เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาครับ SQUID NT กับ GAME ONLINE(เน็ตสายเดียว)  (อ่าน 3135 ครั้ง)

prestigez

• บุคคลทั่วไป
ตอนนี้ใช้เน็ตที่หออยู่ซึ่ง เน็ตที่หอ ส่งมาทาง Wireless ทีนี้ เวลาที่เล่นก็ต้องต่อเข้า Router ของหอที่ได้จัดเตรียมไว้ให้
เสร็จแล้วก็ต้อง Login เข้าใช้งาน ในเว็บไซต์หลักตาม ID Pass ที่ทางหอกำหนดให้ซึ่งราคา แพงพอสมควรเลย แต่ไม่
สามารถ Login ซ้อนกันได้ ผมจึงต้องใช้ SQUID Shared Internet เพื่อใช้งาน แต่ปัญหาไมได้อยู่ที่ Internet ครับ
ปัญหาอยู่ที่ว่ามีคอมพิวเตอร์อีกเครื่องนึงใช้ Proxy ของเครื่องแรกอยู่ เครื่องที่สามารถ Login เข้าเล่นเน็ตได้ปรกตินั่นแหละครับ
แต่ว่าเครื่องที่ 2 นั้น ก็เซ็ท Proxy ปรกติก็เล่นได้ไม่มีปัญหาอะไร แต่ติดอยู่ที่ว่า ไม่สามารถ JOIN เข้า Server เกมส์ต่างๆได้
ทีนี้ผมจึงอยากจะถามคำถามว่า
ถ้าผมต้องการให้เครื่องที่ 2 สามารถเล่น เกมส์เหมือนกับเครื่องที่ 1 ได้มั๊ย? เพราะว่าตอนนี้ผมเล่น Internet ได้อย่างเดียว ไม่สามารถเข้าเกมได้เลย
จะไปติดตรงหน้า เข้า SV ตลอด เช่น DOT A จะเข้า B.Net ไม่ได้เลย

ปล.ยังไงก็ช่วยเหลือด้วยนะครับ แล้วอยากถามผู้รู้จิงๆ ว่าสามารถทำได้มั๊ย ถ้าทำได้ไม่ได้ ยังไง ผม ขอความกรุณา ช่วยบอกผมด้วย จะได้เลิกพยายามครับผม ^_^  ;)