัวสแกนไวรัสเด้งตลอดเลยครับ คราวนี้เลยโหลด cafesuite3.44c มาแต่หาวิธีติดตั้งกับเซ็ทไม่เจอนะครับมันลบไปแล้วนะ จะคลิ๊กติดตั้งเลยก็กลัวตัวสแกนไวรัสจะเด้งอีก ช่วยทีครับ

ปล.ขอขอบคุณล่วงหน้าก่อนเลยละกันครับ

ออฟไลน์ xewet

• มหาลัยรัฐบาล
« ตอบกลับ #841 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2007, 08:20:57 am »
อ้างถึง
ผมได้ทดลองเปลี่ยนภาษาไปภาษาอังกฤษแล้ว ในครั้งแรกที่เครื่อง client ปรากฏว่าข้อความแสดงสวยงาม
แต่พอครั้งถัดมาปรากฏเพียงแต่กรอบ ไม่ปรากฏข้อความครับ

ถ้าเล่นเน็ต มันขึ้นมาอย่างสวยงาม แต่ถ้าเล่นเกมส์ มันแทรกไม่ไหวหรอกครับ มันแค่ แว็บๆๆๆ  เหมือนกระสือมา............แต่แค่นี้ก้อเป้นอันรุ้กันว่าเวลากำลังหมด.................. ๛emoticon226:

TuZiq290

« ตอบกลับ #842 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2007, 09:49:13 am »
ผมยืนยันครับว่าตอนทดสอบ
ผมไม่ได้เปิดโปรแกรมอะไรเลย เกมส์ หรือ web ก็ไม่ได้เปิดครับ
ตอนทดสอบครั้งแรกมีตัวอักษร พอลองอีกครั้ง(ซึ่งไม่ได้เปลี่ยนแปลง setting อะไรเลย)
ก็ปรากฏว่าไม่มีตัวอักษรครับ
ผมลองลงใหม่ก็ได้ผลเดิม
ใช้ font ใดๆ ผลก็เหมือนเดิม ไม่ว่าจะเป็นภาษาไทย หรืออังกฤษ

เป็นปัญหาจริงๆครับตอนนี้
ขอผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ

actionbleem

« ตอบกลับ #843 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2007, 10:46:36 am »

วิธีคิดเงินอัตโนมัตคะ

1.ให้ติ๊กตามรูปเพื่อไม่ให้หน้าต่าง ขึ้นมาถาม เครื่องแม่ไม่ว่ากรณีใดๆก็ตาม
2.ติ๊กเพื่อให้เครื่องแม่คิดเงินอัตโนมัติ
3.ติ้กเพื่อไม่ให้หน้าต่างขึ้น Yes / No ขึ้นเมื่อเครื่องลูกตค้าหมดเวลา

:^** ปล.3ขั้นตอนนี้สัมพันกันนะคะ เซ็ทแบบนี้รับลองไม่มีปัญหาคะ ** :^

รูปถูกลบไปแล้วอ่ะครับ ท่านใครทราบรบกวนช่วยบอกทีนะครับ ว่าต้องไปเซ็ตที่เมนูไหนบ้าง ขอบคุณมากครับ

homeshop

« ตอบกลับ #844 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2007, 02:25:46 pm »
เงียบกริบเลย ...จะลงก็กลัวจะได้ล้างเครื่องใหม่  แล้วอีกอย่างครับเวลาจะถอดโปรแกรมออกทำยังไงครับ

ขอบคุณล่วงหน้าอีกครั้งครับ ท่านที่กรุณาตอบ ๛emoticon312:

ออฟไลน์ apcom

« ตอบกลับ #845 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2007, 04:36:14 pm »
ใช้อยู่นะตัวนี้ CafeSuite ใช้งานได้ดีพอใช้ครับ การลบการติดตั้ง client ไม่ยาก แค่ชี้ที่ icon รูปนาฬิกาทรายตรง taskbar คลิกขวา เลือก login แล้วจะปรากฎusername password ขึ้นมา กดปิดไป จะขึ้นหน้าต่างเล็ก ๆ ให้เลือก uninstall และใส่รหัสผ่านที่เราตั้งไว้ไป แค่นี้ CafeSuite client ก็ถูกเอาออกทันที

