บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ลบ cache อัตโนมัติใน squidNT  (อ่าน 3788 ครั้ง)

ออฟไลน์ charnr

• VIP Group
  • สวัสดี
ลบ cache อัตโนมัติใน squidNT
« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2007, 04:25:36 am »
สวัสดีพี่บอม/อ.ทุกท่าน

อยากให้ squidNT2.6  ลบ cache อัตโนมัติจะสามารถทำได้ไหมครับ  และต้องทำยังไงครับ  ปัญหาคือทุกวันพุธ/วันพฤหัส  จะมีปัญหาโหลด patch เกมปังยา และเกม fantatennis ครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ virinthorn

• VIP Group
Re: ลบ cache อัตโนมัติใน squidNT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2007, 08:27:47 am »
ผมใช้เขียน batch file แล้ว Double Click ลบมันดื้อๆ เลย ไม่รู้ว่ามันถูกหรือผิด
วิธี  มั่วเอา แต่มันก็ใช้ได้นะสำหรับผม

@echo off
del "C:\squid\var" /s /q
cls
exit

ออฟไลน์ virinthorn

• VIP Group
Re: ลบ cache อัตโนมัติใน squidNT
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2007, 08:28:28 am »
ถ้ามันใช้ได้ ก็จับใส่ Schdule ละกัน ก็ถือว่า Automatic ระดับนึงเนอะ

ออฟไลน์ charnr

• VIP Group
  • สวัสดี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 06:32:05 am »
สวัสดีครับ คุณ virinthorn

ต้องทำยังไงครับ  รบกวนช่วยแนะนำรายละเอียดด้วยครับ  มือใหม่ครับ  ขอบคุณมากครับ

ssupon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 04:17:40 pm »
ผมใช้ SquidNT 2.5 มันก็เก็บ patch ของปังย่ากับ FantaTennis นี่ครับ ไม่ทราบว่า 2.6 มีปัญหายังไงครับ

dingding

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 09:33:27 am »
อาจจะ เถื่อนไปหน่อยนะ วิธีนี้ 

kchantan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 01:30:24 pm »
ผมทำเป็น exe แบบตั้งเวลา run ไว้ครับ แต่เข้าใจว่า cache มันจะ over write เมื่มันเข้าใกล้ 95% เลยไม่เอามาใช้ครับ เด่วขอเวลา ขุดก่อนน่ะครับ แล้วจะมา post ให้ แต่ผมใช้มาจะ 3 เดือนล่ะ ที่ร้านยังไม่เคยลบ cache เลยครับ