เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาเรื่อง IPCOP ครับ  (อ่าน 3716 ครั้ง)

b_oy

• บุคคลทั่วไป
ขอปรึกษาเรื่อง IPCOP ครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2007, 11:01:24 am »
ตอนนี้ผมลง IPCOP 1.4.8 เสร็จเรียบร้อย เล่นเน็ตได้ตามปกติ
แต่ที่หน้าจอ IPCOP มันขึ้นอะไร ................5 minute อะไรหลาย ๆ บรรทัดก็ไม่รู้(มันเป็นอย่างนี้อยู่แล้วหรือป่าว)

ผมแค่ต้องการทำให้เก็บแพทเกมอย่างเดียว
จากที่ลองอ่านดูตามที่ต่าง ๆ เห็นบอกว่าลง Addon แต่ Advproxy กับ Copfilter (แค่นี้พอไหมครับ)

ผมลองลงไปแล้ว
แล้วลองทำตามในเว็บ www.linuxthai.org แล้ว ทำตามไม่ได้ทุกขั้นตอน
มีขั้นตอนไหนสำคัญบ้างครับ

ช่วยทีครับ
ขอบคุณมากครับ

ผ่านมา

Re: ขอปรึกษาเรื่อง IPCOP ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2007, 06:27:30 am »
ใช้ addon สองตัวนั้นก้อเพียงพอคับ..
ที่หน้าจอ IPCOP มันขึ้นอะไร ................5 minute อะไรหลาย ๆ บรรทัดก็ไม่รู้(มันเป็นอย่างนี้อยู่แล้วหรือป่าว)  นั้น...
เนื่องจากเราไม่ได้ปิด service บางตัว..ซึ่งเป็นปกติของคนใช้ ipcop ทุกคนอยู่แล้ว..ไม่ต้องกังวลคับ..เป็นทุกคน..ก๊าก ๆ

chaiday

ช่วยหน่อยครับพี่น้อง (ipcop)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 08:18:53 pm »
ถ้าต้องการจะล็อค session ของผู้ใช้แต่ละคนใน ipcop จะต้องทำตรงไหนครับ ช่วยหน่อยครับ ขอบบบบบบบคุณณณณณณณณณ

zeed

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2007, 07:58:58 pm »
..

ออฟไลน์ OSComputer

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 10:20:01 am »
ดูให้ดีสิมันเป็นตอนที่ท่านติดตั้งaddon copfilter นี้ก็แก้ตรงนี้แหล่ะ
เลือกตรงที่ Momitoring อะครับ จากนั้นเปลี่ยน off เป็น on แล้ว Save settings (and Restart service) จากนั้นให้แก้ใน Monitoring ให้เป็น off อีกที ครับ หายแน่ๆๆ ไม่มีกวนใจ
Signature cleanned by Admin

jackdevil

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 10:47:43 pm »
ดูให้ดีสิมันเป็นตอนที่ท่านติดตั้งaddon copfilter นี้ก็แก้ตรงนี้แหล่ะ
เลือกตรงที่ Momitoring อะครับ จากนั้นเปลี่ยน off เป็น on แล้ว Save settings (and Restart service) จากนั้นให้แก้ใน Monitoring ให้เป็น off อีกที ครับ หายแน่ๆๆ ไม่มีกวนใจ

ทำตามนี้เลยครับหายแน่นอน ผมก้อเป็นเหมือนกัน

ออฟไลน์ nestaa

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2007, 12:15:46 am »
พอดีเพิ่งศึกษา ipcop ตอนติดตั้งipcop ผมไม่แน่ใจตรงกำหนดค่าdns หัวข้อนี้ครับ

***กำหนดค่าหมายเลข DNS และ Default Gateway โดยถ้ามี DNS มากกว่าหนึ่งให้กำหนดได้ถึง 2 หมายเลข**
เป็นค่าของ isp ที่เราใช้ต่อเน็ตหรอป่าวครับ

Signature cleanned by Admin