ถามต่อนะ ภาษาไทยที่ให้มาไม่สมบูรณ์นะ มีหลายส่วนยังเป็นภาษาอังกฤษ ไม่ทราบว่า จะใช้โปรแกรมไร edit ตัวภาษาดี เปิดด้วย wordpad แล้วอ่านดูก็แปลก ๆ กลัวแก้แล้วจะพัง  เพราะจะให้แม่ดูแลร้าน 

หรือใครมีไฟล์ภาษาไทยที่ครบถ้วนมากกว่านี้ รบกวนเอามาให้โหลดด้วย

« ตอบกลับ #846 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2007, 07:06:45 pm »
งั้น มันตอ้งมีเงื่อนงำ อะไรซํกอย่างแน่ๆแต่เรายังหาไม่พบ
ตอนนี้ผมใช้เป็นเกือบหมดทุกอันแล้วครับ พอจะมาช่วยตอบคำถามได้บ้างแล้วเท่าที่มั่วๆเอานะครับ หมายถึงเท่าที่เจอปัญหาแล้วแก้ได้ นะครับ

ผมลองเกือบหมดทุกอันที่มีในบอร์ดนี้แล้วหละครับ เคย PM ไปถามเซียน อย่าง พี่ เจสด้า อยู่ อันนี้ผมมั้วไปได้ดีที่สุดเลย ตกลงเอาอันนี้แหละว้า
ติดอยู่ 2 อย่าง ครับ
1. ไอ้จอฟ้า นี่แหละครับ
2. เวลาบางที ลูกค้า มานั่งแล้วบอกเล่นเรื่อยๆ เล่นไปซักพัก พี่แก บอกว่า พี่ค่ะ เปลี่ยน เป็ฯ 2.30 ชม. ได้ ม่ะค่ะ อันนี้ มึนตึบเลยครับ ไม่รู้ ทำไง ใครเจอวิธี ช่วยบอกทีนะครับ

ตอบข้อ 2. นะ - ถ้าเล่นไปสักพัก ลูกค้าบอกว่า ขอเล่น 2hr 30min คุณก็เลือก client ที่ลูกค้าเล่น แล้วคลิกขวาเลือก "เพิ่ม"  เลือก "กำหนดเอง t" แล้วใส่ เวลา เป็น 2h 30min แล้วกด "ตกลง" โปรแกรมจะถามว่า "คุณต้องการที่จะเพิ่มเวลาเข้าไปจากปริมาณเวลาเดิมที่ผ่านไปแล้วหรือไม่ " ให้กด "Set new" เวลาของคุณก็จะถูกเพิ่มเข้าไป
(ตอบแบบนี้จะถูกต้องไหมนะ ถ้าผิดขออภัยด้วย เพราะเราตอบกรณีที่ลูกค้าเล่นไปเรื่อย ๆ "เล่นไปเรื่อยๆ" ตอนแรกเจ้าของร้านก็แค่กดเริ่มจับเวลาแค่นั้นเองนินา)

TuZiq290

« ตอบกลับ #847 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 02:47:07 am »
คำถามเรื่องข้อความเตือนก่อนหมดเวลาไม่เห็นมีใครตอบเลย

หรือว่ามันเป็นปัญหาไร้ทางแก้ละครับ

homeshop

« ตอบกลับ #848 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 03:19:23 am »
ไอ่ตอนลองเครื่องเดียวมันก็ดีๆอยู่นะครับ ปิดได้ เปิดได้ ส่องได้ ฯลฯ พอไล่ลงไปเรื่อยๆ ซัก3-4 ตู้  ปรากฎว่าตู้หลังๆ นี่มันไม่ยิงมาหาเครื่องแม่เลย ip ก็ตรงหรือว่า ชื่อเครื่องไม่ตรงกันถามผู้รู้หน่อย

davidjiam

« ตอบกลับ #849 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 07:40:41 am »
ภาษาไทย โหลดไม่ได้ครับ

