เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้เน็ทของ CAT 2/2 M รบกวนเข้าเข้ามาทีครับ  (อ่าน 6873 ครั้ง)

suwit252

• บุคคลทั่วไป
ใครใช้เน็ทของ CAT ความเร็วเท่านี้อยู่ อยากทราว่า ping สูงไหมครับ  ping ประมาณเท่าไหร่ครับ ใช้ดีไหมครับ พอดีสนใจ เน็ทที่เคยใช้อยู่มันคุณภาพลดลงเลยเบื่อ อยากเปลี่ยนเจ้าใหม่

HiNet by CAT ความเร็ว 2/2 Mbps  ค่าใช้บริการ  2,850.- บาท/เดือน    ค่าเช่า Modem G.SHDSL 500.- บาท/เดือน สำหรับ ความเร็ว 2/2 Mbps

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ สำหรับทุกคำตอบและความเห็น

SioMoTo

Re: ใครใช้เน็ทของ CAT 2/2 M รบกวนเข้าเข้ามาทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2007, 06:12:29 am »
ผมใช้อยู่ ครับ ผมว่าถ้าใช้เป็นสาย เน็ต  ค้อนข้างดี ครับ แต่เป็นสายเกมส์  ไม่อยากแนะนำครับ มัน ตอบสนอง  ช้าไปนิดครับ

joonjanae

Re: ใครใช้เน็ทของ CAT 2/2 M รบกวนเข้าเข้ามาทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2007, 06:28:57 am »
ถูกต้องนะคร้าบ

ใช้เป็นไลน์ สำหรับ เว็บ โหลดเร็วลื่นหัวแตก

แต่ใช้กับเกมส์ออนไลน์ มะรู้เป็นไร โหลดช้าเต่าเรียกพี่

พอดี อาทิตย์ก่อนๆได้คุยกับพนักงานของ Cat  โดยรวม โชลูชั่นของเค้าแล้วถือว่าดีมากคับ  อีกอย่างคนยังใช้กันไม่เยอะ

ส่วนมากจะเป็นพนักงานเค้าซะส่วนมากที่ใช้กัน แบบว่า เทสระบบไปในตัวน่ะคับ

ลองตัดสินใจดูละกานครับ  มันยังใหม่อยู่สำหรับต่างจังหวัด

๛ok:

chango

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2007, 12:38:01 am »
แล้วเกม+เล่นเว็ปนิดๆใช้ของไรดี ตอนนี้ ipcopผมมีเปงปัญหาอีกเครื่องserver net เสียได้เอาสายรวมกันเล่นเกมแลคกันโคตรๆ ใช้ TOT อยู่แก้ipcopก็ไม่เปงไอคนทำมันปิดมือถือ

ออฟไลน์ muujim

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2007, 02:09:47 pm »
ผมใช้ของ CAT ครับก็ดีครับแต่เสียอย่างนึง คือทุก 15 ชม.เน็ตจะ reboot ตัวมันเองครับ ไม่เหมาะที่จะทำเป็นสายเกมส์เท่าไรครับ(ของผมนะ)ไม่รู้ของคนอื่นเป็นเปล่านะ
Signature cleanned by Admin

proud2548

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 04:28:34 pm »
ใช้อยู่ และก้ออยู่ตจว.เหมือนกัน ใช้มาประมาณ 6 เดือน ปัญหาไม่ค่อยมีเล่นเน็ตเร็วดี เล่นเกมส์
ก้อปกติ ping เกมส์ ต่ำ ลองดู ของอย่างนี้มันต้องลอง ถ้าดีก็ยาว ไม่ดีก้อเลิก ดีที่สุดถ้าตัดสินใจด้วยตัวเอง 8)

creaker

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 06:28:33 pm »
ผมว่ามันก็แล้วแต่จังหวัดอ่ะนะ เน็ทไรก็เหมือนกันโดนแชร์มาก ๆ ก็ไม่ค่อยดี
หนีไปใช้แบบ ip แท้ดีกว่า cat ก็มีนะ 4400 ต่อเดือน 1 ip
แต่ไงก็ดีกว่า TO
T เล่นเกมส์ไม่ลื่นไปปรับค่า MTU หน่อยจิ :)