เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: หาที่เรียน Network/ server จะใช้กับร้านเกมส์+เน็ต ครับ  (อ่าน 5604 ครั้ง)

noom2007

• บุคคลทั่วไป
 ประมาณว่าผมเปิดร้านเน็ต + เกมส์ออนไลน์อยู่  แต่ไม่มีความรู้เรื่อง วางระบบ Network ซักเท่าไหร่ รู้แค่ การแชร์เน็ต จากเราเตอร์ ธรรมดา เลยอยากจะหาที่เรียนแบบหลักสูตร ระยะสั้น จะได้เอามาใช้ในร้านเน็ตของผมเองได้ เช่นพวก server  ผมจะได้ใช้โปรแกรมบริหารร้านเน็ตได้  หรือ การฟอเวิร์ด พอร์ท อะไรแบบนั้น ไม่ทราบว่ามีที่เปิดสอนหรือป่าว ครับ ผม อยู่กทม ครับ.

noom2007

Re: หาที่เรียน Network/ server จะใช้กับร้านเกมส์+เน็ต ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 04:01:58 am »
ใน linuxthai.org  เห็นมีอบรม  15000 บาท
หรือไปหาอ่านเอาในเว็บก้ได้

แพงจังนิ :'(

ออฟไลน์ dsnpthip

• กาลเวลาก็เหมือนสายน้ำ
  • นักเรียนมัธยม
  • This my life >.< This my love.
Re: หาที่เรียน Network/ server จะใช้กับร้านเกมส์+เน็ต ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 05:17:49 am »
ลองไปดูที่พันธ์ทิพย์ชั้น 4 ดูครับ แต่ไม่รับประกันคุณภาพว่าจะเยี่ยมสุดๆรึเปล่านะ -*- แต่จบมาก็ใช้ได้ล่ะ ราคาก็ไม่แพงมากครับของบริษัท telecom info เค้า เหอๆผมไม่เคยไปเรียนนะ เคยแต่เห็นเค้ามีประกาศ
Signature cleanned by Admin

nateieku

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 07:01:44 am »
ผมยินดีรับสอน จนเป็นเลยนะคับมีปัญหาอะไร โทรมาสอบถามได้เลย

รับปรึกษาปัญหา&ระบบคอมพิวเตอร์และเลือกอุปกรณ์สำหรับคนที่กำลังเปิดร้าน Internet ปรึกษาได้ฟรีคร๊าบบติดต่อ เจมส์ 0816271621ตลอด 24ชม.

ออฟไลน์ patsudamaybkmy

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 12:23:33 am »
อยากรู้อะไร ถาม Google และในบอร์ดเรา ที่เขาใช้สอนก็เอาจากนี้ไปทั้งหมด ผมเปิดร้าน ผม 7 ปี ไม่เคยไปเรียน Network ครับ มีปัญหา ถาม Google 555+
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ sopinya

• มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 08:44:08 am »
ลองโทรไปที่ 02-6166422 หรือ 082-5674413 หรือเมลไปถามข้อมูลที่ [email protected] ได้ ที่นี้เขาเปิดอบรมหลักสูตรทางด้านเน็ตเวิร์ก และระบบเครือข่ายโดยเฉพาะ ราคาถูก อบรมเป็นกลุ่มเล็กๆ เข้าถึงผู้เรียนทุกคน ถ่ายทอดความรู้ได้เข้าใจ มีอุปกรณ์ให้ทดลองทำจริง เอกสารฟรี อาหารเที่ยงฟรี ที่จอดรถก็มี เดินทางสะดวก แถวอารีน่ะ