« ตอบกลับ #850 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2007, 07:08:13 am »
ผมลงโปรแกรม เซ็ทค่าต่างๆเสร็จ  พอ Restart เครื่องแม่ เข้าโปรแกรมไปดู ตัวเลือก ช่อง Configuration ทำไมมันเหลือแค่ 2 หัวข้อครับ คือ
Notification กับ การเตือน พวก เมนูหลัก ระบบป้องกัน การเงิน อะไรๆ หายหมดเลย ทำไงครับ กรุณาตอบด้วยครับ

อาการคล้ายๆ ที่เราสร้าง accountพนักงาน นะครับ คิดว่าขณะคุณไปเซ็ตคุณไปยกเลิกค่าต่าง ๆ ทำให้เหมือนกับว่าคุณไม่เป็น boss อีกต่อไป หรือคุณอาจจะ login ด้วยชื่อพนักงาน ทำให้หน้าต่าง configuration มีเพียงเท่าที่คุณเห็น

« ตอบกลับ #851 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2007, 07:22:46 am »
ผมยืนยันครับว่าตอนทดสอบ
ผมไม่ได้เปิดโปรแกรมอะไรเลย เกมส์ หรือ web ก็ไม่ได้เปิดครับ
ตอนทดสอบครั้งแรกมีตัวอักษร พอลองอีกครั้ง(ซึ่งไม่ได้เปลี่ยนแปลง setting อะไรเลย)
ก็ปรากฏว่าไม่มีตัวอักษรครับ
ผมลองลงใหม่ก็ได้ผลเดิม
ใช้ font ใดๆ ผลก็เหมือนเดิม ไม่ว่าจะเป็นภาษาไทย หรืออังกฤษ

เป็นปัญหาจริงๆครับตอนนี้
ขอผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ

ตอบอาการนี้นะ คิดว่าถ้าคุณไม่ได้ไปทำอะไรเลย น่าจะมาจากอาการเอ๋อ ๆ ของ Cafeagent (โปรแกรม client) นั่นเอง เพราะก่อนจะทดลองเซ็ตค่า client เปลี่ยนแปลงทุกครั้ง กรุณาลองเครื่องลูกเครื่องเดียวก็พอ  ทำจนแน่ใจว่าค่าที่ทำถูกใจมาก ๆ แล้ว ค่อยทำการอัพเดท client เครื่องอื่น ๆ

การอัพเดทเครื่องผ่าน server บางครั้งอาจจะไม่สมบูรณ์แบบ ก็จะแนะนำเหมือนคนก่อนๆ ที่เขาบอกให้เก็บ cafeagent.exe cafeagent.ini และ cafeagent.tra ไว้ในแผ่นดิสก์ ซีดี หรือทรัมไดร์ฟ เวลาจะอัพเดท คุณเดินไปอัพเดทกับ client แต่ละตัว จะให้ความมั่นใจมากกว่านะ เพราะเท่าที่เจอปัญหามา อัพเดทตัว client ผ่าน server แล้ว แต่ติดบ้างไม่ติดบ้าง เพราะบางทีตัว cafeagent.exe ที่อยู่ใน c:/windows/system32/ ไม่ได้รับการอัพเดท ตัวเดิมจึงยังอยู่เหมือนเดิม บางที windows ก็เอา cafeagent.exe และ .ini จาก tempฯ ของ windows เอาออกมาใช้  ทำให้ client คุณกลับไปกลับมา เดี๋ยวดีเดี๋ยวร้าย ถ้าเจอปัญหานี้ คงแนะนำว่า ไป search หาไฟล์ดังกล่าวดู แล้วลบออกให้เกลี้ยง แล้วค่อยติดตั้งตัวใหม่จาก disk ภายนอกทีหลัง

ตอนนี้ของเรา work ใช้ได้ ติดปัญหาแค่ ภาษาไทยบางเครื่องไม่ทำงาน กลัวมันพังอีก เลยทำ point ของ system restore ไว้ แล้วก็ติดตั้งโปรแกรม deep freeze ด้วย เผื่อว่าวันดีคืนดีเดี้ยง อาจจะกลับมาใช้ค่าเก่าได้  สำหรับ server ก็ ghost ไว้เลย เผื่อฉุกเฉินเดี้ยง (มีคนบอกว่า cafesuite วันดีคืนดีอาจจะเดี้ยง) ก็จะได้กลับคืนมาอย่างรวดเร็ว ไม่เสียลูกค้า

