บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ADSLmodem + Router  (อ่าน 3570 ครั้ง)

tee_server

• บุคคลทั่วไป
ADSLmodem + Router
« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2007, 09:00:54 pm »
ผมอยากรู้ว่าร้านเน็ตเขาใช้ของอะไรกันคับ  แล้วมันดีไหมคับในใจผมมี  link  กับ  micronet   อย่างไหนดีกว่ากันคับ

cartoonlove

Re: ADSLmodem + Router
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 03:36:26 pm »
ที่ผมเห็นเพื่อนผมใช้นะ ใช้ SUMO ครับ  แต่ที่ผมอยากลอง ใช้ Cisco ครับ พอดีอาจารย์แนะนำว่ามันทนดี

ออฟไลน์ nutz

• นักเรียนมัธยม
    • Mr.nutz
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 08:47:18 pm »
(ใช้ของที่มันแถมมากก็ได้ครับ) จริงๆ แล้วทุกๆรุ่นก็เหมือนกันครับ... แนะนำว่าให้เลือกตัวที่เปิดนานๆ แล้วร้อนน้อยๆที่สุด
ปล. Cisco ตัวดี ร้อนเร็วมากๆๆๆๆ แต่ไม่ต้องกัวครับมันจะคงทีตลอด เพราะ CPU เค้าแรงจิง นอกนั้นผมว่าธรรมดาอ่ะครับ
วัดตาม ระดับราคา อิอิอิ
Signature cleanned by Admin

kinju.up2me

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 05:29:30 am »
ขอถามมั่ง   มีคนแนะนำ TP link  น่าจะโอเคป่าวครับ

easynet

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 06:05:49 am »
ผมใช้ของที่เค้าแถมให้มาตอนขอเนตคับ+พัดลมระบายอากาศของเคส(โม)มาเป่าระบายความร้อน
เปิดมา2คืนแล้วคับ(โหลดบิท)รับรองว่าไม่ต้องห่วงเรื่องความร้อน :c_laugh:

ออฟไลน์ nutz

• นักเรียนมัธยม
    • Mr.nutz
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 08:40:57 am »
TP link ถูกดีครับแต่เรื่องความสามารถเนี้ย ค่อนข้างเป็นรองยี่ห้ออื่นอยู่มาก  แต่เรื่องรับประกันยอดเยี่ยมครับ 555+  ตลอดอายุการใช้งาน (ถ้าไม่เลิกผลิตซะก่อน) 
Signature cleanned by Admin