บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้เวลาเปิดเครื่องเเล้ว window logon ให้เลยไม่ต้องคลิ้ก Account  (อ่าน 5302 ครั้ง)

starcraft_bw

• บุคคลทั่วไป
อยากให้เวลาเปิดเครื่องเเล้ว window logon ให้เลยไม่ต้องคลิ้ก Account

คือว่า น้องผมเค้ามาสร้าง User Account ที่ window xp  แบบใช้ passwordนะครับ ที่นี้ทุกครั้งที่เปิดเครื่องจะต้อง มาเลือกว่าจะเข้า account ไหน

ตอนหลังเบื่อเลย ลบออกเหลือ user Admin อันเดียว ที่นี้ทุกคร้งที่เปิดเครื่องจะต้องมาคลิ้กเลือก

พอจะมีวิธีที่ให้เข้ามาที่หน้า window desktop เลยไหมครับ

unixlinux

:c_laugh: พิมพ์คำสั่งที่ run : control userpasswords2 กด  enter  แล้ว เลือก admin แล้วเอาเครื่องหมาย ถูก ข้างบนออกจ้า กด OK เรียบร้อย

starcraft_bw

:c_laugh: พิมพ์คำสั่งที่ run : control userpasswords2 กด  enter  แล้ว เลือก admin แล้วเอาเครื่องหมาย ถูก ข้างบนออกจ้า กด OK เรียบร้อย

ขอบคุณมากเลยครับ คุณ unixlinux  ;)

extension

ขอบคุณด้วยเหมือนกันครับได้ประโยชน์มาก