บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: กู้ข้อมูลที่หายไป ไม่ว่าจะ delete , format , fdisk , ก็สามารถกู้ได้หมด  (อ่าน 42254 ครั้ง)

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net

Stellar Phoenix FAT & NTFS

เป็นโปรแกรมชั้นยอดในการกู้ข้อมูลที่ทำการ delete,format,fdisk,partition หรือกระทำการใดๆก็ตามที่ทำให้ข้อมูลสำคัญๆต้องหายไป ทำอย่างไรถึงจะได้กลับคืนมาถึงแม้จะไม่ได้ 100 % แต่ก็เกิน  95 % เพราะว่าผมได้ทำการทดสอบแล้ว ใช้งานง่ายแสนง่ายแค่กด scan เลือก drive หรือ harddisk partion ที่เราต้องการกู้ไฟล์ นั้นๆใช้เวลา Scan นานหน่อยหากข้อมูลเยอะ ลองทดสอบดูครับ ผมหา demo ไม่เจอ เจอแต่ตัว  ;D  ;D demo full    ;D

ดาวน์โหลดคลิ้กที่นี่ไม่ต้องติดตั้ง unrar แล้วใช้ได้เลย

Password เหมือนเดิม  ๛sc " www.siamcafe.net" คราวหน้าจะไม่บอกแล้วนะครับ  8)

เวปไซค์ผุ้ผลิต : http://www.stellarinfo.com
Download
Powerd BY

๛sc

ปล.กำลังอยู่ในช่วงมรสุมชีวิตเลยผม พวกโปรแกรม ตระกูลกู้ไฟล์ หรือ Recover ทั้งหลายแหล่ผมทดลองมาก็เยอะพอสมควร แต่จะหาใหนๆที่จะมา กู้ "หัวใจ" ของผม นี่สิ....หาเท่าไหร่ก็หาวิธีกู้ยังไม่เจอซะที  :'(   :'(

๛info:

ออฟไลน์ NewweN

• รุ่น The ปู่โรงเรียน
  8) Cool 

ปล.ควรจะไม่บอกตั้งนานแล้วนะคับ แล้วถ้าถามก็ไม่ตอบ  ;D
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ ~<<<SALAPAO>>>~

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • WwW.SiamCafe.NeT
แล้วเด็กใหม่ละครับ จะ pm ไปบอกหรอ ;D

ออฟไลน์ montree168

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
ปลดล็อคออกแล้วแต่เรียกใช้โปร แกรมไม่ได้อะมัน แจ้งว่าไฟล์เสีย

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
ไม่เสียหนิครับ unzip ได้

ออฟไลน์ D_DG

• มหาลัยรัฐบาล
  • ¶Ùæ ä¶æ áÅéÇ¡éÍá»Å§ÃèÒ§ ÂêÒ¡¡¡¡
    • àÇçºÃÙ»·Õèä»à·ÕèÂÇà¡ÒÐ 555
 :D ขอบคุณ ขอบใจ & theThanks U  :-*
ชอบมีอะไรมาให้ใหม่เล่นอยู่เรื่อย ถึงได้รักเว็บนี้จัง  :-*
แต่ว่านะช่วงนี้เว็บมันล่มบ่อยจัง
คุณบอมคงต้องเครียดอีกล่ะสิ  ???

n_ton

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณคับพี่

ออฟไลน์ kaiyin

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
ขอบคุณพี่บอม
งับ ที่หาโปรแกรมดีๆมาให้ชงับ  :'(

• ¶Ùæ ä¶æ áÅéÇ¡éÍá»Å§ÃèÒ§ ÂêÒ¡¡¡¡
 :D ลืมแซวคุณบอมเลย เอาวะนิดนึง แล้วกันนะ รักหลอกนึงหยอกเล่งงงง อิอิ ๛emoticon236:

ว่าแต่ตัวนี้มันเซิฟเวอร์ข้อมูลได้ป่ะ แบบเซิฟ คุณบอมมันล่มบ่อย แล้วก้อโกแบ็คด้วยอ่ะ อิอิ

vakally

:c_laugh: เยี่ยมมากมายคับ :c_laugh:    ขอบคุณคับ

~james2~

เยี่ยมครับพี่

tattoo

:c_laugh: สุดยอดครับ

gpcom

หามานานแล้วโปรแกรมอย่างงี้  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ annope56

• **
ขอบคุณมากๆครับ :c_laugh:

yuth

ขอบคุณมากงับ ^^ ไฟล์ที่เผลอลบไป จะได้กู้ได้ซะที

• admin
:D ลืมแซวคุณบอมเลย เอาวะนิดนึง แล้วกันนะ รักหลอกนึงหยอกเล่งงงง อิอิ ๛emoticon236:

ว่าแต่ตัวนี้มันเซิฟเวอร์ข้อมูลได้ป่ะ แบบเซิฟ คุณบอมมันล่มบ่อย แล้วก้อโกแบ็คด้วยอ่ะ อิอิ

มันต้องใช้เวอร์สำหรับ linux อะครับแต่คิดไปคิดมาไม่กู้ดีกว่า ไม่งั้น 3 วัน 3 คืนก็ไม่เสร็จส่วนเรื่องล่มตอนนี้คงเข้าสู่สภาวะปกติแล้วแน่นอนครับ รองรับอยู่หลายเวป hardware มันก็เก่าแล้ว รับไม่ค่อยจะไหวเท่าไหร่ ต้องขออภัยด้วยนะครับ :'( SPEC เครื่อง server ผมบอกตรงๆว่า spec ร้านเนตยังแรงกว่าด้วยซ้ำ ไม่เชื่อ คลิ้กดู http://www.siamcafe.net/phpsysinfo  แถมยังต้องมารับภาระ จากเวปที่มีจำนวนคนเข้า สูงๆ อยู่ 3-4 เวป พร้อมๆกัน เรียกได้ว่าผมจูนให้มันรับไปมากกว่านี้คงเกินกำลังแล้วหละครับ ครั้นจะ UPGRADE Hardware ก็เรื่องใหญ่อยู่เพราะต้องใช้เงินหลายหมื่นเผลอเหยียบแสน แถม ค่าเช่า HOST รายเดือน ผมก็ต้องมารับภาระ อยู่แล้วถึง 2 เครื่อง .... ตอนนี้คิดว่า คงรองรับคนเข้าในระดับนี้ได้อยู่ หากมากกว่านี้คงต้องขยายเพิ่มเครื่อง SERVER อีกเครื่อง ใครสนใจจะมาเป็น Sponser ให้มั้ยหละครับ อิอิ ผมดูแลให้ฟรีตลอดชีพเลย ใครอยากมี SERVER เป็นของตัวเองก็ติดต่อมาหละกาน จากห้าย ได้ทั้ง LINUX และ Windows เลยครับ  8)

snoopy

สุดยอดไปเลยครับท่าน  :D

ขอบคุณมากๆครับผม  ;)

๛emoticon294:

bestonline

ดีกว่า Easy Recover ป่าวครับ  ขอบคุณมากครับที่แบ่งปันสิ่งดีๆให้ชาวคาเฟ่ :)

ออฟไลน์ chainoi

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
  • ::น้องวุ้นเส้น::
    • http://chainoi.no-ip.org
ขอรับไปเลยนะครับ ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ piyaservice

• นักเรียนประถม
ขอบคุณมากครับ สำหรับสิ่งดีๆ ที่ให้ครับ  ::)

Skick

ขออนุญาตครับ ขอบคุณครับ

joe0832

::) พี่บอมเราใจดีอยู่แร้ว ขอบคุณคร๊าบ

bay

ขอบคุนมากเลยคับ

iampeepo

ขอบคุณครับท่านที่ใจดีหลายๆ   ขอบคุณครับ :)

hilux

ขอบคุณมากครับ :c_laugh:

