บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อเน็ต 2 เบอร์ กับ คอม 1 เครื่อง ได้ไหม  (อ่าน 6453 ครั้ง)

sole

• บุคคลทั่วไป
ต่อเน็ต 2 เบอร์ กับ คอม 1 เครื่อง ได้ไหม
« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 01:13:50 am »
เดิมมีคอม 2 เครื่อง ต่อเน็ต tot 512/256 กับอีกเครื่อง tt&t 256/128
ตอนนี้คอมเจ๊งไปเครื่องนึง  จะต่อทั้ง 2 เบอร์ ใช้กับเครื่องเดียวได้ไหมครับ
ต้องใช้อุปกรณ์อะไรบ้าง  งบซักเท่าไหร่
ตอนนี้ใช้ของ tot อยู่เบอร์เดียว 
ขอความกรุณาด้วยครับ

jarupol

• บุคคลทั่วไป
Re: ต่อเน็ต 2 เบอร์ กับ คอม 1 เครื่อง ได้ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 07:49:04 am »
คงไม่ได้ และไม่มีประโยชน์  เสียเงินเปล่า ๆ 
ถ้าเป็น Dial Modem  56 K  ทำได้จะคุ้มเพราะสลับกันทำงานจะได้ความเร็วเพิ่มอีกเกือบเท่าตัว
แนะนำ ยกเลิก Net Adsl เสีย 1หมายเลข  ถ้าต้องการความเร็วมากกว่านี้ ก็เปลี่ยนเแพ็คเกจ เป็น 1 M
ประหยัดเงินค่าคู่สายไปอีก 1 คู่สาย   หรือถ้าในอนาคตจะมีคอมเพิ่ม ก็ซื้อ Router & Switching Hub  หรือเปลียน Modem เป็น  Router Modem + Switching hub 

ออฟไลน์ DragonRadio

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
    • DragonRadio
Re: ต่อเน็ต 2 เบอร์ กับ คอม 1 เครื่อง ได้ไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 11:41:49 pm »
ทำได้ ลองใช้ตัว load balanceดูดิ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ Killer-G

• มหาลัยรัฐบาล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 02:18:40 am »
ก็คงจะเหมือนร้านเน็ตที่ใช้2เส้นหน่ะครับ
แต่มันก็คงจะไม่ช่วยอะไรมั๊งครับเพราะมีอยู่เครื่องเดียว สายเดียวก็โอเค
แต่ถ้ามีเงินจ่ายค่าเน็ตก็น่าลองนะครับ สายนึงหลุดก็ใช้อีกสาย สลับกันอัตโนมัติ
ลองซื้อ hub ซัก 4 port มาใช้ดูราคา 400 กว่าบาทเอง
แล้วลองเข้าเว็บนี้ดู
http://www.internetcafe.in.th/showthread.php?t=103
อ่านคห.ของคุณ งูงูปลาปลานะครับ หวังว่าคงจะช่วยได้ไม่มากก็น้อยครับ

ออฟไลน์ Escudo

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2007, 12:06:49 pm »
ช่วยดูลิงค์ให้หน่อยครับ
ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ orangexe

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 02:10:53 pm »