บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ True เร้าเต้อที่แถมมามันใช้ได้ดีจริง ๆ นะ ไม่ได้โม้  (อ่าน 3479 ครั้ง)

joe0832

• บุคคลทั่วไป
ผมติดตั้งทรูมา 2 เส้นมันแถมโมเด็ม(เร้าเต้อ) มา2ตัว ผมก็นึกว่ามันจะไม่ดี ผมก็เลยไปซื้อเร้าเต้อยี่ห้อดังมา Linksys หมดไป 2000+ มาใช้ปรากฏว่าช่วงเดือนแรกใช้ได้ดี ทีเดียวแต่หลัง ๆ มาสัญญาณชอบดรอป จาก 4 เม็ก เหลือ 500เค ต้องปิดเร้าเต้อใหม่ตลอด ถึงจะได้ 3 เม็กกว่า ๆ พอสักพักก็เป็นอีก ด้วยความโมโหเลยเอาโมเด็มทรูมาใช้ซะ คิดว่าถ้าเป็นที่สัญญาณ จะโทรเช็คบิลซะหน่อย ตอนแรกะใช้แค่สักพักเดียว ก็จะไปซื้อเร้าเต้อตัวใหม่ นี่ใช้มา เกือบปีแล้ว มันยังไม่เป็นไรเลย ทั้ง 2 ตัว เป็น งง เลย ใครไม่เคยใช้ก็ลอง ๆ บ้างน่ะ แต่ผมไม่ได้เสียเงินกับเร้าเต้ออีกแว้ว ลองเอาละกันเน้อ บอกเล่าให้เพื่อน ๆ ฟังเผื่อจะมีประโยชน์ และประหยัดค่าใช้จ่ายได้บ้าง ประหยัดช่วยชาติกันมั้งเน้อ

ออฟไลน์ nutz

• นักเรียนมัธยม
    • Mr.nutz
แหม..... มันก็ดีนะครับลองเช็ค CPU มันสิแรงไม่หยอกเลย.... แต่อยากบอกว่าที่ linksys นะรู้ว่าเป็นทุกรุ่นอ่ะครับ... ลองปิดฟังชั่นพวก Log file ลง น่าจะดีขึ้นนะครับ ว่าแต่รุ่นที่คุณใช้ ปิดได้ไหม.. ถ้าไม่ได้ลองอัพรุ่น firmeware ดุครับอาจจะมีปัญหาได้...(คำเตือนการอัพเฟริมแวร์เอง อาจจะทำให้ประกันสินสุดลง) อืม...แล้วอีกอย่าง ถ้าคุณเอาไปโหลด Bit แล้ว ระวังโมเด็มอาจจะอายุสั้น หรือ แฮ้งบ่อยได้นะนะ อิอิอิอิอิ
Signature cleanned by Admin