ออฟไลน์ wpphcr วัยรุ่นตอนปลายสายอาชีพ

• นักเรียนมัธยม
ขอลอง

panuwad

ขอบคุณครับพี่ bom อยากได้มานานแล้ว ;)

ออฟไลน์ joninter2004

• **
ขอบคุณมากนะครับ :c_laugh:

ออฟไลน์ savio

• **
ใช้ไม่เป็นดิครับ สอนหน่อยนะ

ออฟไลน์ Furlong

• **
ของดี ๆ ต้องรีบเอา  :)
ขอบคุณคราบ  ::)

ออฟไลน์ loma123

๛emoticon51:.... กู้ใน แฮนดี้ไดร์ ได้ป่าว ครับพี่...ทำงั้ย ???  ๛emoticon51:

• admin
๛emoticon51:.... กู้ใน แฮนดี้ไดร์ ได้ป่าว ครับพี่...ทำงั้ย ???  ๛emoticon51:

ไม่แน่ใจครับแต่ถ้า Detect เจอเป็น Harddisk ก็น่าจะได้ครับ หลังจาก scan เสร็จแล้วเราต้องการไฟล์ใหนกลับคืนมาก็กดที่ปุ่ม recover files จะเฉพาะไฟล์ที่เราเลือก

ปล.พวกโปรแกรม ตระกูล Recover ทั้งหลายแหล่ผมทดลองมาก็เยอะพอสมควร แต่จะหาใหนๆที่จะมา กู้ "หัวใจ" ของผม นี่สิ....หาไม่ได้เลย  :'(

oldman2545

ขอบคุณเสี่ยบอม มาก ๆ นะครับที่เอาของดี ๆ มาให้ใช้กัน

ออฟไลน์ loma123

๛emoticon51:....ขอบคุง คร๊าบ....พี่...^^... ๛emoticon51:

oldman2545

ของผมพอจะเปิดโปรแกรมใช้มันขึ้นกรอบมาว่า
"Stellar Phoenix Fat&NTFS. exe han encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience."
ต้องแก้ไขอย่างไรครับ เสี่ยบอม ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

sm123

เจอปัญหาเดียวกับคุณ oldman2545 
"Stellar Phoenix Fat&NTFS. exe han encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience."
ช่วยด้วยครับ
ขอบคุณครับ

• admin
ของผมพอจะเปิดโปรแกรมใช้มันขึ้นกรอบมาว่า
ต้องแก้ไขอย่างไรครับ เสี่ยบอม ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

อาการนี้ดูจาก Error สิครับ windows แจ้งมาเพียวๆเลยว่ามาจาก Kernel เลยตรงๆ

แนะนำให้เอา hdd ลูกนั้นไปต่อกับ windows xp เครื่องอื่นแทนครับ ก็จะกู้ได้ จริงอยุ่ว่ามันสามารถ เลือกที่จะกู้เป็น Parttion ได้แต่ไม่แนะนำให้ใช้ HDD ลูกเดียวกันกับโปรแกรมครับเพราะว่าจะ เอ๋อแบบนี้หละ พูดง่ายๆก็คือว่าให้เลือกกู้ HDD เป็น ลูกๆไปเลยดีกว่าครับ ..
คาดว่าน่าจะเป็น bug จากการ "แคร็ก"ซะมากกว่าเพราะตัวเต็มจริงๆก็ไม่เคยได้ทดลองเหมือนกันครับโปรแกรมเลยปิดตัวลงผมเองก็เจอ แต่แก้โดยการเอา hdd ที่จะกู้ไปต่อกับ เครื่องอื่นและขอแนะว่าให้เป็น windows xp ที่ Clean จริงๆ อย่าลง appication อะไรให้มากมายก็ใช้ได้แล้วครับ ฟันธง  ๛sc เพราะเคยเผลอไปลบพาร์ติชั่น HDD ผิดลูก...เล่นเอาแทบน้ำตาร่วงเลย ..ข้าวของเครื่องใช้ในคอมเน่าๆของผม xp 1400+ Overclock นิดๆ กะ HDD คู่ชีพ 160 gB ผมกู้เฉพาะ MV เพลง และก็หนังการตูน ไอ้มด X  ;D ผมก็ได้เจ้าโปรแกรมนี้หละกู้มาได้เกือบหมดเลย แหล่มๆๆ :D

cafe1930

ขอบคุณครับ  ;D

oldman2545

ขอบคุณเสี่ยบอมอีกครั้งครับผม

sine939

ขอบคุณมากๆครับ  ลุงบอม เห้ย พี่บอม  :c_laugh:  :c_laugh:

ZealKung

โอ้วโหใช้ได้เลยพี่ท่าน

H/D 40gb กู้กลับมาได้ต้อง56gb ฮ่าๆ

หนังพิเศษที่ลบไปกลับมาเต็มเลย :c_laugh:

• admin
โอ้วโหใช้ได้เลยพี่ท่าน

H/D 40gb กู้กลับมาได้ต้อง56gb ฮ่าๆ

หนังพิเศษที่ลบไปกลับมาเต็มเลย :c_laugh:

ถ้าว่างๆก็ช่วย capture ภาพมาให้ทีพอดีพี่ไม่มีเครื่อง test จะได้รู้ว่าใช้งานยังไง ง่ายๆ 2 ภาพเข้าใจเลย

monk01

ขอบคุณนะ 24 ชม.  :)

ออฟไลน์ tarcafe

• VIP Group
โหลดตรงใหนอะครับอิอิ

inya5173

:D Password เหมือนเดิม  ผมเป็นสมาชิกมา 3 เดือนแล้วยังหา "Password เหมือนเดิม" ยังไม่เจอเลย
ตอนสมัครใหม่ download game ไปเกือบ 5 g เปิดไม่ได้เพียบเลย ติดตรง "Password เหมือนเดิม" นี่แหละ ขอหน่อยนะ ส่งเป็นเมล์ไปที่ [email protected] ขอขอบคุณล่วงหน้าทุกคนนะครับ โดยเฉพาะ มหาเฮีย บอม ครับผม  :D

• admin

zola

ขอบคุณครับ  :)

mogol

ขอบคุณครับ  ;) ;)

sumooji

ขอบคุณคับ พี่ เจ๊งจริง ๆ เลย ผมจะติดตามโหลดของพี่อย่างไม่ลดละคับ   :-X

ออฟไลน์ mchalit009

ขอบคุณมาก ๆครับ

ออฟไลน์ Sabuy_D

๛scThank U.....>>>D.J.BOM

ออฟไลน์ jamesborn

thankssssssssss  ::)

Pingagent

สุดยอดเรยท่าน  มะนึกว่าคนเราก็คิดทำโปรนี้ได้ด้วย
ขอบคุงมากๆๆ

pipatpol198

:c_laugh: :c_laugh: :c_laugh:

taoat

ขอบคุณคับ ตอนนี้ยังไม่ได้ใช้แต่ขอโหลดเก็บไว้ก่อน ก้อของมันดีงิ หุหุ :D :D

suavana

thx ครับผม :) :c_laugh:

khwanfah

ขอด้วยคนนะค่ะจะเอาไปกู้ข้อมูล หนู เผลอลบ ฟอร์แม็ตทิ้งไป  ฮือๆช่วยด้วยนะค่ะ
[email protected]

ssaentha

ขอบคุณมากครับ   :)

luang

แซงคิวครับ

toniczaa

ขอบคุนพี่บอมมากมายเลยงับ รักเวปนี้สุดๆๆ ::) ::)

compdd

ขอบคุณ มากครับ  :c_laugh:  :) ๛emoticon236:

Dxprofessional

::)ขอบคุงเพ่บอมอีกแล้วคับท่าน.... :)

jack39

ขอบคุณครับ

kkkk

หาที่โหลดไม่เจอครับหรือมีแต่หัวข้อเท่านั้นเอง

phaladd

thank kyou

aichi

ไม่เคยผิดหวังกับเว็บนี้เลยครับ ขอบคุณมากๆ นะครับ  ;)