« ตอบกลับ #852 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2007, 06:57:18 am »
มีใครเคยแก้ไขไฟล์ภาษาไทยบ้าง cafestation.tra กับ cafeagent.tra นะ เพราะภาษาไทยที่ทำมาให้ไม่สมบูรณ์

เคยลองแก้ไฟล์ cafeagent.tra จุดประสงค์เพื่อให้ลูกค้าได้ใช้เมนู และได้อ่านหน้าต่าง ที่เรา set ให้ขึ้นไปอย่างเข้าใจง่ายๆไม่ต้องคอยซักถามเราว่า มันคืออะไร แต่แก้ไขแล้วบันทึกทับลงไป ปรากฎว่าเหมือนเดิม ภาษาไม่ถูกแก้ไขครับ

มีใครพอจะแนะนำเรื่องแก้ไขภาษาได้บ้าง

« ตอบกลับ #853 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2007, 08:02:15 am »
อ่านที่นี่เกือบหมดล่ะ ตอนนี้กำลังหาอ่านเวบอื่น ๆ

ลองไปดูเวบ CafeSuite.net เขาก็ให้ login client ID พวกเราใช้ของฟรี คงเข้าไปร่วมแจมกับฝรั่งไม่ได้

ใครมีฟอรั่มไหนแนะนำอีก บอกด้วยนะ

Mr.wAt

« ตอบกลับ #854 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 01:45:20 pm »
ไม่ให้โชว์เวลาที่เครื่องลูก ต้องเซ็ทตรงไหนคับ
ถ้าไม่เจอเลย คลำหาทั้งวัน

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #855 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 06:45:40 am »
ไม่ให้โชว์เวลาที่เครื่องลูก ต้องเซ็ทตรงไหนคับ
ถ้าไม่เจอเลย คลำหาทั้งวัน

ขอบคุณครับ

ในส่วนของ "client setup" แล้วเข้าไปที่เมนู "user interface" ดูตรงคำว่า "แสดงแท๊ปแสดงเวลาเมื่อเริ่มต้นใช้งาน" ตรงนั้นแหละ

« ตอบกลับ #856 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 06:56:15 am »
ทำไงให้ส่วน cafeagent แสดงผลเป็นภาษาไทยทั้งหมด ใครพอมีวิธีไหม

เพราะตอนนี้ แสดง tab เวลาได้แค่ 
time left : 1 hr 50 minutes 20 sec
start time : 13:40
to pay : 5 บาท

สำหรับวิธีให้โชว์เป็น "บาท" ก็แค่ไป set ที่โปรแกรม cafestation ในส่วน "สกุลเงิน" กรอกช่องแรกเป็น "บาท" แค่นี้ที่หน้าจอเครื่องลูกค้า จะโชว์จำนวนเงินที่ต้องจ่ายเป็น "บาท" แล้วหล่ะ (ก็ดีนะ ทำให้ลูกค้าเข้าใจว่าต้องจ่ายกี่บาท ลูกค้าจะได้รู้ว่าเตรียมเงินมาพอไหม)

ออฟไลน์ tatinthi

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #857 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 03:55:37 am »
เพิ่มให้อีกตัวครับสำหรับคนที่ใช้และสนใจทั้งหลาย

http://english.p30world.com/download/005563.php

apsolution

« ตอบกลับ #858 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2007, 04:02:27 am »
ขอวิธีใช้งานที่เป็นรูปด้วยครับ....

