เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านผู้รู้ cafesuite หน่อยน่ะคับ  (อ่าน 2857 ครั้ง)

ออฟไลน์ chalomchai

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
รบกวนท่านผู้รู้ cafesuite หน่อยน่ะคับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 04:36:45 am »
รบกวนท่านผู้รู้หน่อยน่ะคับ cafesuite [/b]  คือผม มีเครื่องน้อย แล้วผมอยากใช้โปรแกรมคิดเงิน cafesuite คับแต่ผมไม่มี server ใช้แต่ตัวอัปอินเตอร์เน็ตคับ
ผมเคยลองลงตัวโปรแกรม cafesuite v 3.41f  ในเครื่องแม่แล้ว  และ client ในเครื่องลูกแล้ว ตั้่งค่าตามคู่มือแล้ว
แต่ก็มองไม่เห็นเคื่รองลูกคับ   พอไป   login   ที่เครื่องลูก   มันขึ้นว่าไม่มีการเชื่อมต่อกับ server  หรือว่าอาจจะใช้โปรแกรมไม่ได้
หรือว่ามีโปรแกรมไหนใช้ได้บ้างคับแนะนำหน่อยคับ  ออ ผมก็ตั้งค่า ip adress ไม่เป็นด้วยคับ 
รบกวนท่านผู้รู้ หน่อยคับ มือใหม่จริงๆ ขอบพระคุณคับ [/color]

ออฟไลน์ kapomzaa

• *
Re: รบกวนท่านผู้รู้ cafesuite หน่อยน่ะคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 07:33:51 am »
ว่างๆ แอดมาคุยกับผมได้ ผมก็พึ่งทำ ตอนนี้มี  5 เครื่อง   ใช้โน๊ตบุค เป็นเครื่องแม่  ไม่มีเซิพ เผื่อผมจะแนะนำได้ อิ อิ 

ใช้ Skype นะครับ  kapomzaa1983 บ้านผมใช้ 3G     เล่นMSN แล้วมันหลุด 

อ้ออยู่ที่ไหนครับผม

ออฟไลน์ chalomchai

• *
Re: รบกวนท่านผู้รู้ cafesuite หน่อยน่ะคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 01:18:46 pm »
ผมอยู่สงขลาคับ ขอบคุณมากคับเด๋วจะ add ไปคับ