เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: อยาก lock net แต่ Winguard !!!!!  (อ่าน 3607 ครั้ง)

ออฟไลน์ somchoon

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
อยาก lock net แต่ Winguard !!!!!
« เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 04:13:55 am »
อยาก lock net  ครับ  ใช้ Winguard  แต่ไม่ได้ lock desktob  เพราะต้องการใช้ง่าย เพราะไม่สามารถบอกทุกคนได้ว่า ทำไมถึง lock แต่จะมีบางคนเก่งครับ พิมพ์ web ที่
address   bar  ก็เข้า เน็ตได้  มีวิธีอื่นมั้ยครับ  แบบว่า  ตัด เน็ตไปเลย  แต่สามารถ ใช้  outlook ได้ปกติ แบบไม่ต้องมี เน็ตอีกเลยครับ   แบบเซตไปแล้วผมไม่ต่อ มาคอย ดูว่า
เครื่องนั้นเครื่องนี้ กำลังทำอะไรครับ  Winguard   ยอมรับว่าดีมาก แต่ถ้า lock net ต้อง ล๊อคทำอย่าง มันทำให้ บางคนเขาไม่ยอม ประมาณว่า ชั้นเคย คลิ๊กที่ desktob   ได้แต่ทำไมวันนี้ ชั้นต้อง คลิ๊กขวาเข้า รึต้องมานั่งเรียนคอมใหม่ อะไรประมาณนี้ครับ รบกวนด้วยนะครับ  หรือ มีวิธี เอา address bar ออกถาวรมั้ย รบกวนด้วยนะครับ เพราะเราเป็นโรงงานเล็กๆ ไม่ได้มีเครื่องไม้เครื่องมือรึความรู้มากพอที่จะเซ็ตระบบที่ใหญ่โตได้  ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Signature cleanned by Admin