ออฟไลน์ virinthorn

• VIP Group

zanti

เยี่ยมเลยท่าน

ออฟไลน์ DeAtH_MeTaL

ขอบคุณครับ... :)

MoOKie

ขอบพระ thank

Hanger

ขอเอาไปทดสอบ ในสถานการ จริง คร๊าบ

nincaboy

ขอบคุณคับผม ;)

:D ดีจังเลยครับ

ผมอยากถามนิดนึงว่า ฮาร์ดดิส ผม มัน40G อ่ะ ผมไป ก็อบปี้ข้อมูลเกมผ่าน USB มัน นานมาก 100 นาทีก่า เลย ยกเลิกไป พอดีมันแปลกๆ ไม่ได้คิดไร พอเปิดอีกทีเป็น 400 G ทั้ง 2ไดร์เลย ทำพาสติชั้นไว้ กลานยเป็นว่า ฮาร์ดดิส ลูกนั้น รวมกัน 900 G กว่า ทำไรไม่ได้เลย ทั้ง พาสติชั่น fdisk ฟอร์เม็ท ทำไรไม่ได้เลย โคตรเซ็งงงง  :'(

ตัวนี้มันจะใช้งานได้ป่าวเนี่ย วันก่อนโมโหมากๆ เลยเอา ขว้างมันลงพื้นซะ  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ Lamborghini``

• อดีตมีไว้ให้เราคิดถึง แต่..ไม่ได้มีไว้ให้เราเดินย้อนกลับไป
  • ผมเป็นคนเดินช้า แต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
คุณมั่นใจหรอครับว่ามันจะหาได้เกิน95%จิงๆน่ะ

ArtZaa

โหลดมิได้แล้วงั๊บ

porapat

Task manager  มันหายคับกู้ได้มั้ยคับคลิ๊กขวาแล้วมันเป็นสีเทาคับผม

ออฟไลน์ MR.Sit @ Play (nOo_Jipz)

• ¤¹·Õè·Ó...ã¹ÊÔ觷ÕèᵡµèÒ§¨Ò¡¤¹·ÑèÇä»..àÃÕ¡ÇèÒ¤¹©ÅÒ´..¤¹·Õè·Ó...ã¹ÊÔ觷Õ褹©ÅÒ´¤Ô´ÇèÒà»ç¹ä»äÁèä´é..àÃÕ¡ÇèÒ..ÍѨ©ÃÔÂÐ....
  • Í´Õµ¤×ͤÇÒÁ ½Ñ¹ »Ñ¨¨ØºÑ¹ ¤×Í µÑǵ¹ ͹Ҥµµéͧ ·¹ !!
ของเขาดีจริงๆ :c_laugh:ขอบคุณครับ ;)

JuNin

Task manager  มันหายคับกู้ได้มั้ยคับคลิ๊กขวาแล้วมันเป็นสีเทาคับผม

อันนี้มันโดนไวรัสนิครับ เชิญตามลิ้งเลยครับ
http://www.weblogs.dmh.go.th/index.php?/archives/32-W32Hakag-A,-SCVHSOT.EXE,-Nhatquanglan.html

ออฟไลน์ Goddragon99

• **
ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ Killer-G

ขอบคุณครับ กำลังหาไฟล์ syncor.exe อยู่พอดี โดนไวรัสเล่น
ลบไฟล์จริงแล้วแฝงตัวเองเป็นชื่อ syncor.exe พอโปรแกรมจับไวรัสเจอก็ลบทิ้งเลย
ตอนนี้เล่นไฟล์ MIDI ไม่ได้เลยครับพี่น้อง จะไปกู้เอามาคืน  :'(
ู^
^
^
โอ้วพระเจ้า ไม่น่าเชื่อครับ หลังจากที่ใช้เวลาสแกนซักพัก
ผมก็ได้ syncor.exe กลับคืนมา
...ขอบคุณจริงๆ ครับ  ::)