เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับ หน้าจอมันขึ้น ORIGINAL VIRUS sille RUN ON GAME ONLINE  (อ่าน 2712 ครั้ง)

anuchit

• บุคคลทั่วไป
ช่วยหน่อยครับ หน้าจอมันขึ้น ORIGINAL VIRUS sille RUN ON GAME ONLINE  จะแก้ไขยังไงครับ

hifgh

Re: ช่วยหน่อยครับ หน้าจอมันขึ้น ORIGINAL VIRUS sille RUN ON GAME ONLINE
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 09:47:00 am »
เครื่องผมก็โดนครับ.... ไม่รู้มันมายังไง และมาจากไหน เครื่อง เน่าเลย ผมร้องให้แงๆ อยู่หลายวัน เห็น พี่ๆ เขาว่ามันเป็นไวรัส ใหม่ครับ ยังไม่มีใครแก้ได้

isava

SILLE ไวรัสรึเปล่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 02:10:20 am »
ของเรามันขึ้น ???~~~---@    SILLE อ่าคะ
มันคือไวรัสอ๊ะเปล่า ช่วยตอบหน่อย

CDF

Re: ช่วยหน่อยครับ หน้าจอมันขึ้น ORIGINAL VIRUS sille RUN ON GAME ONLINE
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2007, 12:05:26 am »
 8)

ออฟไลน์ a123click

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2007, 12:55:13 am »
ผมก็โดนครับ แก้ยังไม่หายเลย ต้องเปลี่ยนตัวไวรัสไป3ตัวแล้วครับ มีไฟล์k1895154.exe เพิ่มเข้ามานะครับ ในsystem32 นะ(ผมพิมพ์มั่วนะครับ แต่มันก็ประมาณนี้อ่ะครับ)  ๛emoticon251: ผมคิดว่าน่าจะมาจากเกมส์ออดิชั่นนะครับ เพราะพอเล่นเกมส์นี้มันขึ้นมาทันทีเลย แต่เกมส์อื่นและอย่างอื่นมันไม่ขึ้นเลยครับ ที่ร้าน2ตัวแล้วครับที่เป็นแบบนี้ และกำลังมีแววว่ากำลังจะเป็นเพิ่มครับ เวลาในเครื่องก็เปลี่ยนปีค.ศให้อีก เครื่องแรกลดไปเปง2005อีกเครื่องเปง1987 อาการก็เปงประมาณนี้อ่ะครับ ยังไงก็ขอให้พบตัวแก้เร็วๆนะครับ เพราะเล่นออดิชั่นแล้วมันดีดออกจากเกมส์ไปหลายรอบ เด็กเริ่มเซ็งแล้วอ่ะครับ ยังไงตัวไวรัสมันมีเยอะกว่านี้อีกนะครับ แต่ผมขี้เกียจพิมพ์เพราะจำไม่ได้ เครื่องผมไม่เปงเพราะไม่เล่นออดิชั่น :c_laugh: ยังไงถ้าผมเดาผิดก็ขออภัยด้วยนะครับ แต่อย่างน้อยถ้ามีข้อมูลเยอะๆไว้ก็น่าจะดีกว่าใช่ไหมครับ จะได้ช่วยระวังกัน ::)
Signature cleanned by Admin

eightwings

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2007, 01:37:15 am »
จากการค้นจากgoogle พบที่น่าสนใจหลายแห่ง
ดูตรงhappy.vbs นะ
http://www.cartoonikkyu.com/trackerx90/killer.htm