เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า Net-True 1M มันโหลดได้เท่าได้เท่าไหร่หรอ ( ผมได้ 108 kbs ) อยากรู้ว่  (อ่าน 4394 ครั้ง)

ออฟไลน์ pekky69

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
อยากทราบว่า Net-True 1M มันโหลดได้เท่าได้เท่าไหร่หรอ ( ผมได้ 108 kbs ) อยากรู้ว่ามันปกติเปล่า  :msn12:
Signature cleanned by Admin

megaplay7

• บุคคลทั่วไป
1 M ก็ประมาณนี้ละครับ
ไม่ผิดปรกติ

ออฟไลน์ RaEd~*

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
  • โฟร์จัง
สูงสุดก็ 120  มั้งครับอยู่ที่หลายๆอย่าง บางทีอาจเกินด้วย

artsenal

เอา 1000 มาหารด้วย 8 ดูคับ ก็ได้ประมาณ 125 k แหละคับ แต่โอกาสโหลดได้เต็มสปีดมีน้อยมาก

ออฟไลน์ beemza

• นักเรียนประถม
ถ้าเบื้องต้นก็คงเอาความเร็วที่ได้ หารด้วย8 จะได้ความเร็วในการดาวโหลดโดยประมาณ 1024/8 = 128
แต่ในความเป็นจริงแล้วเราคงไม่ได้ความเร็วเน็ตเต็ม 100% อย่างที่เราซื้อหรอกครับ เพราะฉะนั้นที่คุณได้
ค่าดาวโหลด ประมาณ 120 ถือว่าได้สูงพอสมควรครับ

:c_laugh: :c_laugh:

$$TEE$$ Super Hi Speed 1M

ผมก็ได้ประมาณนี้อ่ะคับ