หมวดหมู่แรก > Tips & Technic Computer network

มีวิธีซ่อนไหมครับ

(1/2) > >>

kob999:
คือแบบว่ามีวิธีซ่อนไม่ไห้ผู้ดูแลระบบรู้ไหมครับว่าเรากำลังทำอะไร/เล่นอะไรอยู่ คือแบบว่าใช้netของหออะครับเป็นไวเลสแลน แล้วรู้สึกว่าไม่มีความเป็นส่วนตัว และในบางครั้งเขาพูดทำนองรู้นะใช้อะไร/ทำไรอยู่ แบบนี้นึกจะแอบดู/ทำอะไรกับเครื่องผมก็ได้ง่ายๆหน่ะสิครับ ช่วยทีนะครับ :o ขอบคุณครับ

sodtoo123:
คงต้องเสียแบบส่วนบุคคลครับ ก้อคือใช้สายเดี่ยวเลยครับมีเบอร์โทรศัพท์บ้านเองอะ

แต่ก้อน่าเกลียดแอบดูคนอื่นเล่นคอมAdminโรคจิตป่าว

ผักหวาน:
ทามใจคับ แต่ก็เล่นไปเถอคับ หาไฟล์วอรดีๆ ปิดรีโม ใช้netstat 20 ดูบ่อยๆ ปล่อย Worm เข้าในเครื่องตัวเอง ไม่งั้นก็หา HUB มาติดสักตัว(ไม่เอาSwitchนะ) แล้วก็สร้างระบบภายในห้องข้องเราเอง ไม่งั้นก็เล่นแบบนั้นไป หรือไม่ก็เลิกเล่น

¹Ò§¿éÒ ¹Òà´ÕÂ:
งั้นถามว่าใช้ที่ทำงานรึปล่ว แล้วที่ท่านทำลงไปแน่ใจหรือว่ามันไม่สร้างความเสียหายให้กับ องค์กร
นึกดี ๆ น๊า อยากได้ความส่วนตัวก็ไปเล่นที่บ้าน ถ้าที่บ้านยังโดนแอบดู ก็ ต้องมีเรื่องกันละ

kob999:
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำทั้งหมด  ::)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version