เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดสินใจให้หน่อยครับ  (อ่าน 2122 ครั้ง)

pramote_jr

• บุคคลทั่วไป
ตัดสินใจให้หน่อยครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 11:54:05 am »
คือเพิ่งได้adslครับ ตอนนี้ใช้ cdma-->winroute(เครื่องแม่)--->hub--->12เครื่อง ถ้าติดตั้ง adsl แล้วจะทำnet workแบบใหนดีครับ 1. adsl---->router modem---->hub---->12เครื่อง หรือแบบ 2. adsl--->winroute----->hub---12เครื่อง  ในกรณีเน้นเล่นเกมส์ครับ เปิดnet 1 เครื่อง เอาใว้เชค mail แบบใหนดีครับรบกวนหน่อยครับ อีกนิดนะครับ รบกวนแนะนำ roter ให้หน่อยนะครับ จะ create warcarft 10 เครื่อง/และโปรแกรม squid นี่หมายความว่าต้องมีเครื่องแม่และหลังจากผ่าน squid ไปยัง hub ใช่ใหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tatinthi

• นักเรียนประถม
Re: ตัดสินใจให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 01:47:08 pm »
อึม..............
Signature cleanned by Admin

k_onn7

• บุคคลทั่วไป
Re: ตัดสินใจให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 08:20:08 pm »
โมเดมผมใช้  ZyXEL  ใช้งานได้ดีครับยังไม่พบปัญหาไดๆครับ
 create warcarft   ได้ดีครับผมยังไม่พบปัญหาเรื่องแลนกันแล้ว
หลุดเลยครับที่ร้านมี 11 เครื่องครับเน็ต 2.5 ต่อโดย
adsl>>>rounter>>>>Hub>>>แล็คบ้างครับเวลามีคนมาดาว์โหลด

นี่เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับผมใช้ที่ร้านผมไม่มีปัญหาครับ
ถ้าจะให้ดีใช้  server  เก็บแพทเกมส์ก็ดีนะครับอาการแล็คก็จะน้องลงเยอะครับ
ใช้งานลื่นกว่าadsl>>>rounter>>>>Hub>>>นะครับรอท่านผู่รู้อื่นมา
ตอบครับจะได้มีทางเลือกหลายๆๆทางครับส่วนตัวทำ proxy server  ดีกว่าครับ
ถ้าต้องการความแรงครับ