หมวดหมู่แรก > บทความเก่าที่น่าสนใจ

ทั้งสูบ ทั้งดูด ไปกับ Teleport Pro

(1/7) > >>

jasda2003:

Teleport Pro เป็นโปรแกรมที่ใช้สำหรับดูดเว็บมาดูแบบ off line หลังจากติดตั้งโปรแกรมเสร็จแล้วเรียกโปรแกรมขึ้นมาจะเห็นดังรูปครับ ก่อนใช้งานต้องมีการปรับตั้งค่าเริ่มต้นให้เหมาะสมกับการใช้งานดังนี้ให้เลือก File -> Proxy server... (ใช้ Proxy จะเร็วกว่าครับ แต่ถ้าดูดเว็บพิเศษ....ไม่ใส่จะดีกว่า)

jasda2003:
 ๛sc

jasda2003:
จะเห็นหน้าต่างอันนี้ขึ้นมาครับ ถ้ามี Proxy ก็ใส่ลงในช่อง address เลยครับ ถ้าไม่มีก็ไม่ต้องใส่

jasda2003:
หลังจากกด OK แล้วเริ่มดูดเว็บครับ ให้คลิกตามรูปข้างล่าง

jasda2003:
จะเห็นหน้าต่างอันนี้ครับ เลือก Duplicate ตามรูป

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version