เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

โพลล์

เกี่ยวกับ  Squid  ทั้งหลาย

.............
0 (0%)
.................
0 (0%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 0

ผู้เขียน หัวข้อ: ลองวิเคราะห์ให้หน่อยครับ เกี่ ยวกับ Squid NT  (อ่าน 1761 ครั้ง)

Pwin

• บุคคลทั่วไป
ทำไม Squid ถึงดีด ตัวเอง ออกจาก Service ทั้ง ๆที่ ตั้งให้เป็น Manual แล้ว เลยทำให้ Net  ดับ ๆ  Spac  Winxp ก็ลองแล้ว Win2003 ก็ลองแล้ว   Ram 512   2.66 Ghz ใส่ Lan  2 ใบ ช่วยด้วย.................. :-X

phatorn

Re: ลองวิเคราะห์ให้หน่อยครับ เกี่ ยวกับ Squid NT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 03:29:36 am »
การเชื่อมต่อ ระหว่าง คอนเน็กโดยรวม กะ คอนเน็คต่อเซฟเวอร์ ไม่สมดุล หรือ สูงเกินไป เซอร์วิดมันเลยปิดมั้งครับ   ตั้งค่าที่browser ครับ ผมใช้ opera ตั้งค่าคอนเน็กสูงๆ เลย เป็นแบบนี้ ไม่รู้คนอื่นเป็นรึเปล่า

ssupon

Re: ลองวิเคราะห์ให้หน่อยครับ เกี่ ยวกับ Squid NT
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 04:59:27 pm »
ลองเช็คที่การ์ดแลนดูนะครับ ของผมเคยเป็นเหมือนกัน ใส่การ์ด 2 ใบ แล้วที่นี้ใบนึงมันเสีย งมหาแทบตาย เลยถอดออกแล้วต่อผ่าน hub แทน