หมวดหมู่แรก > Tips & Technic Computer network

ช่วยด้วย เครื่องรีสตาร์ตเอง

(1/2) > >>

D_DG:
ไม่รู้ว่าเป็นไวรัส หรือเปล่า พอมันรันหน้าจอวินโดร์ เสร็จมันไม่เข้าโปรแกรม
มันกลับ รีสตาร์ตเครื่องรันเครื่องใหม่ เป็นอย่างงี้ตลอดเลยครับ มีวิธีแก้หรือเปล่าอ่ะ  :'(

ooijung:
เป็นไปได้หลายสาเหตุค่ะแต่ที่เราเจอกับตัวเองมา  :'( HDD เจ๊งค่ะ คือแต่ก่อนที่ร้านไฟดับบ่อยค่ะตั้งแต่ทำร้านมาเจอไป 4 ตัวได้แล้วค่ะอาการนี้ แต่อุปกรณ์ตัวอื่นก้อทำให้เกิดอาการแบบนี้ได้นะคะ

eakcb245ch20:
ติดไวรัส Brontok ลงbitdefender ฆ่าได้คับ :c_laugh:

creaker:
อยากรู้ก็ เข้าไป set  control panal>>>system>>>advanced>>>กด setting ตรง startup and recovery เอา automatic restart ออก ที่นี้วินโดว์ก็จะไม่รี แต่ขึ้นจอฟ้าแจ้งข้อผิดพลาดมาให้แทน แล้วค่อยแก้เอา

D_DG:
 :'(

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version