VANITTAR

« ตอบกลับ #859 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 10:43:29 am »
ตั้งค่าเพื่อให้ Cilent หา Server IP เองอัตโนมัติ

omenae

« ตอบกลับ #860 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 05:39:31 am »
ป๋มอยากทราบว่า CafeSuite ( CafeStation ) 3.41f สามารถห้ามดาวโหลด mp3 ด้ายไหมพึ่งโดนจับหมดไป 30000บาท

alex

« ตอบกลับ #861 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 01:58:47 pm »
มีปัญหาเรื่อง Client เมื่อลูกค้ากดปุ่ม restart(ที่ตัวเครื่องถ้าเกิดเครื่องค้างหรืออื่นๆๆ) เมื่อเครื่องเปิดขึ้นมา ก่อนเข้า windowsxp จะทำการ scandisk ก่อน แต่ลูกค้าสามารถ กดปุ่มที่คีบอร์ด เพื่อที่จะทำการยกเลิก scandisk ได้ใช่ไหมครับ(ลูกค้าส่วนมาใจร้อนไม่รอ scandisk) พอไม่scandiskนานๆเข้า ตัวClient จะมีปัญหาบางที่ฟ้องให้ Scandisk

เราสามารถที่จะตั้งก่อนเข้า windowsxp เมื่อ scandisk เราตั้งไม่ให้ลูกค้ายกเลิกการ Scandisk ได้ไหมครับ(ลูกค้าสามารถกดปุ่มที่คีบอร์ดเพื่อยกเลิกได้)ต้องการให้เครื่อง Scandisk ก่อนเข้า windowsเพื่อที่จะ ให้มันซ่อมแซม File และไม่ต้องการให้ Client ต้องไปตั้งที่ไหนครับ

ปล.เจอต่อการตั้งยกเลิกไม่ให้ Scandisk ก่อนเข้า windows ครับ แต่ที่ไม่ให้กดปุ่มใดๆยกเลิกการ Scandisk ก่อนเข้า windowsไม่เห็นมีใครโพสไว้เลย(อะไรที่ต้องการไวๆมีเยอะจริงแต่ แบบช้าๆแต่ดีงะไม่ค่อยมีเลยกลุ้ม)

awita

« ตอบกลับ #862 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 03:49:32 pm »
ได้ cybercafe+crackมาลองเอาไปใช้กันดูครบ

« ตอบกลับ #863 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 05:27:34 am »
ได้ cybercafe+crackมาลองเอาไปใช้กันดูครบ

โหลดมาแล้ว ไฟล์ไม่สมบูรณ์นะ

ออฟไลน์ chainoi

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
  • ::น้องวุ้นเส้น::
    • http://chainoi.no-ip.org
« ตอบกลับ #864 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 05:37:54 pm »
ไฟล์ไม่สมบูรณ์ เหมือนกันครับผม

awita

« ตอบกลับ #865 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 08:54:59 am »
ลองใหม่ครับไฟล์มันใหญ่เกินที่ผมจะแนบได้ ตอนนี้แบ่งออกเป็น 3 ไฟล์

awita

« ตอบกลับ #866 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 08:55:31 am »
ส่วนที่สองครับ

awita

« ตอบกลับ #867 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 08:57:06 am »
ส่วนที่สามครับ

โหลดทั้งสามส่วน ไว้ที่เดียวกัน ดับเบิ้ลคลิ้กที่ส่วนแรก จะได้โฟลเดอร์ cyberprinter ในนั้นมีอยู่ สอง โฟลเดอร์ อันแรกเป็นโปรแกรม เวลาลงเลือกลงแบบ server ที่เครื่องแม่ที่ต่อกะ ปริ๊นเตอร์ และ คาเฟสูท แล้วก็ใช้ไฟล์แครกอีกโฟลเดอรืนึง ส่วนเครื่องลูกลง client ชี้ไอพี่มาที่เครื่อง server

ผมลองใช้แล้วค่อนข้างดีในการคิดเงินร่วมกับ cafesuiteแต่ว่ามีปัญหากับเกมี่ใช้gameguard หรือป็นเฉพาะร้านผมก็ไม่รู้ครับ

