เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา clearsquid  (อ่าน 2053 ครั้ง)

ออฟไลน์ charnr

• VIP Group
  • สวัสดี
ปัญหา clearsquid
« เมื่อ: มีนาคม 24, 2007, 11:56:30 am »
สวัสดีพี่บอม/ผู้รู้ทุกท่าน  โปรดช่วยชี้แนะด้วยครับ

ใช้ squidNT 2.6  (โหลดจากสยามค่เฟ่)  Fanta tennis เวลามี patch ใหม่มาจะไม่สามารถโหลดได้
ทำการลบ cache (โดยการดับเบิล้คลิ๊กที่ clearsquid  หลังจากนั้นทำการ restart ที่ services
ไม่สามารถ restart ที่ services squid  ได้ครับ  จะขึ้น error ตลอด  ต้องทำการลบ file squid  ที่ Drive c:  และทำการลงใหม่ทุกครั้งครับ
ไม่ทราบว่าทำการลบ cache  ถูกวิธีหรือไม่ครับ
รบกวนช่วยแนะนำวิธีที่ถูกต้องด้วยครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ kaiyin

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
Re: ปัญหา clearsquid
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2007, 12:26:42 pm »
ลองเอาของผมไปครับแก้แล้วครับไม่แน่ใจว่าแก้ที่เก็บแคชหรือเปล่า อะคับถ้าไม่ได้ ลองโพสไว้ละกันนะครับ

มีปัยหาเหมือนกนันครับตอนแรกงะ ตอนนี้สบายละ
Signature cleanned by Admin