บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยคับ กับ Net 2 Line TOT & TTT(แยก class)  (อ่าน 3882 ครั้ง)

gmax1986

• บุคคลทั่วไป
ช่วยหน่อยคับ กับ Net 2 Line TOT & TTT(แยก class)
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 11:10:33 am »
 :'( แบบว่ามีเน็ต 2 line นะครับ tot & ttt คับ

ตัวแรกใช้ 192.168.0.1

ตัวสองใช้ 192.168.1.1

ปัญหามันมีแบบนี้นะครับ ไม่สามารถย้าย ไอพีของ router ทั้งสองตัวได้คับ เนื้องจากติดปัญหาด้านต่างๆ

อยากทราบว่า ตัว proxy squid ของผมใช้ ip 192.168.1.99 มันไม่ยอมให้ อีกวงเข้ามาใช้ proxy คับ ต้องเพิ่มคำสั่งอะไร บอกทีคับ

ความต้องการก็เหมือนร้านเน็ตทั่วไปคับ แต่อยากเพิ่มนิดนึงคับ คือ เวลาเน็ต tot ไม่มา อยากให้ มันใช้เน็ตของ ttt ไปเลยอะคับ

แต่ที่สำคัญ อยากรู้คำสั่งแบบว่า สมมุติ ว่า ผมใช้ ไอพี class B แต่อยากให้ class c เข้ามาใช้ proxy ได้อะคับทำไง

(แบบทุกไอพีเข้ามาใช้ได้เลยก็ยิ่งดีคับ)

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

Admin มือใหม่

ออฟไลน์ hs5xdj

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
Re: ช่วยหน่อยคับ กับ Net 2 Line TOT & TTT(แยก class)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 11:27:38 am »
msn มาคุยกันได้ครับ [email protected]
Signature cleanned by Admin