Hotmilk

« ตอบกลับ #868 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 04:26:01 pm »
ง่าของผมใช้ 3.44c ครับดีเกือบหมดทุกอย่างละ
แต่ผมติดตรงที่ gen User เพื่อใช้ทำคูปอง ได้แค่ 20 เองครับ มากกว่านี้โปรแกรมไม่ยอม update เข้าระบบให้อะครับ เครียดเลย
 ใจคือ อยากจะทำคูปองไว้รอเลยอะครับ
ใครเป็นแบบผมขอเสียงด้วยนะครับ แล้วก็
อีกอย่าง ถ้าผมไปกำหนด อายุ การใช้งานของคูปองแล้ว User ที่ gen ออกมานั้น จะใช้งานไม่ได้เลยอะครับ ต้อง ไปแก้ อายุ คูปอง ออก
ถ้าทำ2อย่างนี้ได้ ดีใจน้ำตาไหลเลย ขอท่านเทพๆที่เคยมีอาการแบบผมแล้ว ช่วยชี้แนะทีนะครับ
ผมใช้ xp sp2 ทั้งร้าน มี 13 เครื่อง ลงโปรแกรม ใช้งานได้หมดละครับ ติดแค่ ตรงที่บอกครับY_Y" มีรูปช่วยทำให้ชมทีนะครับ

ออฟไลน์ SoCcEr

« ตอบกลับ #869 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 04:34:50 pm »
ใช้ 3.41F ใช้ได้หมดไม่มีปัญหาเพราะผมใช้อยู่ครับ

« ตอบกลับ #870 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 04:53:57 pm »
ปัญหาเรื่องภาษาตอนนี้มี 2 ข้อ คือ
1. ไม่สามารถเลือกใช้ภาษาไทยบน cafeagent ได้ ทั้งที่ ลบไฟลื cafeagent.tra ของเก่าใน c:/windows/system32 แล้ว และเปลี่ยนไฟล์ cafeagent.tra  แล้ว
2. ไม่สามารถเลือกใช้ภาษาไทยบน cafeagent ได้ ทั้งที่ลองไปดาวน์โหลด RTEdit ตัวแก้ภาษาในเวบ cafesuite แล้ว

ใครพอจะช่วยบอกได้บ้าง ว่าจะทำให้เป็นภาษาไทยที่สมบูรณ์แบบได้อย่างไร (เรื่องแปลไม่ห่วง) แต่ห่วงเรื่องทำให้โปรแกรมแสดงผลภาษาไทย ที่เราแปล และ edit บน RTEdit เรียบร้อยแล้ว

« ตอบกลับ #871 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 05:00:43 pm »
ใช้ 3.41F ใช้ได้หมดไม่มีปัญหาเพราะผมใช้อยู่ครับ

ใช้ได้ครบหรือไม่ เราว่าเกี่ยวที่เราใช้ลูกเล่นมันครบไหมด้วยนะ  เช่น สร้าง คูปองเพิ่มเกิน 21 ใบ

ปัญหาที่พบอีกคือ บางครั้งเปิดโปรแกรม cafesuit มาแล้ว มันไม่ปรากฎบนหน้าจอ และไม่ปรากฎบน taskbar (ทั้งที่โปรแกรมยังรันอยู่ตลอด) ต้องแก้ด้วยการ กดปุ่มลัด เช่น กด + กว่าหน้าต่างโปรแกรมจะโชว์ขึ้นมา

Hotmilk

« ตอบกลับ #872 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 06:07:32 am »
พิมได้ ไม่เกิน 21 ใบอะครับ gen ออกแต่ อัพเดท ไม่ได้ หาทางแก้ อยู่ครับท่าน ใครก็ได้ ช่วย ทีครับ

« ตอบกลับ #873 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 10:25:57 am »
ส่วนที่สามครับ

ผมลองใช้แล้วค่อนข้างดีในการคิดเงินร่วมกับ cafesuiteแต่ว่ามีปัญหากับเกมี่ใช้gameguard หรือป็นเฉพาะร้านผมก็ไม่รู้ครับ

โหลดครบทั้ง 3 ไฟล์แล้ว แต่เวลาแตกไฟล์มีปัญหา มีใครเป็นอย่างเราบ้าง 
ไม่ทราบว่าใช้วิธี แตกไฟล์แรกก่อน แล้วมันจะถามหาไฟล์ที่ 2 เองหรือเปล่า หรือว่าแตกไฟล์เอง 3 หน แล้วเอาไฟล์ทั้งหมดมารวมไว้ใน folder เดียวกัน ... แต่เราลองทั้ง 2 วิธีแล้ว ไม่สามารถทำได้นะ

