เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดใช้ NetSupport Manager 10 เป็นบางครับเข้ามาดูหน่อย  (อ่าน 8272 ครั้ง)

ออฟไลน์ torrez111

• ผีกาก้า
  • ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
  • AMD X2 4200+
คือผมต้องการควบคุมเครื่องที่บ้านจากที่ทำงาน  โดยจะให้เครื่องที่ทำงานเป็นตัวควบคุมเครื่องที่บ้าน
จะควบคุมการโหลดบิตอะครับ แต่ผมลองเซ้ตค่าที่โปรแกรมยังไม่ได้เลยครับ ลองใส่ไอพีเครื่องที่บ้านก็ยังไม่ได้ ไม่รู้ต้องเซ้ตอะไรบ้างรบกวนด้วยครับ
รายละเอียด
เครื่องที่ทำงาน ใช้ ADSL ของ ipstar   speed 256 kb
เครื่องที่บ้าน    เน็ตของ   Maxnet    speed 1 Mb
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ tunmilk

• นักเรียนประถม
Re: ท่านใดใช้ NetSupport Manager 10 เป็นบางครับเข้ามาดูหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 04:22:38 am »
โหลดมาจากที่ไหนอ่าครับ แบ่งกันบ้างได้ไหมครับ

ออฟไลน์ Chinosuke

Re: ท่านใดใช้ NetSupport Manager 10 เป็นบางครับเข้ามาดูหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 01:40:16 pm »
ลองสมัคร no-ipก่อนครับ จากนั้น มาเซ็ต router ให้ convert port ไปที่ไอพีที่เราต้องการครับ คิดว่าพอช่วยได้ครับ  :wah:

apsch2

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 06:24:53 am »
 อยากรู้วิธีเหมือนกกันโหลกมาแล้วแต่ใช้ไม่เป็นหรรมจริงๆ:dizzy: :(

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 02:46:51 am »
ลองสมัคร no - ip  ก่อนตามคำแนะนำข้างต้นนะครับ สำหรับ โปรแกรม Netsupport Manager ใช้งานไม่ยากครับ ก่อนอื่น ลงโปรแกรมที่เครื่อง server ของเราก่อนนะครับและก็ลงเครื่อง client ครับ สำหรับ client เลือกเป็น student อะไรพวกนี้ครับ จำไม่ได้เหมือนกันครับ จากนั้นกลับมาที่เครื่อง server อีกทีครับเพื่อทำการคอนเน็คกับเครื่อง client โดยการนำ ip address ของเครื่อง client ทั้งหมดมาป้อนแล้วทำการ connect ครับ แค่นี้ก็ ใช้งานได้แล้วครับ ดูหน้าจอเครื่อง ลูกข่ายได้หมดเลยครับ ควบคุม เปิดปิดเ ครื่องสบายครับ แต่มีข้อเสียนิดหนึ่งครับ เวลา  monitor ดูเครื่องหลายๆ เครื่องครับ ถ้า server สเปคไม่แรงพอ จะมีอาการอืดนิดหน่อยครับ  :teary:

ออฟไลน์ Dew_Cafe

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 04:11:34 am »
ลองใช้ hamachi ยังครับ ง่ายไม่ต้องเสียเวลา forword port ให้ยุ่งยาก

ออฟไลน์ lxlutCom

• ~~ lxl u T C o n n e c T ~~
  • ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
    • HUT COMPUTER
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 04:13:27 am »
โปรแกรมไม่ติด Active หรอครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 03:08:38 pm »
เคยใช้อยู่เหมือนกันครับ ใช้ไม่ยากครับ  umm

ออฟไลน์ ผักหวาน

• นักเรียนมัธยม
  • คุณทำให้เราได้รักกัน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 12:34:02 am »
ลง NetSupport ตามปกติ Set Gateway ทั้ง 2 เครื่อง ที่เหลือก็จะเป็นการกำหนดสิทธิ์ในการเข้าถึงเครื่อง ในตัวโปรแกมเอง "ที่บริษัท Internet เป็นแบบไหนคับ???"

อีกแบบ ใช้ Modem56k เลือกที่ Incoming เซ็ตค่า User และ Password ตรงกันทั้ง 2 เครื่อง Connext หากัน ใช้ NetSupport เข้าได้เหมือนกัน

ง่ายไหมคับ แบบแรกไม่ค่อยจะปลอดภัยเท่าไร แต่แบบที่สองไม่มีเข้ามายุ่งได้แน่นอน

ออฟไลน์ veera

• ปี 1 เทอม 2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 22, 2010, 06:10:34 pm »
ใช้ www.logmein.com

ออฟไลน์ naritcyb

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 01:06:28 am »
thank