รบกวนผู้รู้ตอบด้วย

Hotmilk

« ตอบกลับ #874 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 11:11:47 am »
ฮือๆท่านพี่ๆ ใครก็ได้มาช่วยผมทีครับ เรื่อง พิม คูปองอะครับ ผมว่าผม crack แล้วนะเนี้ย
http://www.bbznet.com/images/upload2/hotmilk/fAKb20070712180926.jpg

ใครทราบวิธีแก้ช่วยบอกผมทีนะครับ

« ตอบกลับ #875 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 11:16:08 am »
3.41f ใช้ได้ 100 % ครับไม่มีวันหมดอายุ คูปองไม่จำกัด ใช้อยู่ครับดีมากๆเลยครับ

« ตอบกลับ #876 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 11:44:28 am »
เอารูปมายืนยันอีกครั้งครับว่าใช้ดีจริงๆครับ 3.41f  ที่ร้านทำเป็นแบบสมาชิกครับ 
http://www.temppic.com/img.php?12-07-2007:1184240785_0.55140900.jpg
http://www.temppic.com/img.php?12-07-2007:1184240788_0.41526500.jpg
http://www.temppic.com/img.php?13-07-2007:1184319580_0.63677500.jpg

funnet

« ตอบกลับ #877 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 06:23:02 pm »
เพิ่งโหลดตัวโปรแกรม ติดตั้งแล้ว แคร้คแล้วอ่ะค่ะ ต้องทำยังไงมั้งหรอค่ะที่จะให้ติดต่อเครื่องลูกได้ แล้วเครื่องลูกจะต้องลงอะไรหรือเพิมโปรแรที่ติดต่อได้ค่ะ
รบหวรหน่อยนะค่ะ
เพราะรูปที่สอนวิธีติดตั้งโดน Edit ออกหมดเลย
ไม่มีปัญญาแล้วอ่ะค่ะ
ที่ร้านใช้แบบเล่นก่อนเกบตังทีหลังอ่ะค่ะ
เซงกะโปรแกรมคุมร้าน20เครื่อง2000พัน
บริการหลังการขายไม่ได้เรื่องอะไรเลย
ขอความกรุณาช่วยหน่อยนะค่ะ
ขอบคุณค่ะ

« ตอบกลับ #878 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 02:21:24 am »
ลงเครื่องแม่เสร็จก็อปเอา C:\Program Files\CafeSuite\Client  ตัว Client  เอาไปไว้ที่เครื่องลูกแล้วคลิก 2 ครั้งที่ CafeAgent แค่นี้เองครับ
แต่คุณต้องปรับ กำหนดค่าติดตั้งไคลเอนท์ ก่อนนะครับ
ตัวอย่างบางส่วนครับ
http://www.temppic.com/img.php?14-07-2007:1184379873_0.41781100.jpg  กำหนดให้หาเครื่องแม่ครับ
http://www.temppic.com/img.php?14-07-2007:1184379877_0.71814400.jpg  ตั้งแอดเค้าท์ส่วนตัว(สำคัญเวลาจะลบเครื่องลูก)
http://www.temppic.com/img.php?14-07-2007:1184380468_0.37869300.jpg  กำหนดให้เครื่องลูกล็อค(ผมใช้แบบนี้ครับ)
http://www.temppic.com/img.php?15-07-2007:1184469760_0.55752600.jpg  กำหนดให้ปิดโปรแกรมทั้งหมดที่ลูกค้าใช้เกมด้วยนะครับ

ออฟไลน์ chababear

• εїз  Spirit of frεεdom  εїз
    • Oxygen Cafe
« ตอบกลับ #879 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 10:59:31 am »
ก่อนอื่นนะคะรูปที่คุณ Soccer บอกถูกต้องทุกอย่างค่ะ แต่อย่าลืมตั้ง Pass ของเครื่องลูกไว้ ก่อนลงโปรแกรมนะไม่งั้น Boot ใหม่ลูกเดียว มีไรแปะไว้แล้วจะกลับมาตอบจ้า :)